Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

dunggphutung

Xe hơi
Em không cần cả cụm đâu ạ, em chỉ bị cái nẫy để điều chỉnh thôi, cụ có bán rời ko?
Em không ạ,cái gạt nó đi theo cụm cửa gió của em bác ạ,bác hàn lại dùng cho tiết kiệm ạ

Xe Đạp 1km

Xe tải

Xe Đạp 1km

Xe tải
Cụ Toán cho hỏi dầu hộp số Mer 236.14 shop nào bán chuẩn uy tín và giá của hàng ngoài nhưng chuẩn ạ. Hỏi lanh quanh mà thấy giá lung tung quá nên ko biết thế lào, cụ thì 250/l, cụ thì 360/l, cụ thì 600/l. Vào hãng thì đắt quá
dầu số quá rẻ hàng chuẩn xịn cụ nhá iboxx cháu cũng có

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Các cụ cho em hỏi , xe em đang hoạt động bình thường. Bỗng 1 hôm sau khi nổ máy đc 1 lúc , e bật điều hoà thì xe tắt máy. Sau đó ko thể nổ, văn chìa khoá xe im re không tín hiệu gì cả. Hộp số P N D R không hiện mũi tên nữa. Sau khi thợ kiểm tra phán hỏng ecu, đã sửa đc ecu nhưng hôm lắp xong e kiểm tra thấy vin xe với vin trong hộp ECU khác nhau. Xe chạy chậm hoặc đạp ga mạnh bị giật và báo lỗi này : các bác phán giúp em với ạ.

của cụ là họ nhảy linh kiện sửa thôi chưa hết lỗi được nên bị vậy

Doanh mercedes

Xì hơi lốp
Các cụ cho e hỏi.hiện tại xe của gạt mưa ở nấc nhỏ nhất thì lúc gạt lúc ko.cộng theo khi lúc đầu mới gạt thì ko sao.1 lúc sau nó lại kêu khột khột thì nó bị sao ạ.e nghi là vòng bi bên trong có vấn đề có cụ nào xử lý vụ này giúp e dc ko ạ
. Chào bác. Nếu bị vòng bi ở khớp quay bác qua e. E cho anh em thợ tháo ép vòng bi khác( vòng bi nhà e có sẵn bác nhé. Chi tiết lh 0886323886 mr Doanh rất hân hạnh được phục vụ bác ạ.

Cường Việt

Đi bộ
Các cụ chi cháu hỏu nhờ với, xe cháu là c250 đời 2013, lúc mở khoá thì đèn sương mù sáng, nhưng nỏi máy đi thi đèn sương mù tắt, các cụ hướng dãn cháu bật liên tục đèn sương mu vs ạ, cháu cám oen các cụ nhiều

Doanh mercedes

Xì hơi lốp
Các cụ chi cháu hỏu nhờ với, xe cháu là c250 đời 2013, lúc mở khoá thì đèn sương mù sáng, nhưng nỏi máy đi thi đèn sương mù tắt, các cụ hướng dãn cháu bật liên tục đèn sương mu vs ạ, cháu cám oen các cụ nhiều
Chào bác. Bác vào you tube tìm kiếm setting lighting c250 2013 nó có vi deo cụ thể hướng dẫn bác cài lại phần đèn. Chúc bác thành công. Nếu ko ok bác đánh xe qua gara e Doanh Mercedes 107 phố trường lâm đức giang long biên hà nội e cài miễn phí cho bác. Hoặc call 0886323886 e hướng dẫn bác chi tiết hơn ạ

Doanh mercedes

Xì hơi lốp
Các cụ cho em hỏi mer đi bao nhiêu vạn thì bảo dưỡng hệ thống điều hoà ah? Cho em địa chỉ uy tín ở Hn, xin cảm ơn!
.
Chào bác. Tính từ thời điểm bác thay lốc điều hoà, hoặc lần vệ sinh hệ thống điều hoà gần nhất tầm 5 vạn thì bác nên bảo dưỡng hệ thống điều hoà để kéo dài tuổi thọ cho điều hoà. E gửi bác quy trình vệ sinh hệ thống điều hoà bên em
1. Vệ sinh hệ thống đường ống, giàn nóng giàn lạnh bằng dung dịch chuyên dụng cho điều hoà, thay dầu lạnh của lốc lạnh, thay lọc gas điều hoà,xịt sạch bề mặt bên ngoài giàn nóng và két nước làm mát động cơ giúp tản nhiệt nhanh hơn khi đó hệ thống điều hoà mát sâu và nhanh hơn. Thay toàn bộ giăng của các đường ống bị kém hoặc trai cứng.

Nếu hệ thống gió trong xe có mui hôi thì bác nên vệ sinh toàn bộ hộp gió trong xe bao gồm giàn lạnh, quạt gió giàn sưởi, giàn nóng. Các ngóc ngách trong hộp. Phải tháo cả giàn ra bác nhé. Vệ sinh theo kiểu nội soi ko sạch toàn diện được bởi nó như anh ko tắm xịt nước hoa ấy bác ạ.

Cường Việt

Đi bộ
Xe cháu bị như ảnh đính kèm, các cụ coa cách nao giúp cháu sửa dc k ạ, nếu ko, thì phải thay đèn như nào ạ, vs các cụ có giá vs nơi uy tín thi cho chau tham khảo với. Ạ các cụ nhiều

Cường Việt

Đi bộ
Chào bác. Bác vào you tube tìm kiếm setting lighting c250 2013 nó có vi deo cụ thể hướng dẫn bác cài lại phần đèn. Chúc bác thành công. Nếu ko ok bác đánh xe qua gara e Doanh Mercedes 107 phố trường lâm đức giang long biên hà nội e cài miễn phí cho bác. Hoặc call 0886323886 e hướng dẫn bác chi tiết hơn ạ
Cám ơn cụ nhiều, để em thử làm, nếu ko dc có gì e nhờ bác giúp đỡ

workshop

Xe buýt
Cụ vừa bấm chạy vừa vỗ nhẹ vào cô lăng là ổn thôi, tôi thường bị vậy.
cái này cài đặt trên màn hình ! Xe 2015 chưa thể hỏng được có thể vô tình xoá trong menu màn hình thôi

workshop

Xe buýt
Cụ thay dầu lâu chưa ? Cụ qua hãng update phần mềm hộp số và động cơ trc cụ ạ
cái này bên ngoài làm bình thường mà ! Trược kia mấy năm tôi nói update phần mềm là cần thiết nhưng trên này các cụ trồng ổi phản đối ầm ầm không biết các cụ đó đâu rồi ! hay mất mùa bán hết xe rồi lại trở về với mấy sọt ổi rồi.

new1985

Xe hơi
Xe em (C180 W203) đang đi bình thường, em đi công tác 1 tuần về định lấy xe đi thì thấy báo các lỗi sau:
1. Em nhả hết phanh tay nhưng đèn báo phanh tay vẫn sáng
2. Báo lỗi dầu phanh
3. Báo lỗi đèn pha (đèn chiếu xa), em bật pha thử nhưng ko sáng

Cách đây 1 tháng cũng thấy báo những lỗi tương tự (cũng đang đi bt ko lỗi gì để lâu mấy hôm đi lại), sau đó em tắt máy đi khởi động lại thì thấy hết, bây giờ lại bị nhưng em thử tắt máy mấy lần vẫn báo những lỗi đó!

Các bác bắt bệnh giúp em!

oto16ahn

Xe điện
cái này bên ngoài làm bình thường mà ! Trược kia mấy năm tôi nói update phần mềm là cần thiết nhưng trên này các cụ trồng ổi phản đối ầm ầm không biết các cụ đó đâu rồi ! hay
mất mùa bán hết xe rồi lại trở về với mấy sọt ổi rồi.
Nó là quy trình khi xử lý bất kì lỗi gì của hộp số Mercedes là đầu tiên ktra lỗi , ktra phần mềm rồi mới đến phần khác cụ nhé . còn việc update rất cần thiết k có lý do gì mà trồng ổi hay trồng nhãn phản đối cụ ạ .
bên ngoài update đc nhưng cũng k nhiều mà cụ
Ở hn em điểm trừ hãng chỉ còn có a Hùng còi ,còn ai nữa em k biết ạ. còn lại đa phần lấy tk hãng ra ngoài update

oto16ahn

Xe điện
Xe em (C180 W203) đang đi bình thường, em đi công tác 1 tuần về định lấy xe đi thì thấy báo các lỗi sau:
1. Em nhả hết phanh tay nhưng đèn báo phanh
tay vẫn sáng
2. Báo lỗi dầu phanh
3. Báo lỗi đèn pha (đèn chiếu xa), em bật pha thử nhưng ko sáng

Cách đây 1 tháng cũng thấy báo những lỗi tương tự (cũng đang đi bt ko lỗi gì để lâu mấy hôm đi lại), sau đó em tắt máy đi khởi động lại thì thấy hết, bây giờ lại bị nhưng em thử tắt máy mấy lần vẫn báo những lỗi đó!

Các bác bắt bệnh giúp em!
Xe cụ thiếu dầu phanh gây ra lỗi 1 và 2 . nguyên nhân gây ra em dự chảy dầu phanh đâu đó , vì đâu phanh hầu như k hao qua quá trình vận hành chỉ có bẩn đi do nhiểm ẩm thôi ( chuột cũng là 1 khả năng )
Lỗi 3 : k nháy pha đc có thể do công tắc hoặc lỗi hệ thống điện . cụ qua xưởng cắm xentry test sẽ rõ ngay ạ ( cũng có thể do anh chuột )