Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com

hiephuong8388

Xe máy
thớt bổ ích quá các cụ ạ, em lại có thêm kinh nghiệm để sử lý sự cố các thiết bị trong gia đình.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Thôi chết đúng y trường hợp nhà em rồi, chuyển nhà mất tiêu cái khay này :( cụ đóng cái khay ấy ở đâu vậy ? Em cũng không biết cái khay ấy nom ra sao nữa :(
Cụ mua khay làm gì,làm cái đường nước cho nó chảy đi như điều hòa cho nó hoành tráng,làm ở quê còn đỡ,làm cái đấy trên này chắc cụ phải ra hàng đồng nát :D
Các cụ cho em hỏi, điều hòa nhà em mitsu heavy loại 9000BTU 2 chiều gần đây có hiện tượng đèn timer nháy 2 lần, em tắt đi bật lại thì lại hết, các cụ phán giúp cho em nó bị lỗi gì ah. Thỉnh thoảng dàn lạnh nó kêu tạch 1 phát như kiểu đóng ngắt rơle
Đặt gạch cụ này.:))

dung_6990

Xe hơi
Tầm 5-6tr thì nên dùng hãng nào các bác nhỉ:LG,midea gree hay sharp ạ

Ongrungf

Xe điện
Cụ cho cháu hỏi cái nước chảy từ điều hòa ra có hịn ko? Dùng nó cho vào bàn là có được ko?

Website
www.facebook.com
Cụ cho cháu hỏi cái nước chảy từ điều hòa ra có hịn ko? Dùng nó cho vào bàn là có được ko?
Chả hịn tí nào đâu. Nước đấy ngưng tụ trên các lá nhôm của giàn lạnh, mà giàn lạnh chứa đầy vi khuẩn, bụi bặm.... Nghĩ đã thấy rùng mình rồi.:D

Ongrungf

Xe điện
Chả hịn tí nào đâu. Nước đấy ngưng tụ trên các lá nhôm của giàn lạnh, mà giàn lạnh chứa đầy vi khuẩn, bụi bặm.... Nghĩ đã thấy rùng mình rồi.:D
Thế mà bạn cháu nó hứng cái đó cho vào cái can rồi cho vào cái bàn là để là quần áo, nó mở cửa hàng quần áo ạ. Nhưng mà cháu nghĩ nó qua độ nóng bàn là thế thì con nào chẳng chết cụ nhở

Website
www.facebook.com
Thế mà bạn cháu nó hứng cái đó cho vào cái can rồi cho vào cái bàn là để là quần áo, nó mở cửa hàng quần áo ạ. Nhưng mà cháu nghĩ nó qua độ nóng bàn là thế thì con nào chẳng chết cụ nhở
Nếu dùng cho bàn là thì có thể dùng nước từ máy lọc nước. Nước từ điều hòa của phòng đông người, cửa đóng mở nhiều sẽ rất hôi.

biển xanh06

Xe điện
Cảm ơn cụ, em thấy có phương án thay sen tăng áp là nhanh và tiện,cụ cho em hỏi mua sen vòi tăng áp ở đâu chuẩn giá rổ thế nào cụ nhỉ
Thường thì bể ở T6 thì T4 đã đủ mạnh để tắm vòi sen rồi. bác ko nói rõ là yếu từ đầu hay lúc yếu lúc mạnh hay gần đây mới yếu. Muốn mạnh thêm có mấy phương án.

1. Thay ống to hơn cho trục chính, các ống nhánh nhỏ hơn. Phương án này không khả thi vì tốn kém và khó thi công.

2. Lắp bơm tăng áp + van phao điều khiển. Dễ thực hiện, chi phí tầm 1,5 củ đổ lại

3. Thay vòi sen loại tăng áp. Nước yếu vẫn xịt mạnh. Em đang dùng loại này. Chi phí cực rẻ. Cực dễ thực hiện.

mất gương

Xe tăng
Cụ ơi cụ sang nhà em cho cụ cả thùng lước lọc nhà em có máy lọc . Sao cụ tính tiết kiệm thế nhở . Nước đó cụ cho thẳng vào chạu cảnh để tưới cây thôi nhớ =))

Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ, em thấy có phương án thay sen tăng áp là nhanh và tiện,cụ cho em hỏi mua sen vòi tăng áp ở đâu chuẩn giá rổ thế nào cụ nhỉ
Em mua của lão Thịnh Chonloctinhhoa ở 26 Nguyễn Khuyến. Cụ a lô hỏi xem còn hàng ko nhé, giá hình như 150K thì phải.

Oldstar

Xe tăng
Các cụ giúp em vụ này phát. Quả máy giặt lồng đứng Panasonic 9kg kiểu NA - F90X6LRV nhà em dùng tầm 5 năm rồi, gần đây bị trò không ngắt được nước. Em đọc ở thớt thấy các cụ dạy cứ tháo cái van cấp nước ra làm vệ sinh, em tháo vỏ máy thì nó như này

Em gỡ các giắc điện ra và tháo rời được cái cụm đó ra, xịt nước vào 4 đầu ống nhưng cặn bẩn cũng ko thấy ra mấy (mặc dù nước chỗ nhà em là khá bẩn, một thời gian cứ phải cọ bể trên trần nhà). Em không tháo được bên trong cục đó vì nó là 1 đống vít 6 cạnh, em không có sẵn đồ. Lắp lại cục đó vào thì nước vẫn chảy và không ngắt được. Các cụ phán bệnh giúp em xem có cần phải thay không, nếu thay thì kiếm ở đâu ạ. EM cảm ơn và vodka các cụ

Oldstar

Xe tăng
Cụ nào lượn qua giúp nhà em với :D

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Các cụ giúp em vụ này phát. Quả máy giặt lồng đứng Panasonic 9kg kiểu NA - F90X6LRV nhà em dùng tầm 5 năm rồi, gần đây bị trò không ngắt được nước. Em đọc ở thớt thấy các cụ dạy cứ tháo cái van cấp nước ra làm vệ sinh, em tháo vỏ máy thì nó như này

Em gỡ các giắc điện ra và tháo rời được cái cụm đó ra, xịt nước vào 4 đầu ống nhưng cặn bẩn cũng ko thấy ra mấy (mặc dù nước chỗ nhà em là khá bẩn, một thời gian cứ phải cọ bể trên trần nhà). Em không tháo được bên trong cục đó vì nó là 1 đống vít 6 cạnh, em không có sẵn đồ. Lắp lại cục đó vào thì nước vẫn chảy và không ngắt được. Các cụ phán bệnh giúp em xem có cần phải thay không, nếu thay thì kiếm ở đâu ạ. EM cảm ơn và vodka các cụ
có lên đưa kiến thức của mình thành kiến thúc phổ thông ko các cụ nhỉ :))

Website
www.facebook.com
Cụ nào lượn qua giúp nhà em với :D
Van cấp của cụ chắc chắn đang bị kẹt ở vị trí mở. Còn cuộn hút chết hay ko thì em chưa biết.

Cụ chạy ra mấy cửa hàng đồ sắt mua lấy bộ tô vít sao mà dùng. Tháo van vệ sinh, nước bẩn rất dễ gây kẹt van. Trong van có 1 cái lò xo giữ van ở vị trí thường đóng, cụ vệ sinh sao cho ti van chạy đi chạy lại trơn tru là được.

Sau khi van trơn tru, cụ thử bấm giặt, chú ý lắng nghe xem van có nhảy không nhé. Nếu ko nhảy thì kiểm tra xem có điện điều khiển không, nếu có mà van ko nhảy thì thay cuộn hút..:D

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
có lên đưa kiến thức của mình thành kiến thúc phổ thông ko các cụ nhỉ :))
Nếu cụ có khả năng thì hãy dùng kiến thức của cụ viết những bài có giá trị để giúp mọi người, còn không thì cụ vui lòng đừng post những bài vô nghĩa thế này.

Kính cụ.