Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Cò mồi

Xe tăng
Cụ lại làm e lăn tăn rồi, mà công nhận cái kia trông sang nhỉ
Nó sang và đẹp lúc mới thôi, em chưa dùng nhưng thấy thằng em em nó dùng thì nó bảo là chọn lại nó chọn chậu inox, mà cái chậu của nó cũng mười mấy củ đấy.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nó sang và đẹp lúc mới thôi, em chưa dùng nhưng thấy thằng em em nó dùng thì nó bảo là chọn lại nó chọn chậu inox, mà cái chậu của nó cũng mười mấy củ đấy.
Ôi cảm ơn cụ, thế e lại bỏ ý tưởng dùng chậu đá vậy

dinhnv

Xe máy
Bẩm các cụ các mợ.

Qua một thời gian lượn lờ trên OF, thỉnh thoảng em lại thấy các cụ mợ lập thớt hởi về cách xử lý các tình huống gặp phải trong cuộc sống. Từ tâm sinh lý tuổi mới lớn, tuổi sắp lớn và tuổi đã lớn đến việc hỏi xem nhà mất điện thì làm thế nào, ống nước thủng thì sửa ra sao, tủ lạnh không lạnh, điều hòa ko mát là do đâu... Bất kỳ vấn đề gì cũng có thể xuất hiện câu hỏi.:D

Bỏ qua những thắc mắc về mặt tâm lý và các tình huống ứng xử, đề phòng Gấu lượn OF nên những thớt tương tự là em chỉ lót dép hóng, em chỉ dám nhiệt tình xông vào các thớt liên quan đến kỹ thuật và phát hiện ra OF cực nhiều nhưn tài trên mọi lĩnh vực. Điện đóm, nước nôi thì có cụ Rickyman, cụ Rolland, tủ lạnh điều hòa thì có cụ avico, cụ thuviet, máy tính thì có cụ firefox4..... và rất nhiều cụ khác sẵn sàng giải đáp khi Ofer có thắc mắc. Rất nhiều cụ mợ sau khi được hướng dẫn đã tự xử lý được những việc trước đây phải thuê thợ, bớt được một cơ số thời gian, tiền bạc (mà kinh tế càng ngày càng khó khăn) và quan trọng hơn là nâng điểm trong mắt Gấu, Sói.:69:

Sau nhiều lần hỗ trợ online và cả offline, em có ý tưởng lập ra thớt này, xin một chỗ ở Quán cà phê để các cụ các mợ có thể nhanh chóng tìm được câu trả lời khi có thắc mắc, nhanh chóng tìm được sự hỗ trợ khi gặp phải những vấn đề nho nhỏ trong cuộc sống thường nhật. các câu hỏi, các vấn đề sau khi được giải quyết sẽ được lập danh mục tương tự như mục Q & A tại những bài đầu tiên để các cụ mợ dễ dàng tra cứu, tránh những câu hỏi trùng lặp.

Túm cái váy, hễ các cụ mợ có bất kỳ vấn đề gì khó khăn trong khi sử dụng các thiết bị tại gia, điện nước trục trặc, cửa cuốn ko chạy, thang máy ngừng lên xuống.... thì xin mời các cụ các mợ xông vào thớt này, đọc qua một lượt danh mục để tìm xem có trường hợp tương tự như của mình hay không. Có thì tra cứu, chưa có hoặc chưa rõ thì xin mời các cụ mợ mạnh dạn đặt câu hỏi, các Ofer luôn sẵn sàng trợ giúp các cụ mợ hết mình. Ngoài ra, các cụ hoàn toàn có thể mượn được các dụng cụ cần thiết để tự xắn tay lên làm. Miễn là dùng cẩn thận và nhớ trả.:P

Làm gì cũng có 1 số nguyên tắc cơ bản, em xin liệt kê ra đây để các cụ ngó nghiêng, nếu thấy chỗ nào cần sửa đổi bổ sung thì xin mời các cụ mợ có ý kiến.:6:

1. Thớt này chỉ dành để tư vấn cách sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, khắc phục sự cố cho các thiết bị gia dụng, điện nước sinh hoạt. Các vấn đề tâm sinh lý xin mời các cụ sang thớt bên cạnh.:P

2. Với mong muốn các cụ mợ tự giải quyết được các sự cố, trong thớt này sẽ không cho phép buôn bán, rao vặt, quảng cáo bất kỳ dịch vụ nào.:-"

3. Để dễ dàng tư vấn đạt hiệu quả cao, khi các cụ mợ đặt câu hỏi nên rõ ràng, tả tình huống càng cụ thể càng tốt, nếu có thể thì nên chụp dăm ba cái ảnh. Sau khi xử lý sự cố, đề nghị các cụ mợ có bài viết phản hồi về kết quả, văn tả cảnh lại cách xử lý tình huống có kèm hình ảnh thì càng ngon. Đây sẽ là tư liệu quý giá để mọi người tham khảo.
Đặt câu hỏi nên đưa ra các thông tin sau:
- Loại thiết bị, model.
- Tình trạng hiện tại, tình huống gặp phải.
- Ảnh chụp, hình ảnh minh họa (nếu cần thiết).

4. Những bài viết không liên quan, tên khoa học là spam sẽ thường xuyên được dọn dẹp:D

5. Ai cũng có thể đặt câu hỏi và ai cũng có thể trả lời. Người xưa có câu "ba ông thợ giầy còn hơn Gia cát Lượng". OF có cả trăm ngàn thành viên, số Gia Cát Dự e là đếm ko hết. Tuy nhiên, trước mắt thì em đã mời được một số nhân vật chính như sau:

- Các câu hỏi về điện lạnh: Cụ avico phụ trách chính.

- Các câu hỏi về điện nước: Cụ Rolland, cụ Rickyman, cụ dongkijote phụ trách chính.
- Các câu hỏi về hàng Nhựt mới cũ, lò vi sóng: cụ thuviet phụ trách chính.
- Các câu hỏi về máy lọc nước: mợ Mợ toét 2710 phụ trách chính.
- các câu hỏi về cửa cuốn, cửa điện tự động: cụ Rolland phụ trách chính.
- Các câu hỏi về thang máy, thang cuốn: cụ Lên Xuống phụ trách chính.
- Em xin múa phụ họa:P

Hy vọng là danh sách càng ngày càng dài.:6:

Tạm thế đã. Giờ thì mời các cụ mợ nhào dzô.........
Em làm mảng Camera giám sát thiết bị thông minh. IT phần cứng các cụ cần gì ới em.

BMW X series

Xe tải
Của nhà em đây cụ nhé, về cơ bản chậu nào cụ cũng có thể hạ âm bàn được có điều nếu mép chậu được viền gập lại cho cứng thì cụ phải khoét viên đá khá sâu thì mặt chậu với mặt đá mới bằng nhau được, khi đó viên đá của tủ bếp cụ lại phải dùng loại dầy 16mm trở lên và nếu được 18mm thì càng tốt, thường do đá kim sa nó đắt nên người ta xẻ mỏng lắm.

Khi lắp chậu âm bàn, do độ dầy viên đá cũng hạn chế nên cụ nên tìm loại chậu nào chất lượng gia công chính xác 1 chút chứ mặt chậu 2 đầu vênh nhau 2-3ly là khó lắp rồi vì viên đá thì phẳng, khi mua chậu cụ úp mặt chậu xuống nền gạch và xem mặt chậu nó có phẳng ko cụ nhé.

Chậu rửa bát thì viền nó mỏng thì dễ hơn chậu lavabo dương vành, viền lavabo toto dương vành dày 2cm. Cháu sẽ lưu ý bảo thợ cắt đá như nhà cụ, thank cụ nhiều.

cuongdiv

Xe container
E đang phân vân mua bếp từ loanh quanh 10 củ mà khó lựa chọn quá, cccm tư vấn giúp e với ạ

Website
www.facebook.com
Website
www.facebook.com
Cụ đã thương thì thương cho chót, nên dùng Pana, Hitachi hay Mitsu ạ, với lại e chỉ ngại mỗi quả nếu điện áp ko ổn thì lại phải làm con lioa 3-4 củ nữa thì toi
Nhà em dùng Pana. Điênạ áp bây giờ trừ những lúc không ổn thì là ngon. he he.

Nhà em cũng dùng bếp từ mà ko qua ổn áp, hàng Nhựt nội địa CS lớn đều dùng điện 200 V, chơi trựctiếp 220V ngon luôn cụ êi

cuongdiv

Xe container

Nhà em cũng dùng bếp từ mà ko qua ổn áp, hàng Nhựt nội địa CS lớn đều dùng điện 200 V, chơi trựctiếp 220V ngon luôn cụ êi
Nhưng hình như mấy mã date cao gần đây sản xuất ở nước thứ 3 là a hàng xóm chứ ko phải là Only for Japan hả cụ

Website
www.facebook.com

mr.hung

Xe buýt
Hi các cụ, nhà e có 2 nguồn nước vào, 1 nước máy tp + 1 giếng khoan sâu 100m, muốn kết hợp dùng cả 2 đường chạy qua hệ thống lọc rồi vào téc sử dụng thì đấu kiểu gì cho tiện nhỉ? Kiểu gì mà tự động đỡ phải làm bằng tay ấy.
Nước máy thì ko sạch bằng nước giếng, cơ mà có áp lên thẳng téc, còn nước giếng thì phải bơm :))

meloncon

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhưng hình như mấy mã date cao gần đây sản xuất ở nước thứ 3 là a hàng xóm chứ ko phải là Only for Japan hả cụ
EM TRẢ LỜI VỚI CỤ LÀ SẢN XUẤT TẠI JAPAN NHÉ, NGAY CẢ QUẠT BÉ CỦA BẾP CŨNG SẢN XUẤT TẠI JAPAN LUÔN.

Colombe

Xe hơi

Cụ đúng là nhiệt tình số 1 đấy. Cụ cho em hỏi em có CHTT mua giờ cho thuê nhưng chủ cũ tháo mất cái máy bơm. Nhà ở tầng 5. Mùa nước khỏe thì nó tự lên. Mùa hè nước yếu thì phải bơm nhưng thực tế ko phải là nó ko lên mà có lẽ là chỉ lên tới tầng 3 ạ.
Vậy nên dùng bơm loại nào cụ ơi? Tks cụ rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

phuc.nd

Xe máy
Ôi cảm ơn cụ, thế e lại bỏ ý tưởng dùng chậu đá vậy
Em dùng chậu đá, hiệu Blancozia 8, hơn 1 năm rồi ko phàn nàn gì, cọ rửa thoải mái.
Ưu điểm của chậu đá là nhìn sang, đỡ ồn hơn inox nhiều. Cũng ko dễ vỡ đâu trừ khi cụ làm rơi thớt :))

Website
www.facebook.com
Cụ đúng là nhiệt tình số 1 đấy. Cụ cho em hỏi em có CHTT mua giờ cho thuê nhưng chủ cũ tháo mất cái máy bơm. Nhà ở tầng 5. Mùa nước khỏe thì nó tự lên. Mùa hè nước yếu thì phải bơm nhưng thực tế ko phải là nó ko lên mà có lẽ là chỉ lên tới tầng 3 ạ.
Vậy nên dùng bơm loại nào cụ ơi? Tks cụ rất nhiều.
Cụ làm con bơm Panasonic GP 200 JXK, Công suất 200W, đẩy cao tầm 20m.
Bơm này ko có sẵn rơ le nên giá cả hột dẻ, tầm 1,2 củ.
Dùng cái này cụ phải kết hợp với phao điện nếu ko muốn bật tắt bằng cơm.

Website
www.facebook.com
Nhậu sỉn về, đang ngủ mơ màng nhớ về cụ với cái lavabo, bàng hoàng tỉnh cơn mê lúc nửa đêm :))
Của cụ đây. Hehe.
Tay chủ cũ lắp cái bồn nổi lên trên mặt đá khó chịu vãi, mà giờ đục ra làm lại thì ngại. Hix

Website
www.facebook.com
Em dùng chậu đá, hiệu Blancozia 8, hơn 1 năm rồi ko phàn nàn gì, cọ rửa thoải mái.
Ưu điểm của chậu đá là nhìn sang, đỡ ồn hơn inox nhiều. Cũng ko dễ vỡ đâu trừ khi cụ làm rơi thớt :))
Giờ các nhà đều dùng bếp từ, mà cái nồi từ thị nặng voãi.
Chẳng may đặt mạnh tay phát là ô hô....

Thêm tí nữa là bát rơi vào chậu inox ko vỡ, nhưng rơi vào chậu đá là khả năng gia đình có bát mới dùng là khá cao. He he

phuc.nd

Xe máy
Giờ các nhà đều dùng bếp từ, mà cái nồi từ thị nặng voãi.
Chẳng may đặt mạnh tay phát là ô hô....

Thêm tí nữa là bát rơi vào chậu inox ko vỡ, nhưng rơi vào chậu đá là khả năng gia đình có bát mới dùng là khá cao. He he
Nhà em cũng dùng bếp từ, mà nồi từ nhẹ không chứ có gì là nặng đâu cụ? Nặng đến nỗi làm vỡ bồn đá thì cũng làm móp bồn inox
Yên tâm người ta làm cũng tính cả rồi, đá đấy được ép dưới áp lực cao từ bột đá chứ không phải đá tự nhiên đâu

Hi các cụ, nhà e có 2 nguồn nước vào, 1 nước máy tp + 1 giếng khoan sâu 100m, muốn kết hợp dùng cả 2 đường chạy qua hệ thống lọc rồi vào téc sử dụng thì đấu kiểu gì cho tiện nhỉ? Kiểu gì mà tự động đỡ phải làm bằng tay ấy.
Nước máy thì ko sạch bằng nước giếng, cơ mà có áp lên thẳng téc, còn nước giếng thì phải bơm :))
Cụ cứ đấu hai cái vào nhau trước bình lọc thôi, bể sau bình lọc lắp 1 cái phao điện,đấu song song để đóng ngắt bơm nước giếng và van điện ngắt đường nước máy
Tuy nhiên cụ nói hơi ngược thì phải? Nước máy bẩn hơn nước giếng là sao? với lại đấu kiểu tù mù thế thì thường nước giếng sẽ chiếm phần lớn do áp của máy bơm mạnh hơn