[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Thuoc lao

Xe tăng
lão chụp ảnh xấu thật - nhìn ngoài dực dỡ hơn phố đèn đỏ trên phim cơ mà =))=))=))

Em cất cho mới dồi :)):)):))
Công nhận xấu vãi lái, em cứ hình dung là một triền đê rộng đầy gió và những cánh diều kia, ai ngờ trông như phố đèn đỏ =))=))

Ngo Rung

Xe lăn
Công nhận xấu vãi lái, em cứ hình dung là một triền đê rộng đầy gió và những cánh diều kia, ai ngờ trông như phố đèn đỏ =))=))
lão chụp ảnh xấu thật - nhìn ngoài dực dỡ hơn phố đèn đỏ trên phim cơ mà =))=))=))

Em cất cho mới dồi :)):)):))
He he.....còn chụp được ngay ngắn thế là tốt roài. Chưa chồng cây chuối là may đới :))

Bigmoto

Xe container
em để vài ngày rồi, đã thử vắt nhưng không có tín hiệu gì, em nghĩ nó chưa "thực sự khô" để ra tết thử lại xem.
Việc giặt là việc cố định của em rồi, tự giác khỏi phải giao ạ :((
Không phải khô hay không đâu, khả năng lỗi cảm biến rồi. Máy giặt nó dùng cảm biến gián tiếp, tức là có 1 cái ống thông từ lồng giặt vào cảm biến. Khi nước trong lồng dâng lên thì áp suất trong cái ống thông này sẽ tăng theo. Cảm biến sẽ đo cái áp suất này để tính ra lượng nước có trong lồng giặt. Cảm biến không tiếp xúc trực tiếp với nước nên khô hay ướt không quan trọng.
Có mấy nguyên nhân liên quan đến cảm biến này:
- Ống thông bị tắc - cái này có thể mở nắp máy nhìn thấy có 1 đoạn ống mềm (đường kính ngoài khoảng phi 10mm), nhỏ nối từ lồng giặt đến cảm biến. Thường là ống cao su trong, có thể nhìn thấy bẩn bên trong được.
- Cảm biến chết, cái này phải dùng đồ hồ đo được tần số thì mới xác định được.
- Xấu nữa thì lỗi bo mạch điều khiển -> thay bo mới :D

Thuoc lao

Xe tăng
Cái bồn rửa bát nhà em có vẻ không được thẳng. Nên nó bị hở gây chảy nước xuống tủ bếp. Các đại ca có cao kiến hay biết loại keo nào đủ dẻo để chiều lòng phát này được không ạ?

Bigmoto

Xe container
Cái bồn rửa bát nhà em có vẻ không được thẳng. Nên nó bị hở gây chảy nước xuống tủ bếp. Các đại ca có cao kiến hay biết loại keo nào đủ dẻo để chiều lòng phát này được không ạ?

Phải xem nó hở ở đâu đã chứ?

Muon_biet

Xe cút kít
Chúc các cụ năm mới: tự giác hơn nữa, chăm chỉ hơn nữa để....không bị Gấu phải giao việc!

Muon_biet

Xe cút kít

Ngo Rung

Xe lăn
Một người đàn ông đích thực.....biết sợ Gấu, he he...
Mấy hôm dọn dẹp nhà cửa đón tết. Gấu nó bẩu em quét nhà xong giặt quần áo. Em bực mình quát cho một trận: ai cho phép cô ra lệnh cho tôi, tôi giặt quần áo xong mới quét nhà đấy.....thế là nó tịt ngòi luôn, oai chưa \m/

Muon_biet

Xe cút kít
Mấy hôm dọn dẹp nhà cửa đón tết. Gấu nó bẩu em quét nhà xong giặt quần áo. Em bực mình quát cho một trận: ai cho phép cô ra lệnh cho tôi, tôi giặt quần áo xong mới quét nhà đấy.....thế là nó tịt ngòi luôn, oai chưa \m/
Thế là cụ tuân theo lời Gấu 100% rồi, thật đáng khen ngợi đã hiểu cả tâm lí phụ nữ! (đàn bà hay nói ngược, hihihi).

hminh2005

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, em khoan tường và vào đúng cái ống cấp nước lên bể. Nay đã xử lý tạm thời để vận hành bình thường, nhưng về lâu dài muốn khắc phục loại ống gia nhiệt này thì làm thế nào là tốt nhất ?

Bigmoto

Xe container
Các cụ cho em hỏi, em khoan tường và vào đúng cái ống cấp nước lên bể. Nay đã xử lý tạm thời để vận hành bình thường, nhưng về lâu dài muốn khắc phục loại ống gia nhiệt này thì làm thế nào là tốt nhất ?
Úi trời, hiểm thế cụ :|
Cụ khoan lỗ to không? mũi khoan mấy?
Nếu nhỏ thì cụ kiếm cái vít inox quấn băng tan rồi bắt chặt cái lỗ thủng vào là ổn. Nhớ cắt chiều dài vít vừa đủ qua thành ống thôi.
Nếu to thì buộc phải đục tường đoạn đấy rộng ra chút, cắt ống ra rồi dùng măng xông hàn lại :D