[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

timeout

Xe điện
Cái này cổ gì đâu cụ, mạch DAC của chú này dùng IC DAC PCM56, cùng thuộc loại chất lượng cao đó cụ :))

Thợ Amp cổ chưa chắc đã chơi được đâu, phải thợ "đời mới" cụ nhóe \m/
Nói thế thôi, sửa em này về mặt kỹ thuật thì không khó, nhưng phải có thiết bị khá đầy đủ mới làm được, vì các mạch Digital không đo được bằng đồng hồ vạn năng, phải có máy hiện sóng mới xử được :D
Dạ đúng cụ ạ. Lần trước em vác đi sửa cho cụ nhạc chỉ quan tâm mỗi thay sò với phục hồi relay bảo vệ loa- con này khoai nhất vì không có đồ thay thế- em nhờ bác thợ già ở Hàng Bột làm cho, đến màn DAC thì bác bỏ lại không kiểm tra nữa. Giờ cụ chỉ chỗ kiểm tra phục hồi giúp em với ạ.
Thêm nữa là cụ biết chỗ nào quấn lại loa treble không ạ, em tiện đi phục hồi nhân phẩm cho đôi Paradigm của ông nhạc nhà em luôn ạ.

Ngo Rung

Xe lăn
Dạ đúng cụ ạ. Lần trước em vác đi sửa cho cụ nhạc chỉ quan tâm mỗi thay sò với phục hồi relay bảo vệ loa- con này khoai nhất vì không có đồ thay thế- em nhờ bác thợ già ở Hàng Bột làm cho, đến màn DAC thì bác bỏ lại không kiểm tra nữa. Giờ cụ chỉ chỗ kiểm tra phục hồi giúp em với ạ.
Thêm nữa là cụ biết chỗ nào quấn lại loa treble không ạ, em tiện đi phục hồi nhân phẩm cho đôi Paradigm của ông nhạc nhà em luôn ạ.
Vụ quấn lao treble em cũng không để ý. Cụ đã hỏi mấy chỗ quấn loa ở Lò Đúc chưa? mấy lần em quấn loa bass ở đấy cũng không hỏi xem họ có làm loa treble không nữa :|, loanh quanh chỗ giao Lò Đúc - Hòa Mã có mấy ông sửa loa đấy, cụ ra hỏi xem
Còn vụ sửa bộ DAC, em cũng không để ý lắm. Nếu cụ không gấp lắm thì vứt qua em sửa cho - tuy nhiên khá mất thời gian, vì em không nhiều thời gian, chỉ tranh thủ thời gian được thôi :D

S320

Xe điện
Cụ bắt bệnh giúp em cái nồi sanyo 100 thổi cơm có áp suất nhà em nó tự nhiên ko vào điện nữa ạ?
Vụ quấn lao treble em cũng không để ý. Cụ đã hỏi mấy chỗ quấn loa ở Lò Đúc chưa? mấy lần em quấn loa bass ở đấy cũng không hỏi xem họ có làm loa treble không nữa :|, loanh quanh chỗ giao Lò Đúc - Hòa Mã có mấy ông sửa loa đấy, cụ ra hỏi xem
Còn vụ sửa bộ DAC, em cũng không để ý lắm. Nếu cụ không gấp lắm thì vứt qua em sửa cho - tuy nhiên khá mất thời gian, vì em không nhiều thời gian, chỉ tranh thủ thời gian được thôi :D

S320

Xe điện
Nó là nồi điện tử à cụ? cụ cho cái ảnh nó lên em xem thế nào \m/
Nồi cơm sanyo có áp suất ấy cụ. Mà các cụ kdcn nhà mình bán đấy thôi. Em lên ổ rồi ngại chộp quá. Để em search google ảnh ạ.
Nhà em đúng loại này luôn.

Ngo Rung

Xe lăn
Nồi cơm sanyo có áp suất ấy cụ. Mà các cụ kdcn nhà mình bán đấy thôi. Em lên ổ rồi ngại chộp quá. Để em search google ảnh ạ.
Nhà em đúng loại này luôn.
Cái này khả năng lỗi nguồn cấp cho bộ điều khiển. Em cũng chưa rõ loại này dùng nguồn biến áp hay nguồn xung. Cụ mở đáy ra kiểm tra mấy chú cầu chì xem, khả năng bị đứt rồi :D

timeout

Xe điện
Vậy tốt quá rồi, cụ cho em xin địa chỉ để em đem qua nhờ vả. Tại em cũng chẳng vội được vì đi làm xa cả tuần liền. Cụ cứ ngâm cứu lọ mọ giúp em luôn ạ. Lần trước ông nhạc em nhờ sửa mà em cho đi biệt 2 tháng trời mới nhớ ra để lấy về. Hic híc.
Cảm ơn cụ trước ạ.

S320

Xe điện
Loa gì cũng sửa đc hết cụ nhá. Số 1 hoà mã.

Vậy tốt quá rồi, cụ cho em xin địa chỉ để em đem qua nhờ vả. Tại em cũng chẳng vội được vì đi làm xa cả tuần liền. Cụ cứ ngâm cứu lọ mọ giúp em luôn ạ. Lần trước ông nhạc em nhờ sửa mà em cho đi biệt 2 tháng trời mới nhớ ra để lấy về. Hic híc.
Cảm ơn cụ trước ạ.

Ngo Rung

Xe lăn
He he...chào mừng mở lại quán CF, em vào quét bụi cái.
Lão Kicker , lão HUNGBDA79 vác rượu vào đê nào :))

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lãi rảnh thuê xe ôm vứt con cb50 qua 91 hồng hà đê. Cước bn e hú lxe gửi nhé, máu dồi đấy:)

Ngo Rung

Xe lăn
Lãi rảnh thuê xe ôm vứt con cb50 qua 91 hồng hà đê. Cước bn e hú lxe gửi nhé, máu dồi đấy:)
Èo từ từ đã, nó lại đang nằm trong góc roài. Hiện đang bị quá tải lão ợ, kín băng roài. CN em với cu em út phải qua yểm trợ mà vẫn thấy ngồn ngộn 1 đống đây này :((

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Èo từ từ đã, nó lại đang nằm trong góc roài. Hiện đang bị quá tải lão ợ, kín băng roài. CN em với cu em út phải qua yểm trợ mà vẫn thấy ngồn ngộn 1 đống đây này :((
Ok lão chuyển càng sớm càng tốt, cu e đang dục đây, về còn j để nó lên đồ. Nó đang nợ e ít xèng, trừ luôn lão ah.

cauchu

Xe hơi
máy lọc không khí nội địa nhật bị cháy do cục đổi nguồn quá áp có sửa đc ko ạ!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Ngo Rung giúp em với, cái máy vặn vít bị chết con mosfet 2sk2690 thì thay bằng con nào được?
P/s: em không biết đọc datasheet

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ Ngo Rung giúp em với, cái máy vặn vít bị chết con mosfet 2sk2690 thì thay bằng con nào được?
P/s: em không biết đọc datasheet
Cụ cứ ra cửa hàng linh kiện hỏi chú Trường kênh N, 80A, 60V là người ta bán cho - các thông số lớn hơn một chút cũng được, đừng bé hơn \m/