Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

coolpix8700

Xe ngựa
Em mở hết van rồi mà vẫn không giải quyết được cụ ơi
Thế có thể 1 trong 2 nguyên nhân: ống nước vào nhà bác quá nhỏ hoặc là nó bị tắc (chưa tắc hẳn nhưng ngăn không cho chảy đủ lưu lượng)!

tdang1

Xe tăng
Thế có thể 1 trong 2 nguyên nhân: ống nước vào nhà bác quá nhỏ hoặc là nó bị tắc (chưa tắc hẳn nhưng ngăn không cho chảy đủ lưu lượng)!
Trên này có cụ nào có thợ đến xem và sửa giúp em với

trannamkts

Xe máy
Vâng, vì em không ở đấy, nhà cho SV thuê, nước dùng thế nào mà cứ 2 triệu tiền nước/tháng nên em cần tìm thợ có kinh nghiệm và làm giúp, chứ món này là em chịu, không tự làm được.
Cụ inbox số đt cho em.em cho thợ qua sử lý.yên tâm là thợ rất tận tâm ,nhiệt tình đã nhiều năm kinh nghiệm.

Silencer

Xe tải
Gửi các cụ.
Em ở tập thể.có cái gian cơi nới cùi ra đằng sau.(các cụ đừng mắng em vì e cũng cơi nới dựa vào thằng nhà dưới.tầng 1 tầng 2 đã xây kiên cố ạ )

Em đã lợp tôn và ốp xốp trần.quanh quây tôn mát vào khung thép.Nhưng giờ có cái vấn đề phát sinh là nhà trên em nó thi thoảng tràn bể hay phơi phóng nhiều nước là ngay lập tức nước nó men theo tôn vào xốp rồi chảy xuống cái gian đó.nó chỉ nhỏ giọt ở 2,3 điểm cố định

Giờ em đang định ốp thêm 1 lớp.cách trần cũ 2-3cm (coi như làm thêm 1 lớp trần nữa thành cái máng dẫn nước ra ngoài )

Thế có ổn k ạ ?.
Cụ nào giải quyết đc vấn đề này thì pm em với ạ :(

alexmack192

Xe máy
Gửi các cụ.
Em ở tập thể.có cái gian cơi nới cùi ra đằng sau.(các cụ đừng mắng em vì e cũng cơi nới dựa vào thằng nhà dưới.tầng 1 tầng 2 đã xây kiên cố ạ )

Em đã lợp tôn và ốp xốp trần.quanh quây tôn mát vào khung thép.Nhưng giờ có cái vấn đề phát sinh là nhà trên em nó thi thoảng tràn bể hay phơi phóng nhiều nước là ngay lập tức nước nó men theo tôn vào xốp rồi chảy xuống cái gian đó.nó chỉ nhỏ giọt ở 2,3 điểm cố định

Giờ em đang định ốp thêm 1 lớp.cách trần cũ 2-3cm (coi như làm thêm 1 lớp trần nữa thành cái máng dẫn nước ra ngoài )

Thế có ổn k ạ ?.
Cụ nào giải quyết đc vấn đề này thì pm em với ạ :(

Trường hợp này theo em hôm nào bác trèo lên trên mái xem chỗ dột nó ở đâu sau đó bác cho thông tin thì mới xử lý được.

Website
www.facebook.com
Việt Nam ta cũng có tiêu chuẩn TCVN 6190:1999 quy định các phích cắm điện và ổ cắm theo kiểu A (2 chân), B (3 chân), C (2 chân) và K (3 chân), tuy nhiên phổ biến trên thị trường là loại ổ cắm chả theo tiêu chuẩn nào, nó là A+C và B+C. Còn loại K thì em chưa thấy bao giờ. Nói chung là hổng giống ai....

Loại A+C đây

Loại 3 cẳng B+C đây

Hàng về VN chủ yếu là loại B, G và I. Với loại I 3 chân chéo của bạn Tàu Khựa thì có giải pháp tình thế là lấy kìm vặn thẳng 2 chân chéo và bẻ nghéo chân số 3 đi.

Với những loại chân B như thế này thì các cụ cứ mạnh dạn bẻ ngoéo cái chân tròn đi cho em, ko sợ mất zin đâu.:))

Rất buồn cười là nhiều cụ mua con laptop có cái đầu dây nguồn của cục adaptor là loại chân G 3 cẳng to đùng, thế là đi đâu cũng phải mang theo cục chân chuyển to gần bằng cái adaptor ấy. Bảo thay thì sợ mất jin nên lắc đầu quầy quậy. Sợ gì mà không thay phích mới cho tiện.

Em cứ mua về mà phích cắm lởm khởm là em thay hết bằng loại chân tròn (Đối với các thiết bị sử dụng điện 220V).

Ví dụ như thằng này là chân I chéo 3 cẳng của bạn Tàu khựa. Nhà em lúc nào cũng có sẵn 1 vài cái phích cắm chân tròn loại C.

Sợ gì mà ko cắt nó ra như thế này?

Cắt ngoéo cái dây mát vàng xanh đê, ở VN dây trung tính có tác dụng nối đất rồi. Tuốt 2 dây còn lại rồi nối vào thôi.

Xong phim. Vừa đẹp lại vừa tiện. Đây là con ổ cắm Xiaomi có cổng USB, con này mang đi công tác thì đỡ được 1 mớ lỉnh kỉnh.

Nguyên bản em nó đây.

Nói chung là các cụ cứ mạnh dạn thay hẳn phích cắm cho những loại phích ba lăng nhăng. Làm không khó, không mất nhiều thời gian, chi phí không đắt mà độ tiện dụng lại cao, vậy tại sao không làm?

Hy vọng rằng qua bài viết này các cụ sẽ có giải pháp thích hợp cho mớ thiết bị 5 cha 3 mẹ của mình. :D

Chỉnh sửa cuối:

hanoi_batnang

Xe hơi
Các cụ cao nhân cho em hỏi? Em đang sử dụng bếp từ rommelsbacher 3410 hiện đang nị tình trạng cứ bật đun 1 lúc thì 1 bên bếp báo lỗi e6, mang nồi dang bên vòng bếp còn lại thì không sao, các cụ phán giúp em bệnh cách khắc phục và chi phí phải sửa ah

Website
www.facebook.com
Các cụ cao nhân cho em hỏi? Em đang sử dụng bếp từ rommelsbacher 3410 hiện đang nị tình trạng cứ bật đun 1 lúc thì 1 bên bếp báo lỗi e6, mang nồi dang bên vòng bếp còn lại thì không sao, các cụ phán giúp em bệnh cách khắc phục và chi phí phải sửa ah
Cảm biến có vấn đề cụ nhé. Cụ ới thợ thôi.

Silencer

Xe tải
Trường hợp này theo em hôm nào bác trèo lên trên mái xem chỗ dột nó ở đâu sau đó bác cho thông tin thì mới xử lý được.
Khổ nỗi em ở tập thể,hơn nữa trèo lên cũng ko khác j đâu cụ à , do nước nó lăn theo đường tôn vào xốp rồi nhỏ xuống
Mà nó chỉ ở giữa phòng,ko phải ở góc ,tường em vẫn khô :(

Có cụ nào giải quyết cho e ca này k với ạ :(

sv_ngheo

Xe điện
Cụ Bụp ơi em hỏi tý, thớt này các cụ tư vấn mua đồ điện (dây điện, đồ điện, đèn âm trần...) ở đâu chiết khấu cao mà hàng chuẩn nhỉ. Em tìm hoa mắt ko ra, cụ giúp em định vị phát. Em đang xây nhà phiền cụ tý nhé

hanoi_batnang

Xe hơi
Em hay dùng dây điện của bọn này http://www.luckysun.com.vn/ theo em đánh giá là ngon bổ rẻ, vì nhà em xây 6 năm rồi đi âm tường ko luồn ống mà ngon lành no vấn đề, giá em mới lấy tháng 8/2015 đâu dây 2x1 hơn 4k/m còn dây 2x2,5 là hơn 9k/m

Website
www.facebook.com