[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

DurexXL

Xe lăn
Chắc thương em già, yếu lại ơ lôn nên Bác đến từng nhà thăm các cụ già, cầm tay chúng con :D
Ui xời
Được Ông Cụ đến tận nhà, cầm tay đều đặn thế thì nhất Mợ rồi

Em mà được như Mợ là em rước Ông Cụ lên motor chạy khắp non sông ngay và nuôn
:D :D :D

just for fun

Xe lăn
Chúc mừng mợ nhé.
Từ dạo phải thường xuyên về VN nhà em cũng nghĩ đến chuyện mua một căn hộ chung cư để ở mỗi lần về, rồi sau này về hưu thì về VN sống cho vui. Từ đận đầu năm 2020 ngay trước dịch đã bắt đầu tìm hiểu. Nhưng vì nhiều lý do mà toàn bị hụt. Đến giờ này thì tắt hy vọng vì giá chung cư nhảy múa kinh quá. Đành AQ là thôi, về cứ thuê AirBnB mỗi lần một nơi cho sướng. 😜
Vâng, cháu cứ làm 1 căn be bé ở đấy, tiện ích đầy đủ, môi trường trong lành và khá gần bệnh viện. Sau này trong nội khu chắc cũng sẽ có bv tư nhưng nếu muốn sang Bạch Mai, Việt Đức, 108 thì cũng chỉ 30 phút lái xe. Cụ muốn mua thì nghiên cứu Ecopark, giá bây giờ cũng khá hợp lý ạ.

Nguoi rung

Xe buýt
Ở 1 mình cũng hay nhưng 1 tuần cũng phải tụ tập 2 đến 3 lần với bạn bè mới vui.

Nhimtiu

Xe container
Hôm qua cháu đi nhận 1 căn studio be bé bên Ecopark, cứ phân vân là nên bán hay để để lại để sau này về hưu ở. Sang đó cứ thấy thanh bình nên cháu nghĩ về hưu sống ở đấy ổn phết, tiện ích đầy đủ, nhiều cây cối, con cái có ở nội thành thì cuối tuần qua thăm cũng gần. Vừa nhận cuối giờ trưa thì cuối giờ chiều đã có mấy cuộc đt gọi hỏi để xem nhà rồi.
Mấy hôm nữa em sang ecopark sống thử 01 hôm xem thía lào mợ ạ. Đang tính hè vào nhatrang làm cái chuồng cu sau này f1 nó đuổi thì 2vc già lượn ra biển mợ ạ.:(

Nhimtiu

Xe container
Vâng, cháu cứ làm 1 căn be bé ở đấy, tiện ích đầy đủ, môi trường trong lành và khá gần bệnh viện. Sau này trong nội khu chắc cũng sẽ có bv tư nhưng nếu muốn sang Bạch Mai, Việt Đức, 108 thì cũng chỉ 30 phút lái xe. Cụ muốn mua thì nghiên cứu Ecopark, giá bây giờ cũng khá hợp lý ạ.
Mợ mua khu nào và giá thế nào nhỉ? Lâu em cũng k xem rá rổ bên đó.

my.eb

Xe điện
Bác đấy đến rồi phải đi, sợ bác nào đến đòi ở lại vì đau bụng í ;))
Giờ em cũng có tuổi rồi nên nhu cầu ko nhiều, nên cuối tháng em được gặp Bác là ok rùi ah.
Hai cụ thi thoảng tạt qua đây chém với em cho vui nhà vui cửa ạ.
Ui xời
Được Ông Cụ đến tận nhà, cầm tay đều đặn thế thì nhất Mợ rồi

Em mà được như Mợ là em rước Ông Cụ lên motor chạy khắp non sông ngay và nuôn
:D :D :D

my.eb

Xe điện
Ở 1 mình cũng hay nhưng 1 tuần cũng phải tụ tập 2 đến 3 lần với bạn bè mới vui.
Thế này thì em lại thấy áp lực cụ ạ. Tháng em cf với bạn tầm 2-3 lần em thấy đủ, chứ tuần tụ tập 2-3 lần thì em lại tìm phương án khác chứ ko ở một mình.

just for fun

Xe lăn
Người Bắc mình ít người đi du lịch 1 mình nhỉ? Cuối tuần rồi nhà cháu đi leo núi mà gặp mấy bạn người Nam đi 1 mình, vẫn vui!
Cháu đang lên kế hoạch sẽ bay đi đâu đó 1 mình để thử cảm giác đó xem sao. Có lẽ sẽ đăng ký 1 tour đi khám phá Sơn Đòng, vì nó đắt quá nên cũng ko tha lôi theo nhiều người được

just for fun

Xe lăn
Ui giá tốt nhỉ mợ nhỉ. Bạn em cũng mua bên đó, em chưa sang thấy cảnh quan đẹp, nhiều cây xanh, và em rất thích ban công rộng.
Vầng, giá khu này chưa tăng đâu ạ, chỉ là tăng so với thời điểm cắt lỗ thôi

phephe

Xe hơi
Người Bắc mình ít người đi du lịch 1 mình nhỉ? Cuối tuần rồi nhà cháu đi leo núi mà gặp mấy bạn người Nam đi 1 mình, vẫn vui!
Cháu đang lên kế hoạch sẽ bay đi đâu đó 1 mình để thử cảm giác đó xem sao. Có lẽ sẽ đăng ký 1 tour đi khám phá Sơn Đòng, vì nó đắt quá nên cũng ko tha lôi theo nhiều người được
E đã đi Sơn đoong và đi 1 mình mấy năm trc đây mợ.
Và từ đó cái cảm giác đi 1 mình cũng thấy ok. Vì bạn bè đâu phải ai cũng rảnh thời gian như mình, và sở thích giống mình mà đi cùng nhau được. Đi 1 mình gặp những người bạn mới cùng đoàn cùng vui lắm ạ.

just for fun

Xe lăn
E đã đi Sơn đoong và đi 1 mình mấy năm trc đây mợ.
Và từ đó cái cảm giác đi 1 mình cũng thấy ok. Vì bạn bè đâu phải ai cũng rảnh thời gian như mình, và sở thích giống mình mà đi cùng nhau được. Đi 1 mình gặp những người bạn mới cùng đoàn cùng vui lắm ạ.
Vầng, cũng phải tiến bộ dần. Cai dần tâm lý đàn đúm, tăng tính độc lập lên thôi thì sau này dù cho sống 1 mình hoặc 2 mình đều ok, ko bị phụ thuộc tinh thần vào người khác.

my.eb

Xe điện
Vầng, cũng phải tiến bộ dần. Cai dần tâm lý đàn đúm, tăng tính độc lập lên thôi thì sau này dù cho sống 1 mình hoặc 2 mình đều ok, ko bị phụ thuộc tinh thần vào người khác.
Năm nay em định đi du lịch 1 mình, tầm 2-3 tuần. Em định đi khu vực cao nguyên (Gia Lai, Playku, BMT). Hai cái đầu e đi rồi và muốn quay lại, còn Buôn Ma Thuột em chưa đi nên chưa biết nó thế nào. Em muốn sống trong dân chứ ko phải ăn ở ks rồi về. Em vẫn đang suy nghĩ để quyết định chọn nơi nào,

just for fun

Xe lăn
Năm nay em định đi du lịch 1 mình, tầm 2-3 tuần. Em định đi khu vực cao nguyên (Gia Lai, Playku, BMT). Hai cái đầu e đi rồi và muốn quay lại, còn Buôn Ma Thuột em chưa đi nên chưa biết nó thế nào. Em muốn sống trong dân chứ ko phải ăn ở ks rồi về. Em vẫn đang suy nghĩ để quyết định chọn nơi nào,
Lên hẳn mấy huyện Đắc Nông đi ạ. Mợ cần cháu giới thiệu nhà dân cho

alceste

Xe điện
Vầng, giá khu này chưa tăng đâu ạ, chỉ là tăng so với thời điểm cắt lỗ thôi
Nhưng mà xa và khác địa bàn hoạt động so với nhà em mợ ạ. Nhà em chọn nhà cứ cách nhà thầy u compa 2-3km, và mua cái nhà nào cũng xác định tư tưởng mua nhà để ở.
Nên thích lắm thì cũng chỉ ngắm, sau này thỉnh thoảng sang thăm mợ nhé, chứ chủ đầu tư ko duyệt đâu.