[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

meoluoi

Xe điện
Cụ muốn xem bình giải riêng hay cùng nghe chung tập thể

cụ định khoảng chênh du di giữa hai giờ thì làm hai lá . Thường hai lá sát nhau dữ kiện tạo ra rất dễ phân biệt vì tính cách khác hẳn nhau
Vâng, cảm ơn Cụ

johnson321

Xe tải
Theo em biết, việc dự đoán chính xác những sự việc, nhất là số mệnh con người, nó rất rất khó khăn. Các bác cũng biết dự báo thời tiết đấy, có 1 thứ gọi là hiệu ứng cánh bướm, 1 việc rất nhỏ nhưng có thể có ảnh hưởng rất lớn đến tương lai hay sự vật, sự việc khác, ví dụ con Covid vừa làm thế giới lao đao. Chỉ 1 thông tin sai lệch thôi thì cả cái sự tính toán của các đạo sư đã là vứt đi rồi, đây lại còn chứa bao nhiêu cái yếu tố tự nhiên, ngoại cảnh, rồi tâm lý con người, sức khỏe thể chất, tinh thần, quan hệ giữa các cá nhân và hoàn cảnh, môi trường,... Vậy nên chỉ dựa vào ngày sinh hay kể cả là giờ sinh thì cũng chẳng thể nói lên hết được điều gì, mọi thứ đều thay đổi quá nhanh chóng, dù có quy luật nhưng lại có quá nhiều thứ tương tác qua lại với nhau, bộ não của con người có hạn chế, ko thể cái gì cũng tính hết được. May ra 1 siêu máy tính có thể tính tạm ổn những sự việc mà tính dao động, thay đổi ko đáng kể, chứ 1 việc như vận mệnh con người, các bác chỉ xui xẻo lỡ bước chân ra đường bây giờ mà bị tông xe thôi, hỏi các thầy tử vi có tính được ko? Hay lại như thầy bói xem voi, nói mò cho có, chứ cũng ko thể bao quát toàn bộ hay chi tiết. Các thầy bói mà tự vỗ ngực cho là giỏi với đi lòe thiên hạ lấy tiền, đa phần là có kỹ năng đọc nguội tốt thôi, dựa vào câu từ để kiếm lời, chứ chẳng phải siêu máy tính mà biết được hết số phận sau này của 1 người ra sao.

DurexXL

Tháo bánh
Đúng là theo chiêm nghiệm sách vở thì em thấy Vcd làm phó thì tốt hơn Vcd làm trưởng. Nhưng xét lại cuộc đời học sinh của em thì lớp phó vẫn bị thằng trưởng sai khiến. Sáng nào nó cũng chờ em tới rồi bắt em lên bảng sửa chữa bài tập về nhà cho cả lớp. Đâu sướng như thằng lớp phó lao động. Nó chỉ có mỗi việc đi lau bảng, giặt khăn. Phó chỉ làm chó cho trưởng ( thực tế ).
Mệnh VCD mà gặp Triệt, lại có Nhật Nguyệt áp bích hội chiếu thì cũng rắn mà Cụ
Nhất là Thân lại cư Mệnh, VCD, lại có Nhật Nguyệt đồng cung Vượng Miếu, xung chiếu nữa thì tay ấy không làm trưởng hơi phí

Tuy nhiên, tùy theo các nhóm sao khác, VCD mà cháy sáng thì e lại va vào cái câu phi bần tất yểu

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đê mờ. Chứng tỏ thằng thăng, thằng thanh, gần đây có thằng chung lùn nữa, có tiền mà ko biết xem đúng thầy. Số nhọ, tiền rõ lắm tđn lại phải đi ở tò. Buồn cười chết =))
Chung thì e ko biết. Thanh ko biết vì ko tiếp xúc bao giờ. Nhưng thăng thì đã từng được khuyên rồi cụ nhé. Còn trường hợp nữa là dũng tân hoàng minh ko tin tử vi mà chi tin thầy đồng.

Mansion.68

Xe tải
Cụ muốn xem bình giải riêng hay cùng nghe chung tập thể

cụ định khoảng chênh du di giữa hai giờ thì làm hai lá . Thường hai lá sát nhau dữ kiện tạo ra rất dễ phân biệt vì tính cách khác hẳn nhau
Đều được cụ ạ.
Em cũng muốn chiêm nghiệm lá số của mình ra sao.

Bocubon2011

Xe đạp
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vạn xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong nghành Đông Y -và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
Em cũng đang tập tành nghiên cứu kinh dịch, lý số mà càng học càng kinh. Nản quá. Cụ có kinh nghiệm học dễ chia sẽ với ạ.

Chopchopchop

Xe buýt
Đê mờ. Chứng tỏ thằng thăng, thằng thanh, gần đây có thằng chung lùn nữa, có tiền mà ko biết xem đúng thầy. Số nhọ, tiền rõ lắm tđn lại phải đi ở tò. Buồn cười chết =))
Xem cũng chả tránh đc nếu đúng số. Có điều tâm lý con người thường muốn tin vào điều tốt đẹp và ko tin vào vận xấu. Rồi khi vào guồng quay họ cũng thường tặc lưỡi và quên đi, sau đó tập trung vào lễ bái cúng kiếng. Có lần em đi xem, người ta bảo số em cứ bình bình chả bị điều gì xấu đặc biệt nên cho đến giờ em chả cúng bái chùa chiền tâm linh gì cả (mà đúng vậy thật, từ khi sinh ra tới giờ em chả để ý cúng bái chủa chiền gì hết). Ông ý nói thêm “Phật dạy rằng nếu ko đau khổ ko phải đệ tử của ta” gì gì đó hay đại loại câu tương tự em ko nhớ chính xác

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ hiểu làm phó Tốt hơn làm trưởng là thế nào. Là người ta nói tránh, yếu đừng ra gió, dễ đứt chân, làm phó cho lành đó.
Tuy nhiên, các vĩ nhân để đời, VCD khá nhiều đấy. Vậy mới biết nhận thức và tình hình năm 1100 1200 khác với 1700 rồi.
Vcd tại Kim thì không yếu đâu cụ. Bất kể nó không có tuần triệt :D.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vcd tại Kim thì không yếu đâu cụ. Bất kể nó không có tuần triệt :D.
Thì đấy là câu của người ta vào đề, đại ý VCD 10 năm phú quý 1 năm đứt chân blah bloh... :D sau đó mới đi vào kỳ cách, thêm nọ thêm chai.

Batman

Xe điện
Người OF
Em vào xem Id và phá password

KENO

Xe buýt
Các trường hợp sinh đôi cùng trứng thậm chí sinh 3, có cuộc sống khác nhau dù các yếu tố hội đủ trùng hợp nhau tỷ lệ cao

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Long hoà phát còn nhờ thầy kia kia. Đương nhiên ông ấy ko ra mặt chỉ có vợ làm việc và tiếp đón thôi. Nhà ở hưng đạo, rộng và rất đẹp. Vợ tên hiền

RongPhuongBac

Xe điện
Ông Giũng anh ông Chọng cũng có tài tự xem tử vi. Tự bói 1 quẻ là tạch đời, cố khai thêm 1 tướng trương tuần nhưng vị ấy tự làm tạch thân mình trước. Thôi thế là xong. Tạch rồi tự nhiên hoá giải hết vận hạn :D

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
cụ thể hơn đc k cụ? 4 dữ kiện nào, cụ biết thì khai sáng thêm.
1 ngày có 12 canh giờ
X 30 ngày 1 tháng X 12 tháng 1 năm x 60 năm 1 vòng lục giáp x nam nữ 2 giới tính = 518.400 trường hợp