[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

The Beatles

Xe buýt

cairong_2011

Xe container
Nhờ các cụ tư vấn giúp e vụ này với ạ.
Thường mình hay viết Notes trên iPad. Mỗi Notes là một topic. Bình thường cụ cứ để ytrong đó, khi cần xem thì lại lôi ra hiệu chỉnh bổ sung.
Nếu cần thiết phía dưới có biểu tượng cho cụ gửi email đến địa chỉ nào đó. Nếu máy cụ có một địa chỉ email rồi, cụ gửi lại vào chính địa chỉ đó cũng được (hoặc đ/c khác, đương nhiên sau đó phải mở email lên để nó gửi). Bên email kia cụ sẽ có bản Notes đó. Ngoài ra có cách đưa lên icloud nhưng cái MS Outlooks 2007 bị lỗi gì đó lên khi đưa lên icloud nó cứ báo lỗi lên thôi.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ có nuôi chuột trong ipad không vậy? 8-}
Gớm nuôi đc chuột thì còn gì bằng hả cụ :D
đừng lo, thông thường, nó đóng gói và gửi vào mail
cụ check mail sẽ thây toàn bộ những thứ tường như đã mấy đó
E check mail rồi mà hoàn toàn ko có ạ.
Thường mình hay viết Notes trên iPad. Mỗi Notes là một topic. Bình thường cụ cứ để ytrong đó, khi cần xem thì lại lôi ra hiệu chỉnh bổ sung.
Nếu cần thiết phía dưới có biểu tượng cho cụ gửi email đến địa chỉ nào đó. Nếu máy cụ có một địa chỉ email rồi, cụ gửi lại vào chính địa chỉ đó cũng được (hoặc đ/c khác, đương nhiên sau đó phải mở email lên để nó gửi). Bên email kia cụ sẽ có bản Notes đó. Ngoài ra có cách đưa lên icloud nhưng cái MS Outlooks 2007 bị lỗi gì đó lên khi đưa lên icloud nó cứ báo lỗi lên thôi.
Vấn đề của em là nó mất hết, cả trong mail cũng ko có, thế em mới chán chứ.
Bây giờ ko thể nhớ hết đc những công việc của mình
E có thói quen sáng ra check ghi chú để nhớ việc ạ

cairong_2011

Xe container
Mất tất cả (cả trong email) thì nói làm gì nữa. Bạn nên lưu ý lựa chọn xóa thư trong hộp thư sau bao nhiêu ngày hoặc không. Vì nhiều khi đi đâu mượn máy tính cũng có thể xem email của mình được.

mr.ken_no1

Xe container
Mất tất cả (cả trong email) thì nói làm gì nữa. Bạn nên lưu ý lựa chọn xóa thư trong hộp thư sau bao nhiêu ngày hoặc không. Vì nhiều khi đi đâu mượn máy tính cũng có thể xem email của mình được.
Tức là ngay từ đầu em đã ko thấy có trong mail rồi
Còn ở Note trên ipad thì 1 thời gian sẽ tự mất, e bị mất 2 lần rồi, chán quá.
Chạ cụ nào giúp em cái nhể.

cairong_2011

Xe container
Tức là ngay từ đầu em đã ko thấy có trong mail rồi
Còn ở Note trên ipad thì 1 thời gian sẽ tự mất, e bị mất 2 lần rồi, chán quá.
Chạ cụ nào giúp em cái nhể.
Tình huống cụ đưa ra cũng khó có người tương tự để mà HD tìm cách khắc phục. Mình thường dùng như sau để cụ tham khảo:
1. Trên laptop cài MS Outlook 2007 để nhận email công ty (@congty.com.vn) và các email dạng @gmail.com. Đặt chế độ ko xóa email khi check (đề phòng mình có thể nhận email chỗ khác, trên iPad chẳng hạn). Trong đó có thể đặt lịch nhắc việc ....
2. Trên iPad cũng thiết lập email tương tự để khi cần đi đâu cũng có thể check email được mà ko cần mở laptop. Trên iPad cái email nào nặng, ko cần thì xóa đi (vì trên laptop có rồi)
3. Về Note: Mình dùng Note của iPad ghi lại, sau đó để chắc ăn thì cụ gửi nó vào hộp thư. Thông thường địa chỉ gửi mặc định của iPad đã có, cụ thích gửi đến địa chỉ nào thì điền địa chỉ đó vào, sau đó mở email iPad lên là nó gửi (thậm chí gửi To lại chính địa chỉ From).

Còn lâu lâu mất trên Note thì mình chưa gặp nên ko biết nguyên nhân.
3.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
bác cho em hỏi. Iphone 4 lock không có shsh thì có update hay restore được không ạ. Em dùng ish**** lấy được shsh nhưng em không chắc là rétore được không.
Bác có kinh nghiệm về vụ lock này không ạ. Thanks bác

huyennga

Xe hơi
bác cho em hỏi. Iphone 4 lock không có shsh thì có update hay restore được không ạ. Em dùng ish**** lấy được shsh nhưng em không chắc là rétore được không.
Bác có kinh nghiệm về vụ lock này không ạ. Thanks bác
bác lấy được những shsh nào, thích bản nào thì build FW custom, No BB rồi restore bình thường nhé.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
bác lấy được những shsh nào, thích bản nào thì build FW custom, No BB rồi restore bình thường nhé.
Bác ở đâu? Có thể làm giúp em được không ạ. Có gì em xin hậu tạ :D

huyennga

Xe hơi
Bác ở đâu? Có thể làm giúp em được không ạ. Có gì em xin hậu tạ :D
vô tư thôi cụ, vấn đề quan trọng là cụ chuẩn bị hộ em cái shsh cụ muốn về, rồi dow fw tương ứng. rồi có gì em giúp. hoặc cụ có thể tự làm ở nhà, em hướng dẫn cụ

4X4=16

Xe điện
Các bậc cao thủ ơi cho em hỏi tý, làm cách nào để chuyển toàn bộ SMS từ Android sang Iphone ạ ???

0822056789

Xe hơi
ko có cách nào chính thức

flowerhn

Xe điện
cụ cho cháu hỏi là IP 3g có nên up FW 4.2 ko ạ? cái máy của cháu mỗi lần cắm vào máy là nóa hỏi có dơu load ko? mà ko dám thử. thanks cụ nhiều ạ.

huyennga

Xe hơi
cụ cho cháu hỏi là IP 3g có nên up FW 4.2 ko ạ? cái máy của cháu mỗi lần cắm vào máy là nóa hỏi có dơu load ko? mà ko dám thử. thanks cụ nhiều ạ.
của cụ bản lock hay unlock. có mấy bộ mod siêu mượt cho ip3g 4.2.1 siêu mượt đấy, bạn lên dùng mấy bản đấy

Mrbinbs

Xe hơi
Thớt này rất hay ạ ! E cũng có tý đam mê quả táo cắn dở ! E xin phép tham gia ! Hiện tại e đang ngóng chờ íp về VN