Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Chào các cụ, nhà em đang xài bộ sen tắm nhập hàng cũng tương đối, giá nguyên gốc khoảng 2 chục triệu. Dùng cũng thích. Cơ mà không hiểu sao được 1 thời gian gặp vấn đề ở van chuyển giữa vòi nước thấp và sen tắm. Đại khái hiện giờ nước chỉ ra ở sen tắm, có bấm nút chuyển sang vòi thấp cũng khi được khi không. Các cụ có biết vì sao không? Thợ của hãng đến (phải nói là dịch vụ đồ hiệu cũng có cái khác) lần nào cũng nói đó là do nước nhiều cặn nên tắc vào làm van chuyển không thu phát như ý. Họ chỉnh bằng cách vệ sinh được 1 thời gian, xong lại bị.

Các cụ có gặp trường hợp này không và điều trị bằng cách nào. Chả lẽ lắp Karofi với AO Smith lọc cặn nước cho cả phòng tắm...thì quá hoang...^^
Chắc là phải chơi kiểu ấy thôi cụ ơi. Ngày xưa nhà em có cái đầu DVD Sony cũng đến khổ, đĩa lởm nó nhè ra.:D

toyota8888

Xe hơi
Cái này cụ kiểm tra kỹ cái van đầu ra thôi.

KHONG_QUANTRONG

Xe buýt
cái van một chiều máy pana nhà em bị nứt em muốn mua 1 cái khác thay thì mua ở đâu ạ, em đã mua 1 cái ngoài hàng lắp vào đc nhưng ko dùng đc em muốn mua hàng thay thế cho máy pana ạ mong cụ chỉ giáo

tintucvn

Xe tăng
Chào các cụ, nhà em đang xài bộ sen tắm nhập hàng cũng tương đối, giá nguyên gốc khoảng 2 chục triệu. Dùng cũng thích. Cơ mà không hiểu sao được 1 thời gian gặp vấn đề ở van chuyển giữa vòi nước thấp và sen tắm. Đại khái hiện giờ nước chỉ ra ở sen tắm, có bấm nút chuyển sang vòi thấp cũng khi được khi không. Các cụ có biết vì sao không? Thợ của hãng đến (phải nói là dịch vụ đồ hiệu cũng có cái khác) lần nào cũng nói đó là do nước nhiều cặn nên tắc vào làm van chuyển không thu phát như ý. Họ chỉnh bằng cách vệ sinh được 1 thời gian, xong lại bị.

Các cụ có gặp trường hợp này không và điều trị bằng cách nào. Chả lẽ lắp Karofi với AO Smith lọc cặn nước cho cả phòng tắm...thì quá hoang...^^
Em ngày xưa cũng như cụ, đầu tư cho phòng tắm và bếp kha khá, nhưng sau toàn được 1-2 năm là bị cặn bám ở trong nên tắc, bẩn và dễ hỏng. Sau em có hỏi dân xây dựng thì được chỉ như sau:
1. Cứ 2-4 tháng em đóng van nước ở bình chứa trên tum lại. Sau đó xả hết nước trong ống dẫn nước ở tầng 1. Khi trong ống không còn nước ra nữa, em vẫn mở vòi xả ở dưới nhà và lên mở van ở tec nước. Lúc đó nước sẽ xả mạnh từ trên tum xuống dưới tầng 1 mạnh nên đẩy được 1 phần cặn ra khỏi hệ thống ống. Em để ý là lần nào nước cũng đen ngòm và khá nhiều cặn.
2. Cụ làm một bộ lọc nước tổng cho cả gia đình. Bộ lọc này để ngay cạnh tec nước, nó cũng làm nước sạch hơn khá nhiều. Cái nhà ở quê em dùng nước giếng khoan, nên dùng bộ lọc này.

linhkienxedien

Xe tải
cụ cho hỏi lâu lâu vệ sinh bình nóng lạnh ntn
cụ xả hết nước đi, tháo sợi đốt bên trong ra, nhìn xem thanh magie bị mòn chưa? nếu mòn thì cụ nên thay. Sợi đốt có bị mục rỗng gì không?, nếu bị thì thay nốt. sau cùng thì cụ vệ sinh khoang bình chứa

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ @Thich là Bụp cho e xin mảng gạch 3d và kính 3d vào trang 1 đc k ạ? E cứ cảm ơn cụ trước ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Kilo 636HĐ

Xe hơi
HÓNG CÁC CỤ ĐỂ BIẾT THÊM KIẾN THỨC
o:-)o:-)o:-)

TONGIA

Xe lừa
Nhà em đang tắc cái thoát sàn ngoài sân. ( cái thoát sàn này đấu nối với thoát chung của cả nhà ra cống gần đó.
Lão nào phán hộ em ông thợ với.

Krongbuk

Xe hơi
Cháu có cái tủ lạnh Pana lâu rồi không dùng, hôm bữa cháu nhớ ra là hàng điện tử để lâu không tốt nên cháu cắm cho nó chạy, cháu để nó chạy 1 ngày mà nó không lạnh, kể cả ngăn làm đá cũng ko lạnh. Nhờ các cụ tư vấn cho cháu nó là bệnh gì, sửa có tốn không ạ.

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Nhà em đang tắc cái thoát sàn ngoài sân. ( cái thoát sàn này đấu nối với thoát chung của cả nhà ra cống gần đó.
CỤ TỰ THÔNG TẮC THOÁT SÀN CŨNG ĐƯỢC MÀ,

Website
www.facebook.com
Cụ làm cân bột thông cống về tự xử lý xem có được không nhé. E là sân nhà cụ có cây, lá cây làm tắc cống roài.

Website
www.facebook.com
Nhà e 2 bình nước nóng đều ko lắp van 1 chiều thì có sao ko cụ,hiện e dùng thì thấy vẫn bình thường.
Van 1 chiều bình nào chả có, nó là cái van bé tí ở đường vào của BNL nhà cụ ấy.

Không lắp thì vẫn hoạt động được, có điều sẽ nóng lạnh bất thường, nhất là khi bình NL nhà cụ dùng cho 2 vòi trở lên. (Bồn rửa mặt và sen tắm)

hai banh duc

Xe tải
Nhà em đang chuẩn bị sửa 2 phòng WC và lắp đặt vách kính khoang tắm tuy nhiên hiện trạng chỉ có 1 lỗ thoát nước bên ngoài vách kính tắm (WC1) và 1 lỗ thoát sàn bên trong vách kính (WC2) cho cả phòng WC nhờ các cụ tư vấn cho PA xử lý đảm bảo thoát sàn tối ưu nhất ạ. em định xây gờ và khoét lỗ dưới chân vách kính tuy nhiên PA này ko được mỹ quan lắm.
Mặt bằng 2WC đây ạ.