[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

thằng nhà quê

Xe điện
Em nhờ các cụ mợ xem giúp em tổng quát về lá số của em với ạ.
Em cảm ơn

RongPhuongBac

Xe điện
Mình ko có nhu cầu bạn bè hẹn hò chơi bời với đội này nên dạo này có vẻ họ cũng ko làm phiền nữa. Đọc 2 phút đã mỏi mồm, hơi đâu đọc được 21 ngày :))
Về cơ bản có khi đội bị nhốt trên chùa năng lượng và độ hung dữ mạnh hơn hẳn đội ở nghĩa địa. Thế nên các gia đình hay nhờ nhà chùa cắt trùng tang hay gửi người nhà mất vào giờ xấu lên chùa nhỉ.
Đội ở chùa mạnh hơn đội nghĩa địa nhưng vẫn bị bắt được thì cũng không phải mạnh ;)). Ngày xưa công trường gần chỗ em, toàn tiểu sành hài cốt, máy xúc còn không hoạt động nổi, mời sư tới, làm phép mấy ngày mới xin được. Mợ có căn âm thì đi hướng phép được, đâu phải ai cũng được vong nhiễu vậy đâu. 100 người nhưng có 1 2 người bị đâu có nghĩa 99-98 người kia có phúc đâu. Chỉ là thử thách ấy thôi ;))

RosemaryCherry

Xe container
Đội ở chùa mạnh hơn đội nghĩa địa nhưng vẫn bị bắt được thì cũng không phải mạnh ;)). Ngày xưa công trường gần chỗ em, toàn tiểu sành hài cốt, máy xúc còn không hoạt động nổi, mời sư tới, làm phép mấy ngày mới xin được. Mợ có căn âm thì đi hướng phép được, đâu phải ai cũng được vong nhiễu vậy đâu. 100 người nhưng có 1 2 người bị đâu có nghĩa 99-98 người kia có phúc đâu. Chỉ là thử thách ấy thôi ;))
Vụ gặp tiểu hay đào đất gần cây to máy móc gặp trục trặc gặp nhiều đó em.
Ông nào tín tín thắp nhang khấn xin còn ko mời thầy càng tốt.

Tôi có tí đồng bóng thật nhưng ham chơi nhác làm ưa hưởng thụ thì tốt nhất chỉ chơi chơi chứ ko dấn thân vào nghiệp gì hết ông trẻ ạ 😆😆😆😆

RosemaryCherry

Xe container

Deptrai_nhatlang

Xe đạp
Lá này nếu đúng h sinh thì ko sợ ngheo đói đâu. Kiểu gì cũng mức khá ở xã hội. Thông minh nhân hậu nhưng tác phong chậm chạp, ngoài 35 sẽ tốt dần lên. Nhìn lá số thì đẹp long lanh, nhưng mỗi bước tiến đều vô cùng chậm chạp. Vậy bản chất là tiến chậm nhưng chắc, mẫu người này ko thể một nhát lên mây đc.
thực ra em lo nhất là về vợ con, bố mẹ anh ạ
em sống tình cảm, sợ nhất là mất mát
anh giúp em đôi lời về tử tức được không ạ

RosemaryCherry

Xe container
Thôi mình già rồi :D khởi động lâu, phải có hứng mới xử lý được kkk
Chứ ngày xưa chơi với bạn bè biết tử vi của nó đâu, nhìn mặt mũi nó để xem nên kết bạn hay ko mà, nhưng có lần tặc lưỡi bỏ qua vì nghĩ hay mình định kiến với nó thì đúng là bị ăn mứt thật đại ka ạ. Giờ già rồi thì vui thú điền viên, cỏ cây hoa lá như em thôi, khỏi tướng số, kệ đời đi keke 😆😆😆

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Chứ ngày xưa chơi với bạn bè biết tử vi của nó đâu, nhìn mặt mũi nó để xem nên kết bạn hay ko mà, nhưng có lần tặc lưỡi bỏ qua vì nghĩ hay mình định kiến với nó thì đúng là bị ăn mứt thật đại ka ạ. Giờ già rồi thì vui thú điền viên, cỏ cây hoa lá như em thôi, khỏi tướng số, kệ đời đi keke 😆😆😆
Ghê quá nhìn mặt mũi kết bạn cơ đấy. Không biết Thập thanh nhất trọc hay lại Thạch trung ẩn ngọc đây :))

firstfriend

Xe tải
Ghê quá nhìn mặt mũi kết bạn cơ đấy. Không biết Thập thanh nhất trọc hay lại Thạch trung ẩn ngọc đây :))
Bác giúp em lý giải nội dung này nhé: Vì sao quẻ Khiêm ( Địa Sơn Khiêm) trong Kinh Dịch 6 hào đều sáng, chỉ có kiết tường, thuận lợi mà không có hung dữ

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bác giúp em lý giải nội dung này nhé: Vì sao quẻ Khiêm ( Địa Sơn Khiêm) trong Kinh Dịch 6 hào đều sáng, chỉ có kiết tường, thuận lợi mà không có hung dữ
Em có biết gì Dịch đâu mà bác hỏi em quẻ này quẻ nọ. Bác hỏi nhân tướng học thì dăm ba chỗ em còn tiếp chiêu được.

firstfriend

Xe tải
Em có biết gì Dịch đâu mà bác hỏi em quẻ này quẻ nọ. Bác hỏi nhân tướng học thì dăm ba chỗ em còn tiếp chiêu được.
Vậy bác xem đi, cũng giống như tìm hiểu vì sao một người bị (được) sao Nhật Nguyệt chiếu cả ngày lẫn đêm vào cung Quan lộc đó đều là những chổ đỉnh cao, thâm sâu của đạo trời và đất đấy. Tự nhận là không biết là có thể học được rồi, vì có đức Khiêm rồi

Nhật
Vậy bác xem đi, cũng giống như tìm hiểu vì sao một người bị (được) sao Nhật Nguyệt chiếu cả ngày lẫn đêm vào cung Quan lộc đó đều là những chổ đỉnh cao, thâm sâu của đạo trời và đất đấy. Tự nhận là không biết là có thể học được rồi, vì có đức Khiêm rồi
Nhật Nguyệt chiếu vào cung quan lộc cả ngày lẫn đêm là như nào hả cụ?

firstfriend

Xe tải
Nhật
Nhật Nguyệt chiếu vào cung quan lộc cả ngày lẫn đêm là như nào hả cụ?
em chỉ gợi mở không nói thẳng ra được.
lý giải về đời người lúc nào cũng có 2 phương diện: liễu nghĩa và bất liễu nghĩa. Lý giải dùng cho một đời người thì đúng với người không tin luân hồi nhân quả, nhưng nó lại là bất liễu nghĩa với người nhìn cuộc đời bao gồm 3 thời quá khứ hiện tại và vị lai, sẽ xảy ra tranh luận không thể đi đến thống nhất

Liễu Nghĩa là nghĩa lý được giải bày đầy đủ trọn vẹn, tức là nghĩa đã trọn, đã hết. Đối nghịch với liễu nghĩa là không (bất) liễu nghĩa tức là nghĩa chưa trọn vẹn, chưa hết nghĩa.

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
lý giải về đời người lúc nào cũng có 2 phương diện: liễu nghĩabất liễu nghĩa. Lý giải dùng cho một đời người thì đúng với người không tin luân hồi nhân quả, nhưng nó lại là bất liễu nghĩa với người nhìn cuộc đời bao gồm 3 thời quá khứ hiện tạivị lai, sẽ xảy ra tranh luận không thể đi đến thống nhất

Liễu Nghĩanghĩa lý được giải bày đầy đủ trọn vẹn, tức là nghĩa đã trọn, đã hết. Đối nghịch với liễu nghĩa là không (bất) liễu nghĩa tức là nghĩa chưa trọn vẹn, chưa hết nghĩa.
;)) Cái này có cụ có thể nói được nhưng cụ ấy xuất hiện có tí tẹo hà.

lý giải về đời người lúc nào cũng có 2 phương diện: liễu nghĩa và bất liễu nghĩa. Lý giải dùng cho một đời người thì đúng với người không tin luân hồi nhân quả, nhưng nó lại là bất liễu nghĩa với người nhìn cuộc đời bao gồm 3 thời quá khứ hiện tại và vị lai, sẽ xảy ra tranh luận không thể đi đến thống nhất

Liễu Nghĩa là nghĩa lý được giải bày đầy đủ trọn vẹn, tức là nghĩa đã trọn, đã hết. Đối nghịch với liễu nghĩa là không (bất) liễu nghĩa tức là nghĩa chưa trọn vẹn, chưa hết nghĩa.
Cảm ơn cụ. Em hỏi không phải để tranh luận đâu cụ ạ. Tử Vi em không biết gì và cũng ít để ý, cũng không có hứng thú để học, nhưng thấy nó cũng có kết quả khá đúng, tuy nhiên theo cảm nhận thì em thấy nó luôn để mở để chủ thể phấn đấu thay đổi. Em tò mò hỏi cụ câu trên vì tình cờ nghe được ai đó nói" Long Hổ cùng 1 chỗ (hay là cùng gì đó) thế này thì..." Không rõ trong Tử vi có khái niệm Long Hổ hay không, có phải là " Nhật Nguyệt" trong còm của cụ không. Cụ có thể giải đáp giúp em chỗ này không ạ?

firstfriend

Xe tải
Cảm ơn cụ. Em hỏi không phải để tranh luận đâu cụ ạ. Tử Vi em không biết gì và cũng ít để ý, cũng không có hứng thú để học, nhưng thấy nó cũng có kết quả khá đúng, tuy nhiên theo cảm nhận thì em thấy nó luôn để mở để chủ thể phấn đấu thay đổi. Em tò mò hỏi cụ câu trên vì tình cờ nghe được ai đó nói" Long Hổ cùng 1 chỗ (hay là cùng gì đó) thế này thì..." Không rõ trong Tử vi có khái niệm Long Hổ hay không, có phải là " Nhật Nguyệt" trong còm của cụ không. Cụ có thể giải đáp giúp em chỗ này không ạ?
sao các bác không suy tư, học đạo trời đất để làm gì?
Ta nắm được thiên mệnh để làm gì?