Tua đồng hồ km xe mẹc_xin tư vấn

DVDtrieubon

Xe điện
Chào các cụ!
Trước hết em xin lỗi các cụ làm ở hãng hoặc showroom, tự nhiên em thấy mất lòng tin với công tơ mét của xe mẹc quá. Chắc các cụ cũng biết là em đang kết em c230 đã qua sử dụng, do tìm xe chủ bán hơi ít nên mò ra các showroom, mặc dù các bác thợ giải thích là xe nguyên bản, chủ đi ít, chưa can thiệp gì nhưng em vẫn chưa thấy thuyết phục, nhất là về công tơ mét. Xin các cụ tư vấn, xe mẹc đời mới có tua lại công tơ được k, kiểm tra như thế nào, việc can thiệp như thế có ảnh hưởng gì đến xe k?
Đa tạ các cụ!
Hóng

Duong Phan

Xe tải
Cụ đừng ngây thơ thế e đưa xe cụ vào hãng chêck giúp e với để e bóc phốt thằng bán xe cho e với
vấn đề cụ nói ở đây là thằng bán ăn rơ với kỹ thuật viên của hãng. nhưng em lại là alo cho người quen trong hãng trước để mang xe vào cho ae check.

workshop

Xe buýt
Nếu xe đã từng vào hãng để thay thế gì đó thì số KM sẽ được lưu trên Server của hãng cho nên chịu khó phân tíc một cách logic sẽ biết ngay ! Còn xe đời nhà tống 10 năm không đặt chân vào hãng thì không biết được !

ThangTV2001

Xe hơi
Tóm lại là:
- nếu thợ tua làm kỹ, đồng bộ trên đồng hồ, flash ECU và hộp số thì số ODO trên xe sẽ đúng như k tua.
- hi vọng là dựa vào số VIN để tra lịch sử, ở VN có 2-3 hãng phân phối Mẹc gì đó, chả thằng nào liên kết vs nhau nên cụ phải đi đủ để check. Nếu may mắn xe đã vào hãng (thường xe nào cũng vào hãng cho đến hết BH ~ 6-8v km) thì cụ sẽ có ls đến lúc đó.

Điều đó giải thích tại sao xe bán ra thường để ODO 6-8v. Thực ra thợ hoặc người dùng đi Mẹc nhiều nhìn ra ngay xe 10-15v vs 6-8v mà, có nhiều dấu hiệu nhận biết mà saloon làm kỹ mấy cũng k che giấu đc. Nếu k yên tâm cụ chịu khó tìm người dùng mà mua của họ.

Ciao80

Xe tải
Nói chung mua xe cũ thì các cụ check xe thấy tình trạng và chất lượng phù hợp với túi tiền là quất thì mới mua được. Kỹ tính thì nên mua xe mới. Xe em mua của Trung JP vẫn bị tua như thường. Ở Việt Nam tình trạng này quá phổ biến vì khách hàng quá coi trọng ODO. Xe ô tô thì mấy chục vạn có ảnh hưởng gì đâu? Các bác đi xe dịch vụ, xe taxi cả trăm vạn ý chứ :)). Showroom nào cũng chỉ dám cam kết chưa đâm đụng, ngập nước thôi. Còn ÒDO là lập lờ. ;).

dinhtanphat

Xe hơi
Nói chung mua xe cũ thì các cụ check xe thấy tình trạng và chất lượng phù hợp với túi tiền là quất thì mới mua được. Kỹ tính thì nên mua xe mới. Xe em mua của Trung JP vẫn bị tua như thường. Ở Việt Nam tình trạng này quá phổ biến vì khách hàng quá coi trọng ODO. Xe ô tô thì mấy chục vạn có ảnh hưởng gì đâu? Các bác đi xe dịch vụ, xe taxi cả trăm vạn ý chứ :)). Showroom nào cũng chỉ dám cam kết chưa đâm đụng, ngập nước thôi. Còn ÒDO là lập lờ. ;).
Sao cụ biết là bị tua thế 😁

Ciao80

Xe tải
Sao cụ biết là bị tua thế 😁
Thì e đưa xe vào Vietnamstart Long Biên check trước khi lấy xe mà. Kỹ thuật báo xe chưa đâm đụng ngập nước, đồng hồ đã bị tua. Nhưng em thích thì em cứ nhích thôi :D.