Tư vấn và cung cấp dịch vụ sửa chữa kính xe hơi chuyên nghiệp!

Láng Sủng

Xe hơi
Một địa chỉ hữu ích. Chúc cụ đắt hàng, nếu có gặp vấn đề em sẽ đến cụ ạ!

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Mưa cũng là điều kiện thời tiết thích hợp để kiểm tra kính lái đấy CCCM!
Khi lưu thông trên đường gặp mưa lớn, lượng mưa nhiều- mặc dù gạt mưa vẫn hoạt động liên tục nhưng nước mưa vẫn đọng lại rất nhiều trên kính gây cản trở tầm nhìn.
Cùng tìm hiểu nguyên nhân và cách khắc phục hiệu quả nhất khi kính lái của bạn gặp tình trạng trên!
1. Gạt mưa:
gạt mưa kém, cao su không còn mềm mại, trai cứng, cùn nên hoạt động không hiệu quả như ban đầu, thậm chí còn gây tác hại nghiêm trọng hơn lên kính lái của bạn- gây xước kính!
Thuyết âm mưu của GlasWeld còn cho thấy đối với những gạt mưa kém- gạt không hết nước thì nước mưa sẽ đọng lại trên kính làm tình trạng ố mốc kính tích tụ dần và càng nặng hơn theo thời gian nếu không được xử lý kịp thời--> gây mất thẩm mỹ cũng như cản trở tầm nhìn hơn so với ban đầu!
Quan tâm hơn tới gạt mưa:

Nếu thấy gạt mưa quá nhiều bụi cát--> dội cho bé ít nước và lau qua tấm thân mềm mại trước khi sử dụng chắc hẳn sẽ chỉ chiếm của các cụ 1,2 phút nhưng thói quen đó sẽ giúp kéo dài tuổi thọ gạt mưa và cũng hạn chế gây xước cho kính lái.
Sử dụng nước rửa kính của các nhà sản xuất uy tín, bổ sung dung dịch rửa kính xe nếu thiếu cũng gián tiếp giúp tăng tuổi thọ lưỡi gạt mưa
Thay gạt mưa định kỳ tùy theo tình trạng sử dụng cũng như chất lượng gạt mưa.

Lưỡi cao su trên cần gạt nên được thay 6 tháng 1 lần( vào mùa mưa, còn ít sử dụng thì CCCM tầm 12 tháng thay vẫn ok)nếu không gặp phải hỏng hóc bất thường nào, các nhà sản xuất cũng khuyến cáo khách hàng nên thay cả cần gạt sau 12 đến 18 tháng sử dụng( nhưng thực tế tại Việt Nam mình e thấy nên hạn chế thay là tốt nhất trừ khi tã quá rồi, còn nếu thay thì phải kiếm địa điểm thật uy tín tránh mua nhầm hàng chất lượng kém gây nguy hại về sau).
2. Kính lái( Kính chắn gió):
Kính lái bị ố mốc + xước là nguyên nhân chính làm cho gạt mưa đã kém còn tệ hơn trong sứ mệnh gạt nước trả lại tầm nhìn cho lái xe khi lưu thông trong điều kiện thời tiết mưa gió:
+ Những vết xước tạo lối cho nước xen vào nên gạt không thể hết.
+ Những vết ố: tạo nên những vết loang, mấp mô cực cực nhỏ nhưng cũng đủ để làm nên khoảng cách giữa kính lái và gạt mưa.
Ngoài ra khi đi vào buổi tối, đèn pha ngược chiều rọi vào sẽ bị lóa gây nguy hiểm khi lưu thông!!!
Nếu kính lái đã bị xước ít thì CCCM nên cẩn thận và quan tâm hơn trong việc sử dụng gạt mưa tránh tình trạng trở nên nặng hơn gây ảnh hưởng tới tầm nhìn và tính an toàn khi lưu thông.
Nếu kính lái đã xước nhiều gây ảnh hưởng tầm nhìn thì các cụ nên sử dụng dịch vụ Đánh Bóng Kính- loại bỏ vết xước không những vậy còn cải thiện thẩm mỹ bộ mặt của vợ 2 rất nhiều đấy ạ.

NHÌN RÕ HƠN- LÁI XE AN TOÀN HƠN!
Cám ơn các cụ đã theo dõi topic, có thắc mắc hay kinh nghiệm nào hay, thú vị các cụ hãy share để cùng trao đổi nhé ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Manhcuongnh

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho xin địa chỉ đi.
Nhà em ở Long Biên nên sang nhà cụ chắc gần.

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt cho xin địa chỉ đi.
Nhà em ở Long Biên nên sang nhà cụ chắc gần.
Yên Viên- Gia Lâm cụ nhé!( gần cây xăng cầu Đuống đó cụ)- google map: "Glasweld chi nhánh gia lâm" là ra chuẩn địa chỉ luôn cụ ạ!
Có gì cụ cứ ới e ạ: 098.699.5679 :-c

Chỉnh sửa cuối:

Vietvan

Xe hơi
e ở bên Yên Viên- Gia Lâm( gần cửa hàng xăng dầu số 87, cầu Đuống) nhé cụ.
google map: Glasweld Chi Nhánh Gia Lâm là ra địa chỉ bên e ạ!
Có gì cụ cứ ới e nhé: 098.699.5679
(p/s: Riêng gương chiếu hậu nếu có ý định làm, cụ ới giúp e trước 1 ngày)

Nhìn bản đồ giống chỗ qua đường tầu xong đến phố vẫy ah cụ.

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Dạ vâng. Chuẩn khu e đấy cụ ạ, nhưng nhà e là ở dưới dốc xog qua gầm tàu cơ ạ.
Món vẫy thì bị dẹp mất vài năm nay rồi cụ :D

Manhcuongnh

Xe hơi
Cụ chủ thớt úp cho ít ảnh nhà xường để anh em chiêm ngưỡng tý.

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Ngày xưa em đóng quân ngần đấy hay ra dốc Vân mua rượu.
Dạ vâng. Chuẩn khu e đấy cụ ạ, nhưng nhà e là ở dưới dốc xog qua gầm tàu cơ ạ.
Món vẫy thì bị dẹp mất vài năm nay rồi cụ :D

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Topic này e lập để tư vấn chia sẻ là nhiều nên cũng k dám up ảnh- quảng cáo, nhưng cụ đã có lời thì khi về e sẽ up ạ. Hiện tại thì e đag trên Tuyên Quang phục vụ mấy cụ :)

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Chia sẻ kinh nghiệm: CCCM nếu thấy kính lái bị nứt điểm, vết nứt xuất hiện tia thì nên đi hàn kính ngay nhé.
1. Vì nếu đã có tia thì chắc chắn sẽ bị xé ra theo thời gian( nhanh chậm tùy theo chất lượng kính, điều kiện sử dụng, thời tiết...)
2. Để đảm bảo thẩm mỹ và tính an toàn cao nhất.
3. Để tiết kiệm chi phí( vết điểm chắc chắn rẻ hơn vết dài rồi và càng rẻ hơn phải thay kính)
4. Với công nghệ hiện tại, chỉ có thể hàn những vết có đường kính dưới 2cm, độ dài dưới 70cm và đặc biệt chỉ hàn đước vết nứt kính lớp bên ngoài nhé ạ.

quan_service

Xe buýt
cho em hỏi hơi ngu tí cccm là j hả bác.

Khanh.Le

Xe máy
Xe cháu bị mạt hàn sắt rơi vào kính lái có tẩy đc không ạ?

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Xe cháu bị mạt hàn sắt rơi vào kính lái có tẩy đc không ạ?
Số cụ là quá nhọ rồi... đi đâu mà lại dính đúng ca chí mạng thế cụX_X
Dính hàn sắt là trường hợp nặng nhất đối với kính lái- vì khi nó rơi vào kính lái thì sẽ ăn sâu xuống kính, lúc này phải dùng đến hệ thống máy Đánh Chà Nhám sau đó Đánh Bóng Kính để trong lại như ban đầu.
Vấn đề ở đây là: nguyên tắc loại bỏ vết xước sâu là đánh hạ kính xuống bằng với vết xước, cho nên nếu xử lý những trường hợp ăn sâu như trường hợp "rơi hàn sắt vào kính" thì kính chắc chắn sẽ bị lõm gây méo mó hình ảnh ở khu vực đó.
Nên nếu như vết của cụ không thuộc tầm nhìn thì có thể xử lý được và 1,2 vết thôi chứ 4,5 vết thì công thợ với thời gian làm rất tốn và hiệu quả đối với những vết như vậy e đã nhắc ở phía trên.

Cụ cứ tham khảo vào cân nhắc nhé ạ!

Glasweldgialam

Xe máy
Website
www.facebook.com
Nhà e đây ạ! vì chỉ chuyên làm kính nên rất thoáng và sạch ;))

Trong lúc chờ đợi, CCCM có thể thư giãn làm vài tách trà và xem chương trình ưa thích tại đây ạ!:-bd

Khanh.Le

Xe máy
Số cụ là quá nhọ rồi... đi đâu mà lại dính đúng ca chí mạng thế cụX_X
Dính hàn sắt là trường hợp nặng nhất đối với kính lái- vì khi nó rơi vào kính lái thì sẽ ăn sâu xuống kính, lúc này phải dùng đến hệ thống máy Đánh Chà Nhám sau đó Đánh Bóng Kính để trong lại như ban đầu.
Vấn đề ở đây là: nguyên tắc loại bỏ vết xước sâu là đánh hạ kính xuống bằng với vết xước, cho nên nếu xử lý những trường hợp ăn sâu như trường hợp "rơi hàn sắt vào kính" thì kính chắc chắn sẽ bị lõm gây méo mó hình ảnh ở khu vực đó.
Nên nếu như vết của cụ không thuộc tầm nhìn thì có thể xử lý được và 1,2 vết thôi chứ 4,5 vết thì công thợ với thời gian làm rất tốn và hiệu quả đối với những vết như vậy e đã nhắc ở phía trên.

Cụ cứ tham khảo vào cân nhắc nhé ạ!
Hức hức em để xe dưới nhà không để ý trên tầng có thằng đang hàn chuồng cọp. Có khi em phải đi lên nhà thả cái đục xuống kính lái rồi làm cái biên bản thôi ạ. thanks cụ tư vấn :)