-Tư vấn sửa chữa online-Mọi thắc mắc cho chiếc xe đạp mời anh chị em vào đây-

nguyenanhtuan

Xe tải
Lâu quá up bài cho đỡ trôi nào các cụ...

luannissan

Xe tăng
xe em hiện bị tình trạng như sau:
khi đạp xe, lúc dùng lực để nhấn pedal thì phát ra tiếng cọt kẹt( như kiểu tiếng mọt cắn gỗ).tiếng phát ra chỗ trục giữa,
em đoán thế tuy nhiên thực sự nguyên nhân tại đâu thì em chưa rõ.
Xe em trục rỗng, đã thay xích, BB rỗng, chỉnh lại derauler cả trước và sau nhưng không hết.em thay cả pedal rồi vẫn có
cụ nào biết bệnh hoặc gặp bệnh này chỉ em với, em ở mạn Hoàng Quốc Việt
em xin cảm ơn các cụ

nguyenanhtuan

Xe tải
xe em hiện bị tình trạng như sau:
khi đạp xe, lúc dùng lực để nhấn pedal thì phát ra tiếng cọt kẹt( như kiểu tiếng mọt cắn gỗ).tiếng phát ra chỗ trục giữa,
em đoán thế tuy nhiên thực sự nguyên nhân tại đâu thì em chưa rõ.
Xe em trục rỗng, đã thay xích, BB rỗng, chỉnh lại derauler cả trước và sau nhưng không hết.em thay cả pedal rồi vẫn có
cụ nào biết bệnh hoặc gặp bệnh này chỉ em với, em ở mạn Hoàng Quốc Việt
em xin cảm ơn các cụ
Bị trục giữa r cụ ạ !! Cụ có thể chụp hình lên em xem !! Biết đâu em có bi trục thay cho cụ

nguyenanhtuan

Xe tải
cảm ơn bác :)
cho em hỏi thêm 1 câu
cái xe của em lúc ship về bên vận chuyển làm móp càng trước, càng này dùng thép Crmo, nhưng em vẫn không chắc lắm có ảnh hửong gì độ bền không? liệu có sửa được không?
Không ảnh hưởng gì đâu cụ ạ !! Nếu là carbon mới sợ...cụ yên tâm

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuan

Xe tải
Cụ bon cho cháu hỏi địa chỉ nhà cụ được không ạ, với cả là cái web của cụ nó cứ báo không tồn tại tên miền, cụ có web or fb không ạ.
Địa chỉ shop em số 48 ngõ 548 nguyễ văn cừ long biên hn cụ nhé. ! Cụ cào fake gõ Bon’s bike de tim fanpate nhà cháu

nguyenanhtuan

Xe tải
cụ cho e hỏi chút, e giờ đạp xe, dc 1 vòng nó kêu cạch 1 cái, đạp nhẹ ko thấy, nhưng đạp nặng là nghe thấy ngay, ko hiểu nó bị ở đâu
Cụ phải qua nhà cháu để thợ kiểm tra ạ !! Như thế này rất khó !!
1 là trục giữa
2 líp
3 trục sau
4 pedan
Nhiều cụ còn do dể cái khoá dây khi đạp đùi cọ vào xong nghĩ tại xe nữa ạ :))

nguyenanhtuan

Xe tải
Các cụ cho hỏi nếu đi bẩn về mà ko dùng dụng cụ chùi xích (thường hay cho vào cái hộp quay) thì nên dùng cách nào để chùi sạch được các mắt xích ...
Cụ cho máy rửa xe xịt các mắt xích ( không xịt vào líp ) sau đó xì khô xích r tra dầu máy khâu !! Líp bẩn thì làm lọ rp7 cụ nhé

nguyenanhtuan

Xe tải
Khi xe đi vào vòng cua, có cảm giác nó bị sát ở đâu đó mà xuống kiểm tra ko thấy. Theo các cụ là do đâu ?
Cụ xem lại độ căng của lan hoa cụ nhé !! Lan mà trùng khi vào cua xe bị cọ đó ạ !!

nguyenanhtuan

Xe tải
Em có con Peugeot cũ ko có chân chống, thay cái chân chống bắt 1 cạnh vào khung đằng sau thì yếu quá. E thấy có xe độ thêm gắn đc chân chống vào giữa xe. Ngoài ra phanh e nó cứng khó bóp quá. Cụ chủ có sửa đc hay biết chỗ nào xử lý đc ko ah để e khênh qua ạ.
Cụ đi bảo dưỡng đi ạ !! Chân chống nguyên bản theo xe không có !! Còn mình chế theo yếu là đúng rồi cụ !! Toàn chân nhôm nó sẽ không cứng và chắc như chân sắt xe mini nhật đâu cụ !! Hàng mã thôi !! Cụ ở gần khênh qua 48 ngõ 548 nguyễn văn cừ long biên em bảo dưỡng cho.

Chỉnh sửa cuối:

krutoi

Xe tải
Tks cụ, để e về rồi tìm cách khênh qua cụ. E ở Phúc Lợi thôi

nguyenanhtuan

Xe tải

ductoanvba

Xe hơi
Bác chủ top ơi, cho em hỏi chút, em mua xe giant escape 1 city 2020 cũng được 1,5 năm rồi, nhưng em đạp nhiều, được khoảng gần 8.000 km rồi. Gần đây, em thấy bánh sau khi nhấc lên rồi đạp thì quay được vài vòng thôi, nếu nhấc thẳng đứng vuông góc với mặt đất thì quay được lâu hơn, nếu dựng chân trống rồi nghiêng xe đạp thì nhanh dừng lắm, Em có mang ra thợ (Nhưng trên miền núi toàn thợ còi thôi), sau khi tháo Líp ra thì thợ không biết cách ổ bạc đạn nữa nên ông ấy phán là ổ bạc đạn thì không cần tháo, không cần bảo dưỡng. Vậy giờ em muốn tự tháo ra để bảo dưỡng con xe này cần mua những đồ nghề gì bác chủ nhỉ, khả năng em tự mày mò tháo ra rồi tra dầu mỡ thôi.
Cấu hình Xe của em đây: https://shopee.vn/Xe-đạp-Giant-Escape-1-City-2020-i.207634877.7610683686

nguyenanhtuan

Xe tải
Bác chủ top ơi, cho em hỏi chút, em mua xe giant escape 1 city 2020 cũng được 1,5 năm rồi, nhưng em đạp nhiều, được khoảng gần 8.000 km rồi. Gần đây, em thấy bánh sau khi nhấc lên rồi đạp thì quay được vài vòng thôi, nếu nhấc thẳng đứng vuông góc với mặt đất thì quay được lâu hơn, nếu dựng chân trống rồi nghiêng xe đạp thì nhanh dừng lắm, Em có mang ra thợ (Nhưng trên miền núi toàn thợ còi thôi), sau khi tháo Líp ra thì thợ không biết cách ổ bạc đạn nữa nên ông ấy phán là ổ bạc đạn thì không cần tháo, không cần bảo dưỡng. Vậy giờ em muốn tự tháo ra để bảo dưỡng con xe này cần mua những đồ nghề gì bác chủ nhỉ, khả năng em tự mày mò tháo ra rồi tra dầu mỡ thôi.
Cấu hình Xe của em đây: https://shopee.vn/Xe-đạp-Giant-Escape-1-City-2020-i.207634877.7610683686
Thực ra ổn bạc đạn chỉ cần thay bi và ko có gì cả, nếu hỏng thì thay vòng bi, cụ tháo ra lấy vòng bi và hỏi mua theo mẫu.Cụ lưu ý dùng đồ mở chuyên dụng nhé , và phải cẩn thận chứ nếu dầu vào phớt là bỏ đi đấy nhé
Chúc cụ thành công.
Link tham khảo:

nguyenanhtuan

Xe tải

luannissan

Xe tăng
Cũng hơi khó để em bắt, cụ thay cái này chưa?
em thay cả BB trục rỗng sang shimano, thay xích, thay pedal mà không phát hiện ra lỗi cụ ạ.trục trước, trục sau chạy bạc đạn, cổ phốt là vòng bi.líp thả 10 tầng, derailer thì là deore, chỉnh, vệ sinh cả rồi mà không hết

nguyenanhtuan

Xe tải
Cũng hơi khó để em bắt, cụ thay cái này chưa?
em thay cả BB trục rỗng sang shimano, thay xích, thay pedal mà không phát hiện ra lỗi cụ ạ.trục trước, trục sau chạy bạc đạn, cổ phốt là vòng bi.líp thả 10 tầng, derailer thì là deore, chỉnh, vệ sinh cả rồi mà không hết
hôm nào hết mưa gió cụ chạy qua để em thẩm cho !!

luannissan

Xe tăng
hôm nào hết mưa gió cụ chạy qua để em thẩm cho !!
vâng, cụ có chê xe cỏ thì để em biết đường cụ ạ.vì nhiều khi xe cỏ nó sửa mất công, hỏng cái này lại sang cả cái khác nữa

nguyenanhtuan

Xe tải
vâng, cụ có chê xe cỏ thì để em biết đường cụ ạ.vì nhiều khi xe cỏ nó sửa mất công, hỏng cái này lại sang cả cái khác
Cụ qua em đi xem em chê cụ hay cụ chê em))) cụ nói thế thì em phản đối cụ lun.