[Funland] Tuấn Anh sẽ sang La Liga thử việc ?

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Với nhiều người xem bóng đá VN thì Tuấn Anh là một tiền vệ tài hoa, còn với cá nhân mình từ ngày em trình làng đã ghi đậm dấu ấn, màn trình diễn ở một đẳng cấp khác so với các cầu thủ Châu Á. Nếu em lành lặn, phát triển bình thường có lẽ hôm nay em đang chơi và tỏa sáng ở trời Âu rồi chứ không phải tin đồn chuyển nhượng nữa. Mỗi cá nhân 1 suy nghĩ, góc nhìn, riêng mình thì em là tiền vệ tốt nhất VN từng có.
Mình ở VN, chưa từng thấy có tiền vệ nào có lối chơi như vậy với nền bóng đá VN thì thấy thích thôi cụ. Chứ còn ở trời âu thì nó lại là 1 chuyện rất khác. Em nó đã từng sang Nhật rồi nhưng rốt cục là cũng có trụ đc đâu. Mà ở châu âu thì còn khắc nghiệt hơn nữa vì lối đá rất nhanh, đòi hỏi phải di chuyển liên tục. Bọn châu âu nó cũng hay coi thường người đông nam á, công vinh hồi xưa sang bồ 1 thời gian cũng có chia sẻ về việc này. Bóng đá nó là môn tập thể, vì thế nếu đồng đội nó hỗ trợ tốt thì còn có khả năng thành công, đôi khi đồng đội nó nói vài câu thôi thì cũng góp phần tác động vào quyết định nhân sự của HLV. Còn nếu ngược lại thì...

redbear

Xe hơi
Em dốt bóng đá nên thắc mắc tí: có kiểu đá dễ dính chấn thương không, hay đen thì bị dính thôi?

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Mình ở VN, chưa từng thấy có tiền vệ nào có lối chơi như vậy với nền bóng đá VN thì thấy thích thôi cụ. Chứ còn ở trời âu thì nó lại là 1 chuyện rất khác. Em nó đã từng sang Nhật rồi nhưng rốt cục là cũng có trụ đc đâu. Mà ở châu âu thì còn khắc nghiệt hơn nữa vì lối đá rất nhanh, đòi hỏi phải di chuyển liên tục. Bọn châu âu nó cũng hay coi thường người đông nam á, công vinh hồi xưa sang bồ 1 thời gian cũng có chia sẻ về việc này. Bóng đá nó là môn tập thể, vì thế nếu đồng đội nó hỗ trợ tốt thì còn có khả năng thành công, đôi khi đồng đội nó nói vài câu thôi thì cũng góp phần tác động vào quyết định nhân sự của HLV. Còn nếu ngược lại thì...
Bên họ thì vẫn còn phân biệt nhiều, ở một nền thể thao như Hàn và Nhật qua đó còn khó để phát triển nói đâu đến VN mình. Chỉ là cháu tiếc cho em ấy, chấn thương làm mất đi nhiều thời gian để em ấy phát triển và có thành tích.
Có đi đâu thì vẫn mong trời cho em thiên phú thì cũng mong trời thương đôi chân của em

XSim

Xe container
Cầu thủ có gốc ĐNA thành công nhất khả năng là Lee Nguyễn, tha thiết về xin khoác áo tuyển mà k dc. Giờ có Lee cặp vs Hùng Dũng thì thành cặp tv bá chấy của tuyển VN, chấp cả Xavi - inesta. Đức Chinh - TL đá cặp tđ thì Pique - Ramos thành 2 gã hề, QH -khoét cánh của Jordi Alba - thì TBN khóc luôn
Mình chỉ cần có BT Dũng làm thủ môn thì Messi mất điện luôn :D

juve99

Xì hơi lốp
Em dốt bóng đá nên thắc mắc tí: có kiểu đá dễ dính chấn thương không, hay đen thì bị dính thôi?
Ngoài thể trạng thì phong cách đá ảnh hưởng rất nh đến chấn thương, vẫn là do kỹ năng từng cầu thủ. Đen lại khác, đen cả năm phong độ cao, về tuyển có khi khởi động 10 phút, k va chạm với ai mà nghỉ cả năm luôn. Kỹ năng siêu việt thì các sao lớn có khả năng tách người tạo khoảng cách an toàn chỉ bằng cú chạm bóng nhẹ. Đá sân phủi còn nguy hiểm nữa, có những trận 2 đội cay cú nhau, trước khi nhận bóng là phải tính luôn pa thủ thế để đỡ đau, gặp cao thủ thì chính ô ra đòn trc lại bị nặng hơn. Gần đây có pha Văn Quyết bị phạt nguội mấy trận, nhưng thực ra pha đó đối phương định chén VQ trước, VQ nó quái hơn nên chú Đình Đồng, cũng là máy chém, ra đòn cắt kéo nhưng lại dính đòn nặng:D

Rong Ruổi

Xe container
Lại đi kiểu hợp đồng thương mại thì chán

vneseman

Xe lăn
Đi đâu em phải mong là tập tành chăm chỉ rồi được đá, chứ mài đũng dự bị thì chán lắm.

thienluc76

Xe tải
Tôi ủng hộ đi, ngồi dự bị cũng được, có bao nhiêu người ước được như thế mà có được đâu. Ít nhất cũng được tập luyện với giáo án của một nền bóng đá hàng đầu thế giới, tập luyện với những cầu thủ hàng đầu, ngồi trực tiếp quan sát mesi thì đấu còn hơn vạn lần ở Việt Nam. "Đi đi em can đảm bước chân đi", chẳng đói khổ thì sao mà phải sợ.

Tueminh2626

Xe điện
Thể lực thể hình là điểm yếu nhất của Tuấn Anh, cả tốc độ nữa. điểm mạnh là kỹ thuật, khả năng điều tiết trận đấu, tư duy chiến thuật

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em đang nói về tiền sử chấn thương, và y học thể thao của châu Âu. Cụ đọc chậm hộ em tí đê.
Em hiểu chứ.
Tiền sử chấn thương thì khéo Robben còn hơn. Nhưng tài năng nó gấp trăm lần Tuấn Anh nên nó k có được phong độ cao nhất nhưng nó vẫn ngon so với phần còn lại của giải, cả trận nó ngoáy đít 1 phát cũng có giá.
Còn TA kể cả k chấn thương nói thẳng cho vuông cũng k đủ trình đá ở 5 giải hàng đầu châu Âu.

745Lii

Xe điện
Người OF
Em hiểu chứ.
Tiền sử chấn thương thì khéo Robben còn hơn. Nhưng tài năng nó gấp trăm lần Tuấn Anh nên nó k có được phong độ cao nhất nhưng nó vẫn ngon so với phần còn lại của giải, cả trận nó ngoáy đít 1 phát cũng có giá.
Còn TA kể cả k chấn thương nói thẳng cho vuông cũng k đủ trình đá ở 5 giải hàng đầu châu Âu.
Đá hay ko thì nếu đi mới biết, mà nếu đi thì chắc chắn là với tiền sử chấn thương như TA, bác sỹ bên Âu họ sẽ có giáo trình tập luyện và chế độ dinh dưỡng phù hợp hơn ở HAGL, cái đó là tốt cho cá nhân TA, và em chỉ nói về nội dung đó thôi.

Ruan pham

Xe tăng
Roben về Bayern thì ít chấn thương đi thôi chứ không hết, hình như nghỉ bóng đá vì chấn thương rồi thì phải. 1 cầu thủ nữa hay bị chấn thương là Micheal Owen- cũng 1 Ballon d’or, 1 mình k ai bên cạnh đỡ quả bóng cũng ngã chấn thương. Anh trả lời phỏng vấn là cực kỳ căng thẳng, luôn luôn lo lắng bị chấn thương từng trận đấu 1 và chỉ mong mong đến tuổi nghỉ hưu.

B18

Xe tăng
Thử việc ở la liga lương full hay 80% các cụ nhỉ.
Mà k biết có phụ cấp ăn trưa với đt không chứ bên kia lấy đâu ra cơm hộp mà ăn

Baboja

Xe tải
Chả biết sao nhưng CP XT đi mấy lần mà thấy càng ngày càng tệ. Sắp tới có khi còn bị đàn em U23 hất cẳng ở ĐTQG
Tôi ủng hộ đi, ngồi dự bị cũng được, có bao nhiêu người ước được như thế mà có được đâu. Ít nhất cũng được tập luyện với giáo án của một nền bóng đá hàng đầu thế giới, tập luyện với những cầu thủ hàng đầu, ngồi trực tiếp quan sát mesi thì đấu còn hơn vạn lần ở Việt Nam. "Đi đi em can đảm bước chân đi", chẳng đói khổ thì sao mà phải sợ.

berryfun

Xe điện
Robben trước cũng chấn thương liên tục, nhưng gặp đúng bác sỹ chuẩn bài của Bayern là khoẻ như vâm ngay. TA mà đi đc thì tốt quá.
Ko ăn thua lão ợ. Âu châu đầu tiên phải là thể hình thứ 2 thể lực thứ 3 mới đến kỹ thuật tầm như Quang hải, tuấn anh, cọng phượng cứ đông nam á mà đá thôi. Sang kia mài đũng quần cho thui chột đi. Văn hậu thì cháu ủng hộ vì 19 tuổi thế hình, thể lực, kỹ thuật của hậu đều ngon có thể chiến đấu để có vị trí được.