[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

GentraVN

Xe tải
Quạt Mitsu có thay bạc dc ko các cụ, quạt nhà em bật số 1 hoặc 2 nó kêu quá. số 3 ko kêu nhưng mạnh quá.

edc

Xe lăn
em cảm ơn cụ ạ, em sẽ mò trước xem có đúng lỗi cái bảng mạch này không, xong rồi nhờ cụ chủ thớt sửa, tiếp theo em sẽ nghịch cho tan nát ra, rồi sẽ ra chỗ cụ cho để mua ạ. en có quy trình hết rồi :D
Lại 1 lão yêu phá hại. :D
Em có 2 con media phòng ngủ đang chập cheng, mất điều khiển. Hôm trước phải khuân em pana về rồi. Cụ chuột bạch đê, tối về em cũng yêu khoa học phát. Xem dư lào

beomap2

Xe container
Hỏng vỉ điều khiển xa mà không khắc phục được thì vứt vỉ đó đi, chế thành công tắc điều khiển cơ như này:

Ngo Rung

Xe lăn
Em có 2 con media phòng ngủ đang chập cheng, mất điều khiển. Hôm trước phải khuân em pana về rồi. Cụ chuột bạch đê, tối về em cũng yêu khoa học phát. Xem dư lào
Hỏng vỉ điều khiển xa mà không khắc phục được thì vứt vỉ đó đi, chế thành công tắc điều khiển cơ như này:
Mấy em Pana, Mitsu chỉ sợ ngủm vi điều khiển thoai - cái này kiếm được IC nhưng không có phần mềm để nạp vào thì chỉ có khóc :((, còn các phần khác thì sửa được tuốt. Còn mấy em MD, Điện cơ....thường dùng mấy chú IC chuyên dùng cho quạt thì có thể kiếm IC thay được :))

beomap2

Xe container
À mà cụ còn bộ vỉ ĐK của em này không?
Vẫn còn, tôi không phá, nhưng chủ đời trước phá linh tinh gắn bộ nguồn sạc điện thoại 5V, hình như hỏng IC, cụ lấy thì lúc nào tôi đưa cho.

Thuoc lao

Xe tăng
Muốn làm chuột bạch đâu có dễ, em chỉ đơn giản là tháo ra đưa chiên da nhờ sửa giúp thôi.
Chắc đang phê thuốc lào =)) =)) =))
Em quên xừ nó mất, thấy hqua vẫn làm việc tưởng hnay cũng rứa.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
\
nếu biết cháy cổ , thì chụp cho xin cái ảnh lên face hỏi thợ .
lâu cũng ko để ý bên bắc ninh có bãi này , chắc có ship
Dạ, nó cháy cổ cụ ạ, nghỉ lễ xong e chụp ảnh nhờ cụ nhé. E cám ơn cụ nhiều.

cuchuoi96

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi quạt nhà em bỗng dưng dở chứng. Giờ cắm vào cánh kẽ cựa cái rồi im bặt, bấm không có bất cứ tín hiệu nào, em tháo mạch ra thấy vẫn sáng lắm. Trong hình em đã tháo cầu chì ra không đứt

Các cụ hướng dẫn em cách xử lý với ạ.
cụ ktra cái con tụ màu vàng, trước con quạt nhà e cũng bị thế, hỏi ông chú cao thủ điện tử ông ấy bảo thay con tụ cùng trị số là ngon, mạch ko đủ nguồn cấp cho ic khiển.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Nhà mình có Cụ nào biết sửa máy khâu đạp chân con bướm ngày xưa không ạ.
Em hỳ hục chọc ngoáy mà nó không chạy. Em quay bánh và đạp bàn đáp thì nó vẫn quay nhưng trục quay để làm chân vịt chạy nó đứng im. :( (em nợ ảnh)

Ngo Rung

Xe lăn
Nhà mình có Cụ nào biết sửa máy khâu đạp chân con bướm ngày xưa không ạ.
Em hỳ hục chọc ngoáy mà nó không chạy. Em quay bánh và đạp bàn đáp thì nó vẫn quay nhưng trục quay để làm chân vịt chạy nó đứng im. :( (em nợ ảnh)
Cái này thuần cơ khí mà, em lật máy lên rồi quay tay quan sát là thấy mà :D
Xem lại chế độ gạt chân vịt chưa: gạt tiến, lùi, đứng im....nhà anh vẫn còn cái máy này - không nhớ nhãn, chỉ biết hàng Tây Đức và 1 máy điện đa năng của Ba Lan. Kỷ niệm của các cụ :))