Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

freakingprime

Xe buýt
Cho em hỏi ở HN mua phích cắm 3 chân chuẩn B và adapter EU->chuẩn B ở đâu nhỉ?

gavemaytinh

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi chút ạ, máy giặt toshiba model DC1000CV nhà cháu bị lỗi E23, bật máy lên đèn báo khóa sang 1 lúc rồi hiển thị lỗi, lỗi này khắc phục thế nào ạ, hay báo hãng thay bộ khóa cửa ạ. Cháu cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

MichaelT

Xe hơi
Đường ống bồn bếp nhà cháu dạo này bị tắc, dùng ống phụt thông tắc một lúc thì lại dc, cứ vài ngày lại bị, cụ nào giúp cháu thông tắc được không ạ, dùng hóa chất thông tắc thì có dc ko nữa ạ. Cháu cảm ơn!

Silencer

Xe tải
Nhà em bị lỏng cục lạnh điều hòa do vít ko bắt vào tường, sắp rơi đến nơi,
Cụ nào biết mối lắp đắt bảo dưỡng điều hòa ko ạ :) , em làm lại luôn :)

hungboy

Xe buýt
Cụ nào chuyên lắp đặt điện nước mới, pm giá với, em đang cần gấp. Cám ơn các cụ

BDS_79_53_51_86

Xe tải
Nhờ các bác tư vấn giúp mình ca này :

Tầng 2 : nhà mình bị ngấm tường như ảnh . Ngay sát nhà tắm .

Phát hiện ngấm tường bên cạnh sau 2 ngày sử dụng khi A thợ đến sửa lại bồn cầu bị rời xi măng . A Thợ này tay nghề kém nên em gọi A thợ khác của 1 bác trên ôtofun giới thiệu đến .

Bác thợ báo có thể 3 nguyên nhân cần loại trừ dần : Ngấm sàn , bồn cầu , thoát sàn

3 ngày đầu : Chỉ dùng bồn cầu . Ko thấy ngấm tường
3 ngày sau : Chỉ dùng thoát sàn . Thấy có ngấm . Nhưng phải nói là ngấm này rất ít như đúng ảnh mình gửi
Vì để loại việc do ngấm sàn nên A thợ yêu cầu ko dùng bồn cầu , k xả nước thoát sàn mà cho nước ngập sàn 5 cm xem có ngấm ko ? Cũng ko thấy ngấm .

Nên A thợ loại trừ ko phải ngấm sàn . Vì ngại lột hết sàn lên làm lại , chống thấm lại

Vậy chỉ còn nguyên nhân bồn cầu lắp lệch và thoát sàn lắp lỗi ( 2 tháng đó có thay thoát sàn )

Nhưng nói thật A thợ này cũng bảo ko dám chắc có hết ngấm hay ko ?

Các bác điện nước tư vấn giúp em ca này sử lý như vậy là đầy đủ chưa hay có bỏ sót thiếu ót không đúng khâu nào ko ?

Tìm đc bác thợ kinh nghiệm làm tốt điện nước cũng ko phải câu chuyện dễ . Các bác tư vấn giúp

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Có cụ nào nhà mình hỏng khoá, thay khoá mới sản xuất tại Hàn Quốc thì ới em nhé, kỹ thuật bên em sẽ xử lý

Website
www.facebook.com
Đường ống bồn bếp nhà cháu dạo này bị tắc, dùng ống phụt thông tắc một lúc thì lại dc, cứ vài ngày lại bị, cụ nào giúp cháu thông tắc được không ạ, dùng hóa chất thông tắc thì có dc ko nữa ạ. Cháu cảm ơn!
Cụ mua cái bột thông cống ấy. Trước khi đi ngủ đổ bột vào lỗ thoát, thêm 1 ấm nước sôi. Sáng mai xả nước là OK

dongnat123

Xe container
Tụ AC 2 cực như nhau. Cụ cứ tự nhiên mà lắp.

Vừa xem lại thấy bài từ T1 he he, giờ này chắc xong rồi.
Vẫn lười chưa đi mua cụ ạ X_X. Máy bơm nước giếng khoan rửa sân nên em không dùng nhiều

freakingprime

Xe buýt
Có cụ nào biết mua cái van cấp nước bồn cầu này ở đâu không ạ? Em ở Hà Nội nhé, đi mấy cửa hàng điện nước đều không có đúng loại này

KhyeuVS

Xe tải
Téc nước nhà em đặt cao 4m (sân thượng nhà 2 tầng) so với mặt sàn tầng 2, mà vòi sen chảy rất yếu. Các cụ có cách nào xử lý giúp em với ạ.
Em tính chắc phải lắp cái tăng áp.
Các cụ tư vấn giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Téc nước nhà em đặt cao 4m so với mặt sàn tầng, mà vòi sen chảy rất yếu. Các cụ có cách nào xử lý giúp em với ạ.
Làm đường ống to lên là chuẩn nhất.

KhyeuVS

Xe tải

linkkaka

Xe buýt
Kính các Cụ,
Nhà Em dùng cổng sắt 4 tấm như trong hình bên dưới, thiết kế đóng mở theo kiểu kéo đẩy, tấm nọ kéo tấm kia, 4 tấm đặt trên 4 ray song song nối tiếp nhau. Cạnh trên và dưới của mỗi tấm có hàn bổ sung móc treo vào ray trên dưới để cố định và kéo chứ không lắp bánh xe.
Cửa dùng cũng gần 10 năm rồi nên có 1 2 tấm bị xệ, hơi lệch ray, mỗi khi kéo đẩy để đóng mở rất nặng, thậm chí phải dùng sức nâng từ dưới để về lại ray thì mới đẩy tiếp được ạ.
Có Cụ nào chuyên sửa món này không thì tư vấn giúp Em với ạ, Em nghiêng về giải pháp lắp bánh để đẩy cho dễ không biết có xử lý được không các Cụ nhỉ? Nhà Em

ở Thanh Xuân ạ.

Website
www.facebook.com
Téc nước nhà em đặt cao 4m (sân thượng nhà 2 tầng) so với mặt sàn tầng 2, mà vòi sen chảy rất yếu. Các cụ có cách nào xử lý giúp em với ạ.
Em tính chắc phải lắp cái tăng áp.
Các cụ tư vấn giúp em.
Cụ kiểm tra lại đường nuwóc xem đã xài cỡ nào. Thường thì sẽ làm nhỏ dần từ trên xuống.
Nêó ống bé quá thì lắp tăng áp thôi

KhyeuVS

Xe tải
Cụ kiểm tra lại đường nuwóc xem đã xài cỡ nào. Thường thì sẽ làm nhỏ dần từ trên xuống.
Nêó ống bé quá thì lắp tăng áp thôi
nhà em 2 tầng, téc đặt ở sân thượng.
Đường ống trước đấy: Téc ra D34, tầng 2 D27, tầng 1 D21.
Tăng áp thì lắp vào đường cấp lạnh hả bác, cấp nóng có phải lắp không?

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tăng 1 cỡ ống lên là được cụ ah.
To cỡ nào là đủ hả anh. nhà em 2 tầng, téc đặt ở sân thượng.
Đường ống trước đấy: Téc ra D34, tầng 2 D27, tầng 1 D21.

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Kính các Cụ,
Nhà Em dùng cổng sắt 4 tấm như trong hình bên dưới, thiết kế đóng mở theo kiểu kéo đẩy, tấm nọ kéo tấm kia, 4 tấm đặt trên 4 ray song song nối tiếp nhau. Cạnh trên và dưới của mỗi tấm có hàn bổ sung móc treo vào ray trên dưới để cố định và kéo chứ không lắp bánh xe.
Cửa dùng cũng gần 10 năm rồi nên có 1 2 tấm bị xệ, hơi lệch ray, mỗi khi kéo đẩy để đóng mở rất nặng, thậm chí phải dùng sức nâng từ dưới để về lại ray thì mới đẩy tiếp được ạ.
Có Cụ nào chuyên sửa món này không thì tư vấn giúp Em với ạ, Em nghiêng về giải pháp lắp bánh để đẩy cho dễ không biết có xử lý được không các Cụ nhỉ? Nhà Em

ở Thanh Xuân ạ.
Sử lý được cụ nhá, chỉ là hàn sắt, chỗ nào hỏng thì thay, ưu tiên dùng bánh xe có vòng bị để thay thế cho tiện.