Tư vấn vay ngân hàng mua Morning cũ

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
Em cũng mua xe cũ này cụ.
Mình ko am hiểu xe cộ thì đọc nhiều, đi xem nhiều xe và phải cẩn trọng (tránh xa mấy ông bán nói hết phần mình là 1, tránh tiếp mấy ông bán tỏ vẻ ngu ngơ, hỏi gì cũng kêu không để ý, không biết là 2) và tất nhiên phải có may mắn đi cùng cụ.
Chúc cụ tậu đc em vợ 2 cũ như ý!

Tham O To Thai

Xe hơi
Thì đằng nào cũng mua mà cụ, đợi tới khi đủ tiền mua thì cũng phải 1 năm 2 năm nữa. Trong khi chịu thêm 1 chút tiền lãi mà có xe đi từ giờ. Với lại tiền lãi ngân hàng em có anh chị trong nhà giúp đỡ nên ko phải lo tiền lãi cụ ạ. Thế nên em mới tính chuyện vay để có cái đi sớm, vì tiền lãi ko phải trả nên mua giờ với mua 2 năm nữa có khác gì nhau đâu. 1 dạng trả góp không lãi suất thôi mà cụ. Em cảm ơn ý kiến của cụ !
Ngon quá ! thế thì nhất cụ rồi. Cụ làm con nào mới mới đi cho nó yên tâm

heli0s_7

Xe máy
Website
www.tinhte.vn
Em cũng mua xe cũ này cụ.
Mình ko am hiểu xe cộ thì đọc nhiều, đi xem nhiều xe và phải cẩn trọng (tránh xa mấy ông bán nói hết phần mình là 1, tránh tiếp mấy ông bán tỏ vẻ ngu ngơ, hỏi gì cũng kêu không để ý, không biết là 2) và tất nhiên phải có may mắn đi cùng cụ.
Chúc cụ tậu đc em vợ 2 cũ như ý!
Vâng, cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm của cụ ! dẫu biết là mua xe cũ rất nhiều gian nan như cụ nói, may hơn khôn nữa nên em sẽ cẩn thận hơn. Mà cụ đã kiếm đc vợ 2 cho mình chưa?

heli0s_7

Xe máy
Website
www.tinhte.vn
Ngon quá ! thế thì nhất cụ rồi. Cụ làm con nào mới mới đi cho nó yên tâm
Thì mức tiền vay em tính kia là phòng cả trường hợp không thể kiếm nổi mấy em 2011 còn ngon và phải mua mấy em chạy lướt 2015 nữa mà cụ. Đời cao thì rủi ro thấp hơn!

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
Vâng, cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm của cụ ! dẫu biết là mua xe cũ rất nhiều gian nan như cụ nói, may hơn khôn nữa nên em sẽ cẩn thận hơn. Mà cụ đã kiếm đc vợ 2 cho mình chưa?
Dạ, e kiếm đc rồi ạ.
E ý là cô dâu Hàn SLX 2010, đăng ký T12/2013, đi đc 3 vạn cụ ạ.

HienthVN

Xe máy
Em làm bên phòng tín dụng cá nhân đây cụ.
Em tính sơ qua cho cụ số tiền hàng tháng cụ fai trả nếu vay 150tr mà xe đời cụ bảo vay đc từ 3-5 năm em tính cả 2 phương án luôn
Gốc: 150/36=4.16tr
Gốc: 150/60=2.5tr
Lãi: 1.5tr
Cụ tự cộng tổng 2 phương án trên nhé.
Với thu nhập chứng minh được của 2 vk ck cụ tầm 13tr là ok vay thoải mái

Trước em cũng nghĩ vay mượn hàng tháng fai đi trả lãi, nhưng sau em lại thay đổi suy nghĩ. Làm để mà tích góp ra đc 1 khoản cực lâu vì tính em thanh niên làm đồng nào xào đồng đấy. Nhưng khi mình vay mình sẽ có 1 khoản làm đc rất nhiều việc. Đầu tư, mua sắm....
Và có trách nhiệm tích góp hơn
Ko phải tự nhiên hầu như ai làm ngân hàng cũng đều đi vay vì họ cũng đã suy nghĩ và tính toán rất nhiều.

Đấy là í kiến riêng của em ạ

haihuy85

Xe hơi
Đúng là nhân viên ngân hàng có khác, tư vấn hay ghê

heli0s_7

Xe máy
Website
www.tinhte.vn
Em làm bên phòng tín dụng cá nhân đây cụ.
Em tính sơ qua cho cụ số tiền hàng tháng cụ fai trả nếu vay 150tr mà xe đời cụ bảo vay đc từ 3-5 năm em tính cả 2 phương án luôn
Gốc: 150/36=4.16tr
Gốc: 150/60=2.5tr
Lãi: 1.5tr
Cụ tự cộng tổng 2 phương án trên nhé.
Với thu nhập chứng minh được của 2 vk ck cụ tầm 13tr là ok vay thoải mái

Trước em cũng nghĩ vay mượn hàng tháng fai đi trả lãi, nhưng sau em lại thay đổi suy nghĩ. Làm để mà tích góp ra đc 1 khoản cực lâu vì tính em thanh niên làm đồng nào xào đồng đấy. Nhưng khi mình vay mình sẽ có 1 khoản làm đc rất nhiều việc. Đầu tư, mua sắm....
Và có trách nhiệm tích góp hơn
Ko phải tự nhiên hầu như ai làm ngân hàng cũng đều đi vay vì họ cũng đã suy nghĩ và tính toán rất nhiều.

Đấy là í kiến riêng của em ạ
Cảm ơn cụ bấm máy tính giúp em. Vụ chứng minh thu nhập nếu như cụ nói thì chỉ mình em cũng đủ. Vì thế nên cái khoản trả gốc và lãi hàng tháng như cụ tính nằm trong tầm tay của em. Cơ mà thấy mấy cụ bên trên nói về thủ tục mua xe cũ khá mệt mỏi nên em thấy cũng hơi nản cụ ạ. Mua xe mới thì thêm phí đăng kí nữa khiến em phải vay nhiều hơn nên cũng đau đầu

heli0s_7

Xe máy
Website
www.tinhte.vn
cũng chưa biết được cụ ạh. Cái này còn phụ thuộc vào sự hợp tác với ngân hàng nữa cụ. Hơn nữa, mua xe cũ còn phải kiếm đc xe thì ngân hàng mới thẩm định và cho vay. Nên còn nhiều bài toán cần giải quyết lắm cụ !

Nem Rán

Xe tải
Xe cụ mà Odo chuẩn thì cũng có thể coi là hàng hiếm được đấy ạ. Chúc mừng cụ nhé
Cháu ạ cụ, xe lướt 2010 đến giờ cũng tầm 8v rồi ạ. Tua odo là cái chắc

Metallive

Xe đạp
E thấy nếu cụ mua xe a Hải cũ thì k nên mua

HienthVN

Xe máy
Cảm ơn cụ bấm máy tính giúp em. Vụ chứng minh thu nhập nếu như cụ nói thì chỉ mình em cũng đủ. Vì thế nên cái khoản trả gốc và lãi hàng tháng như cụ tính nằm trong tầm tay của em. Cơ mà thấy mấy cụ bên trên nói về thủ tục mua xe cũ khá mệt mỏi nên em thấy cũng hơi nản cụ ạ. Mua xe mới thì thêm phí đăng kí nữa khiến em phải vay nhiều hơn nên cũng đau đầu
Em làm cũng nhiều xe cũ rồi cụ ạ, ko hề lằng nhằng tẹo nào cả đâu. Cụ cứ tìm đc xe, ngân hàng định giá xong là cho vay thôi, Chắc tại cụ chưa vay bao giờ nên nghĩ là khó khăn chứ thật ra những hồ sơ đấy đều trong tầm tay thôi cụ ạ.

lx3079

Xe tăng
Em làm cũng nhiều xe cũ rồi cụ ạ, ko hề lằng nhằng tẹo nào cả đâu. Cụ cứ tìm đc xe, ngân hàng định giá xong là cho vay thôi, Chắc tại cụ chưa vay bao giờ nên nghĩ là khó khăn chứ thật ra những hồ sơ đấy đều trong tầm tay thôi cụ ạ.
Có tí "bôi trơn" cho sale là còn nhanh nữa phỏng cụ.

Lãng du 34

Xe đạp
Tầm đấy theo em cụ cứ quyết 1 em mới ngay và luôn. Đừng suy nghĩ quá lại làm điều dại dột ạ.ko cụ làm em van, chán bán lại cho em cũng đc