Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

ViHiCo

Xe máy
Xe là C250 2016 đang báo lỗi "Auxiliary battery malfunction" theo e hiểu là lỗi ác quy phụ, thì giờ thay ở đâu? và giá cả tầm bao nhiêu vậy các cụ ? e có đưa ra ông bạn bán ắc quy ô tô mà ông ý lọ mọ mãi ko tìm ra vị trí các ăc quy này ở đâu ??? Các cụ giúp e với, giờ xe e vẫn đi bình thường, nhưng báo lỗi này liên túc

Lội tụ điện C8 bác ah nó sẽ làm mất chế độ ECO và một vài tính năng khác bác ah

ViHiCo

Xe máy
Dear các bác
Nhờ các bác tư vấn
chuẩn bệnh dùm em, chả là con mer già của em hiện tại đang bị tình trạng là remote điều khiển đóng mỡ cửa lúc được lúc không,nhưng mà nếu muốn dùng remote thì phải dí sát chìa khoá vào cửa thì mới được nhưng chập chờn lắm, mà khi xe đậu ngoài nắng thì hoàn toàn không lock với unlock được,đậu trong nhà hoặc chổ ko có nắng thì dí sát chìa vào cánh cửa thì lock va unlock ok, khi xe chạy thì vẫn tự động lock, và khi ngồi trong xe thì vẫn lock va unlock bình thường, không biết bác nào bị tình trạng này chưa thì chia sẽ cho em biết với, hoặc cụ nào biết bệnh của nó thì tư vấn dùm em
Ps: chìa khoá em đã thay pin mới
Cảm ơn các bác nhiều
Của bác đang mất tín hiệu radio rồi bác ạ chỉ sử dụng đc tin hiệu hông ngoại thôi .trc tiên cân ktra dây điện và căm máy chuổn đoán xem có lôi gì liên quan và kiểm tra theo nó bác ạ.

ViHiCo

Xe máy
Các cụ thông thái cho em hỏi, xe em C180k 2001, cần gạt xinhan sang phải không giữ được vị trí: gạt sang phải bỏ tay ra là tắt luôn xinhan, tay gạt trở về vị trí bình thường, bên trái thì không bị.

Các cụ tư vấn em với, rẽ phải em toàn phải giữ cần rất bất tiện. Đội ơn các cụ.
Bác vào gara nào quyen tháo công tắc sinh nhan xem có hàn đc lấy ko nếu ko đc phải thay bác ạ

mercedes E320

Xe tải
Của bác đang mất tín hiệu radio rồi bác ạ chỉ sử dụng đc tin hiệu hông ngoại thôi .trc tiên cân ktra dây điện và căm máy chuổn đoán xem có lôi gì liên quan và kiểm tra theo nó bác ạ.
Ok em cảm ơn bác rất nhiều, cảm phiền bác giải thích rỏ dùm tín hiệu radio và tín hiệu hồng ngoại cho em mở mang đầu óc cái được ko ạ, cảm ơn bác thêm lần nữa.

ViHiCo

Xe máy
Ok em cảm ơn bác rất nhiều, cảm phiền bác giải thích
rỏ dùm tín hiệu radio và tín hiệu hồng ngoại cho em mở mang đầu óc cái được ko ạ, cảm ơn bác thêm lần nữa.
Cái này thuộc phạm tru kt bac ah bác để đâu óc để lên đời xe s cassl bác ah

Doanh mercedes

Xe tải
Xe là C250 2016 đang báo lỗi "Auxiliary battery malfunction" theo e hiểu là lỗi ác quy phụ, thì giờ thay ở đâu?
và giá cả tầm bao nhiêu vậy các cụ ? e có đưa ra ông bạn bán ắc quy ô tô mà ông ý lọ mọ mãi ko tìm ra vị trí các ăc quy này ở đâu ??? Các cụ giúp e với, giờ xe e vẫn đi bình thường, nhưng báo lỗi này liên túc

hình ảnh cụ thể đây bác nhé, vị trí nằm ở đằng trước bên phụ, nó gọi là bộ chuyển đổi tích điện ạ.

mercedes E320

Xe tải
Cái này thuộc phạm tru kt bac ah bác để đâu óc để lên đời xe s cassl bác ah
Em cảm ơn cụ ViHiCo thật nhiều, lâu giờ em không biết nó bị gì, sau khi có tư vấn từ cụ thì em mày mò, cuối cùng nó củng ra bệnh, nó bị hỏng cái cầu chì phía sau, em mua cái khác gắn vào hết có 5 ngàn, bây giờ ok rồi, nếu mang vào ga ra mà gặp mấy cụ không có tâm phán bậy bạ chắc chết quá. Cảm ơn cụ nhiều

ttmanh

Xe đạp
Chào các cụ ạ. Hôm nay em đánh xe ra khỏi bãi gửi được khoảng 50m thì máy báo lỗi như sau ạ, Kính các cụ chỉ giáo. em lo quá ạ. Xe em là C250 -2010- CGI. Tắt máy đi rồi khởi động lại thì lại hết được khoảng 100m lại báo tiếp. em cảm ơn các cụ trước ạ

ViHiCo

Xe máy
Chào các cụ ạ. Hôm nay em đánh xe ra khỏi bãi gửi được khoảng 50m thì máy báo lỗi như sau ạ, Kính các cụ chỉ giáo. em lo quá ạ. Xe em là C250 -2010- CGI. Tắt máy đi rồi khởi động lại thì lại hết được khoảng 100m lại báo tiếp. em cảm ơn các cụ trước ạ

Cua bác mà tắt máy thinh thoảng hết thì rất có thể là hộp chập chơn bác ạ

ttmanh

Xe đạp
xe bác để ở bãi khả năng cao nhất bị chuột cắn đứt dây điện phần cảm biến phanh rồi bác ạ. Nếu gần bác đánh qua 107 phố trường lâm đức giang long biên anh e nó nối lại miễn phí cho bác. Hoặc lh 0886 323 886 e doanh
Cám ơn bác Doanh Mercedes. sáng nay vì nóng vội quá, em cho ra Trung Yên Kiểm tra, họ đang bảo dưỡng lai, sáng mai mới có kết quả cụ thể, Có gì em sẽ báo cáo lại ạ, nếu không phiền, lần sau em xin được gọi điện thoại nhờ bác tư vấn ạ

ttmanh

Xe đạp
Cám ơn bác Doanh Mercedes. sáng nay vì nóng vội quá, em cho ra Trung Yên Kiểm tra, họ đang bảo dưỡng lai, sáng mai mới có kết quả cụ thể, Có gì em sẽ báo cáo lại ạ, nếu không phiền, lần sau em xin được gọi điện thoại nhờ bác tư vấn ạ
Hôm nay em đã lấy xe về rồi các cụ ạ, Thuốc chữa bao gồm:
1- Bảo dưỡng bộ chấp hành ABS.
2- KT lỗi đèn báo mòn phanh.
3- Bảo dưỡng phanh 4 bánh.
.....
Tuy nhiên ga ra cũng khuyến cáo phải theo dõi một thời gian nữa. có thể do chập chờn.
Em cảm ơn cacs cụ nhiệu ạ

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Xe nhà em W204/2008. Sáng nay điều hòa chỉnh cỡ nào cũng chỉ ra hơi nóng, không còn lạnh nữa. Hiện tượng này bị từ hôm qua nhưng hôm qua nhà em tắt máy đi khởi động lại thì được. Hôm nay thì không. Các cụ vui lòng chẩn đoán giúp với ạ. Em cảm ơn
của cụ nhiều khả năng lốc lạnh rồi.

peidemeng

Xe tải
Các cụ cho em hỏi phát, gương chiếu hậu bên ngoài C200 đời 2002 có bao nhiêu dây ạ. Em đặt mua bên kia nhưng chủ shop hỏi mà em đưa vin rồi nhưng bạn ý bán hàng bãi nên ko nắm đc mã số. Thanks các cụ giúp em.

mercedes E320

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là xe em đi mà bật gạt mưa thì vẫn bình thường, nhưng khi bật xi nhan trái thì gạt mưa dừng lại không chạy, còn bật xi nhan phải thì vẫn ok, các cụ cho em hỏi bị bệnh gì ạ, có sửa được không hay phải thay đồ mới, các cụ chuẩn bệnh dùm em phát.

Chỉnh sửa cuối:

Doanh mercedes

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là xe em đi mà bật gạt mưa thì vẫn bình thường, nhưng khi bật xi nhan trái thì gạt mưa dừng lại không chạy, còn bật xi
nhan trái thì vẫn ok, các cụ cho em hỏi bị bệnh gì ạ, có sửa được không hay phải thay đồ mới, các cụ chuẩn bệnh dùm em phát.
xe của bác có 2 nguyên nhân.
1 công tắc tổ hợp có vấn đề
2 sam trước bị lỗi
Bác qua e kiểm tra miễn phí cho.

mercedes E320

Xe tải
xe của bác có 2 nguyên nhân.
1 công tắc tổ hợp có vấn đề
2 sam trước bị lỗi
Bác qua e kiểm tra miễn phí cho.
Em cảm ơn bác nhiều, em không qua bác được tại vì em ở xa hà nội bác ạ, luôn tiện bác và các bác trên này cho em hỏi là hiện tại xe em đang bị lỗi SRS, em kiểm tra thì thấy báo là cảm biến trẻ em điện trỡ bị cao, bác nào đã xử lý trường hợp này chia sẽ em với ạ, Em xem trên mạng thì thấy bọn tây nó chế ra thiết bị gì bằng bao diêm cắm vào là ok, bác nào bán cục này thì inbox em cái, em cảm ơn.