[Funland] Tư vấn xe máy điện

coolpix8700

Xe ngựa
Sym thì khá hơn tầu nhưng cũng hay lỗi, năm dắt bộ cũng đôi lần
Em đi 50cc tầu năm năm nay rồi chẳng thấy dắt lần nào, có dắt thì chỉ xe ra cửa, ra đến cửa đề nhẹ là nổ như Cub nhật.
Các bác phải dìm hàng cũng không cần khuếch đại như vậy.
Nếu nói về tỷ lệ xe điện/xe xăng thì trước cô vít ngoài đường phố thấy xe điện chạy nhiều hơn bây giờ rất nhiều. Chắc giống như thời 2B tầu nhập về VN, những cái 50cc tầu này đang là khắc tinh của xe máy điện!

Chỉnh sửa cuối:

LeoMessi85

Xe buýt
Em đi 50cc tầu năm năm nay rồi chẳng thấy dắt lần nào, có dắt thì chỉ xe ra cửa, ra đến cửa đề nhẹ là nổ như Cub nhật.
Nếu nói về tỷ lệ xe điện/xe xăng thì trước cô vít ngoài đường phố thấy xe điện chạy nhiều hơn bây giờ rất nhiều. Chắc giống như thời 2B tầu nhập về VN, những cái 50cc tầu này đang là khắc tinh của xe máy điện!
em thì lại thấy ra đường bây giờ xe điệnVin quá nhiều, hay do em cũng đi xe điện Vin nên thấy như vậy nhỉ :D

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cách 4km thì cho nó đạp xe một hai tháng cho quen giao thông rồi mua xe, dưới 20 tr thì kiếm con vinfest cũ như Klara đời đầu ấy, chạy cứng cáp hơn xe tầu nhiều.

hat65

Xe điện
Cụ chỉ đi 1 cái nên chưa mang tính đại diện đc. Em nói đây là xét trên tỷ lệ xe lỗi trên số lượng xe bán ra ý.
Em có 2f1 đã trải qua giai đoạn cần xe đi học c3 và có nhiều kinh nghiệm về xe cộ nên tư vấn giúp các cụ đi sau thôi chứ em cũng chả dìm hay thần thánh xe nào cả. ( Thực ra em rất mê honda scoopy 50 vì đã mua cho f1 đi 1 năm nhưng vì nó 99% no pp nên cũng chả dám khuyên ai cả)

Trung1107

Xe hơi
Xe đạp thôi, xe điện đi nhanh lắm cụ a

cap3hk

Xe tăng
Tàu nó đang cấm dần thì chẳng xả sang VN :)

cap3hk

Xe tăng
Đừng mua xe điện... mua luôn cho nó cái xe máy cho yên tâm... đi xe điện thỉnh thoảng nó hỏng hay hết điện con mình nó mệt thêm... kinh nghiệm nhớ đời của mình đấy, giờ xe điện mình bán đi rồi mua cho con cái xe máy ngoài đi học còn thỉnh thoảng nó đi chơi với các bạn.... đi xe điện thì sống 1 mình
Rất tiếc là em lại đồng quan điểm này, dù em đi cả xe máy lẫn oto điện, nhưng mua cho F1 thì em mua 50cc xăng. Vì các cháu chưa đủ bình tĩnh khi gặp mấy cái lỗi ngớ ngẩn trong quá trình sử dụng của xe điện .

tuandungdang

Xe máy
Làm con xe đạp trợ lực điện, tốc độ không đạp của nó loanh quanh 25-35 km/h là phù hợp lứa tuổi và hệ thống phanh cũng như giao thông ở ta. Chứ em đi thấy các cháu chạy xe máy điện cứ vèo vèo, phanh rồi khung gầm thì ọc ẹo nhìn đến ghê. lỡ cháu có chạy xa thì hết pin vẫn đạp được

NgangNganh

Xe tải
Cụ nói rõ cái sự bực mình được không
Mất thời gian nạp, đi lên 3 cái dốc thì tụt điện nhanh hơn cave tụt váy, thay bộ mới chả đầy năm đã bị, đi thì lông ba lông bông, tay ga thì quá nhẹ nên ko giũ ổn định đc...
Nói đến càng bực mình.

poiuy

Xe cút kít
Quả thay đổi chính sách này đi vào lòng đất luôn cụ ạ. 350k đi được 500km vậy là 100km mất 70k = 3l xăng chưa kể tiền điện sạc :))
Chọn quả pin to chả thế. Chọn pin bé vừa túi hơn. Đi nhiều mới cần pin to và khi đó nó bù đắp được.

Lò Văn Sò

Xe hơi
Con wave tàu máy 70 đề 50, nhanh tã, đi một thời gian là cọc cạch. Wave tàu khắc tinh của xe điện Tàu thôi, cụ đi wave tàu có thể do cụ gìn giữ chứ hs bọn nó cứ đi đến khi hỏng thì sửa, theo em thì cứ đầu tư con điện vinfast kinh tế hơn.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

coolpix8700

Xe ngựa
Cái xe này mua cho con bé út khi nó vào cấp III vì không cần bằng vẫn sử dụng được.
Khi nó học xong cấp III thải ra em mới đi, bây giờ nó học hết năm thứ 2 ĐH rồi. Hình như hồi nó đi có mang ra thợ 1 hay 2 lần (có 1 lần chắc chắn khi bảo nó đi thay phanh), còn em chưa bao giờ mang ra thợ. Em tự mua dầu để thay ở nhà.
Hình như kiểu mọi người bảo ô tô Toy chẳng có gì để hỏng, nó cũng chẳng có gì cả, ngoài bánh, động cơ,...!

hoathaneitc

Xe buýt
Tình hình là con nhóc nhà em lên cấp 3 .Em đang có ý định mua con xe máy điện để nó đi học (từ nhà đến trưởng khoảng 4k).
Các cụ có cụ tư vấn giúp em với quãng đường như vậy thì dùng xe điện có hợp lý không.
Với tài chính loanh quanh tầm dưới 20 củ khoai thì lựa chọn hãng nào và của hàng nào ổn .
Chân thành cảm ơn các cụ.
qua em đi xem xe cho thằng cháu chuẩn bị vào cấp 3, thử mấy mẫu xe điện ọt ẹt nguy hiểm, không chắc chắn,...cụ nên cân nhắc mua xe của SYM or Kymco khá chắc chắn.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em sắp sửa bán con xe điện để mua cho F1 xe Kymco xăng 50cc. Lý do là cái xe điện sửa vặt suốt ngày, lúc cần phanh thì nó không phanh, lúc cần tăng thì nó khật khừ, khật khừ rồi bỗng nhiên lao vọt đi, quá nguy hiểm. Chỉ được cái hình thức bên ngoài đẹp thôi.

Tình hình là con nhóc nhà em lên cấp 3 .Em đang có ý định mua con xe máy điện để nó đi học (từ nhà đến trưởng khoảng 4k).
Các cụ có cụ tư vấn giúp em với quãng đường như vậy thì dùng xe điện có hợp lý không.
Với tài chính loanh quanh tầm dưới 20 củ khoai thì lựa chọn hãng nào và của hàng nào ổn .
Chân thành cảm ơn các cụ.
Cứ làm cho nó cái xe đạp ngon lành 12-15tr, phụ kiện mũ mão bảo vệ khớp tay gối vai 5tr là đẹp trong tầm sang chảnh.

Xe có động cơ khiến chúng nó ỷ lại và "chơi" sớm hơn do độ vươn hơi vượt tầm.

Lên 12 mới mua xe có động cơ là hợp lý.

Quan điểm của riêng e thôi...

LinhKate

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
otonuochoa.com
E cũng đang cân nhắc dòng xe này Việt Nam này cho con gái, xin tư vấn của các cụ ạ

Nam việt nam

Xe buýt
Cứ làm cho nó cái xe đạp ngon lành 12-15tr, phụ kiện mũ mão bảo vệ khớp tay gối vai 5tr là đẹp trong tầm sang chảnh.

Xe có động cơ khiến chúng nó ỷ lại và "chơi" sớm hơn do độ vươn hơi vượt tầm.

Lên 12 mới mua xe có động cơ là hợp lý.

Quan điểm của riêng e thôi...
Mỗi lần cháu chuẩn bị đi học, rồi đến trường tháo đồ, rồi cất đồ, rồi mang đồ ..úi giời..mất ư 10 mấy phút, cứ như chuẩn bị đi luyện tập thể dục..