Tư vấn thay 04 loa cánh

putin-cheryl

Xe tải
đảm bảo với cụ thay bất kể loa cánh nào tới 10 củ vào chắc chắn vẫn ko ưng đc tai cụ chủ, lý do vì cụ chủ thích nghe tiếng bass, mà bass của loa cách thì ko có cái nào có cả, chỉ là loa mid thôi, còn cái bass gầm ghế apline của cụ mỏng toẹt đấy thì tiếng ko chắc cụ cũng chán.
Giải pháp mỗi cách là lên sub hơi côn mỏng( shallow subwoofer ) để đỡ ko gian xe thôi cụ ah! Mời cụ tiếp tục tìm hiểu tiếp nhé!
Thanks cụ, muốn nghe bass sâu thì sub hơi là chuẩn rồi à, trước em làm 1 đôi MTX nghe phê thôi rồi tội mất diện tích quá, giờ chỉ muốn nâng cấp để cải thiện âm thanh chút thối chứ ko dám kỳ vọng nhiều

nguyentuanlong0

Xe hơi
Em chơi sub alpine rồi vì sub hơi tốn diện tích quá
Lj cg phải tính kinh tế các cụ ấy cứ bảo thay focal này nọ mấy dòng rẻ thì thua xa loa tháo xe,focal cứ fai krx2,3 nhé.m chơi tính sao cho hợp túi còn iền ko fai nghĩ thì hay là quá dễ

putin-cheryl

Xe tải
Lj cg phải tính kinh tế các cụ ấy cứ bảo thay focal này nọ mấy dòng rẻ thì thua xa loa tháo xe,focal cứ fai krx2,3 nhé.m chơi tính sao cho hợp túi còn iền ko fai nghĩ thì hay là quá dễ
thế em mới tính mua loa bãi mà cụ

zippoa09

Xe tải
Thanks cụ, muốn nghe bass sâu thì sub hơi là chuẩn rồi à, trước em làm 1 đôi MTX nghe phê thôi rồi tội mất diện tích quá, giờ chỉ muốn nâng cấp để cải thiện âm thanh chút thối chứ ko dám kỳ vọng nhiều
cụ cho em tham khảo giá và vị trí đặt loa sub hơi với , em cũng đang máo em sub hơi ạ

Homy

Xe đạp
Em hóng ah

missbca

Xe hơi
Xe em 4 loa cánh nghe không đc hay cho lắm, dù em đã lắp thêm sub Alpine. Em đang dự định thay 04 loa cánh, các cụ tư vấn giúp em một số thông tin(tiêu chí ngon bổ rẻ các cụ nhé): loa hãng nào nghe hay(Bose, jbl, haman kadon, pioneer...), loa cánh trươc và sau khác nhau cái gì, lắp cùng loại dc ko, công suất và thông số loa, em đang định kiếm loa bose cũ cho tiết kiệm chi phí
Em gu hay nghe nhạc nhiều bass, thỉnh thoảng bật to.

Thanks các cụ.
E xin hóng và tham khảo chút

fastfood

Xe hơi
B thick mạnh kiếm loa màng cao su là ok,tg b thick loại bass mềm thì e đag thừa đôi jbl e để cho cụ
Đôi jbl của cụ là đôi nào thế ạ. Hàng cũ hay mới, e muốn nâng cấp xe e. E máu loại này nghe bolero ạ??

fastfood

Xe hơi
Thay hud đó thì thoải mái rồi,b thích nghe to lại nhiều bass thì đúng ra bác fai chơi sub hơi mới hay,bác lên loa cánh đi,cg cải thiện khá đấy,loa tháo xe xũ csuat cg ko lớn hud đó kéo đc,e có đôi JBL tháo xe tiếng sâu và mềm lắm nhưng chỉ hợp bác nào thịh nhạc vàng thôi,e nghe đôi ấy bass thích quá lắp vào mà nghe dance con amly bose nó ra nhiều bass quá bị ko chịu nổi,chạy amp theo xe mazda3 của e thì ok,bác thick bass kiếm con màng cao su nhé,bass mạnh thì ko mềm và sâu đc
Bác cho e thông tin đôi jbl của bác, e đang muốn cải thiện bộ loa con accent hyundai 2011.

LongThinhTech2

Xe điện
Đôi jbl của cụ là đôi nào thế ạ. Hàng cũ hay mới, e muốn nâng cấp xe e. E máu loại này nghe bolero ạ??
Cụ hay nghe nhạc bolero thì cụ có thể ngâm cứu thêm các sản phẩm của audison cụ nhé. Chất âm mềm, tách bạch các giải âm nên nghe vừa tai lắm cụ ạ.

thangbui

Xe hơi
e đi cerato 2016 muốn thay loa cánh sub thì chới 120A Pi rồi
các cụ tư vấn lắp loa j hay

Sarasa

Xe tải
Website
noithatotovietanh.com
Xe em 4 loa cánh nghe không đc hay cho lắm, dù em đã lắp thêm sub Alpine. Em đang dự định thay 04 loa cánh, các cụ tư vấn giúp em một số thông tin(tiêu chí ngon bổ rẻ các cụ nhé): loa hãng nào nghe hay(Bose, jbl, haman kadon, pioneer...), loa cánh trươc và sau khác nhau cái gì, lắp cùng loại dc ko, công suất và thông số loa, em đang định kiếm loa bose cũ cho tiết kiệm chi phí
Em gu hay nghe nhạc nhiều bass, thỉnh thoảng bật to.

Thanks các cụ.
Cụ lắp thêm loa cánh, hoặc cụ phải ngó xem cái đầu xử lý âm thanh nó thế nào, cái đấy mà xử lý âm thanh tệ thì lắp loa xin nó vẫn k hay đâu cụ ợ

Starmovies

Xe tăng
Em đang dùng HU 8850 + sub Alpine T080 giờ muốn thay loa cánh, nhạc thì em thích nhạc trẻ, thiên về tiếng bass, dự định lắp loa trước Hertz dsk165 + Loa sau Hertz dcx165 có được ko các Cụ?

TVPL

Xe container
Em đang dùng HU 8850 + sub Alpine T080 giờ muốn thay loa cánh, nhạc thì em thích nhạc trẻ, thiên về tiếng bass, dự định lắp loa trước Hertz dsk165 + Loa sau Hertz dcx165 có được ko các Cụ?
Cố lên chút nữa đi lão, loa Hertz dòng D là cỏ nhất rồi.