Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Duonglang123

Xe tăng
không cụ nào giúp em à? em mua cây sen esinc ..... hay loại này đểu> hàng anh Tập? e lo quá. hơn 5 củ của em đấy

phuc.nd

Xe máy
Cụ có 5 củ mua 1 cái sen cây mà không biết dùng gu gờ, học phí còn rẻ lắm

vuchanphong

Xe tải
cụ Thích Là Bụp xem ảnh và giúp e vụ này với. em quấn băng tan nhiều lắm rồi mà vẫn bị rò như ảnh. đây là 1 trong 2 đường ra vòi hoa sen nhà em.
cứ dò kiều này nên ẩm tường quá. đội ơn cụ

Website
www.facebook.com
Nhà em cần mua máy giặt mới, khoảng 9kg. Các cụ mợ tư vấn giúp em, nên mua loại nào tốt hiện nay. Cám ơn các cụ, mợ ạ
Nhựt nội địa cụ ạ. Ngon bổ rẻ.

Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi tb wc esinc tot không? cách lắp vòi lavabo tn? Em thấy lỗ sâu hoáy ko biet lắp vòi nước vào thế nào?
Không hình ảnh, không thông tin. Cụ đang đánh đố bọn em ạ?

Website
www.facebook.com
Cụ xem ren trong có bị nứt dọc ko nhé. Nếu nứt thì phải thay.

cụ Thích Là Bụp xem ảnh và giúp e vụ này với. em quấn băng tan nhiều lắm rồi mà vẫn bị rò như ảnh. đây là 1 trong 2 đường ra vòi hoa sen nhà em.
cứ dò kiều này nên ẩm tường quá. đội ơn cụ

nguyenminh98

Xe hơi
Nguyễn Văn Linh, Gia Thụy, Long Biên, Hà Nội
Túm cái váy, hễ các cụ mợ có bất kỳ vấn đề gì khó khăn trong khi sử dụng các thiết bị tại gia, điện nước trục trặc, cửa cuốn ko chạy, thang máy ngừng lên xuống.... thì xin mời các cụ các mợ xông vào thớt này, đọc qua một lượt danh mục để tìm xem có trường hợp tương tự như của mình hay không. Có thì tra cứu, chưa có hoặc chưa rõ thì xin mời các cụ mợ mạnh dạn đặt câu hỏi, các Ofer luôn sẵn sàng trợ giúp các cụ mợ hết mình. Ngoài ra, các cụ hoàn toàn có thể mượn được các dụng cụ cần thiết để tự xắn tay lên làm. Miễn là dùng cẩn thận và nhớ trả.:P
Cụ cho em hỏi nhà em có cái vòi sen mở nước rất chậm, lúc nào tắm thì khó chịu vô cùng nhất là trong mùa đông này mà tắm thì xác định .... vậy cụ cho em hỏi đó là do vòi sen hay là do lưu lượng nước không đủ mạnh ạ vì em thấy bể nước nhà em ở trên cao mà.

vuchanphong

Xe tải
Cụ xem ren trong có bị nứt dọc ko nhé. Nếu nứt thì phải thay.
em cảm ơn cụ, vụ thay ren trong này em cũng chưa rành lắm , phải đục tường hả cụ? em gu gồ tìm hiểu trước có gì ko hiểu lại xin phép hỏi cụ ạ

Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi nhà em có cái vòi sen mở nước rất chậm, lúc nào tắm thì khó chịu vô cùng nhất là trong mùa đông này mà tắm thì xác định .... vậy cụ cho em hỏi đó là do vòi sen hay là do lưu lượng nước không đủ mạnh ạ vì em thấy bể nước nhà em ở trên cao mà.
Vòi sen nhà cụ loại gì? Nước chậm phía nóng hay phía lạnh? Các vòi khác yếu hay khỏe.....

Khi hỏi các cụ vui lòng mô tả rõ hiện tượng, có tí ảnh ọt cho dễ hình dung chứ các cụ tuyền chơi đánh đố thế này thì bọn em sắp thành Thánh đến nơi rồi.

Website
www.facebook.com
em cảm ơn cụ, vụ thay ren trong này em cũng chưa rành lắm , phải đục tường hả cụ? em gu gồ tìm hiểu trước có gì ko hiểu lại xin phép hỏi cụ ạ
Ren trong mà hỏng thì phải thay cả cút cụ ạ. Đục tường là tất nhiên.

nguyenminh98

Xe hơi
Nguyễn Văn Linh, Gia Thụy, Long Biên, Hà Nội
Vòi sen nhà cụ loại gì? Nước chậm phía nóng hay phía lạnh? Các vòi khác yếu hay khỏe.....

Khi hỏi các cụ vui lòng mô tả rõ hiện tượng, có tí ảnh ọt cho dễ hình dung chứ các cụ tuyền chơi đánh đố thế này thì bọn em sắp thành Thánh đến nơi rồi.
hiện em ko ở nhà nên ko có ảnh, chỉ bị ở hệ thống vòi hoa thôi ạ, cả nóng cả lạnh luôn ợ, e đang tính mua vòi khác về ko biết lắp vào có khác ko ạ

Website
www.facebook.com
hiện em ko ở nhà nên ko có ảnh, chỉ bị ở hệ thống vòi hoa thôi ạ, cả nóng cả lạnh luôn ợ, e đang tính mua vòi khác về ko biết lắp vào có khác ko ạ
Cụ tháo sen ra khỏi dây rồi mở nước thử xem tại sen hay tại dây. Tháo dây khỏi vòi xem tại thằng nào

htkt

Xe hơi

Thích Là Bụp nhà mình lắp 2 máy tăng áp điện tử Wilo theo sơ đồ này .... nhưng ko thể trộn đc 2 đường Nóng Lạnh. Lý do là 2 bơm ko thể cùng bật khi trộn. 1 là quá nóng do chỉ máy bơm nóng bật. 2 là quá lạnh khi chỉ có MB lạnh bật... các cụ giúp e với. Bên lạnh e dùng e wilo 400w bên nóng dùng wilo 125w cả 2 đều là tăng áp điện tử cụ nhé. Trước e đã dùng 2 em JLM 300A cho cả 2 đường cũng ko đc.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

Thích Là Bụp nhà mình lắp 2 máy tăng áp điện tử Wilo theo sơ đồ này .... nhưng ko thể trộn đc 2 đường Nóng Lạnh. Lý do là 2 bơm ko thể cùng bật khi trộn. 1 là quá nóng do chỉ máy bơm nóng bật. 2 là quá lạnh khi chỉ có MB lạnh bật... các cụ giúp e với. Bên lạnh e dùng e wilo 400w bên nóng dùng wilo 125w cả 2 đều là tăng áp điện tử cụ nhé. Trước e đã dùng 2 em JLM 300A cho cả 2 đường cũng ko đc.
Thằng tăng áp điện tử nó chỉ hoạt động khi mà có dòng nước chảy qua, vì thế Bác thay bằng hai bơm tăng áp dùng relay cơ thì chuẩn hơn.
Em ghét nhất là thằng Thái dương năng này, lắp ráp lằng nhằng mà hiệu quả lại chả được bao nhiêu. Mùa cần nước lạnh thì nóng lột da, mùa cần nước nóng thì lại lạnh sun cờ him...
Nếu không dùng Thái Dương Năng, bác chỉ cần một bơm tăng áp cho hệ thống là đủ.

Website
www.facebook.com
Cụ nghiên cứu có mẹo nào làm sạch cái dầu, mỡ bám ở lưới nhôm của máy hút mùi không nữa nhé. Em dùng nước nóng cũng thấy hiệu quả, nhưng lâu quá.
Em đang test công thức Javen Sumo.

Tháo lưới lọc, cho vào túi nilon, quấn băng dính lại thế này vì ko có cái khay nào vừa và tiết kiệm thể tích.

Pha chế 3 javen 1 sumo, đổ vào túi rồi ngâm. Lâu lâu trở 1 nhát.

Để chiều xem kết quả thế nào.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em đang test công thức Javen Sumo.

Tháo lưới lọc, cho vào túi nilon, quấn băng dính lại thế này vì ko có cái khay nào vừa và tiết kiệm thể tích.

Pha chế 3 javen 1 sumo, đổ vào túi rồi ngâm. Lâu lâu trở 1 nhát.

Để chiều xem kết quả thế nào.

Vâng. Chờ tin vui của Cụ.
Em thấy lưới lọc của máy nhà Cụ cũng sạch đấy chứ.

Website
www.facebook.com
Mỗi góc đấy sạch thôi cụ ạ. Các chỗ khác, nhất là tâm quạt hút thì nó đóng dã man. E, quên mất ko chụp ảnh trước khi cho vào túi nilon.:P

E đang ngâm đấy, mai xử lý. Giờ đi tất cmn niên đã. 8-}

Website
www.facebook.com
Kết quả đê...

Em lôi ra dùng máy bơm rửa xe xịt. Xịt đến đâu trắng đến đấy. Ko phải dùng bàn chải hay nước nóng gì cả. Các cụ thử áp dụng xem sao.
Vòi xịt bình thường trong WC có khả năng ko đủ áp lực, các cụ vác ra hàng rửa xe nhờ xịt là chuẩn nhất.

Kết quả

Bơm rửa xe đây...