[TVMBX] Tư vấn so sánh glc 200 vs tiguan elegance

ntminh2301

Xe máy
Em chào các bác, chả là mới gần đây em có đi xem qua 2 em này và cũng đã lái thử cả 2, glc 200 hiện giá lăn bánh chênh hơn vs tiguan khoảng 100tr cùng bản sx 2021, nhưng e thấy có vẻ như glc 200 bị cắt nhiều so với tiguan, và cái bất tiện nhất là cái keyless go e đag quen con xe cỏ nhà e r mà glc 200 lại bị cắt mất, chi phí bảo dưỡng e xem qua thấy merc cũng cao hơn gần gấp đôi vs tiguan, còn về chuyện merc hay hỏng vặt e cũng chỉ nghe qua chứ cũng chưa biết cụ thể ra sao, tiguan thì xe nhập có vẻ như ko sẵn phụ tùng thay thế lắm mà cũng chạy hơi ít ngoài đường, các bác có ai đã sử dụng qua cả 2 dòng xe này rồi hoặc các bên salon nào hiện đag bán cả 2 dòng sp này có thể cho e xin cao kiến giữa 2 loại này thì nên chọn loại nào và giữa 2 xe thì xe nào có điểm nổi trội gì cụ thể ko ạ.

Tiêu chí của nhà e là xe phải an toàn phục vụ gia đình là chủ yếu

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
xe mới bác chạy xe gđ kg dịch vụ đi trung bình thì bác cứ sác định là 8 năm may ra mới động chạm gì tới xe về phần động cơ hay điện . theo em bác thích dòng nào thì cứ xuống tay thôi . xe gđ thì bác chú ý kiểm tra xe dầu và nước mát là được , còn phụ tùng thay thế bác khỏi lo. chính hãng cũng có mà hàng fake cũng đầy ra

ntminh2301

Xe máy
xe mới bác chạy xe gđ kg dịch vụ đi trung bình thì bác cứ sác định là 8 năm may ra mới động chạm gì tới xe về phần động cơ hay điện . theo em bác thích dòng nào thì cứ xuống tay thôi . xe gđ thì bác chú ý kiểm tra xe dầu và nước mát là được , còn phụ tùng thay thế bác khỏi lo. chính hãng cũng có mà hàng fake cũng đầy ra
Dạ vâng em cảm ơn bác, vậy nếu là bác thì bác sẽ chọn loại nào, bác có thể cho e xin ý kiến khách quan từ bác đc ko ạ

Xehoi2banh

Xe hơi
cái e lăn tăn là tiguan lại là 5+2 thi thoảng có dịp gì dùng đến tiện phết. WW ngại mỗi cái không rõ đồ thay thế có sẵn không, nhiều dòng xe đi hay của nó mà lúc cần thay đồ lại chờ cả tháng thì bực lắm

ntminh2301

Xe máy
cái e lăn tăn là tiguan lại là 5+2 thi thoảng có dịp gì dùng đến tiện phết. WW ngại mỗi cái không rõ đồ thay thế có sẵn không, nhiều dòng xe đi hay của nó mà lúc cần thay đồ lại chờ cả tháng thì bực lắm
Em cũng cùng băn khoăn với bác, chứ nếu so về thông số kĩ thuật cùng trang thiết bị thì e thấy Tiguan E đang hơn, còn GLC 200 thì được cái chạy rất nhiều phổ thông nên đồ thay rất sẵn

Xehoi2banh

Xe hơi
Em cũng cùng băn khoăn với bác, chứ nếu so về thông số kĩ thuật cùng trang thiết bị thì e thấy Tiguan E đang hơn, còn GLC 200 thì được cái chạy rất nhiều phổ thông nên đồ thay rất sẵn
Cụ tính đến trường hợp ra biển cả 2 xe chưa, vì GLC lắp ráp trong nước được giảm 50% phí trước bạ đó bác, với cả em này thanh khoản cũng nhanh hơn em WW

ntminh2301

Xe máy
Cụ tính đến trường hợp ra biển cả 2 xe chưa, vì GLC lắp ráp trong nước được giảm 50% phí trước bạ đó bác, với cả em này thanh khoản cũng nhanh hơn em WW
Em tính tổng chi phí lăn bánh tại HN thì hiện Tiguan E đag đc ưu đãi tốt hơn 80tr, còn về thanh khoản lại thì đúng là Merc hơn thật