Thảo luận Tư vấn Thảm lót sàn ô tô các thể loại, các cụ mợ đã dùng NTN?

caubevang06

Xe máy
ở vn e thấy cứ dùng thảm cao su là hợp lý nhất

Craman

Xe đạp
Thanks cụ trên đã ủng hộ e . Em vẫn tiếp tục tư vấn cho các cụ lót sàn phù hợp nhất. giá tốt nhất. bảo hành 5 năm cho các cụ

Cụ cho em giá bộ trọn da 5D cho focus trend hactchback đi ạ!

Mon men

Xe tăng
-E thấy nếu muốn rẻ thì ra Ngô Văn Sở cắt thảm nhựa cao su của Tàu hết có mấy trăm k, còn nếu muốn xịn thì lên Amazon
hay ebay ship về loại sx theo xe hàng genuine hay oem, đắt hơn kém tý thì có hàng Maxliner (made in Thailand) hay Husky, đắt nhất và ôm khít nhất thì có Weather Tech (made in Usa). Giá rổ tầm hơn 100 đô, ship về mất tầm loanh quanh 200 đô cho 1 xe 5 chỗ, đắt hơn 1 tý nhưng hàng xịn, đẹp, ko bị mùi như mấy cái hàng vớ vẩn. E trc đã từng sd thảm nhựa trong, thảm 3-4-5-6D gì đó, giờ vứt hết chỉ chơi với hàng xịn thôi!
E định dùng thảm cao su Thái Back lines trải lên sàn nguyên bản của xe. E hỏi cụ có cần bọc sàn cho xe ko hay cứ để sàn nguyên bản của đặt thảm sàn lên?
Nếu phải bọc sàn thì dùng loại gì ợ? E thấy các bác nói bọc sàn da simili sau dễ bị ẩm mốc gây mùi.

RAVA

Xe ba gác
E định dùng thảm cao su Thái Back lines trải lên sàn nguyên bản của xe. E hỏi cụ có cần bọc sàn cho xe ko hay cứ để sàn nguyên bản của đặt thảm sàn lên?
Nếu phải bọc sàn thì dùng loại gì ợ? E thấy các bác nói bọc sàn da simili sau dễ bị ẩm mốc gây mùi.
-Theo e thì ko nên bọc sàn giả da hay simili làm gì, trc đây thì thợ họ dán thẳng lên trên nỉ lót sàn còn bây giờ thì chỉ phủ lên trên thôi. Bọc sàn nó có mấy cái dở là nó phủ kín, ko khí và hơi nc ko thoát đc nên dễ gây ẩm mốc, nếu chẳng may xe đi lội nc bị ngấm ngc lên qua sàn thì cũng ko nhìn thấy đc, đến khi hôi thối um lên thì mới biết (cái này thì xe sedan hay bị lắm), mà bọc vào khi đặt thảm lên sẽ bị trơn, ko có ma sát để cố định sẽ nguy hiểm khi lái xe, chất liệu thì toàn đồ TQ rẻ tiền bị mùi rất lâu, ngoài ra thì nó cũng ảnh hưởng đến âm thanh nữa...Giờ chỉ có xe chạy dịch vụ hay cq, cty hay chở nhiều ng ba vạ thì mới hay sd thôi. E khuyên bác nên ship mấy cái thảm cao su 4 mùa xịn ấy, nó là dạng khay có thiết kế ôm khít chỗ để chân, thậm chỉ có loại còn có viền phủ lên cả chỗ nhựa trên khung cửa nên ko bị lọt bụi bẩn hay nc, rất sạch sẽ, khi cần làm sạch thì đơn giản, hàng xịn nên ko có mùi, còn mấy cái thảm cao su như của Back lines thì nó chỉ trải thôi, ko có khay thỉ vẫn bị lọt bụi bẩn xuống lớp nỉ thì ko hay đâu, ko tin bác cứ sd rồi khắc biết?

Mon men

Xe tăng
-Theo e thì ko nên bọc sàn giả da hay simili làm gì, trc đây thì thợ họ dán thẳng lên trên nỉ lót sàn còn bây giờ thì chỉ phủ lên trên thôi. Bọc sàn nó có mấy cái dở là nó phủ kín, ko khí và hơi nc ko thoát đc nên dễ gây ẩm mốc, nếu chẳng may xe đi lội nc bị ngấm ngc lên qua sàn thì cũng ko nhìn thấy đc, đến khi hôi thối um lên thì mới biết (cái này thì xe sedan hay bị lắm), mà bọc vào khi đặt thảm lên sẽ bị trơn, ko có ma sát để cố định sẽ nguy hiểm khi lái xe, chất liệu thì toàn đồ TQ rẻ tiền bị mùi rất lâu, ngoài ra thì nó cũng ảnh hưởng đến âm thanh nữa...Giờ chỉ có xe chạy dịch vụ hay cq, cty hay chở nhiều ng ba vạ thì mới hay sd thôi. E khuyên bác nên ship mấy cái thảm cao su 4 mùa xịn ấy, nó là dạng khay có thiết kế ôm khít chỗ để chân, thậm chỉ có loại còn có viền phủ lên cả chỗ nhựa trên khung cửa nên ko bị lọt bụi bẩn hay nc, rất sạch sẽ, khi cần làm sạch thì đơn giản, hàng xịn nên ko có mùi, còn mấy cái thảm cao su như của Back lines thì nó chỉ trải thôi, ko có khay thỉ vẫn bị lọt bụi bẩn xuống lớp nỉ thì ko hay đâu, ko tin bác cứ sd rồi khắc biết?
Bác quả là kinh nghiệm, bác cho e hỏi thêm có bác khuyên e nên dùng thảm sàn 6d rồi dùng lót để chân bằng cao su, như vậy có ổn ko ợ? Bác có thể cho e xin địa chỉ của cửa hàng ship đc ko ợ. E ở HN.

RAVA

Xe ba gác
Bác quả là kinh nghiệm, bác cho e hỏi thêm có bác khuyên e nên dùng thảm sàn 6d rồi dùng lót để chân bằng cao su, như vậy có ổn ko ợ? Bác có thể cho e xin địa chỉ của cửa hàng ship đc ko ợ. E ở HN.
- Bác dẹp mấy cái thảm 3-4-5-6D đi, nó chỉ đèm đẹp tý ban đầu thôi, về lâu dài thì chán lắm vì chất liệu lởm nên xuống cấp nhanh, các lẫy gài bằng nhựa mỏng dính nếu lôi ra lôi vào nhiều để làm sạch sẽ bị gẫy dẫn đến các góc thảm sẽ bị vênh váo lung tung nên xấu lắm? Còn đã lắp thảm 6D gì đó thì những chỗ để chân họ thường khâu 1 tấm nỉ hoặc inox để tạo ma sát rồi nên ko cần lắp thêm thảm cao su nữa, lắp vào ko có lẫy bám nó xê dịch lung tung sẽ ko an toàn, mà màu sắc thường là đá nhau nên ko đẹp. Còn khi đã lắo thảm cao su 4 mùa (fourweather) thì nó có thể để lên trên thảm nỉ, lỗ chờ có thể móc đc vào lẫy cố định hoặc bác có thể bỏ luôn thảm nỉ cũng đc. Bác lên Amazon hay Ebay mà ngó, ship thỉ hỏi mợ Trang Proship có gian hàng trên OF đấy, lưu ý là tiền ship cũng khá đắt, có khi gần bằng tiền mua vì thảm cao su nó nặng phết đấy?

Mon men

Xe tăng
- Bác dẹp mấy cái thảm 3-4-5-6D đi, nó chỉ đèm đẹp tý ban đầu thôi, về lâu dài thì chán lắm vì chất liệu lởm nên xuống cấp nhanh, các lẫy gài bằng nhựa mỏng dính nếu lôi ra lôi vào nhiều để làm sạch sẽ bị gẫy dẫn đến các
góc thảm sẽ bị vênh váo lung tung nên xấu lắm? Còn đã lắp thảm 6D gì đó thì những chỗ để chân họ thường khâu 1 tấm nỉ hoặc inox để tạo ma sát rồi nên ko cần lắp thêm thảm cao su nữa, lắp vào ko có lẫy bám nó xê dịch lung tung sẽ ko an toàn, mà màu sắc thường là đá nhau nên ko đẹp. Còn khi đã lắo thảm cao su 4 mùa (fourweather) thì nó có thể để lên trên thảm nỉ, lỗ chờ có thể móc đc vào lẫy cố định hoặc bác có thể bỏ luôn thảm nỉ cũng đc. Bác lên Amazon hay Ebay mà ngó, ship thỉ hỏi mợ Trang Proship có gian hàng trên OF đấy, lưu ý là tiền ship cũng khá đắt, có khi gần bằng tiền mua vì thảm cao su nó nặng phết đấy?
E thank bác nhiều!

Mon men

Xe tăng
-E thấy nếu muốn rẻ thì ra Ngô Văn Sở cắt thảm nhựa cao su của Tàu hết có mấy trăm k, còn nếu muốn xịn thì lên Amazon hay ebay ship về loại sx theo xe hàng genuine hay oem, đắt hơn kém tý thì có hàng Maxliner (made in
Thailand) hay Husky, đắt nhất và ôm khít nhất thì có Weather Tech (made in Usa). Giá rổ tầm hơn 100 đô, ship về mất tầm loanh quanh 200 đô cho 1 xe 5 chỗ, đắt hơn 1 tý nhưng hàng xịn, đẹp, ko bị mùi như mấy cái hàng vớ vẩn. E trc đã từng sd thảm nhựa trong, thảm 3-4-5-6D gì đó, giờ vứt hết chỉ chơi với hàng xịn thôi!
Cụ ơi e hỏi thảm Weather Tech cho CRV 2019 ở 85 láng hạ họ báo 5,3tr. Trên web hãng báo 179usd. Nhưng hàng này chỉ có 2 hàng ghế thôi. Hàng thứ 3 cụ tư vấn giúp e phương án nào hợp lý. Nếu vẫn dùng thảm lót cao su thì dùng loại nào?

RAVA

Xe ba gác
Cụ ơi e hỏi thảm Weather Tech cho CRV 2019 ở 85 láng hạ họ báo 5,3tr. Trên web hãng báo 179usd. Nhưng hàng này chỉ có 2 hàng ghế thôi. Hàng thứ 3 cụ tư vấn giúp e phương án nào hợp lý. Nếu vẫn dùng thảm lót cao su thì dùng loại nào?

- Thường thì hàng ghế t3 ít hãng làm lắm, bác thử chịu khó lên Amazon hay Ebay tìm của các hãng khác xem, còn ko thì đành phải ra Ngô Văn Sở cắt tạm mấy miếng thảm cao su cho vào vậy thôi. Còn bộ thảm ở trên thì bác nên mua luôn bộ khay lót cốp cùng hãng cho nó đồng bộ, bộ dành cho CR-V 2018-19 hình như là có 2 loại, 1 loại thì liền 1 mảnh, loại kia nó gồm 3-4 mảnh ghép lại (1 miếng trên lưng hàng ghế t3, 1 miếng phía trên cái nắp đậy khoang chứa phụ tùng và 02 miếng nhỏ để che 2 chỗ phình ra 2 bên). Còn về giá thì bác chọn đồ, nhờ bên thuê ship tính rồi ss với hàng bán ở đây, chỗ nào rẻ thì mua thôi!

Mon men

Xe tăng
- Thường thì hàng ghế t3 ít hãng làm lắm, bác thử chịu khó lên Amazon hay Ebay tìm của các hãng khác xem, còn ko thì đành phải ra Ngô Văn Sở cắt tạm mấy miếng thảm cao su cho vào vậy thôi. Còn bộ thảm ở trên thì bác nên mua luôn bộ khay lót cốp cùng hãng cho nó đồng bộ, bộ dành cho CR-V 2018-19 hình như là có 2 loại, 1 loại thì liền 1 mảnh, loại kia nó gồm 3-4 mảnh ghép lại (1 miếng trên lưng hàng ghế t3, 1 miếng phía trên cái nắp đậy khoang chứa phụ tùng và 02 miếng nhỏ để che 2 chỗ phình ra 2 bên). Còn về giá thì bác chọn đồ, nhờ bên thuê ship tính rồi ss với hàng bán ở đây, chỗ nào rẻ thì mua thôi!
Thank bác. Chắc hàng thứ 3 và lót cốp, ốp tựa hàng ghế 3 e dùng thằng Back Liners vậy. Lục tốn phết :(

Chỉnh sửa cuối: