Thảo luận Tư vấn về xe VW Tiguan 2.0 ạ

ngamban

Xe điện
Riêng cảm biến thôi là 2.9 tr đó. Như đã nói: cắm máy tìm lỗi 2 phút + thay cảm biến 90 giây tính thêm 350 nghìn ông cụ nữa.
Thế nên xe em lâu lắm rồi chả vào hãng.
Chơi xe VW biết chỗ mua đồ thì đồ rẻ như xe Nhật :D

Michael Tran

Xe đạp
Cá nhân em sinh sống bên Australia thì có vài cảm nhận :
- CRV e đã lái qua cảm giác cửa dưới so với Tiguan nhiều về độ ồn , độ bốc , cảm giác đánh lái vô lăng rồi thì độ an toàn vs khung sườn khi e đóng cái cánh cửa cảm giác nó đã khác rồi thấy chắc nịch .
- Nhiều option thông minh lát e liệt kê vài cái cơ bản xe em có .
- Và một cái nữa là bên này hộ đi VW rất nhiều ợ , nhiều nhất là chiếc VW Golf .
- Về Petrol thì thông số xe e là bản máy lớn nhất của Tiguan 155 TSI 0 - 100 -> 7.3 giây và 8,8l /100 km . Vì đường xá bên này cũng khác VN nói chung e đổ đầy bình 70$ đi 700 km . Cá nhân e thấy Ok khá tiết kiệm cho 1 chiếc SUV. Và một điều nữa là e đã từng đóng lên 200 km/h vẫn có độ vọt lên thẳng tiếp không bị kiểu như hết hơi của xe Japan cho dù có đạp hết chân ga cung lên từ từ or kiểu như hết hơi k lên đc , tay lái êm thít không rung chút xíu nào ợ , chỉ có điều chưa thử 200 trên CRV .

- Nhiều cảm biến lắm ợ e chẳng thấy ai kêu ca hỏng bảo h chắc do khí hậu bên này khô khác nhiệt đới ẩm VN
* Cảm biến trước sau , gạt nước mưa , hỏng bất cứ cái bóng đèn ở đâu nó cũng báo chính xác chỗ để chỉ việc mua về tự thay , cảm biến áp suất lốp , thiếu dầu máy v.v.v

* Tự động parking rìa đường và lùi vào chuồng
* Phanh tay điện tử kết hợp có thêm Auto Hold khi dừng đèn đỏ không phải giữ chân phanh .
* Màn hình GPS tích hợp sẵn Camera lùi , Blutooth gọi điện các kiểu nhớ danh bạ thường xuyên liên lạc .
* 4 Motion tự động khá nhàn cho mọi cung đường và có thêm phanh khẩn cấp e đã thử nó phanh cảm giác như bác đâm xe vào tường rồi y' .
* Ghế da cửa nóc toàn phần rất đẹp ợ .
* Kiểu dáng trẻ trung e là e kết cái body tròn tròn kiểu như Audi Q của Tiguan
* Và tham khảo một số người đi Tiguan vs Dealer ở bên này thế là quyết 1 e đây ợ có cái mặt e các cụ gặp đâu đỡ ném đá ạ !!!

Chỉnh sửa cuối:

Cao Tiến

Xe máy
Phía đuôi bác gắn cái đèn gì to vật vã thế? Biển số gắn cũng đẹp nữa. Bà mợ, ở VN cái biển vuông to vật vã gắn kiểu kênh kênh mắc ọe.

coolpix8700

Xe ngựa
Phía đuôi bác gắn cái đèn gì to vật vã thế? Biển số gắn cũng đẹp nữa. Bà mợ, ở VN cái biển vuông to vật vã gắn kiểu kênh kênh mắc ọe.
Đấy là cái trục kéo moóc bác àh!
Muốn lắp cái này cũng phải đăng ký đấy!

Michael Tran

Xe đạp
Đấy là cái trục kéo moóc bác àh!
Muốn lắp cái này cũng phải đăng ký đấy!
Vâng cái đấy kéo cái thuyền hay rơ móc rồi thì bọn Tây bên này nó toàn sắm cả cái thùng xe tải bên trong như cái nhà nhỏ kéo đi biển suốt các bác ợ :)
Biển bên này thì nếu bác chịu chi thêm tiền thích biển kiểu gì hầu như họ cũng chiều theo ý bác được nó có giá công khai rồi ợ , e đang Oder cái biển mới rồi 3 tuần nữa là có hàng e show bác sau ợ .
E đang thiết kế vụ lắp thêm cái roof rack thi thoảng để xe đạp nữa

Chỉnh sửa cuối:

Quân APC Parts

Xe máy
Website
autoparts.com.vn
Xe VW bây giờ hình thức đều đẹp, xe Đức thì đi sướng ko phải bàn rồi. Trực quan of em là như thế cụ ạ

duylinhonline

Xe tải
Con này chạy ngon mà giờ giá lại khá tốt. Múc thôi ạ.

Michael Tran

Xe đạp
Em nghĩ về giá không phải vấn đề chính ở VN vì Volkswagen ko chênh với xe Japan ở VN nhiều chủ yếu là khâu dịch vụ bán hàng và sau bán hàng tốt thì tương lai không xa Volkswagen VN sẽ đầy đường . Vì ở VN đánh thuế xe khác với bên này ( Australia ) e không chắc chính xác nhưng xe Japan ở bên này rẻ hơn xe Euro nhiều ạ !!!
Ví dụ 2 chiếc đều bản basic :
Camry 2017 - 29k New
VW Passat 2017 - 42k New - Mà Passat đi thì khỏi phải nghĩ rồi ạ

VietthaiAuto

Xe đạp
Website
vietthaiauto.vn
em cũng rất ưng VW , nếu VW làm thị trường tốt ở VN sẽ có 1 phân khúc nhất định khách hàng nữ trung thành !

thanh3883

Xe buýt
Cá nhân em sinh sống bên Australia thì có vài cảm nhận :
- CRV e đã lái qua cảm giác cửa dưới so với Tiguan nhiều về độ ồn , độ bốc , cảm giác đánh lái vô lăng rồi thì độ an toàn vs khung sườn khi e đóng cái cánh cửa cảm giác nó đã khác rồi thấy chắc nịch .
- Nhiều option thông minh lát e liệt kê vài cái cơ bản xe em có .
- Và một cái nữa là bên này hộ đi VW rất nhiều ợ , nhiều nhất là chiếc VW Golf .
- Về Petrol thì thông số xe e là bản máy lớn nhất của Tiguan 155 TSI 0 - 100 -> 7.3 giây và 8,8l /100 km . Vì đường xá bên này cũng khác VN nói chung e đổ đầy bình 70$ đi 700 km . Cá nhân e thấy Ok khá tiết kiệm cho 1 chiếc SUV. Và một điều nữa là e đã từng đóng lên 200 km/h vẫn có độ vọt lên thẳng tiếp không bị kiểu như hết hơi của xe Japan cho dù có đạp hết chân ga cung lên từ từ or kiểu như hết hơi k lên đc , tay lái êm thít không rung chút xíu nào ợ , chỉ có điều chưa thử 200 trên CRV .

- Nhiều cảm biến lắm ợ e chẳng thấy ai kêu ca hỏng bảo h chắc do khí hậu bên này khô khác nhiệt đới ẩm VN
* Cảm biến trước sau , gạt nước mưa , hỏng bất cứ cái bóng đèn ở đâu nó cũng báo chính xác chỗ để chỉ việc mua về tự thay , cảm biến áp suất lốp , thiếu dầu máy v.v.v

* Tự động parking rìa đường và lùi vào chuồng
* Phanh tay điện tử kết hợp có thêm Auto Hold khi dừng đèn đỏ không phải giữ chân phanh .
* Màn hình GPS tích hợp sẵn Camera lùi , Blutooth gọi điện các kiểu nhớ danh bạ thường xuyên liên lạc .
* 4 Motion tự động khá nhàn cho mọi cung đường và có thêm phanh khẩn cấp e đã thử nó phanh cảm giác như bác đâm xe vào tường rồi y' .
* Ghế da cửa nóc toàn phần rất đẹp ợ .
* Kiểu dáng trẻ trung e là e kết cái body tròn tròn kiểu như Audi Q của Tiguan
* Và tham khảo một số người đi Tiguan vs Dealer ở bên này thế là quyết 1 e đây ợ có cái mặt e các cụ gặp đâu đỡ ném đá ạ !!!

--------------------
Xe cụ đẹp quá, bản này nhập nước nào cụ?

G.Blue

Xe hơi
Xe chất ngất!

Michael Tran

Xe đạp
--------------------
Xe cụ đẹp quá, bản này nhập nước nào cụ?
Thanks cụ e cũng rất hài lòng vs e nó . Về vụ xe nhập đâu của thằng Úc e chưa tìm hiểu sắp tớI có dịp đưa xe đi service tai VW e sẽ hỏi thông tin này cho bác nhé !

namtuoc8x

Xe tải
Riêng cảm biến thôi là 2.9 tr đó. Như đã nói: cắm máy tìm lỗi 2 phút + thay cảm biến 90 giây tính thêm 350 nghìn ông cụ nữa.
Cái cảm biến có 2.530.000+10% thôi cụ
Còn cái công kiểm tra và thay thì cụ phải hiểu là họ xây dựng cầu, mua máy chuẩn đoán từ hãng (em hỏi thì thấy bảo hơn 120tr/bộ máy + đầu đọc chính hãng).

G.Blue

Xe hơi
đam mê quá đi ah

PBAT

Xe hơi
Sắp có Tiguan 2017 rồi. em đang đợi

Michael Tran

Xe đạp
Cụ cho e hỏi xe mới ra Ko có hàng để nhập vể hay tồn nhiều 2016 quá , hay xe mới ra nhập thuế cao đại loại là sao VW VN chưa có hàng bác biết k ạ ? Bên này e cứ thấy tầm October 2016 là đã có xe 2017 bán rồi ợ ...

PBAT

Xe hơi
Cụ cho e hỏi xe mới ra Ko có hàng để nhập vể hay tồn nhiều 2016 quá , hay xe mới ra nhập thuế cao đại loại là sao VW VN chưa có hàng bác biết k ạ ? Bên này e cứ thấy tầm October 2016 là đã có xe 2017 bán rồi ợ ...
em là em cũng phân vân như cụ
kính cụ một ly ạ