[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vậy là trong lá số tử vi của những người đó có thể vẫn rất đẹp, chưa đến hạn đến số nhưng bị ăn theo vận của người tận số? Thế thì lá số tử vi trong trường hợp này ko còn đúng nữa? Ví dụ vụ cháy chung cư mi ni, ko lẽ tất cả những người gặp nạn hôm đó đều có cùng cách cục bị chết thảm thế? Hay lý giải như nào trong trường hợp này?
Tử vi giải thích vận mệnh trong hoàn cảnh bình thường, ko thiên tai địch hoạ tai nạn. Đừng cố gượng ép cụ nhé. Tử vi ko phải là công cụ vạn năng giải thích mọi câu hỏi của cụ. Chúng ta nên biết điểm dừng

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nếu có điều kiện lấy lá số của tất cả hành khách ra xem sẽ thấy đa phần có nhiều sao sát tinh hội họp, lá số của Pilot đến ngày tận . Pilot tận thì khách bay ăn theo tai hoạ thôi > như có lần tôi từ chối đi xe lên Lào Cai thời chưa có đường cao tốc khi thấy ấn đường và vùng chữ T trên mặt lái xe đen xám . Người nhà không quan tâm cứ đi . Đêm đó xe khách bị xe bồn đổ đèo từ Lào Cai về phạt một góc bên lái . Còn rất nhiều nghiệm lý về việc này . Ai làm việc nhiều sẽ gặp .
Cụ ko nên gượng ép trong trường hợp này. Phải biết chấp nhận thực tế là tử vi ko giải thích được. Việc cụ nói đa phần có nhiều sao sát tinh hội họp là võ đoán. Chưa chứng minh được. Còn đối với e ngay cả trong trường hợp này tử vi ko giải thích đc nó vẫn có ý nghĩa rất lớn trong các trường hợp khác. Tử vi là gạn đục khơi trong, ko cần phải thần thánh hoá nhưng cũng ko tầm thường hoá nó. nếu biết vận dụng thì vô cùng hữu ích.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
nói ra bảo vuốt đuôi này kia chứ có cái sợ thật. chả là trong làng em . có bà chị quen biết sơ sơ. mọi khi gặp hay tếu táo vài câu.
thế rồi bữa ấy thấy chị ý đi qua. em nghĩ sao mặt nom tối rầm. không như lúc trước. ít bữa sau chị ấy thiệt mạng trong vụ cháy nhà.
Cái này chỉ là cảm nhận và trực giác. Trực giác thì lúc đúng lúc sai. Nên ko có nhiều ý nghĩa. Sự tư duy có ý nghĩa khi áp sang một trường hợp mà nó vẫn đúng. Sau đó áp sang rất nhiều trường hợp khác nữa, và ta tính được tỉ lệ đúng bao nhiêu phần trăm, tập mãu phải đủ lớn mới có ý nghĩa.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cùng 1 câu hỏi trước kia em đã hỏi mà không thấy cụ nào trả lời. Từ ngày tháng năm ra lá số là bình thường. Giờ ngược lại, Cụ có thể tìm được1 lá số đẹp nhất rồi từ đó suy ra ngày tháng năm sinh không?
Thế nào là lá số đẹp nhất. Từ trước đến nay ko ai định nghĩa và cũng ko định nghĩa được thế nào là đẹp nhát cả cụ nhé. Chỉ có thể nói là lá số đẹp hoặc tương đối đẹp chứ ko ai nói là đẹp nhất cả. Câu cụ hỏi có phải ý là tìm ngày tháng năm sinh để chonk giờ sinh ko. Phải hỏi rõ ràng và ko mang tính chất thách đố cụ nhé.

Thế nào là lá số đẹp nhất. Từ trước đến nay ko ai định nghĩa và cũng ko định nghĩa được thế nào là đẹp nhát cả cụ nhé. Chỉ có thể nói là lá số đẹp hoặc tương đối đẹp chứ ko ai nói là đẹp nhất cả. Câu cụ hỏi có phải ý là tìm ngày tháng năm sinh để chonk giờ sinh ko. Phải hỏi rõ ràng và ko mang tính chất thách đố cụ nhé.
Em xem thấy các cụ đưa ra lá số của bậc đế vương rồi mà vẫn còn có cái nọ cái kia xấu, bị biếm chức...lại thấy các cụ có thể suy thêm được nhiều thông tin từ 1 số rất ít thông tin là : ngày tháng, năm, giờ. Vậy nên em mới có ý nghĩ đó, từ trong tổ hợp các diễn giải có thể tìm được lá số đẹp nhất hoặc các lá số đẹp về các tiêu chí: công danh sự nghiệp, sức khỏe, hạnh phúc gia đình...hoặc các lá số có tổ hợp các tiêu chí ấy tốt nhất. Không tìm được cụ thể vậy cụ có thể đưa ra giúp em 1 vài lá số gọi là đẹp ở tiêu chí trên không? Thấy các cụ toàn diễn xuôi nên em tò mò muốn đi ngược tý thôi.

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em xem thấy các cụ đưa ra lá số của bậc đế vương rồi mà vẫn còn có cái nọ cái kia xấu, bị biếm chức...lại thấy các cụ có thể suy thêm được nhiều thông tin từ 1 số rất ít thông tin là : ngày tháng, năm, giờ. Vậy nên em mới có ý nghĩ đó, từ trong tổ hợp các diễn giải có thể tìm được lá số đẹp nhất hoặc các lá số đẹp về các tiêu chí: công danh sự nghiệp, sức khỏe, hạnh phúc gia đình...hoặc các lá số có tổ hợp các tiêu chí ấy tốt nhất. Không tìm được cụ thể vậy cụ có thể đưa ra giúp em 1 vài lá số gọi là đẹp ở tiêu chí trên không? Thấy các cụ toàn diễn xuôi nên em tò mò muốn đi ngược tý thôi.
Tự thắp đuốc lên mà đi cụ j , vì có lá số mẫu cụ cũng có kết nối với đương chủ để nghiệm lý đâu . Anh em làm nghề có hiệp hội để chia sẻ nhau cái đó . Mỗi người sẽ tự tìm chục lá số của bạn bè thân thích ra góp vào kho nghiệm lý chung để tham khảo .

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là trong lá số tử vi của những người đó có thể vẫn rất đẹp, chưa đến hạn đến số nhưng bị ăn theo vận của người tận số? Thế thì lá số tử vi trong trường hợp này ko còn đúng nữa? Ví dụ vụ cháy chung cư mi ni, ko lẽ tất cả những người gặp nạn hôm đó đều có cùng cách cục bị chết thảm thế? Hay lý giải như nào trong trường hợp này?
Cháy chung cư sở hữu của chủ nhà cầm sổ đỏ , khách mua thực ra là khách thuê vì không được chứng nhận sở hữu - vậy thì xem hạn ông chủ sở hữu sổ đỏ thì biết . Phép này xem giống Pilot vào hạn thôi .

Chỉnh sửa cuối:

BobbyTran1039

Xe hơi
Tử vi là bản đồ được mã hoá các dữ kiện bằng tên các tinh đẩu trong hệ mặt trời , thực ra đó chỉ là phép gán , định danh dữ liệu mô tả ý nghĩa, tính chất đại diện của nó như các toán tử rồi sắp đặt lên " mặt giấy" biểu thị bằng 12 khối dữ liệu . Dữ liệu được tổng hợp so sánh lựa trọn từ " big data - đời sống " trong rất nhiều thời gian ở quá khứ, Các block này tương tác, giao tiếp với nhau theo nguyên lý riêng gọi là " tam phương" " tứ chính " " phi hoá " "lập cực " " tam hợp" " nhị hợp " . Các block dữ liệu phát triển theo trục xoắn lốc là không gian, thời gian và sự kiện . Dữ liệu quay tròn theo chu kỳ nhưng thay đổi về trục thời gian thông qua các giá trị " can chi " " lưu niên" " đại vận" "tiểu vận " .

Bản đồ này chỉ hướng, định hướng tổ hợp không gian, thời gian, sự kiện thành những đồ thị cụ thể gọi là " cách cục ", " thời " và "vận" . Người xưa nhận thấy ở tinh hệ vũ trụ này thời gian trôi đi tuyến tính nhưng vận hội thì luôn thay đổi . Cùng là năm Tý nhưng năm Tý cách đây 12 năm nó khác. Cùng là tháng 3-6-9-12 của năm 2019 khác với 2009 . Ngay cả khí hậu của 4 mốc chính trong năm cũng có sự thay đổi . Đây là bản chất triết học trong môn Tử Vi . Mấu chốt của sự phát triển nằm ở triết học nền tảng. Thứ triết học mà tất cả những bậc nho sĩ anh kiệt ngày xưa đều nắm kỹ trong đó có, cụ Phan Bội Châu, cụ Hồ Chí Minh, Cụ Nguyễn Duy Cần, Cụ Nguyễn Hiến Lê, cụ Ngô Tất Tố, cụ Trần Quốc Vượng.. . Tử vi lưu trữ khối thông tin đã được phân loại tính chất, độ ảnh hưởng bằng các dữ kiện theo định danh bằng hệ thống chiêm tinh cổ đại . Thời và vận chia ra từng tầng . Từ khi sự kiện xảy ra , qua từng mốc thời gian lớn , nhỏ gây ra các ảnh hưởng đến đối tượng .

Loại ảnh hưởng này tăng, giảm qua từng tầng, kết hợp với hiện tượng cuộc sống quả là không hẹn mà trùng hợp. Con người tồn tại trong 1 hoàn cảnh hoặc 1 ý thức nào đó, qua năm tháng tiếp thu thı̀ sẽ dần dần biến đổi, mới có thể đến được kết quả nhào nặn cuối cùng. Về " Cách cục " là bộ kết quả cho ta biết tiềm năng, tiềm thức, vô thức của một con người cụ thể . Biết được hạt giống tốt xấu thế nào để biến tiềm năng thành tài năng . Vı̀ sao mẹ của Mạnh Tử 3 lần chuyển chỗ ở . Đó là ý thức thay đổi không gian hướng đến môi trường tốt nhất cho vận phát triển . Nhằm phát huy hết khả năng cho Mệnh . Để tạo ra một nhà tư tưởng lớn thời Trung Cổ đó là Mạnh Tử. Cho nên không phải chı̉ cần có cái mệnh tốt thì cứ chui rúc ở trong nhà mà không nỗ lự c làm việc, hòng ngồi đợi núi vàng núi bạc từ trên trời rớt xuống. Công năng của "toán mệnh" chı̉ hướng bạn đi theo một con đường và chắc chắn cuối con đường đó có ánh sáng rực rỡ của tri thức, trí tuệ, thành công, để có thể phát huy tối đa năng lực bản thân, thành quả đạt được sẽ huy hoàng ở mức tối đa.
Cụ giúp em
lá số đẹp cụ ạ,
Cự Cơ đắc cách, Nhật Nguyệt đồng cung chiếu mệnh vô chính diệu, lại có Quyền, Lộc hội. Là người thông minh, nho nhã, trầm ổn, có tài trù liệu trong phòng kín mà quyết thắng thua trên bàn họp:)), công danh tài lộc đất nhà đủ cả, nhưng lúc nào cũng cảm thấy gò túng. Vợ là người có học vấn, giao giáo, bề ngoài cao nhã, nhưng....khó chiều lắm đấy,...cụ tốt nhất nên sợ vợ để yên bề gia đạo :))
Haaziiiii
haha, nhà em sợ vợ gia truyền rồi cụ ạh! Không biết vận hạn gì mà năm ngoái đến năm nay tiền bạc cứ đội nón ra đi hết cụ ơi

Cháy chung cư sở hữu của chủ nhà cầm sổ đỏ , khách mua thực ra là khách thuê vì không được chứng nhận sở hữu - vậy thì xem hạn ông chủ sở hữu sổ đỏ thì biết . Phép này xem giống Pilot vào hạn thôi .
Thế này không ổn rồi. Cháy cc ông chủ cùng lắm bị hạn đi tù phạt tiền, còn người ở chết thảm tập thể, vậy mà lại hoàn toàn do lá số của ông chủ. Nếu như thế thì cái ông chủ này sẽ phải có các thông số kiểu giống như các vị lãnh đạo có sát khí lớn. Như kiểu Hotel sinh ra là để diệt bớt người DT.

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Thế này không ổn rồi. Cháy cc ông chủ cùng lắm bị hạn đi tù phạt tiền, còn người ở chết thảm tập thể, vậy mà lại hoàn toàn do lá số của ông chủ. Nếu như thế thì cái ông chủ này sẽ phải có các thông số kiểu giống như các vị lãnh đạo có sát khí lớn. Như kiểu Hotel sinh ra là để diệt bớt người DT.
Chủ gặp hạn Thiên Không + Hình - Kị giáp Ấn , Mà các nạn nhân được gọi là người xấu số . Đã xấu số thì cứ chứng minh là đẹp để làm gì . Để họ ngủ yên đê .

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Em thấy bây giờ, phải tinh thông nhiều món mới giải mã tử vi được. Cái lá số đế vương gì đó, ở thời đại này không tu thân dưỡng tính, thì lấy đâu ra phúc mà hưởng. Bữa trước em có xem tư liệu gì đó về 1 cụ nhà binh sau làm lãnh đạo, thầy tướng xem cả tử vi xem cả nhân tướng rồi bảo sau này có làm vua thì phải tu nhiều lắm. Mà tu này chính là tu lấy đức, lấy nhẫn, kĩ trị các thứ, có phúc thì mới có uy, y phục xứng kỳ đức. Chứ lá số nó chỉ phản ánh xu hướng, còn cái mà ta chọn mới là cái kết quả :D. Như em cùng lá số với 1 thầy tu, sinh cùng giờ, ngày tháng năm nhưng em thì chả có tu gì, còn thầy kia làm trụ trì 1 ngôi chùa với cấp thượng tọa rồi. :D

lạc lối

Xe điện
Cụ nói có lí. Không thể bắt tử vi làm mọi việc để chứng minh là tử vi có nghĩa. Việc sinh tử của tập thể tử vi ko thể lí giải đâu. Đừng cố gượng ép.
E thì thuộc loại mê tín nên e cho rằng sinh tử có sổ sách ghi chép đầy đủ cả :D

Hai_75

Xe điện
Em giả sử: 1 người A cung cấp đầy đủ các dữ kiện để lập 1 lá số tử vi. Kết quả lá số của người A được luận ra rất xấu. Vậy, có cách nào để giúp người A tránh được kết cục đó không các cụ các mợ.

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em giả sử: 1 người A cung cấp đầy đủ các dữ kiện để lập 1 lá số tử vi. Kết quả lá số của người A được luận ra rất xấu. Vậy, có cách nào để giúp người A tránh được kết cục đó không các cụ các mợ.
Xấu có nhiều cái xấu , phải chi tiết hoá . Xấu cái gì điều chỉnh tư duy hành động về cái đó . Điều chỉnh hết cỡ rồi thì còn lại là phúc phần của mình được hưởng hoặc phải chịu .
Đối diện với cuộc đời phong ba gập ghềnh cứ vô vi anh dũng mà ứng phó . Phúc lớn thì dương danh bao dung che chở thiên hạ , phúc nhỏ thì tu dưỡng chăm sóc .
Cuối cùng thì ai cũng về Thiên Cổ thôi , dù giàu sang hay đau khổ một đời . Hạnh phúc là một lựa chọn trong từng sát na ý niệm .

Thượng thừa nhất là sử dụng chính Đạo để xoay chuyển tinh thần biến xấu thành tốt , biến khổ thành không . Biến loạn động thành an yên. Học Tử Vi để BIẾT trước khi THẤY . Vận dụng chính Đạo để đạt được Trí Huệ trong hành động và đời sống là lấy ĐỨC NĂNG thắng cái XẤU SỐ .

Chỉnh sửa cuối:

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bây giờ, phải tinh thông nhiều món mới giải mã tử vi được. Cái lá số đế vương gì đó, ở thời đại này không tu thân dưỡng tính, thì lấy đâu ra phúc mà hưởng. Bữa trước em có xem tư liệu gì đó về 1 cụ nhà binh sau làm lãnh đạo, thầy tướng xem cả tử vi xem cả nhân tướng rồi bảo sau này có làm vua thì phải tu nhiều lắm. Mà tu này chính là tu lấy đức, lấy nhẫn, kĩ trị các thứ, có phúc thì mới có uy, y phục xứng kỳ đức. Chứ lá số nó chỉ phản ánh xu hướng, còn cái mà ta chọn mới là cái kết quả :D. Như em cùng lá số với 1 thầy tu, sinh cùng giờ, ngày tháng năm nhưng em thì chả có tu gì, còn thầy kia làm trụ trì 1 ngôi chùa với cấp thượng tọa rồi. :D
Cụ nhắn inb lá số xem như nào nhé

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Như vậy cùng lá số mà số kiếp khác nhau quá cụ nhỉ, xem lá số cũng không thể biết chính xác cuộc sống, may chăng sự việc có xảy ra mới luận theo
Như cụ trụ chì kia thì cuộc sống coi là thanh tịnh còn bảo sướng và trải nghiệm nhiều thì không thi vị như cụ được

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em nhắn Zalo bác mãi chẳng thấy trả lời 🥹
anh em add zalo , nhắn lại thông tin ngày giờ nhé , inb ở OF với tên để Zalo khác nhau . Anh em đăng ký xem cả mấy chục người .Mỗi ngày tôi chỉ có năng lượng xem cho 5-7 lá thôi, có những anh em giờ không chuẩn xem 2 lá để khớp. Như vậy là thành 2 người . Loại công việc đặc thù này không đơn giản như anh em nghĩ nhé . Rất vui được giao lưu . Mọi sự tuỳ duyên chúng ta hoan hỷ thì cũng tương tác . Đừng để lời nói làm mất hứng tư duy . Chúng ta không ai nợ ai cả , vui thì làm việc , không vui thì không làm nhé .

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Như vậy cùng lá số mà số kiếp khác nhau quá cụ nhỉ, xem lá số cũng không thể biết chính xác cuộc sống, may chăng sự việc có xảy ra mới luận theo
Như cụ trụ chì kia thì cuộc sống coi là thanh tịnh còn bảo sướng và trải nghiệm nhiều thì không thi vị như cụ được
Hai người cùng một lá số thì có thể lấy vợ có hoàn cảnh giống nhau, hình dáng giống nhau thậm chí học thức giống nhau nhưng không có nghĩa vợ anh này thích anh kia bởi nghiệp duyên không có nợ về tình cảm sao có thể thích nhau. Phải không cụ.

firstfriend

Xe tải
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
Để phân định đâu là ranh giới giữa mê tín và tư duy biện chứng duy vật một cách khoa học thì phải chứng minh được rằng cái môn Tử vi nó phải dựa vào 1-2 quy luật khách quan của tự nhiên, xã hội, tâm lý học con người..... ví dụ thế

Mà không thì nó là sự mê tín.
Vậy quy luật vận động khách quan của môn tử vi là gì ak?