-Tư vấn sửa chữa online-Mọi thắc mắc cho chiếc xe đạp mời anh chị em vào đây-

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
xedapbon.vn Lập topic này ra với một mong muốn duy nhất là học hỏi ,trao đổi,chia sẻ những thông tin phát sinh cho chiếc xe đạp của bạn!Với lòng nhiệt tình và sự đam mê Bon em mong mang lại một phần nhỏ của mình để cho chiếc xe đạp của mọi người trở lên hoàn hảo hơn
Bon em hi vọng toipc này sẽ là nơi trao đổi mọi vấn đề về xe đạp và sớm mong nhận được các câu hỏi và câu trả lời từ anh chị em trên diễn đàn OF

Các bác đừng ngại ngần khi chiếc xe của mình gặp phát sinh hỏng hóc....hãy call cho em theo số hotline 24/24 0904221888-0923287979 hoặc anh chị em hãy để lại bài trên diến đàn....
xedapbon.vn luôn đồng hành cùng bạn

longvu

Xe tăng
Em mở bát cho cụ nhé, nhưng câu hỏi của em lại là về xe đạp điện:
Ở HN mua chân chống phụ cho xe đạp điện ở đâu được hả cụ ?

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cái này thì ở hà nội e ko rõ lắm cụ thử lượn qua chỗ thịnh yên xem sao còn cụ cần thì e có thể gửi hộ cụ từ bên kia về kia về và cụ thích kiểu dáng nào thì mail cho em nhé.vụ này Bon em xin phép được thực hiện cho cụ
pls call 0904221888-0923287979
chúc cụ và cả nhà vui vẻ nha

longvu

Xe tăng
Em chưa lượn chợ Rời, mới chỉ lượn web thì thấy cái này ở đây, nhưng em đang ko hiểu, ng ta nói là hàn, nghĩa là hàn để làm ra cái chân chống mới, hay là hàn cái chân chống vào xe đạp điện ạ. Cụ giải ngố cho em với

ducmyucrin

Xe máy
đề trước của em là slx, đề sau làm alivio 9sp, đùi đĩa bonchager 32-42-52, tay bấm alivio

em đi đĩa 2 líp 4-5 thì ko sao ngon lành, chuyển líp 6 thì hơi sượng 1 chút thôi
nhưng lên đĩa 3 líp 7-8-9 thì hơi chạm về bên phải, đạp kêu sẹt nhẹ và cảm giác sượng rõ rệt ở pedan
để đĩa 1 thì lại hơi chạm 1chut về bên trái
em chỉnh mãi mà vẫn chưa được. cũng đưa về đĩa nhỏ nhất - líp lớn nhất, đĩa to nhất - líp nhỏ nhất chỉnh 2 cái ốc L - H mà chả thấy di chuyển j cả. bác có thể giúp đỡ em được ko? chứ mỗi lần lại vác đi sửa thì mất công quá
nếu có hình ảnh chi tiết về việc căn chỉnh lại củ đề trước thì tốt quá ( e vặn 2 ốc L-H mà ko thấy nó di chuyển)

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
to Sucmyucrin vấn đề của bác là vấn đề rất hay thường gặp của anh chị em , bác chưa nói rõ là xe của bác bị cọ xích vào trong hay bên ngoài đĩa , sau đây em xin chỉ bác cách khắc phục , bac để ý trên tay bấm có vít chỉnh tăng giảm độ căng của dây đề , bác tăng hay giảm vít này đến khi xe chuyển động trơn tru , vít L có tac dụng chống cọ má trong của đĩa 3 , vit H có tac dụng với dĩa 1 , , con cach khac bác nói cả cụm chỉnh xoay sang phai hay trái cho den khi het cọ la duoc , nguyen nhan co the chay rùi bị cong venh , chúc cụ sớm chỉnh cho em nó lành bệnh , khó quá cụ call cho thợ sủa chuyên của em sdt 01677057370 , sẽ chỉ dẫn cụ thể cho cụ , cảm ơn cụ đã quan tâm

Chỉnh sửa cuối:

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
to longvu vấn đè của cụ là ỏ đây la người ta sẽ chế cho cụ một cái chân chống mới , va cần phải hàn giá bắt :, một hai hum nũa hàng về em se gửi hình cho cụ test mẫu

Chỉnh sửa cuối:

Ace

Xe đạp
đề trước của em là slx, đề sau làm alivio 9sp, đùi đĩa bonchager 32-42-52, tay bấm alivio

em đi đĩa 2 líp 4-5 thì ko sao ngon lành, chuyển líp 6 thì hơi sượng 1 chút thôi
nhưng lên đĩa 3 líp 7-8-9 thì hơi chạm về bên phải, đạp kêu sẹt nhẹ và cảm giác sượng rõ rệt ở pedan
để đĩa 1 thì lại hơi chạm 1chut về bên trái
em chỉnh mãi mà vẫn chưa được. cũng đưa về đĩa nhỏ nhất - líp lớn nhất, đĩa to nhất - líp nhỏ nhất chỉnh 2 cái ốc L - H mà chả thấy di chuyển j cả. bác có thể giúp đỡ em được ko? chứ mỗi lần lại vác đi sửa thì mất công quá
nếu có hình ảnh chi tiết về việc căn chỉnh lại củ đề trước thì tốt quá ( e vặn 2 ốc L-H mà ko thấy nó di chuyển)
Em cũng bị như cụ, nếu chỉnh đề trước cho đĩa giữa ngon lành thì khi chuyển sang đĩa ngoài xích bị chạm vào phía bên ngoài tay đề. Khi chỉnh ngon đĩa ngoài thì chuyển xuống đĩa giữa xích lại bị cấn vào tay đề phía trong. Con ốc H khi em vặn khi ở đĩa ngoài cùng thì nó chỉ càng làm cấn thêm, không tác dụng gì cả, Con vít L không có giá trị gì vì xe em không gặp vấn đề với đĩa trong cùng, xin cao kiến của cụ chủ thớt ah!

ducmyucrin

Xe máy
Khi chuyển về đĩa 1 thì hơi bị chạm vào phía trong, còn đĩa 3 lại bị chạm về phía ngoài. mỗi đĩa 2 để líp 4-5-6 là ngon lành, sang 7-8-9 thì cũng bị cham về phía ngoài
Cái e tức nhất là chỉnh 2 ốc L-H ko thấy củ đề di chuyển tý nào để mà chỉnh

Ace

Xe đạp
có cụ ạ, khi chuyển vào đĩa nhỏ trong cùng thì vít L mới có tác dụng, khi cụ vặn vào thì đáy ốc nó sẽ đẩy tay đề vào trong. Khi chuyển ra đĩa to nhất thì ốc H có tác dụng (khi vặn vào thì nó sẽ đẩy tay đề ra ngoài)
Nhưng xe em thì khi vặn vít H, tay đề nó cứ chạy vào trong mới đau =))

Còn ở đĩa giữa thì hai con vít H và L không có ảnh hưởng vì em để ý thấy dù có vặn hết cỡ hai con vít này thì chân của nó vẫn chơ vơ không chạm vào bất cứ bộ phận nào cụ ạ

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
có cụ ạ, khi chuyển vào đĩa nhỏ trong cùng thì vít L mới có tác dụng, khi cụ vặn vào thì đáy ốc nó sẽ đẩy tay đề vào trong. Khi chuyển ra đĩa to nhất thì ốc H có tác dụng (khi vặn vào thì nó sẽ đẩy tay đề ra ngoài)
Nhưng xe em thì khi vặn vít H, tay đề nó cứ chạy vào trong mới đau =))

Còn ở đĩa giữa thì hai con vít H và L không có ảnh hưởng vì em để ý thấy dù có vặn hết cỡ hai con vít này thì chân của nó v,ẫn chơ vơ không chạm vào bất cứ bộ phận nào cụ ạ
cụ nói rât chính xác , như trường hợp của cụ thì chỉnh thêm vít tăng giảm độ trùng của dây cáp ( nó nằm sát tay đề chỉnh đĩa, giũa tay đề và vỏ đề )
Bon em rất mong tiếp tục nhận được sự trao đối của các cụ
Cụ có thể tham khỏa link này nhé em mường tượng ra phát sinh của cụ chúc cụ thành công!Nếu cụ ko quản ngại đường xa mời cụ qua Bon em e xem cụ thể cho cụ nhé
http://www.otofun.net/threads/574315-tu-sua-bo-chuyen-dong

Chỉnh sửa cuối:

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Khi chuyển về đĩa 1 thì hơi bị chạm vào phía trong, còn đĩa 3 lại bị chạm về phía ngoài. mỗi đĩa 2 để líp 4-5-6 là ngon lành, sang 7-8-9 thì cũng bị cham về phía ngoài
Cái e tức nhất là chỉnh 2 ốc L-H ko thấy củ đề di chuyển tý nào để mà chỉnh
có cụ ạ, khi chuyển vào đĩa nhỏ trong cùng thì vít L mới có tác dụng, khi cụ vặn vào thì đáy ốc nó sẽ đẩy tay đề vào trong. Khi chuyển ra đĩa to nhất thì ốc H có tác dụng,Còn ở đĩa giữa thì hai con vít H và L không có ảnh hưởng vì em để ý thấy dù có vặn hết cỡ hai con vít này thì chân của nó vẫn chơ vơ không chạm vào bất cứ bộ phận nào cụ ạ kết hợp chỉnh con vít tăng giảm đọ trùng của dây cáp nữa nhé

lululala

Xe buýt
Nếu thụt bị cứng hơn thì chỉnh kiểu j hả cụ, e mang ra quán họ chỉ tháo ra bôi thêm dầu , nhưng thấy vẫn thế . Thụt e là rockshox xc28

ducmyucrin

Xe máy
có cụ ạ, khi chuyển vào đĩa nhỏ trong cùng thì vít L mới có tác dụng, khi cụ vặn vào thì đáy ốc nó sẽ đẩy tay đề vào trong. Khi chuyển ra đĩa to nhất thì ốc H có tác dụng,Còn ở đĩa giữa thì hai con vít H và L không có ảnh hưởng vì em để ý thấy dù có vặn hết cỡ hai con vít này thì chân của nó vẫn chơ vơ không chạm vào bất cứ bộ phận nào cụ ạ kết hợp chỉnh con vít tăng giảm đọ trùng của dây cáp nữa nhé
trưa nay về hì hục thêm 1 lúc nữa mà củ đề vẫn ko di chuyển tẹo nào. đĩa 1 vẫn bị chạm vào bên trái, đĩa 3 lại bị chạm vào bên phải. thôi chắc mang ra thợ vậy,

Ace

Xe đạp
Cụ đã thay đổi độ cao của củ đề chưa ạ, sau khi đã làm tất cả mà ko được thì em nghĩ phải dùng đến biện pháp này rồi

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu thụt bị cứng hơn thì chỉnh kiểu j hả cụ, e mang ra quán họ chỉ tháo ra bôi thêm dầu , nhưng thấy vẫn thế . Thụt e là rockshox xc28
Chào cụ ,cụ thử xem trên 2 đầu thụt thông thường bên phải xe có núm vặn khóa thụt cụ để ý xem của cụ có hay không , nếu có cụ vặn để điều chỉnh độ mềm hay cứng của thụt nhé ,nếu không có thì cụ phải thay thụt khác , chúc cụ sớm chữa hết bệnh cho em nó , còn cụ rảnh đạp qua BON em chơi em và cụ cùng đàm đạo về nó

Chỉnh sửa cuối:

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Giangcc18

Xe tải
xe mình sử dụng group alivo full.

Khi chuyển líp, nếu mình đạp"mạnh chân thì số sang hơi sượng - thậm chí 2 vòng đạp mới sang số đc (nhất là khi chuyển líp to hơn). Còn nếu chuyển số mà mình đạp "lỏng" chân thì số chuyển bt.
Cái này là gruop nó thế - hay mình có thể chỉnh đc?
Cảm ơn.

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
xe mình sử dụng group alivo full.

Khi chuyển líp, nếu mình đạp"mạnh chân thì số sang hơi sượng - thậm chí 2 vòng đạp mới sang số đc (nhất là khi chuyển líp to hơn). Còn nếu chuyển số mà mình đạp "lỏng" chân thì số chuyển bt.
Cái này là gruop nó thế - hay mình có thể chỉnh đc?
Cảm ơn.
KÍnh cụ theo BON biết cai bệnh này cú thể chỉnh được cu nhé
cụ tham khảol link này http://www.otofun.net/threads/574315-tu-sua-bo-chuyen-dong chỉnh o vít 1, dói vói sượng đĩa , chinh 3 với sượng líp