Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

december_09th

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi xe mẹc ở chỗ chỉnh chế độ đèn, vặn hết về bên trái có 2 cái chế độ đèn bật ko tắt kể cả khi đã tắt máy và khoá xe. Để thế thì có sợ hết ắc quy ko ạ.

kompessor

Xe tải
Các cụ cho e hỏi, glk đời 2014, gần đây mỗi khi dừng xe lại hẳn (ví dụ dừng đèn đỏ) số vẫn ở D, thì khoảng 1s sau e thấy xe có cảm giác rùng rùng mình rất khẽ như kiểu bật chế độ eco nhưng nhẹ hơn, mặc dù mỗi lần khởi động máy e toàn tắt ngay cái chế độ đó đi. Cảm giác hao hao như xe bị va chạm, mấy lần đầu bị e còn xuống xe kiểm tra xem có phải ông đằng sau hit mình k :D có cụ nào trải nghiệm giống e k ạ

vipbon

Xe hơi
Mình làm chạy lại chìa khoá. Trc mình có đánh thêm chìa khoá nhưng nó chạy chưa dc chuẩn lên mún chạy lại. Bác nào pít chỗ chỉ e với

Trai Làng

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe mẹc ở chỗ chỉnh chế độ đèn, vặn hết về bên trái có 2 cái chế độ đèn bật ko tắt kể cả khi đã tắt máy và khoá xe. Để thế thì có sợ hết ắc quy ko ạ.
Khi đỗ xe mà cần cảnh báo một bên đèn, thường là đèn bên lái cụ vẵn công tắc tới vị trí có mũi tên chỉ sang trái. Còn nếu muốn cảnh báo bên phải thì vặn sang mũi tên chỉ bên phải. Cụ nên bật khi đỗ xe trời tối, không lo hết ắc quy đâu, khi nào dòng ắc quy xuống đến mức nhất định xe nó tự tắt đèn cụ ạ. Chỉ có điều cái bóng đèn này là bóng dây tóc nên nó nóng, thường bị chảy cái đui và vỏ bọc dây điện nếu để bật lâu quá.

Trai Làng

Xe tải
Xe em bị lỗi đèn xinhan trước bên phải không sáng, khi bật xi nhan sang hướng này thì các đèn gầm, đèn xinhan sau, đèn xi nhan trên gương đều sáng, riêng thằng xi nhan nằm trên cụm đèn không sáng. Em đã thử thay bóng nhưng vẫn vậy. Bóng cũ nhìn cũng không thấy cháy tóc.
Nguyên nhân là em định thay cái bóng đèn parking, khi mở ra thấy cháy hỏng hết vỏ bọc dây dẫn nên em định tháo cả cụm đèn ra bọc lại dây này. Lúc lắp vào thì đèn parking cũng chẳng sáng, chú thợ điện ở gara chắc chưa làm đèn merc bao giờ nên lúng túng em đành bảo lắp lại cho em, k cần đèn đỗ nữa. Thế mà lúc lắp xong thì đèn xi nhan cũng tèo luôn, hiện tượng như mô tả ở trên. Em tìm hiểu trên mạng thì thấy bọ tây lông nó bảo là đèn xi nhan này được điều khiển bằng cục SAM và canbus chứ không qua relay như đèn thông thường.
Cụ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo giúp em với ạ. Thanks.

son88888

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, chìa khóa em vứt trong máy
giặt, giờ không điều kiển bấm mở khóa được nữa, cắm vào ổ vẫn nổ máy bình thường, còn đóng mở của dùng khóa cơ. Xủ lý th này thế nào, hoặc ở đâu sửa không các cụ

cụ google cách mở chìa khóa xe mer, lấy cái chip nó ra lau sạch xem sao nhé.

hoangninh1184

Xe hơi
em hóng các cụ đợi con em nó mua xe =))

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
nếu xe cụ ở giữa có chữ A cụ để ý tắt máy một lúc khóa xe hoặc rút chìa khóa sẽ tắt. đây là chế độ delay để cụ ra khỏi xe cho sáng soi đường cho cụ đó.

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Xe em bị lỗi đèn xinhan trước bên phải không sáng, khi bật xi nhan sang hướng này thì các đèn gầm, đèn xinhan sau, đèn xi nhan trên gương đều sáng, riêng thằng xi nhan nằm trên cụm đèn không sáng. Em đã thử thay bóng nhưng vẫn vậy. Bóng cũ nhìn cũng không thấy cháy tóc.
Nguyên nhân là em định thay cái bóng đèn parking, khi mở ra thấy cháy hỏng hết vỏ bọc dây dẫn nên em định tháo cả cụm đèn ra bọc lại dây này. Lúc lắp vào thì đèn parking cũng chẳng sáng, chú thợ điện ở gara chắc chưa làm đèn merc bao giờ nên lúng túng em đành bảo lắp lại cho em, k cần đèn đỗ nữa. Thế mà lúc lắp xong thì đèn xi nhan cũng tèo luôn, hiện tượng như mô tả ở trên. Em tìm hiểu trên mạng thì thấy bọ tây lông nó bảo là đèn xi nhan này được điều khiển bằng cục SAM và canbus chứ không qua relay như đèn thông thường.
Cụ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo giúp em với ạ. Thanks.
Cái này của cụ nhiều khả năng chỉ là chân giắc gì đó thôi. nó không sáng nên sáng thay bằng đèn gầm đó, cụ ra gara chuyên mer là sửa lý lại cho cụ ok thôi

2CUN

Xe buýt
Đây là đèn đỗ ( P- bên phải hoặc bên trái, cụ bật khi cụ đỗ xe trời tối thì bật đèn đỗ phía ngoài lòng đường để cảnh báo các xe khác), nó chỉ gồm 1 đèn hậu và 1 đèn lăngtec nên không tốn ac qui là mấy đâu ạ.

magicdriver

Xe hơi
Website
www.phimhd1080.com
Em đang cần chỗ uy tín sửa thước lái E280, đang nhiên đang lành đi bảo dưỡng về thì đổ bệnh đánh lái sang 2 bên nó khục khặc như có người giữ lại, nhất là sáng ra mới nổ máy thì nó bị nặng khi đánh sang trái, đi được 3 phút thì đỡ bị như cái gì giữ lại hơn nhưng nói chung không thấy ổn. Em sợ bánh răng thước lái bị mẻ.... các cụ có cao kiến gì giúp em với!!!!

Trai Làng

Xe tải
Cái này của cụ nhiều khả năng chỉ là chân giắc gì đó thôi. nó không sáng nên sáng thay bằng đèn gầm đó, cụ ra gara chuyên mer là sửa lý lại cho cụ ok thôi
Cảm ơn cụ đã tư vấn, em đã sửa được lỗi này rồi ạ. Nguyên nhân thì hết sức đơn giản đó là cái bóng xi nhan này nó có 2 cái cạnh không nằm đối xứng như các bóng đèn thông thường mà là loại nganh không đối xứng. Em không để ý, đưa bóng cho chú thợ ở gara đó đi thay, chú thấy lắp không vừa nên mài bớt một chân đi để nhét vào đui cho vừa. Như vậy nhìn thì thấy nó vào nhưng mà thực tế thì nó không tiếp xúc đủ cả 2 cực nên coi như chưa lắp bóng. thế mà cứ hì hục thử rồi chú ấy còn lấy bóng ra thử bằng nguồn ắc quy cho em xem để đảm bảo bóng sáng bình thường. Rồi chú ấy bảo đui đèn của anh hỏng rồi hoặc là bị chập ở trong đèn rồi...blah... blah.... Em bảo thôi, chú không chuyên đèn merc nên không biết cũng phải thôi, lắp lại cho anh. Em cũng gọi điện cho cụ Dũng Tay Biên nhưng hôm đó cụ ấy nghỉ nên hẹn hôm sau. Tuy nhiên trên đường chạy về em chợt nghĩ ra việc tại sao mình không thử thay bóng bên đang sáng vào bên mất để loại trừ nguyên nhân chập xem sao, sao mà ngu thế kia chứ. Em dừng xe đảo bóng luôn và kết quả là sáng bình thường. Em soi kỹ lại bóng và tìm ra nguyên nhân như đã nói ở trên, đi thêm đoạn nữa đến một gara em vào hỏi mua bóng và cũng cực may là ở đây cũng chỉ còn mỗi một bóng ngạnh chéo duy nhất, em thay vào phát thế là done. mịa.... mỗi thế thôi mà làm em điên đầu mất mấy hôm, tưởng chập cháy đi tong quả đèn :)

kompessor

Xe tải
Các cụ cho e hỏi, glk đời 2014, gần đây mỗi khi dừng xe lại hẳn (ví dụ dừng đèn đỏ) số vẫn ở D, thì khoảng 1s sau e thấy xe có cảm giác rùng rùng mình rất khẽ như kiểu bật chế độ eco nhưng nhẹ hơn, mặc dù mỗi lần khởi động máy e toàn tắt ngay cái chế độ đó đi. Cảm giác hao hao như xe bị va chạm, mấy lần đầu bị e còn xuống xe kiểm tra xem có phải ông đằng sau hit mình k :D có cụ nào trải nghiệm giống e k ạ
Có cụ nào kinh qua vụ này tư véo e phát

kompessor

Xe tải
Do xăng thôi cụ . cụ đổ lọ phụ gia + đổ xăng A95 là ok cụ ạ .
E toàn đổ a95 mà có vấn đề j xe nó phải báo chứ cụ nhỉ, qa e đã vào viện khám đc bsi báo bệnh "lỗi 2 chân máy trước", bảo hành còn nên hỏi vu vơ giá mà phát hoảng :(
Cụ vào hãng kiểm tra ngay , xe cụ vậy thì còn bảo hành chứ
Đc báo lỗi 2 chân máy trước phải chờ hàng sg ra tuần sau thay, hi vọng hết bệnh chứ liên quan đến bộ eco chắc còn phức tạp nữa cụ nhỉ :|

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
E toàn đổ a95 mà có vấn đề j xe nó phải báo chứ cụ nhỉ, qa e đã vào viện khám đc bsi báo bệnh "lỗi 2 chân máy trước", bảo hành còn nên hỏi vu vơ giá mà phát hoảng :(

Đc báo lỗi 2 chân máy trước phải chờ hàng sg ra tuần sau thay, hi vọng hết bệnh chứ liên quan đến bộ eco chắc còn phức tạp nữa cụ nhỉ :|
Của cụ mới vậy nếu đúng chân máy thì ok. chân máy thường chạy tầm 5-7 vạn km, xe cụ chạy nhiều chưa