Thảo luận Tư vấn sửa Future đời đầu

tieulyphidao

Xe tăng
Em có con Future đời 2001 , chạy đã được 1 vòng công tơ mét rồi. Máy chưa làm phải làm lại gì cả.
Đến năm nay ra khói trắng ống xả, rất tốn dầu, khói khét, đi bị lỳ, không bốc nữa.
Các cụ tư ván xem liệu có nên làm lại hơi không và theo phương án nào ?
+ Làm lại hơi
+ Thay mới bộ hơi
Và cũng nhờ các cụ tư vấn xem mạn Cầy giấy, Xuân Thủy có cửa hàng nào uy tín giới thiệu với
Cám ơn cac cụ !

xecub49

Xe điện
Thay hơi mới cụ ơi.
Còn em thì theo phương án thay xe. :D

vanhai493

Xe điện
Em có con Future đời 2001 , chạy đã được 1 vòng công tơ mét rồi. Máy chưa làm phải làm lại gì cả.
Đến năm nay ra khói trắng ống xả, rất tốn dầu, khói khét, đi bị lỳ, không bốc nữa.
+ Làm lại hơi
+ Thay mới bộ hơi
Và cũng nhờ các cụ tư vấn xem mạn Cầy giấy, Xuân Thủy có cửa hàng nào uy tín giới thiệu với
Cám ơn cac cụ !
2001 mà đi hao vậy cụ
e vẫn đang đi con anpha mua 2004
công tơ mét thì nó chết ở con số 6 vạn từ khoảng 2016-2017 e chả buồn sửa

còn con của cụ e nghĩ là ra quán gần nhà, họ tư vấn nọ kia, có gì bảo hành bảo tỏi, tránh mắng hay phốt cho tiện =))

honda_cub79

Xe lăn
+ Làm lại hơi
+ Thay mới bộ hơi
Cám ơn cac cụ !
Hơi cụ có thể lên cos 1, nhân tiện tháo ra thì cụ bảo thợ kiểm tra luôn 2 cây xupap, vòng bi cos cam, thay luôn 2 cái phớt gits xupap (2 cái phớt gits xupap hàng chính hãng rẻ lắm). đi bị lỳ do bộ côn của xe cụ nó mòn rồi, tiết kiệm thì cụ mang ra thợ vớt chuông dán bố ba càng, thay lá bố lá sắt, còn muốn ngon thì cụ thay cả bộ côn mới chính hãng Honda luôn.

channuoi

Xe đạp
Hơi cụ có thể lên cos 1, nhân tiện tháo ra thì cụ bảo thợ kiểm tra luôn 2 cây xupap, vòng bi cos cam, thay luôn 2 cái phớt gits xupap (2 cái phớt gits xupap hàng chính hãng rẻ lắm). đi bị lỳ do bộ côn của xe cụ nó mòn rồi, tiết kiệm thì cụ mang ra thợ vớt chuông dán bố ba càng, thay lá bố lá sắt, còn muốn ngon thì cụ thay cả bộ côn mới chính hãng Honda luôn.
Cụ tư vấn thế này là cụ tỷ lắm rồi.
Con này đi thích, hiện em vẫn đang chạy đây. Ra quốc lộ e vẫn rít 80km/h mà xe vẫn ổn định

edc

Xe lăn
Ra khói chưa chắc đã phải làm lại hơi đâu cụ. Có thể do xec mang dầu nó kém, k gạt hết dầu cũng gây khói. Không bốc còn do côn xe nó mòn rồi.
Cụ xác định làm lại hơi, xe không có gì đặc biệt thì bán mua xe khác cho lành :D

dongnat123

Xe container
Em có con viva cũng tầm 2000, xe đi hàng ngày luôn mà chưa thay xe mới :))

Bính Thân

Xe hơi
Nó là kỷ niệm thì cụ thay cả bộ hơi, xong bộ nhựa cũng hỏng hết rồi
Ra khói chưa chắc đã phải làm lại hơi đâu cụ. Có thể do xec mang dầu nó kém, k gạt hết dầu cũng gây khói. Không bốc còn do côn xe nó mòn rồi.
Cụ xác định làm lại hơi, xe không có gì đặc biệt thì bán mua xe khác cho lành :D
Nếu ra khói mà dít không ướt thì không phải làm hơi, tuy nhiên khi ra máy thợ xe sẽ làm lại hết. Chốt lại là bán đi xe khác.

edc

Xe lăn
Nó là kỷ niệm thì cụ thay cả bộ hơi, xong bộ nhựa cũng hỏng hết rồi

Nếu ra khói mà dít không ướt thì không phải làm hơi, tuy nhiên khi ra máy thợ xe sẽ làm lại hết. Chốt lại là bán đi xe khác.
Đúng cụ.Không phải là kỷ niệm thì em cũng vote bán.

Đôn Vespa

Xe hơi
+ Làm lại hơi
+ Thay mới bộ hơi
Cám ơn cac cụ !
ăn dầu để lâu thì xước nòng thì lại hơi cụ nhé. 2001 đến h thì côn chắc cũng mòn r. có điều kiện úp nguyên cụm vào đi lâu dài. làm cơ khí dán lại chẳng bền đc lâu. cụ mang qua 260 mễ trì thượng e kiểm tra cho. alo e 0832666688

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Khói thì có thể do séc măng hoặc phớt git , nếu mới nổ máy khói 1 lúc nóng máy mà hết khói thì do phớt git . Còn càng chạy càng khói thì do séc măng hoặc xy lanh