[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

McCord

Xe hơi
Em chào các cụ, các mợ. Em có đứa con gái năm nay học lớp 10. Hiện tại thì cháu thích học bác sĩ, ngành ưu tiên số 1 là bác sĩ tâm lý học, số 2 là bác sĩ nhi. Em biết là nếu mình chọn sai ngành thì sẽ rất chật vật, không thành công còn nếu biết số, nương theo số thì sẽ thuận lợi hơn.

Em mong các cụ, các mợ xem giúp cháu có nên theo ngành y không hay hợp với ngành nào khác.
Trong 3 năm 2024, 2025 và 2026 thì năm nào thuận lợi nhất và năm nào xấu nhất của cháu ạ?

Em cảm ơn các cụ, các mợ rất nhiều.

Bác Tlbooks ơi, khi nào bác rảnh bác xem giúp con bé nhà em với ạ. Cảm ơn bác.

Tlbooks

Xe buýt
Bác Tlbooks ơi, khi nào bác rảnh bác xem giúp con bé nhà em với ạ. Cảm ơn bác.
Người có sao Thiên Đồng tọa mệnh cung Thân, thân hình đầy đặn, tướng mạo béo tốt, khuôn mặt trẻ, mắt mũi thanh tú, ánh mắt dịu dàng, khuôn mặt phúc tướng, nữ tính da trắng xinh đẹp.

Là người ôn hòa khiêm tốn, giữ chữ tín, ứng đối lễ phép, nhân từ thẳng thắn, thiên về nhu nhược, tinh thông viết lách, có chí, mọi việc đều cẩu thả, có mới nới cũ, tính hiếu kỳ, học rộng nhưng lại không tinh thông, thường có hoài bão cao xa, có kế hoạch nhưng thường không thực tế, nói nhiều làm ít. Có tính hài hước và tính trẻ con, bình thường không tranh chấp với ai, giỏi nhẫn nhịn, ít phiền não, không giỏi tính toán với mọi người, có tức giận cũng không tức quá, việc qua rồi thôi, nên nhân duyên tốt, có khả năng giao tiếp.

Tư duy nhanh nhạy, lý tưởng đẹp, khả năng thích nghi cao. Thích làm việc thiện, yêu văn nghệ, coi trọng niềm vui và hưởng thụ cuộc sống, cầu kỳ, thích ăn ngon, ghét lao động, thích cuộc sống thanh nhàn, việc gấp cũng từ từ, lạc quan nhưng không tích cực, không lo cơm ăn áo mặc, là người “vui với những gì mình có”. Nữ tính thì da dẻ mịn màng, thông minh lanh lợi, là người gần gũi ôn hòa, có nụ cười hấp dẫn, nhận được nhiều quan tâm nam giới, có nhân duyên, sau khi kết hôn có thể giúp chống dạy con, có tác phong quý phái, thường thiên về lo liệu việc nhà.

Sao Thiên Đồng là phúc tinh, “phúc” của sao Thiên Đồng là “mọi việc không phải lo lắng, thích tự do tự tại, khi thuận lợi thì hưởng thụ cuộc sống, khi không thuận thì cũng “hướng đến cái tốt”, “tự tìm vui vẻ trong đau khổ”, tự tìm được “phúc”. Người có sao Thiên Đồng tọa mệnh, thiên sinh đã có phúc khí, có thể tự nhiên được hưởng vật chất hơn người, hoặc sinh ra trong gia đình giàu có, cho dù gia đình vất vả thì vẫn được hưởng thụ vật chất tốt hơn mọi người trong nhà. Đồng thời người có sao Thiên Đồng tọa mệnh rất dễ phát tướng béo đẫy đà.

Thiên Đồng mệnh thân cư Hợi: Có khả năng lập kế hoạch, có tư tưởng độc đáo, có tài ăn nói, có khả năng thuyết phục, dựa vào lời nói để lập nghiệp, thích hợp công việc có tính biến động lớn, nghiên cứu học thuật chuyên môn, phương diện nghệ thuật và các ngành nghề có tính cạnh tranh trí tuệ như luật sư, chính trị gia, giáo sư, quan toà, biên tập báo, nhà thư pháp, nhà thiết kế, họa sỹ, nhân viên kinh doanh..., như vậy bác sĩ tâm lý tư vấn là rất hợp

Bạn sinh năm Mậu Tý, Sao Thiên cơ ở cung Quan lộc hóa kỵ. Đường công danh tranh đua với đời sau này có nhiều thị phi và biến động, ra ngoài xa nhà có nhiều trắc trở....

Bạn này sau này có nhiều nhà đất lắm đây...

VietSonic

Xe tăng
Em xin chào các cụ cao nhân và các cụ các mợ ạ. Nhân tiện các cao nhân LiKaShing, Lah, hp78 đang ở đây, em xin nhờ các cụ xem qua cho con bé F1 nhà em nên chọn ngành nghề gì cho thuận với lá số của cháu. Mấy tháng nữa thi ĐH rồi mà việc định hướng ngành nghề còn mông lung quá. Em xin chân thành cảm ơn các cụ ạ.
la so.jpg
Con em cũng giống con cụ này, em nhờ các cao nhân xem giúp cu con năm nay thi ĐH có tốt ko? Tính cách, sự nghiệp, lựa chọn nganh nghề nào phù hợp ạ? Con học xa có dc ko ạ, tạ ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

McCord

Xe hơi
Người có sao Thiên Đồng tọa mệnh cung Thân, thân hình đầy đặn, tướng mạo béo tốt, khuôn mặt trẻ, mắt mũi thanh tú, ánh mắt dịu dàng, khuôn mặt phúc tướng, nữ tính da trắng xinh đẹp.

Là người ôn hòa khiêm tốn, giữ chữ tín, ứng đối lễ phép, nhân từ thẳng thắn, thiên về nhu nhược, tinh thông viết lách, có chí, mọi việc đều cẩu thả, có mới nới cũ, tính hiếu kỳ, học rộng nhưng lại không tinh thông, thường có hoài bão cao xa, có kế hoạch nhưng thường không thực tế, nói nhiều làm ít. Có tính hài hước và tính trẻ con, bình thường không tranh chấp với ai, giỏi nhẫn nhịn, ít phiền não, không giỏi tính toán với mọi người, có tức giận cũng không tức quá, việc qua rồi thôi, nên nhân duyên tốt, có khả năng giao tiếp.

Tư duy nhanh nhạy, lý tưởng đẹp, khả năng thích nghi cao. Thích làm việc thiện, yêu văn nghệ, coi trọng niềm vui và hưởng thụ cuộc sống, cầu kỳ, thích ăn ngon, ghét lao động, thích cuộc sống thanh nhàn, việc gấp cũng từ từ, lạc quan nhưng không tích cực, không lo cơm ăn áo mặc, là người “vui với những gì mình có”. Nữ tính thì da dẻ mịn màng, thông minh lanh lợi, là người gần gũi ôn hòa, có nụ cười hấp dẫn, nhận được nhiều quan tâm nam giới, có nhân duyên, sau khi kết hôn có thể giúp chống dạy con, có tác phong quý phái, thường thiên về lo liệu việc nhà.

Sao Thiên Đồng là phúc tinh, “phúc” của sao Thiên Đồng là “mọi việc không phải lo lắng, thích tự do tự tại, khi thuận lợi thì hưởng thụ cuộc sống, khi không thuận thì cũng “hướng đến cái tốt”, “tự tìm vui vẻ trong đau khổ”, tự tìm được “phúc”. Người có sao Thiên Đồng tọa mệnh, thiên sinh đã có phúc khí, có thể tự nhiên được hưởng vật chất hơn người, hoặc sinh ra trong gia đình giàu có, cho dù gia đình vất vả thì vẫn được hưởng thụ vật chất tốt hơn mọi người trong nhà. Đồng thời người có sao Thiên Đồng tọa mệnh rất dễ phát tướng béo đẫy đà.

Thiên Đồng mệnh thân cư Hợi: Có khả năng lập kế hoạch, có tư tưởng độc đáo, có tài ăn nói, có khả năng thuyết phục, dựa vào lời nói để lập nghiệp, thích hợp công việc có tính biến động lớn, nghiên cứu học thuật chuyên môn, phương diện nghệ thuật và các ngành nghề có tính cạnh tranh trí tuệ như luật sư, chính trị gia, giáo sư, quan toà, biên tập báo, nhà thư pháp, nhà thiết kế, họa sỹ, nhân viên kinh doanh..., như vậy bác sĩ tâm lý tư vấn là rất hợp

Bạn sinh năm Mậu Tý, Sao Thiên cơ ở cung Quan lộc hóa kỵ. Đường công danh tranh đua với đời sau này có nhiều thị phi và biến động, ra ngoài xa nhà có nhiều trắc trở....

Bạn này sau này có nhiều nhà đất lắm đây...
Em cảm ơn bác nhiều ah. Bạn này nhà em em về Việt Nam sinh bạn ấy rồi quay lai nhà khi bạn ấy được 4 tháng. Bạn này học khá, từ lúc đi học đến giờ toàn ở top đầu. Tính cách giống như bác nói ạ, hiền nhưng dễ khóc lắm. Bác xem giúp em giữa 2 năm 2025 và 2026 thì năm nào tốt hơn để em bảo cháu nộp hồ sơ đại học ạ.

trasuanong

Xe tải
Em nhờ các cụ hữu duyên xem cho cháu nhà e ạ. Em cảm ơn các cụ.

VietSonic

Xe tăng
Con em cũng giống con cụ này, em nhờ các cao nhân xem giúp cu con năm nay thi ĐH có tốt ko? Tính cách, sự nghiệp, lựa chọn nganh nghề nào phù hợp ạ? Con học xa có dc ko ạ, tạ ơn các cụ.
Kính nhờ các cụ xem giúp em ạ!

lekimad

Đi bộ

Các bác cao nhân xem cho e phát, xem e hậu vận trung vận, có thay đổi gì lớn không chứ giờ em U50 rồi chưa mảnh đất cắm dùi nản quá.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

Các bác cao nhân xem cho e phát, xem e hậu vận trung vận, có thay đổi gì lớn không chứ giờ em U50 rồi chưa mảnh đất cắm dùi nản quá.
Cụ vào trang tửvi việt nam mà lấy lá số chứ lá số này ai xem nổi. Hoa mắt chóng mày với lá số này. Gì mà cả nam phái với tứ hoá kết hợp

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Kính nhờ các cụ xem giúp em ạ!
Lá này nếu đúng h sinh thì phá tiền phá tài lắm. Ko dễ giữ được gia sản đâu. Nên bố mẹ cứ đứng tên tài sản cho chắc nhé. Học hành gì thì học hành đi xa hay đi gần cho lắm mà tính cách không biết giữ của thì vứt đi hết

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ ơi, em nhờ cụ xem bạn này theo ngành kỹ thuật hay kinh tế thì phù hợp ạ
Bạn này nên theo kĩ thuật thoii. Mặc dù thích tiền nhưng ko có lộc. Lộc lá bố mẹ hưởng hết rồi. Cái hay cái đẹp rơi hết vào bố mẹ mất rồi

sac150029

Xe tải

Kính nhờ cụ chỉ giáo, lá số của con trai đầu lòng của em ổn không ạ

VietSonic

Xe tăng
Lá này nếu đúng h sinh thì phá tiền phá tài lắm. Ko dễ giữ được gia sản đâu. Nên bố mẹ cứ đứng tên tài sản cho chắc nhé. Học hành gì thì học hành đi xa hay đi gần cho lắm mà tính cách không biết giữ của thì vứt đi hết
Em vừa hỏi lại vợ e thì em điền sai giờ sinh.
Em xin gửi lại, cụ xem lại giúp em các lá sau nhé

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

Cụ là dân kinh doanh à. Làm khó giành được khoản lớn tiền ra tiền vào liên tục. Cứ giành ra thì lại có việc phải dùng tiền. Cụ đi làm công thì cũng dễ được cất nhắc và dễ được đánh giá cao đấy

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

Nếu h này thì được. Tâm tính tốt trượng mghiax thẳng thắn tốt bụng. Biết giúp đỡ người khác. Hock hành tốt thông minh. Thằng này làm lãnh đạo đc.

ganghiadan

Xe buýt
Em nhờ các cụ các mợ xem hộ em xem bạn này có số xuất ngoại ko ạ? Đang dự định kiếm học bổng để đi du học mà chưa biết tình hình thế nào. Bạn này sinh mổ (không chọn giờ) ạ.

Tu vi - Cun.jpg
đây là đứa lớn (con trai) nhà em, kính nhờ các cụ các mợ xem hộ em với ạ.

haquynh79

Xe máy
Em nhờ các cụ hưu duyên xem hộ em với. Thanks các cụ trước!
NGUYEN THI THUY.jpg

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
đây là đứa lớn (con trai) nhà em, kính nhờ các cụ các mợ xem hộ em với ạ.
Lá này thiên về hock hành thôi. Chứ ko có duyên với tiền bạc. Kiếm đc cũng khó giữ bình bình thôi cụ nhé

VietSonic

Xe tăng

[QUOTE="LiKaShing, post: 68841855, member: 794429"]
Nếu h này thì được. Tâm tính tốt trượng mghiax thẳng thắn tốt bụng. Biết giúp đỡ người khác. Hock hành tốt thông minh. Thằng này làm lãnh đạo đc.
[/QUOTE]

Vâng, cụ nói chuẩn quá, chắc đúng 95%, còn cu này làm lãnh đạo chắc ko ổn vì nó hiền lành quá.