[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

tekken1

Xe đạp
mạng e ko hợp màu xanh

mica

Xe máy
Theo Ngũ hành, thì cái gì sinh mình mới tốt, ví dụ Mộc sinh Hỏa, Hỏa là màu đỏ, Mộc là màu xanh, nên cụ nào mạng Hỏa đi xe màu xanh là sẽ hợp các cụ ợ.

gaubeo_driver

Xe đạp
Vui vui em cũng hầu các cụ một chút:

- Nếu cụ sinh 76 (Bính Thìn) thì dùng nội thất màu nâu/ vàng là đẹp. Nếu không có màu đó, cụ cứ trang trí thêm dây/mặt/tượng màu vàng là được.
- Nếu cụ sinh 77 (Đinh Tỵ) thì dùng nội thất / vật trang trí sáng màu (Kim) theo nhà cháu nghĩ là tạm ổn.

Cụ đi được xe màu đó, màu nội thất thì em... khó chọn, miễn cụ thích là được. Theo em cụ đặt thêm vật trang trí màu đen (tượng voi chẳng hạn) trên tap-lô là đẹp.

Gấu nhà cụ đi xe màu đen, màu trắng / xám bạc là lựa chọn thứ hai.
Cảm ơn cụ nhiều, nó đi xe đỏ, em dán thành trắng cho nó roài cụ

Website
doxetai.com
em thì không mê tín nên thích là bụp không phải xem xét gì cả

ngocswat

Xe đạp
Theo Ngũ hành, thì cái gì sinh mình mới tốt, ví dụ Mộc sinh Hỏa, Hỏa là màu đỏ, Mộc là màu xanh, nên cụ nào mạng Hỏa đi xe màu xanh là sẽ hợp các cụ ợ.
Mộc là cả màu xanh lam hay chỉ là xanh lục thôi hả cụ. Từ trước đến giờ em cứ nghĩ mệnh thủy là màu xanh lam nhưng hỏi đứa bạn nó kêu mệnh thủy là màu đen :-?

hoalocvung

Xe điện
Em thì lại nghĩ cũng không hẳn vậy đâu.
Ví dụ : Kim sinh Thủy. Nhưng Thủy nhiều quá, Kim có thể bị chìm và Kim tuy cứng, nhưng cũng có thể bị Thủy dũa cho cùn đi.
Kim khắc Mộc. Kim có thể chặt gẫy Mộc. Nhưng nếu Mộc cứng, Kim có thể bị mẻ.

Nói chung để mà phân tích thì em cho là rất nhiều khía cạnh.

Đường dài

Xe tải
Chào các bác, tôi là lính mới gia nhập OF, có chuyện muốn nhờ các bác chỉ giáo.

Chắc các bác cũng đồng ý với em là sau khi mua xe thì ngoài việc luyện tay lái, chăm sóc xe tốt và lái xe cẩn thận là chuyện tất nhiên. (y)

Nhưng trước khi mua xe thì ngoài việc tìm hiểu các loại xe cho phù hợp với túi tiền, sở thích thì cũng phải xem xét, cân nhắc mua xe màu gì cho hợp với tử vi? *-) các cụ nói rồi, có kiêng có lành, cũng là yếu tố tâm linh nữa, có phải không các bác?

Xin các bác cho ý kiến, nhất là bác nào sành về món này, xin vui lòng chia sẻ với bà con cô bác khác trên OF quan tâm đến chuyện này.

Đa tạ,
em chọn màu thì lại theo sở thích ...

knle

Xe đạp
Em chả biết thế nào chứ thik mua xe màu đỏ hoặc đen, thế quái nào lại chọn màu xanh. Sau về ngẫm ra hợp với mệnh mình (chả là em mệnh Thủy). Số đấy các cụ ạ.

tamata

Xe tải
Em chả biết thế nào chứ thik mua xe màu đỏ hoặc đen, thế quái nào lại chọn màu xanh. Sau về ngẫm ra hợp với mệnh mình (chả là em mệnh Thủy). Số đấy các cụ ạ.
Cụ mua màu đen thì cũng hợp mệnh đấy ạ, màu đỏ thì thôi

tamata

Xe tải
Vui vui em cũng hầu các cụ một chút:

Cụ đi được xe màu đó, màu nội thất thì em... khó chọn, miễn cụ thích là được. Theo em cụ đặt thêm vật trang trí màu đen (tượng voi chẳng hạn) trên tap-lô là đẹp.

Gấu nhà cụ đi xe màu đen, màu trắng / xám bạc là lựa chọn thứ hai.
82 là mệnh Thủy, xe màu vàng cát là thổ, tương khắc thế sao cụ lại khuyên chọn được nhỉ. Theo em để chọn cho đúng thì cụ sinh năm 82 vẫn có thể dùng được xe màu vàng cát nhưng nội thất phải màu trắng để nó theo ngũ hành tương sinh thổ sinh kim, kim sinh thủy

Chỉnh sửa cuối:

tamata

Xe tải
Kụ Dương - anhemvietnam ơi, cháu sinh tháng 8, vợ cháu sinh tháng 7 năm Nhâm Tuất 1982, con trai sinh tháng 6 năm Canh Dần 2010, cháu định mua xe màu đen có được không hả kụ. Cháu cám ơn kụ nhiều
Mua màu đen được cụ ạ .................................

luuth

Xe hơi
Chào Các Bác,

Em sinh năm 1978, hiện đi xe màu bạc, em đang có dự định đổi xe, em chọn màu đen có được không, em thích màu này nhin sạch và sang,

Cảm ơn các cụ trước,

YARIS 2010

Xe máy
mạng mộc e đây vẫn sài được màu vàng các cụ ợ

sap mua

Đi bộ
Thưa các cụ, em sinh ngày 27/03/1991 vào giờ ngọ. Em định mua xe nozza vào ngày kia, nhưng em vẫn còn đang lăn tăn về màu xe. Em thuộc mệnh thổ mà theo em được biết thì hỏa sinh thổ và thổ khắc thủy. Em thích xe màu xanh của nozza nhưng nó thuộc hành thủy. Như thế em có thể chọn màu xanh dc ko hay là chọn màu hồng? màu vàng? màu nâu?

httran

Xe hơi
Thưa các cụ, em sinh ngày 27/03/1991 vào giờ ngọ. Em định mua xe nozza vào ngày kia, nhưng em vẫn còn đang lăn tăn về màu xe. Em thuộc mệnh thổ mà theo em được biết thì hỏa sinh thổ và thổ khắc thủy. Em thích xe màu xanh của nozza nhưng nó thuộc hành thủy. Như thế em có thể chọn màu xanh dc ko hay là chọn màu hồng? màu vàng? màu nâu?
SInh năm 91 Mệnh Lộ Bàng Thổ.

Màu tương sinh: là Hỏa gồm: Đỏ, cam, hồng, tím
Màu hòa hợp là Thổ: Nâu, Vàng

httran

Xe hơi
Chào Các Bác,

Em sinh năm 1978, hiện đi xe màu bạc, em đang có dự định đổi xe, em chọn màu đen có được không, em thích màu này nhin sạch và sang,

Cảm ơn các cụ trước,
1978 mạng thổ. Sa Trung Thổ

Thổ khắc Thủy nên dùng màu đen k0 vấn đề gì

keomutvuive

Xe điện
chào các cụ
Em biết diễn đàn cũng lâu nhưng chủ yếu là hóng, đọc bài
Em rất quan tâm đến vấn đề tử vi, tướng số và đã được đọc bài của mấy cụ cao thủ trên OF như "firefox, hoalocvung...", em rất khâm phục.
Sắp tới em có bước ngoặt lớn về công việc- cũng là bước ngoặt cho cả cuộc đời em. Em rất mong các cụ/mợ bớt chút thời gian xem giúp để em biết và tham khảo ạ, hiện tại em rất phân vân và lo lắng khi sắp bước vào bứoc ngoặt, xem tử vi cũng là để em yên tâm để cố gắng.
tên : Nguyễn việt thắng
NS : 11/12/1988
nơi sinh : Tam đảo- VĨnh phúc
giờ sinh : khoảng 4-5 giờ chiều

lá số của em

chỉ tay ạ
tay phải
[/URL][/IMG]

tay trái

[/URL][/IMG]

còn ảnh em thì e sẽ gửi sau ạ ( up lên sợ mấy cụ/ mợ ném đá lắm ạ)

em xin tóm tắt những sự kiện lớn mà em đã trải qua ạ
từ lớp 1 -12 : bình thường
khoảng tháng 5 năm em học lớp 12 : bị tai nạn xe máy nặng
hết năm lớp 12 : thi trượt đai học
ôn thi đại học 1 năm và học đại học từ năm 2007-2012 ( đúng lich là năm 2011 em ra trường nhưng em bị nợ môn, học hết tháng 12 năm nay mới ra được trường ạ)
từ năm 2011-2012 : đi làm rất vất vả, lương thấp, bị ăn quịt, bị lợi dụng

em xin cảm ơn ! em sẽ vodka cho các cụ say bí tỉ luôn ạ

Chỉnh sửa cuối:

i.m.u.s.m

Xe tăng
có cái cháu ko dịch được quẻ của cụ là bodjtjlo nó là cái gì ;)) Xem cũng cần tên chứ cụ ;))