[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Muon_biet

Xe cút kít
Các cụ cho e hỏi e đang định hạ bình nước Sơn Hà từ mái tầng 5 xuống sân phơi ở sàn tầng 5 cho đảm bảo an toàn mùa mưa bão (vì e đã bị đổ bình 1 lần do gãy chân bình) nhưng máy giặt e cũng ở tầng 5, vậy chắc không đủ áp lực nước cho máy giặt, bây giờ e nên hạ máy giặt xuống tầng 3 hay múc thêm con bơm tăng áp dùng riêng cho máy giặt ạ
Cứ để nguyên vị trí và gia cố chắc chắn bình nước Sơn Hà là tốt nhất (kết hợp điều chỉnh van phao sao cho mực nước trong bình mức min luôn nhiều nhất có thể)

ACDELCO434

Xe điện
Các cụ cho e hỏi e đang định hạ bình nước Sơn Hà từ mái tầng 5 xuống sân phơi ở sàn tầng 5 cho đảm bảo an toàn mùa mưa bão (vì e đã bị đổ bình 1 lần do gãy chân bình) nhưng máy giặt e cũng ở tầng 5, vậy chắc không đủ áp lực nước cho máy giặt, bây giờ e nên hạ máy giặt xuống tầng 3 hay múc thêm con bơm tăng áp dùng riêng cho máy giặt ạ
Nó tùy vào yêu cầu áp lực nước của máy. Ví dụ như hãng Electrolux cần áp 3M nước.

cuongdiv

Xe container
Cứ để nguyên vị trí và gia cố chắc chắn bình nước Sơn Hà là tốt nhất (kết hợp điều chỉnh van phao sao cho mực nước trong bình mức min luôn nhiều nhất có thể)
Nó tùy vào yêu cầu áp lực nước của máy. Ví dụ như hãng Electrolux cần áp 3M nước.
Báo cáo các cụ nhà e cũng đang định lợp mái tôn, nếu để bình nước thì phải lợp cao hơn, còn cho bình xuống thì có thể lợp áp mái, e đang phân vân khôgn biết có nên cho bình xuống, lợp tôn áp mái rồi mua thêm bơm tăng áp hay để nguyên bình nước rồi lợp tôn cao hơn, phương án nào tiết kiệm hơn ạ

Ngo Rung

Xe lăn
Báo cáo các cụ nhà e cũng đang định lợp mái tôn, nếu để bình nước thì phải lợp cao hơn, còn cho bình xuống thì có thể lợp áp mái, e đang phân vân khôgn biết có nên cho bình xuống, lợp tôn áp mái rồi mua thêm bơm tăng áp hay để nguyên bình nước rồi lợp tôn cao hơn, phương án nào tiết kiệm hơn ạ
Nếu chuyển được máy giặt xuống tầng dưới là tốt nhất. Giải pháp bơm tăng áp cho mỗi máy giặt cũng không dễ, vì lưu lượng bơm tăng áp lớn hơn luuw lượng máy giặt => máy bơm sẽ chạy giật cục :D

cuongdiv

Xe container
Nếu chuyển được máy giặt xuống tầng dưới là tốt nhất. Giải pháp bơm tăng áp cho mỗi máy giặt cũng không dễ, vì lưu lượng bơm tăng áp lớn hơn luuw lượng máy giặt => máy bơm sẽ chạy giật cục :D
Vâng, cảm ơn cụ, chắc e phải chuyển máy giặt xuống tầng dưới, mỗi tội lúc giặt xong lại phải vác lên tầng trên phơi thôi :))

Muon_biet

Xe cút kít
Lợp mái tôn che trên bình nước vừa mát mái, vừa có chỗ để các thứ lặt vặt...

cuongdiv

Xe container
Cụ cho e hỏi mua bình nước sơn hà thì được chiết khâu bao nhiêu % so với giá niêm yết ko ạ

Euro2CityStar

Xe lăn
Mua bơm tích hợp sẵn biến tần của Grundfos , hitachi , pentax cũng là giải pháp rất tốt về mặt kỹ thuật mờ =))

Euro2CityStar

Xe lăn

Mua bơm này

lá vàng rơi

Xe tải
Cụ Ngo rung cho em hỏi với ạ. Cái máy bơm nhà em tự nhiên bể hết nước nó không chịu bơm, em thử thì ổ cắm vẫn đỏ điện, thử điện rơ le phao thì không thấy gì, mà rơ le em mới thay 1 tháng. Như vậy là do rơ le hỏng hay đường dây có vấn đề ạ?

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ Ngo rung cho em hỏi với ạ. Cái máy bơm nhà em tự nhiên bể hết nước nó không chịu bơm, em thử thì ổ cắm vẫn đỏ điện, thử điện rơ le phao thì không thấy gì, mà rơ le em mới thay 1 tháng. Như vậy là do rơ le hỏng hay đường dây có vấn đề ạ?
Cụ nâng phao lên cho nó ngắt máy - mô tả như đầy nước rồi ấy - thử bút thử điện lần lượt trên 2 cực rơ le xem thế nào:
- 1 cực sáng, 1 cực tắt => bình thường
- 2 cực sáng => đứt dây mass (dây nguội)
- 2 cực tắt => đứt dây line (Lửa)
Nếu đứt dây phải dò lại từ nguồn cấp cho phao và máy bơm :|

tvgsg10

Xe tăng
Cccm chỉ giúp em cái quạt pana treo tường là lúc đầu bật lên dùng được 30' tự tắt bật tiếp chỉ được khoảng 5 phút lại tự tắt. Mà điều nữa là điều khiển khi bật lên sau khi ấn nút cho quay phải trái xong thì không thể điều khiển được nữa kể cả tắt cũng không được toàn phải rút điện.

lá vàng rơi

Xe tải
:)) chẩn đoán hay ghê =)) =))
Cụ lá vàng rơi kiểm tra lại ổ điện cắm máy bơm nữa nhé, 1 chân có, 1 chân không. Nếu cả 2 chân đều đỏ cũng không chạy đâu \m/
Báo cáo cụ nguồn cấp vẫn ngon, bên đỏ bên không. Máy bơm cắm ổ khác vẫn bơm, nhưng cắm nguồn có phao thì không chạy. Hay là do rơ le của phao ạ?