[Funland] Tư vấn Tủ Bếp thông minh

thinhtd

Xe container
Thớt hay quá. Nhà em đang tính sửa mới cái bếp, các cụ thông thái tư vấn xem KTS bố trí bếp nhà em như này hợp lý chưa dùm em với.
Oài, bộ tủ óc chó lại bỏ đi không dùng nữa hả cụ?
Layout này nhìn không giống ảnh trước đây cụ chụp lắm. Chắc là nhà mới. :D

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Các cụ nhớ để chỗ lắp máy rửa bát. Giờ rẻ rồi. Hơn chục triệu là có máy dùng ngon rồi.

Dream velo

Xe máy
Cụ cứ để công việc đó cho các kts. Cụ chỉ cần nêu yêu cầu, mong muốn và tài chính cho phép thôi ạ. Các bạn ấy sẽ tư vấn cho cụ. Còn phụ kiện loại tốt, cụ cứ dùng Blum cho em (nhg lưu ý là giá thành cao), sau đó là Hafele. Đặc điểm phụ kiện của 2 hãng này là nhiều khi nó ko theo bộ, mà là riêng lẻ các chi tiết, nhg cái này cũng ko sao đâu, các bạn ý sẽ tư vấn cho cụ là cần những cái j. Sau đó thì sẽ là các hãng khác như Carini, Garis, Wellmax, Grass... về cơ bản là như nhau, vì cũng xuất xứ TQ nhg được cái giá thành hợp lý, bình dân. Chỉ có điều là dùng tầm 2 năm là nó có thể sẽ hơi xộc xệch :))
Mợ này phán chuẩn

sidecar_ox

Xe tải
Vậy là ng quen cũ, nhà cụ còn ở Vũ Trọng Phụng ko ạ. Tiếc là cụ ko gọi lại bên e, e vẫn làm đủ nội thất. Hiện e dư vaif chiếc khay cho khoang 900 và 600, do kích thước này bán nhiều. Cụ đợi dăm hôm hàng về e tặng 1 cụ 1 cái khay 800 ( thông thuỷ 680), khay bằng nhựa thôi nhé, nó là khay theo bộ của các loại rổ inox TQ. Cái khay này cụ đặt cố định ở đáy tủ chứ rổ hafele ko có móc treo.
giá xoong hafele thì phần rổ hafele đặt OEM tại TQ, chỉ có ray là hafele sản xuất, chênh giá với mấy cái rổ kessebohmer cũng ko quá cao đâu.
PS: cụ còn số của e thì nhắn e 1 cái, có khay e gọi cụ.
Cụ có chậu rửa chén Carysil không ? Em đang tìm lắp cho căn hộ