Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

beomap2

Xe container
Nhờ các bác chỉ giúp: Nhà em có cái van đồng bị gãy, oái ăm là phần ren nằm lại trong ống zen trong! Em dùng đục gõ nhẹ theo chiều mở, kéo kích trong để xoáy mà ko được! Chịu chết!
Các bác có mẹo gì chỉ giúp em với! :D
Lấy dũa ba cạnh nhỏ hoặc cưa sắt khứa 4 nhát trên, dưới, phải, trái vào đoạn ống bị gẫy ngầm vết khứa dọc theo trục ống, vết khứa không được sâu quá 1mm để khỏi khứa vào ren thành ống bên ngoài sau đó lấy tuốc nơ vít sắc hoặc đầu đinh nhọn gẩy phần gãy ra. Thằng cu nhà này tì tay vào vòi nước làm gãy vòi, đọan cuống vòi ngậm bên trong tường, tôi làm như thế hết 5 phút.

Hvnqd

Xe hơi
Nhờ các bác chỉ giúp: Nhà em có cái van đồng bị gãy, oái ăm là phần ren nằm lại trong ống zen trong! Em dùng đục gõ nhẹ theo chiều mở, kéo kích trong để xoáy mà ko được! Chịu chết!
Các bác có mẹo gì chỉ giúp em với! :D
Cụ ra cửa hàng bán mấy đồ sắt - ốc vít, mua cái đục bê tông dẹt, phần đầu lưỡi dẹt của nó nhỏ hơn đường kính cái ống bị gãy của cụ 1 chút, sau phình to hơn. Về cụ dùng đút thẳng vào ống, gõ thêm chút chút cho chặt, rồi dùng kìm vặn cái đục là cái ren của cụ ra đi cùng nó luôn. 2 phút thôi, em đã bị gãy đầu cấp vào nhà vệ sinh rồi, khó tiếp cận mà vẫn làm ngon

mr.hung

Xe buýt
Chào các cụ!
Nhà e đang xây cái nhà thờ ở quê, đang đến phần hoàn thiện. Nhờ các cụ tư vấn cho e về các loại thiết bị như: Ổ cắm, công tắc ,đèn chiếu sáng, đèn chùm trang trí, atomat.... Vì ở quê nên thiết bị ko dc ngon như trên HN, e đang tính đi mua thiết bị về cho thợ lắp, mà cái này e cũng mù tịt, nên nhờ các cụ tư vấn giúp.
Nhờ các cụ tư vấn cho e, về ổ cắm, công tắc, atomat, đèn đóm thì dùng của hãng nào tốt và mua ở đâu thì chất lượng và giá cả hợp lý ạ?? Vì số lượng thiết bị cũng ko nhiều nên money ko thành vấn đề, chất lượng đặt lên hàng đầu ạ :D
Nhờ các cụ tư véo giúp. Thanks!

thanhtuan.mee

Xe hơi
Chào các cụ!
Nhà e đang xây cái nhà thờ ở quê, đang đến phần hoàn thiện. Nhờ các cụ tư vấn cho e về các loại thiết bị như: Ổ cắm, công tắc ,đèn chiếu sáng, đèn chùm trang trí, atomat.... Vì ở quê nên thiết bị ko dc ngon như trên HN, e đang tính đi mua thiết bị về cho thợ lắp, mà cái này e cũng mù tịt, nên nhờ các cụ tư vấn giúp.
Nhờ các cụ tư vấn cho e, về ổ cắm, công tắc, atomat, đèn đóm thì dùng của hãng nào tốt và mua ở đâu thì chất lượng và giá cả hợp lý ạ?? Vì số lượng thiết bị cũng ko nhiều nên money ko thành vấn đề, chất lượng đặt lên hàng đầu ạ :D
Ổ cắm, công tắc, atomat thì cụ cứ chơi hàng bình dân học vụ Sino-Vanlock. Cụ search Sino Xuân Lộc Thọ rồi tìm đại lý gần nhất mà mua.
Đèn đóm thì cũng loanh quanh Rạng Đông, Điện Quang, Phillip. Đèn chùm trang trí thì vô vàn, đa phần xuất xứ cụ Tập, một số nơi em thấy bán là Nguyễn Công Trứ, Ngã 4 vọng ...

Kerongchoi26

Xe đạp
Chào các cụ!
Em không am hiểu lắm về điện nhưng mà thợ nhà em nó bẩu thế này "Schneider>Pana>Sino (về giá) và chất lượng???"

Em chọn Pana cụ ah, chả biết có hơn không ;))

mr.hung

Xe buýt
Em không am hiểu lắm về điện nhưng mà thợ nhà em nó bẩu thế này "Schneider>Pana>Sino (về giá) và chất lượng???"

Em chọn Pana cụ ah, chả biết có hơn không ;))
Thanks cụ, tiện cụ cho e hỏi Schneider thì mua ở đâu hàng chuẩn giá tốt cụ nhể??

Cò mồi

Xe tăng
Ổ cắm, công tắc, atomat thì cụ cứ chơi hàng bình dân học vụ Sino-Vanlock. Cụ search Sino Xuân Lộc Thọ rồi tìm đại lý gần nhất mà mua.
Đèn đóm thì cũng loanh quanh Rạng Đông, Điện Quang, Phillip. Đèn chùm trang trí thì vô vàn, đa phần xuất xứ cụ Tập, một số nơi em thấy bán là Nguyễn Công Trứ, Ngã 4 vọng ...
Cụ dạy chuẩn, ổ cắm công tắc là những thứ bên ngoài có thể thay thế và sửa chữa đơn giản nen cứ hàng bình dân mà chơi, nhà em dùng ổ cắm với công tắc của Sino mà 7-8 năm nay chả hỏng 1 cái nào, đang xây mới căn nhà nên cứ Sino em chén thôi dưng mà dây điện lại phải chuẩn và em đi dây trực tiếp dán trên tường chứ ko luồn trong ống cứng, tốn kém mà cũng chả tác dụng nhiều.

Website
www.facebook.com
Chào các cụ!
Em vừa thi công xong cái căn hộ. Đại loại thế này:

1. Dây chạy ngầm trong ống cứng: Lõi đơn mềm Cadisun. Trục chính 6.0mm, Điều hòa, nóng lạnh, bếp từ 4mm, ổ cắm 2,5mm, đèn 1,5mm.
2. Aptomat 2 cực Panasonic. Dùng chống giật cho Bình nóng lạnh, bếp từ.
3. Ổ cắm, công tắc, đèn báo Panasonic.
4. Đèn tuýp đôi SINO

Mua tại Linh Giang phố Đào Tấn. Giá cả ổn, chất lượng ổn.

mr.hung

Xe buýt
Em vừa thi công xong cái căn hộ. Đại loại thế này:

1. Dây chạy ngầm trong ống cứng: Lõi đơn mềm Cadisun. Trục chính 6.0mm, Điều hòa, nóng lạnh, bếp từ 4mm, ổ cắm 2,5mm, đèn 1,5mm.
2. Aptomat 2 cực Panasonic. Dùng chống giật cho Bình nóng lạnh, bếp từ.
3. Ổ cắm, công tắc, đèn báo Panasonic.
4. Đèn tuýp đôi SINO

Mua tại Linh Giang phố Đào Tấn. Giá cả ổn, chất lượng ổn.
Thanks bác đã tư vấn, e đang tính dùng hàng Shneider thì ko biết ở đâu chuẩn nhỉ bác??

Best Fox

Xe tải
E xin hỏi về cái cửa cuốn, nhà e dùng 4,5 năm nay, cửa nhà e e ko rõ thương hiệu vì nhà mua lại, nhưng loại giống Autodoor của Đức, nan kiểu khe thoáng. Bây giờ mở lên mở xuống tiếng có vẻ kêu, e xin hỏi bảo dưỡng như thế nào ạ?chi phí bảo dưỡng như thế nào?e Thanks ạ
Bác gọi cho bác [@Rolland;68515] bên Kinh doanh chuyên nghiệp ý! Bác ấy tư vấn nhiệt tình luôn cho!
;)

Kerongchoi26

Xe đạp
Thanks bác đã tư vấn, e đang tính dùng hàng Shneider thì ko biết ở đâu chuẩn nhỉ bác??
Nhà cụ ở đâu thì mới biết được. Em toàn lên chỗ Ngã tư Vọng Trường Chinh mua, cả 1 dãy bán đồ điện giá cả cũng same same nhau

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ ơi vụ nước rỉ rỉ bồn cầu của em vẫn thế :((

0904223800

Xe buýt
Cụ dạy chuẩn, ổ cắm công tắc là những thứ bên ngoài có thể thay thế và sửa chữa đơn giản nen cứ hàng bình dân mà chơi, nhà em dùng ổ cắm với công tắc của Sino mà 7-8 năm nay chả hỏng 1 cái nào, đang xây mới căn nhà nên cứ Sino em chén thôi dưng mà dây điện lại phải chuẩn và em đi dây trực tiếp dán trên tường chứ ko luồn trong ống cứng, tốn kém mà cũng chả tác dụng nhiều.
------------------------------

Công tắc và ổ cắm sino phổ biến dùng cũng được. Nhưng atomat tuyệt đối không nên dùng sino nhé.
Chuyện của em như sau: Ở nhà em lắp sino, nhưng khi bị sự cố thì atomat ở ngoài cột nhẩy chứ trong nhà vẫn bình thường. Vì vậy, em mới phải thay hết bằng Panasonic các cụ ạ

Website
www.facebook.com
------------------------------

Công tắc và ổ cắm sino phổ biến dùng cũng được. Nhưng atomat tuyệt đối không nên dùng sino nhé.
Chuyện của em như sau: Ở nhà em lắp sino, nhưng khi bị sự cố thì atomat ở ngoài cột nhẩy chứ trong nhà vẫn bình thường. Vì vậy, em mới phải thay hết bằng Panasonic các cụ ạ
Để tối về em chụp ảnh hộp at nhà em.:D

CHỐT

Xe tải
Mua bơm nước loại nào các cụ nhỉ. Em bơm lên nước dưới bể ngầm lên mái> cao tầm 15m ạ

CHỐT

Xe tải
e cần mua Bồn tân á loại đứng loại 2 khối inox 304 giá giá tầm bao nhiêu các cụ nhỉ. Có cụ nào cung cấp không ạ

huyetanhtuxd

Xe tăng
e cần mua Bồn tân á loại đứng loại 2 khối inox 304 giá giá tầm bao nhiêu các cụ nhỉ. Có cụ nào cung cấp không ạ
Cụ vào web trang chủ của hãng, tìm số điện thoại đại lý khu vực nhà Cụ, gọi mua là được. Rẻ hơn được khối đấy ạ.

alexmack192

Xe máy
Mua bơm nước loại nào các cụ nhỉ. Em bơm lên nước dưới bể ngầm lên mái> cao tầm 15m ạ
Bây giờ em thấy phổ biến là bơm thương hiệu Hanil của Hàn Quốc. Em nghĩ dùng loại đó là OK về cả chất lượng cũng như giá cả. tầm 15m bác mua loại công suất khoảng 250-300W là ok thôi.