[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Thuoc lao

Xe tăng
Khả năng lỗi cảm biến nước, xả hết nhưng không báo hết nên nó không vắt :D
thế giờ em để máy khô rồi thử vắt xem được không thì có chẩn đoán được bênh đó không ạ?
mà nếu đúng thì sửa bệnh đó phức tạp không ạ? cái máy mà trước em thay bảng mạch đó

Bigmoto

Xe container
thế giờ em để máy khô rồi thử vắt xem được không thì có chẩn đoán được bênh đó không ạ?
mà nếu đúng thì sửa bệnh đó phức tạp không ạ? cái máy mà trước em thay bảng mạch đó
Cứ để máy thật khô, ra lệnh vắt trực tiếp xem nó thế nào?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chiều qua em chạy qua khu gần nhà cụ Ngo Rung - đèn đóm rực rỡ thế =))=))=))

guy3230

Đi bộ
Các cụ ơi, tủ lạnh inverter Samsung của em trong 1 tuần trở lại đây có hiện tượng kêu ro ro cả ngày và đêm khá khó chịu vì để gần phòng ngủ ạ, tình trạng làm lạnh thì ngăn đá đông đa bình thường, ngăn mát thì kém mát hẳn vì mở ra không thấy hơi lạnh phả ra. Các cụ có thể khoanh vùng giúp em lỗi hoặc giới thiệu giúp em thợ có tay nghề quanh khu Quan Hoa được không ạ. Gọi thợ internet thì đến cứ phán với đòi thay sợ vãi hồn các cụ em. Em cám ơn.

Ngo Rung

Xe lăn
Các cụ ơi, tủ lạnh inverter Samsung của em trong 1 tuần trở lại đây có hiện tượng kêu ro ro cả ngày và đêm khá khó chịu vì để gần phòng ngủ ạ, tình trạng làm lạnh thì ngăn đá đông đa bình thường, ngăn mát thì kém mát hẳn vì mở ra không thấy hơi lạnh phả ra. Các cụ có thể khoanh vùng giúp em lỗi hoặc giới thiệu giúp em thợ có tay nghề quanh khu Quan Hoa được không ạ. Gọi thợ internet thì đến cứ phán với đòi thay sợ vãi hồn các cụ em. Em cám ơn.
Cụ bỏ hết đồ ra, rút điện tủ, mở toang các cửa 1 ngày cho tan hết băng tuyết trong đường lạnh đi là ngon thôi.
Hiện thượng này là do lâu ngày băng đá đóng kín đường gió lạnh, ngăn lạnh không đủ lạnh nên máy nén chạy suốt ấy mà.
Thường 3-6 tháng nên làm động tác này 1 lần cụ nhé \m/

guy3230

Đi bộ
Cụ bỏ hết đồ ra, rút điện tủ, mở toang các cửa 1 ngày cho tan hết băng tuyết trong đường lạnh đi là ngon thôi.
Hiện thượng này là do lâu ngày băng đá đóng kín đường gió lạnh, ngăn lạnh không đủ lạnh nên máy nén chạy suốt ấy mà.
Thường 3-6 tháng nên làm động tác này 1 lần cụ nhé \m/
Vâng, em cám ơn cụ đã tư vấn kịp thời, kể cả máy 2 dàn lạnh độc lập vẫn áp dụng cách này cụ nhỉ.

hminh2005

Xe điện
Nhà em có cái hút mùi Fago lâu rồi ko hoạt động, em lười quá nên ko sửa gì cả. Nay Tết đến Gấu nhắc. Cụ nào biết sửa cái này ở đâu hay đến tận nhà mách hộ em
Hôm qua em quyết định tháo ra VS và kiểm tra. Nó bị hỏng mạch điện điều khiển bộ công tắc (điện ko vào). Thế là em đấu tắt dùng 1 chế độ mạnh nhất. Lại OK rồi

Bigmoto

Xe container
Hôm qua em quyết định tháo ra VS và kiểm tra. Nó bị hỏng mạch điện điều khiển bộ công tắc (điện ko vào). Thế là em đấu tắt dùng 1 chế độ mạnh nhất. Lại OK rồi
Cái đó là công tắc cơ khí thôi mà, chắc để lâu tiếp xúc kém. Cụ lấy RP7 xịt vào bấm nhả 1 lúc là ngon ngay thôi :D

hminh2005

Xe điện
Cái đó là công tắc cơ khí thôi mà, chắc để lâu tiếp xúc kém. Cụ lấy RP7 xịt vào bấm nhả 1 lúc là ngon ngay thôi :D
Nó cả bưởng mạch điện cụ ạ (trong cái hộp, em quên ko chụp khi tháo ra) gồm 3 tốc độ. Công tắc thì vẫn ấn OK nhưng điện thì ko vào do bảng mạch hỏng

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Thuoc lao

Xe tăng
Đúng tiêu chí tự làm khắc sướng mà cụ :))
Thuoc lao đã nghịch thử máy giặt chửa? có bị Gấu bắt giặt quần áo không? :))
em để vài ngày rồi, đã thử vắt nhưng không có tín hiệu gì, em nghĩ nó chưa "thực sự khô" để ra tết thử lại xem.
Việc giặt là việc cố định của em rồi, tự giác khỏi phải giao ạ :((