Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Rickyman

Xe điện
Em có việc cần hỏi, cụ nào chuyên sửa chữa bếp ga âm tư vấn e phát:
- Quả bếp gas âm của mama nhà em hôm trước đang nấu ở chế độ hâm (đun tép nhỏ bên trong) thì bếp bị tắt khi không có người, 10 phút sau phát hiện mùi ga nồng nặc, như vậy cảm biến chống dò ga không làm việc đúng không ạ? Bếp nhà em có 2 đầu nhọn nhô lên chỗ bộ chia lửa, 1 đầu là điện cực để mồi lửa, đầu kia là cảm biến nhiệt phải không ạ? Vì an toàn em tính thay bếp mới nhưng hơi phí vì bếp còn mới, liệu có sửa được không ạ? Linh kiện mua ở đâu? Cụ nào có tài liệu, nguyên lý hoạt động của hệ thống an toàn chống rò gas post lên e nghiên cứu với!

Linh_Chi

Xe buýt
Kính các cụ, cho em hỏi có cách nào khoan kính bằng máy khoan bên tông không ạ, em nghe nói có cái bộ chuyển để lắp mũi khoan kính vào khoan bê tông được ạ?

dp14ie

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi cái này với. Chẳng là cháu mới mua được 1 con TV đồng nát Sony SR293M53, mỗi lần bật lên nó kêu brừng một cái rồi khoảng 5s sau thì sáng lên bình thường. Cháu chưa dùng cái TV nào xịn như thế nên không biết. Các cụ cho cháu hỏi hiện thượng như thế có làm sao không? Tiện thể cụ nào thừa cái Remote Sony không dùng đến thì nhượng cho cháu hay giao lưu cháu mời cà phê!

ozzy08

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi cái này với. Chẳng là cháu mới mua được 1 con TV đồng nát Sony SR293M53, mỗi lần bật lên nó kêu brừng một cái rồi khoảng 5s sau thì sáng lên bình thường. Cháu chưa dùng cái TV nào xịn như thế nên không biết. Các cụ cho cháu hỏi hiện thượng như thế có làm sao không? Tiện thể cụ nào thừa cái Remote Sony không dùng đến thì nhượng cho cháu hay giao lưu cháu mời cà phê!
Thưa cụ , cái tivi mà cụ mua là LCD hay vẫn dùng đèn hình CRT ( đèn hình thủy tinh ) ?
Nếu em nó là CRT , cụ yên tâm mà dùng , tiếng " b.rừng " như cụ tả , ấy là mạch khử từ ( cuộn dây đòng bao quanh đèn hình , khử từ dư ) hoạt động . Còn đến tận 5s em nó mới sáng , ấy là đèn hình của em nó lúc ấy mới phát xạ .

Rolland

Xe điện
Kính các cụ, cho em hỏi có cách nào khoan kính bằng máy khoan bên tông không ạ, em nghe nói có cái bộ chuyển để lắp mũi khoan kính vào khoan bê tông được ạ?
Mợ ở KG thì sang yEm cho mượn, thực tế là có cáy Adaptor để vặn mang-roanh cặp mũi khoan kính thật chứ không phải "nghe nói"!:> Có một liu ý là trước khi khoan kính thì mợ phải kiếm một bình để đổ nước (như vỏ bình dầu gội đầu chẳng hạn) và chuyển chế độ khoan sang biểu tượng hình mũi khoan để khoan không tạo "lực đấm" khi khoan kính.

Chúc Mợ vui!

Rolland

Website
www.facebook.com
TV nhà cụ là cái này phỏng ợ?

Cụ cứ yên tâm mà xài, . Cụ ozzy08 đã giải thích rồi:D Lúc cụ bấm nút ON thử ghé mắt sát mà hình mà xem, hay cực.:P

Khiển TV thì cụ chạy ra chợ giời, đọc đời TV thì mua được ngay :6:

Website
www.facebook.com
Mợ ở KG thì sang yEm cho mượn, thực tế là có cáy Adaptor để vặn mang-roanh cặp mũi khoan kính thật chứ không phải "nghe nói"!:> Có một liu ý là trước khi khoan kính thì mợ phải kiếm một bình để đổ nước (như vỏ bình dầu gội đầu chẳng hạn) và chuyển chế độ khoan sang biểu tượng hình mũi khoan để khoan không tạo "lực đấm" khi khoan kính.

Chúc Mợ vui!

Rolland
Cái mũi khoan kính ấy đây ợ.

Quetlada12

Xe tải
Các cụ chiên da cho cháu hỏi là cái lò vi sóng nhà em - E lắc tro lúc loại điện tử, cái mâm xoay bình thường thì nó xoay, nhưng hiện nay thì nó không xoay - lâu lâu nó lại xoay - vậy nó bệnh gì xử thế nào ạ.
Cảm ơn các cụ trước ạ.
Em có 3 câu hỏi:

2. Cái lò vi sóng Electroluc EM 2015 nhà em nó không quay được cái mâm từ lâu rồi nhưng em vẫn dùng, như thế có sao không và nó hỏng cái gì, chữa thế nào ạ?
Dùng được nhưng thức ăn chín không đều, gặm cái đùi gà mà chỗ sống chỗ chín cũng não nề phết đấy :D, mâm không quay được có thể do chết động cơ...vụ này ko phán online chính xác được.
Em tổng kết bệnh mâm không quay của lò vi sóng Electroluc và cách sửa: hiên tượng lò nhà mợ Vanh123 giống hệt trường hợp nhà em, đầu tiên mâm lúc quay lúc không rồi sau đó tịt hẳn không quay nữa. Do không có vít sao nên em không tháo ra kiểm tra được. Cụ Rickyman phán là chết động cơ, em đem ra thợ chiều nay sửa hết 1 lít, hỏi làm sao thì thợ bảo chết động cơ (sao nó rẻ thế nhỉ?!). Em không có mặt lúc thợ sửa vì nó tuyền đi chơi:D

nguyen_kia

Xe điện
Em mạo muội hỏi các cụ chiên gia chút băn khoăn: nhà em có 5 người thì quá bán là nam, giờ ở nhà riêng hay chung cư chưa có ai làm cái bồn cầu nam nên em hỏi các cụ là như nhà em có nên chế 1 cái cho tiện ko ạ. Vì từ thực tế 2 bé nhà em cứ bắn tung tóe, nhiều khi chả trung mục tiêu gì cả(em đôi khi mà có tí men cũng rứa ạ), nên hậu quả là nếu ko cọ rửa cái bồn cầu hàng ngày thì sẽ .... Em nghĩ đến cái chuyên giành cho men thì chắc cũng cải thiện được chăng. Vậy nên các cụ cho ý kiến tí là có nên chế cháo làm thêm cái bồn tiểu nam ko ạ???

Website
www.facebook.com
Em mạo muội hỏi các cụ chiên gia chút băn khoăn: nhà em có 5 người thì quá bán là nam, giờ ở nhà riêng hay chung cư chưa có ai làm cái bồn cầu nam nên em hỏi các cụ là như nhà em có nên chế 1 cái cho tiện ko ạ. Vì từ thực tế 2 bé nhà em cứ bắn tung tóe, nhiều khi chả trung mục tiêu gì cả(em đôi khi mà có tí men cũng rứa ạ), nên hậu quả là nếu ko cọ rửa cái bồn cầu hàng ngày thì sẽ .... Em nghĩ đến cái chuyên giành cho men thì chắc cũng cải thiện được chăng. Vậy nên các cụ cho ý kiến tí là có nên chế cháo làm thêm cái bồn tiểu nam ko ạ???
Nên lắp bồn tiểu đứng cụ ợ, thêm cái van xả nước tự động nữa là ổn. Nhà em chật quá chứ ko thì em cũng lắp rồi.
2 thằng F1 nhà em đi tè xong thường là quay mít bỏ đi luôn nên khai mù, tẩn suốt nhưng chả ăn thua.:D

tudi2007

Xe tải
TV nhà cụ là cái này phỏng ợ?

Cụ cứ yên tâm mà xài, . Cụ ozzy08 đã giải thích rồi:D Lúc cụ bấm nút ON thử ghé mắt sát mà hình mà xem, hay cực.:P

Khiển TV thì cụ chạy ra chợ giời, đọc đời TV thì mua được ngay :6:
Bắt đền cụ nhá ! Iem vừa thử xong...

Rickyman

Xe điện
Em tổng kết bệnh mâm không quay của lò vi sóng Electroluc và cách sửa: hiên tượng lò nhà mợ Vanh123 giống hệt trường hợp nhà em, đầu tiên mâm lúc quay lúc không rồi sau đó tịt hẳn không quay nữa. Do không có vít sao nên em không tháo ra kiểm tra được. Cụ Rickyman phán là chết động cơ, em đem ra thợ chiều nay sửa hết 1 lít, hỏi làm sao thì thợ bảo chết động cơ (sao nó rẻ thế nhỉ?!). Em không có mặt lúc thợ sửa vì nó tuyền đi chơi:D
Phán đúng mà chả thấy diệu đâu nhể, cái động cơ quay mâm nó bằng cái móng tay cái, 100K là đúng rồi, hoặc kẹt ở đâu đó, chú thợ vệ sinh xong cứ phán lấy tiền cho dễ :D
-------------------------
Vụ van tự động ngắt gas ở #321 ko cụ nào giúp e nhỉ