Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

huancao662

Xe tải
BÁC NHƯ THỢ ẤY NHỈ BÁC THÍCH TƯ VẤN GÌ Ạ , BÁC PHẢI ĐI KIỂM TRA THÌ MỚI CÓ KẾT QUẢ CHỨ.
BÁC BỊ ỐM BÁC ĐÊN GẶP BÁC SỸ THÌ HỌ KIỂM TRA,XÉT NGHIỆN ĐO NHỊP TIM...V..V..
KẾT LUẬN BÁC CHỈ BỊ SỐT VI RÚT. BÁC SỸ KÊ ĐƠN CHO BÁC MUA THUỐC, BÁC MUA HAY KO LÀ TUỲ BÁC
Bị đau chân nhưng bác sỹ khám phải mổ bụng, bác có mổ không?
Vào hang báo thay bơm hơi, 4 khóa cửa trong khi tháo ra kiểm tra thì đường hơi bị do do nhựa lâu ngày bị lão hóa gây dòn...
Taplo chỉ mất 1 số đèn, ko hỏng, hãng báo thay cả ~100 triệu
Lên đây là tìm giải pháp sửa chữa, khắc phục với hiệu quả cao mà chi phí thấp chứ hiệu quả cao mà chi phí cao thì vào hãng hoặc mua xe mới :(
ảnh taplo xe em bây giờ đây, cụ nào chuyên làm món này trợ giúp em cái

công cốc

Đi bộ
Bị đau chân nhưng bác sỹ khám phải mổ bụng, bác có mổ không?
Vào hang báo thay bơm hơi, 4 khóa cửa trong khi tháo ra kiểm tra thì đường hơi bị do do nhựa lâu ngày bị lão hóa gây dòn...
Taplo chỉ mất 1 số đèn, ko hỏng, hãng báo thay cả ~100 triệu
Lên đây là tìm giải pháp sửa chữa, khắc phục với hiệu quả cao mà chi phí thấp chứ hiệu quả cao mà chi phí cao thì vào hãng hoặc mua xe mới :(
ảnh taplo xe em bây giờ đây, cụ nào chuyên làm món này trợ giúp em cái

bác đến em khám lại cho bác,

Kananyou

Đi bộ
Xe e bi nhả côn khi sang số xe bị giật giật la sao cac bac?phải khắc phục lam sao thay lá côn hay tán lại lá côn hả cac bác

SummerHill

Xe máy
Bác nào tư vấn em cái. Chả là xe em gần đây có hiện tượng mức xăng về vạch vàng thì coi như hết xăng luôn (đề nổ vài giây thì tắt máy, đổ xăng vào thì lại ngon) - tất nhiên, vạch vàng là cảnh bảo gần hết xăng chứ thực tế phải còn vài lít và trước đây vẫn chạy cố 30km, thậm chí 50km vẫn chưa hết xăng. Nếu chỉ có vậy thì kệ nó cũng đc, vạch vàng là đi đổ xăng là ok.

Tuy nhiên, mấy hôm trước thì kim xăng còn gần 1/4 bình (tức là khoảng tầm 20l) mà đang chạy thì bị tắt máy và đổ thêm xăng thì lại nổ đc và chạy ngon. Sau đó em đi đổ đầy bình và ước tính ra khi chết máy đó thì xăng vẫn còn khoảng 15l (có thể sai số đồng hồ xăng là 5l?) - còn nhiều như vậy mà đã thể hiện như là hết xăng thì nguy hiểm quá. Bác nào bắt bệnh và bốc thuốc giúp em với ạ. Xin cảm ơn!

Thạch Võ

Đi bộ
Xin giúp giùm em . moi lần vá xe xong taplo lai hịen chữ này là sao vậy mấy anh. Thanks

hunghuyen7375

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe em E 250 -2010 cứ sáng ra máy nổ chạy ngay chưa nóng máy thì cứ giật giật chỉ khi nào nóng máy thì đỡ giật là bị bệnh gì ( em mới thay lọc xăng rồi ạ ) chạy có bốc hơn nhưng k cải thiện nhiều lắm , còn nữa khi chạy thỉnh thoảng kêu cục cục dưới gầm ( em mới thay đôi giảm xóc trước ở Trung JAV ) mà vẵn k hết kêu ạ

oto16ahn

Xe điện
Bác nào tư vấn em cái. Chả là xe em gần đây có hiện tượng mức xăng về vạch vàng thì coi như hết xăng luôn (đề nổ vài giây thì tắt máy, đổ xăng vào thì lại ngon) - tất nhiên, vạch vàng
là cảnh bảo gần hết xăng chứ thực tế phải còn vài lít và trước đây vẫn chạy cố 30km, thậm chí 50km vẫn chưa hết xăng. Nếu chỉ có vậy thì kệ nó cũng đc, vạch vàng là đi đổ xăng là ok.

Tuy nhiên, mấy hôm trước thì kim xăng còn gần 1/4 bình (tức là khoảng tầm 20l) mà đang chạy thì bị tắt máy và đổ thêm xăng thì lại nổ đc và chạy ngon. Sau đó em đi đổ đầy bình và ước tính ra khi chết máy đó thì xăng vẫn còn khoảng 15l (có thể sai số đồng hồ xăng là 5l?) - còn nhiều như vậy mà đã thể hiện như là hết xăng thì nguy hiểm quá. Bác nào bắt bệnh và bốc thuốc giúp em với ạ. Xin cảm ơn!
Xe cụ có mới thay lọc xăng hay làn gì hệ thống điện , hay nhiên liệu k cụ ?

SummerHill

Xe máy
Xe cụ có mới thay lọc xăng hay làn gì hệ thống điện , hay nhiên liệu k cụ ?
Cảm ơn cụ! Xe em lâu nay ko sửa chữa gì. Lần ko nổ đc lần trước (tức là kim xăng xuống dưới vạch vàng thì vẫn đi đến nơi đc, nhg khi lấy xe về thì ko khởi động đc) đã gọi người mang thiết bị kiểm tra đến kiểm tra tại hiện trường xem có lỗi lầm gì ko và sau khi đổ xăng đã cho xe vào xưởng kiểm tra thì cũng ko phát hiện ra lỗi nào cả :(

toán mercedes

Xe tăng
Các bác cho em hỏi xe em E 250 -2010 cứ sáng ra máy nổ chạy ngay chưa nóng máy thì cứ giật giật chỉ khi nào nóng máy thì đỡ giật là bị bệnh gì ( em mới thay lọc xăng rồi ạ ) chạy có bốc hơn nhưng k cải thiện nhiều lắm , còn nữa khi chạy thỉnh thoảng kêu cục cục dưới gầm ( em mới thay đôi giảm xóc trước ở Trung JAV ) mà vẵn k hết kêu ạ
Cụ ở hn qua Toan mercedes sử lý hết được mọi khiếu lại trên xe cụ .

thieugia123

Xe đạp
E đang đi GLK 300, đi bình thường ko sao nhưng khi gặp trời mưa cảm biến va chạm phía trước (bên phải) cứ kêu ầm lên (báo đỏ) còn mấy chỗ còn lại không bị, nhờ cụ nào biết lỗi tư vấn giúp e cách xử lý ạ, e xin cảm ơn

oto16ahn

Xe điện
E đang đi GLK 300, đi bình thường ko sao nhưng khi gặp trời mưa cảm biến va chạm phía trước (bên phải) cứ kêu ầm lên (báo đỏ) còn mấy chỗ còn lại không bị, nhờ cụ nào biết
lỗi tư vấn giúp e cách xử lý ạ, e xin cảm ơn
Cu mang qua hãng cắm máy ktra và xử lý đi cụ ạ . lỗi này đơn giản thôi

Nguyendung1987

Xe tải
XE EM S320 SX 2004, CỬA HÍT NHƯNG BÂY GIỜ RẤT KHÓ MỞ CỬA SAU KHI BẤM MỞ KHÓA BẰNG KHIỂN (2 CỬA TRƯỚC, TOÀN PHẢI MỞ CỬA SAU RỒI MỞ CHỐT TỪ BÊN TRONG CHO 2 CỬA TRƯỚC), CÓ PHẢI DO HỆ THỐNG DẪN HƠI CỦA XE BỊ HỞ NÊN KHI MỞ CỬA HƠI ĐẨY KHÔNG ĐỦ CĂNG NÊN CHỐT/CHUỘT CỬA KHÔNG MỞ HẾT KHÔNG?
THAY KHÓA CỬA CÓ HẾT KHÔNG HAY PHẢI THAY CẢ HỆ THỐNG DẪN HƠI? HAY XỬ LÝ BỊT HỆ THỐNG DẪN HƠI CHO HẾT DÒ?
NGOÀI RA ĐÈN ĐỒNG HỒ TAPLO HIỆN KO SÁNG, CHỈ SÁNG ĐÈN MẤY CÁI KIM ĐỒNG HỒ NHIỆT, XĂNG, TỐC ĐỘ..., CÓ CỤ NÀO CHUYÊN LÀM MẤY MÓN NÀY KHÔNG, TƯ VẤN EM CÁI?
Cụ ơi khóa cửa đó của cụ nếu hệ thống hơi vẫn tốt thì nó bị gãy cơ cấu nhựa rồi cụ à.cái cơ cấu rất giòn qua thời gian dài bị lão hóa nên dễ gãy.E đã từng phải chế bằng sắt cho mấy xe như của cụ rồi.khi cụ mở nó kiểu như bị trượt ấy nên cũng vất vả cho cụ.

Nguyendung1987

Xe tải
Xe e bi nhả côn khi sang số xe bị giật giật la sao cac bac?phải khắc phục lam sao thay lá côn hay tán lại lá côn hả cac bác
Cụ ơi thay lá côn bàn ép mới đi cụ.Cụ dùng hàng LUC nhé là ổn nhất không nên tán lại.

Nguyendung1987

Xe tải
Các bác cho em hỏi tí ah, xe em c200-2008 báo lỗi động cơ, xe vẫn đi bình thường thì là do nguyên nhân gì ah. Thanks các bác
Cụ ơi báo lỗi động cơ thì nhẹ là bỏ máy nặng thì chết cảm biến nào đó đo gió hay oxy hay gì đó cụ à.Cụ đi kiểm tra xem.nếu cụ quan tâm em thì đến e kiểm tra giúp.

huancao662

Xe tải
Cụ ơi khóa cửa đó của cụ nếu hệ thống hơi vẫn tốt thì nó bị gãy cơ cấu nhựa rồi cụ à.cái cơ cấu rất giòn qua thời gian dài bị lão hóa nên dễ gãy.E đã từng phải chế bằng sắt cho mấy xe như của cụ rồi.khi cụ mở nó kiểu như bị trượt ấy nên cũng vất vả cho cụ.
Cái này chắc không phải gãy lẫy đâu cụ, nếu mở từ bên trong thì không giắt gì cả nhưng mở từ bên ngoài thì hơi giắt, em đoán nó đẩy chốt không hết