Thảo luận Tức quá các cụ ơii, escape 2.3 cần số dưới báo hỏng cam biến oxy 1

matxa2013

Xe hơi
Bảm các cụ con vợ e tự dưng dở chứng, hôm trc đi thấy nôi cá, e mang đi check thợ bảo hỏng con cảm biên oxy1 , e đồng ý cho thợ thay, đi đc vài ngày lại báo hỏng con oxy 1 , e tham khảo thì bảo phải thay con sin, vậy là e lại mua con oxy NTK của nhật sịn, lắp vào chạy được 2 hôm giờ nó lại báo y nguyen loi cảm biến i hệt lỗi trước, rứt ruột e mang vào for để cho các anh kỹ thuật kiểm tra thì thấy các a rứt hết rắc trên hôp và đo xem có bị tắc chỗ nào ko thì các a ý có nói là không? giờ vẫn đang hiện lỗi cá ạ
trường hợp này e phải giải quyết the nao các cụ giúp e vơiiii ạ, Các cụ nào từng trai giúp e với ạ , Em cám ơn cả nhà mình nhe

LibertyCare

Xe máy
Máy báo lỗi này chỉ là hậu quả của nhiều nguyên nhân, vì vậy phải xác định rõ các nguyên nhân để xử lý nó, chứ thay thế mới cảm biến chưa chắc đã giải quyết được vấn đề, mặc dù bản thân cảm biến hư hỏng cũng là một nguyên nhân.

redcode

Xe điện
Cụ vệ sinh con MAF trước, kiểm tra và vệ sinh các jack điện đến con MAF và cảm biến oxy. Nếu tiện thì vệ sinh cổ hút luôn đi. Sau rút cọc âm để mấy phút rồi lắp lại xem như thế nào, đừng thay vội con cảm biến oxy kẻo mất tiền oan.

matiz1

Xe hơi
Bảm các cụ con vợ e tự dưng dở chứng, hôm trc đi thấy nôi cá, e mang đi check thợ bảo hỏng con cảm biên oxy1 , e đồng ý cho thợ thay, đi đc vài ngày lại báo hỏng con oxy 1 , e tham khảo thì bảo phải thay con sin, vậy là e lại mua con oxy NTK của nhật sịn, lắp vào chạy được 2 hôm giờ nó lại báo y nguyen loi cảm biến i hệt lỗi trước, rứt ruột e mang vào for để cho các anh kỹ thuật kiểm tra thì thấy các a rứt hết rắc trên hôp và đo xem có bị tắc chỗ nào ko thì các a ý có nói là không? giờ vẫn đang hiện lỗi cá ạ
trường hợp này e phải giải quyết the nao các cụ giúp e vơiiii ạ, Các cụ nào từng trai giúp e với ạ , Em cám ơn cả nhà mình nhe
Cụ cho e xin địa chỉ mua cảm biến oxy NTK với e đang cần

matiz1

Xe hơi
Cảm biến dưới cụ chụp ảnh cho em,may ra trùng với cặp em đang có
Nó là cảm biến oxy dưới cụ à. Xe e 2.3 đời 2008 đèn chóa đen. Loại giắc 5 chân ý. Cụ cho e xin số đt thoại của cụ với. Số e 0947611200

matiz1

Xe hơi
Cảm biến dưới cụ chụp ảnh cho em,may ra trùng với cặp em đang có
Xe e sửa chỗ cậu Thiên, cậu ý cũng bị hết con cảm biến này lên có bảo e lên hội tìm xem ai có thì lấy. Em cũng không biết hình thù loại này nó ntn. Xe e 2.3 đời 2008 đèn chóa đen. Cụ có thì chụp hộ cho e cái ảnh để e gửi cho cậu ý . chuẩn e chạy qua bác luôn. Số đt 0947611200 đây cũng là số zalo của e luôn. Mong tin cụ

bigman95

Xe điện
Báo heater là hỏng rồi Cụ ( phần gia nhiệt cho cảm biến)