[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

LaziCat

Xe container
Bao giờ các nàng bụng to như cái tượng kia thì hẵng tập thì nó mới an nhiên được :D
Em lên gân để tập luôn đây, em đủ tiêu chuẩn vòng bụng roài :(( :(( :((

my.eb

Xe điện
Bao giờ các nàng bụng to như cái tượng kia thì hẵng tập thì nó mới an nhiên được :D
Em lên gân để tập luôn đây, em đủ tiêu chuẩn vòng bụng roài :(( :(( :((
Thế thì em thừa tiêu chuẩn rồi. Tập đê :))

Pixel3XL

Xe tải
Với em thì giữa cam chịu và chấp nhận có sự khác biệt lớn về tâm lý đấy ạ Bởi em hiểu cam chịu có nghĩa là bất lực là đòi hỏi những điều cao hơn khả năng của mình , chấp nhận là hài lòng với những gì đang có
định ko tiếp lời, chỉ vodka cụ nhưng thấy cụ có vẻ nâng cao quan điểm với cái câu đó của e quá =)) đơn giản nó chỉ là 1 câu thơ vui đùa thôi, liên quan j quan điểm sống ở đây. diễn đàn là để FUN mà thấy mấy cụ mợ nâng cao quan điểm ghê :D

cusao

Xe lăn
định ko tiếp lời, chỉ vodka cụ nhưng thấy cụ có vẻ nâng cao quan điểm với cái câu đó của e quá =)) đơn giản nó chỉ là 1 câu thơ vui đùa thôi, liên quan j quan điểm sống ở đây. diễn đàn là để FUN mà thấy mấy cụ mợ nâng cao quan điểm ghê :D
Tiếp cũng vui mà không tiếp cũng chẳng sao đâu. Mà cũng chẳng phải nâng lên đặt xuống gì đâu. Chủ yếu vẫn là chém gió và tự nói với mình là chính bởi rượu mời hay rượu phạt cũng có gì thay đổi đâu, trừ những ai có kỳ vọng lợi ích khác

my.eb

Xe điện
Lâu em kéo thớt này lên tý cho khỏi mốc meo >:D<

luot_song

Xe điện
Em cũng 50+ nói chung vẫn phải có người bên cạnh thỉnh thoảng bạn ý khều chân mình còn nhớ bài tập để làm chứ :)
à mà nghiềm túc Nhà em 55 là về nhà vườn kiên quyết chui ra khỏi cái lò nung Hà nội này Hiện tại vẫn chưa tìm ra chỗ nào Mát, cách hà nội độ 80 km đổ về, Gaio thông thuận tiện để thỉnh thoảng về tạ hiện uống bia mà tìm mãi chưa ra :)

xedaprach

Xe điện
Em cũng 50+ nói chung vẫn phải có người bên cạnh thỉnh thoảng bạn ý khều chân mình còn nhớ bài tập để làm chứ :)
à mà nghiềm túc Nhà em 55 là về nhà vườn kiên quyết chui ra khỏi cái lò nung Hà nội này Hiện tại vẫn chưa tìm ra chỗ nào Mát, cách hà nội độ 80 km đổ về, Gaio thông thuận tiện để thỉnh thoảng về tạ hiện uống bia mà tìm mãi chưa ra :)
Muốn mát mà cách Hà Nội chỉ 80km thì cụ phải tìm nơi có chênh lệch độ cao lớn, ví dụ 3 đảo hoặc 3 vì.

my.eb

Xe điện
Tiện cụ nói đến làm bài tập, em đưa ra vấn đề này bàn luận nghiêm túc một phát các cụ nhé >:D<

Theo quan sát của em, một số cụ già hay bị mắc bệnh viêm tuyến tiền liệt, nặng hơn là Ung thư TLT. Cũng theo tìm hiểu của em, cái này ko có kiểm chứng, thì bệnh này có một nguyên nhân là do các cụ hưu sớm quá, ko làm bài tập thường xuyên hoặc bỏ hẳn. Em lại tìm hiểu tiếp, thì các cụ ấy, một phần do khách quan, như đi bộ đội xa nhà, đi công tác...vv mà phải sống xa vợ. Chắc ngày xưa ko có bánh mấy.

Vậy nên em xin ý kiến các cụ giải bài này dư lào, nếu phải sống một mình và các cụ ko muốn rơi vào tình trạng trên?!!

TUCSON9389

Xe điện
1. Có 1 căn biệt thự nho nhỏ, ven biển càng tốt
2. Có 1 chiếc xe ô tô giản dị, phụ nữ thì dùng MiniCooper là tạm ổn
3. Có khoảng 1 triệu $ tiền mặt, khoảng 3 - 5 cái nhà cho thuê, đảm bảo thu nhập thụ động khoảng 7 - 10 K $/tháng
4. Có sức khỏe tốt, tham gia các CLB văn thơ, golf, khiêu vũ ... tùy theo sở thích
5. Không quá khắt khe trong vấn đề quan hệ tình dục, coi đó cũng như 1 nhu cầu thiết yếu.

Em nghĩ thế là tạm đủ để mợ có cuộc sống thoải mái của 1 bà mẹ đơn thân tuổi 50+
tiêu những 200 tr 1 tháng cơ á, hoang quá.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tiện cụ nói đến làm bài tập, em đưa ra vấn đề này bàn luận nghiêm túc một phát các cụ nhé >:D<

Theo quan sát của em, một số cụ già hay bị mắc bệnh viêm tuyến tiền liệt, nặng hơn là Ung thư TLT. Cũng theo tìm hiểu của em, cái này ko có kiểm chứng, thì bệnh này có một nguyên nhân là do các cụ hưu sớm quá, ko làm bài tập thường xuyên hoặc bỏ hẳn. Em lại tìm hiểu tiếp, thì các cụ ấy, một phần do khách quan, như đi bộ đội xa nhà, đi công tác...vv mà phải sống xa vợ. Chắc ngày xưa ko có bánh mấy.

Vậy nên em xin ý kiến các cụ giải bài này dư lào, nếu phải sống một mình và các cụ ko muốn rơi vào tình trạng trên?!!
Hừng Duy Trân tài trợ chương trình!

Gentra hn

Xe buýt
1 căn nhà nhỏ ven biển hoặc Đà Lạt..
Mở 1 quán Cafe để động chân tay là chính
Ngày ngày cùng gấu chăm hoa chăm cây
Thì thoảng lái xe làm 1 chuyến du lịch tự túc trảu nghiệm..

Leean

Xe tăng

Ung thư tuyến tiền liệt ở đàn ông nó càng ngày càng xuất hiện sớm ở đàn ông mợ ạ, có ông mới bốn mấy cũng đã mắc rồi, tầm 50 trở lên mà không tầm soát thì cũng giông như ung thư vú ở phụ nữ thôi, chế độ dinh dưỡng ngày càng tốt vì không còn đói khổ như trước nhưng việc không kiểm soát ăn uống và lười vận động thể thao là nguyên nhân dẫn đến chuyện đấy ( tát nhiên là còn nhiều nguyên nhân khác nữa) , cho nên yếu tố bệnh lý liên quan về sinh dục và tiết niệu nó cũng không hẳn có mối quan hệ gần gũi theo kiểu nhân quả với tình trạng hôn nhân mợ ạ. do vậy bàn về chuyện này cũng khó.

Từ đầu thớt mợ có hỏi phần đông nhưng người sống độc thân nói chung nên có phươngán chuẩn bị như thế nào nếu sống một mình không con cái sau tuổi 50 ?

Theo em thì dù độc thân hay không thì sống sinh hoạt lành mạnh là cái chìa khóa then chốt bất kể họ đang trong quan hệ nào đó, từ bản thân em thì thấy mình cần luôn duy trì cho bản thân một trạng thái sẵn sàng và đủ năng lượng để làm nhưng việc mình còn phải làm, sắp làm, làm sao để có cái năng lượng ấy ? cứ sông lạc quan thôi, sáng sáng em vẫn duy trì chạy bộ 5 km hay đạp xe 10km cả đi lẫn về, hit đất 30 chục cái để cho khỏi xẹp cơ và bể form, về tắm rửa và đi làm, tranh thủ tập trung giải quyết công việc để kết thúc sớm tầm 4 g chiều, và về sớm chút để đón con rồi cùng ra ngoài ăn tối ( em là single daddy nên lười nấu ăn, và không có năng khiếu chuyện ấy)

Còn ngoài 50 ? đã sống như thế nào thì cứ tiếp tục như thế ấy thôi, khi không còn áp lực công việc và kinh doanh nữa thì em sẽ tiếp tục các dự án cộng đồng phi lợi nhuận mà trước đây đã từng cộng tác với anh em, có điều sẽ dành nhiều thời gian cho nó và lấy đó là công việc nghiêm túc để giúp được gì đó thì giúp thôi, chẳng đặt nặng chuyện tiền bạc làm gì. Tìm niềm vui và sự bận rộn qua công việc cộng đồng cũng là cách để tận hưởng thời gian còn lại, chuyện sống chết chẳng quan trọng, em cũng xác định cho mình một phương án kết thúc cuộc đời một cách đơn giản, nhẹ nhàng quyết không để cho bệnh tật nó làm nhục mình, thà sống ngắn hay sống đủ mà chất lượng còn hơn là lay lắt kéo dài khổ con cháu ( tự an tử cũng là một phương án), giờ mà chẳng may có chết đột ngột thì cũng chẳng có gì tiếc nuối hay day dứt, mọi sự chuẩn bị, di chúc trong mọi trường hợp đã làm xong, cái gì nó đến thì cứ thế mà làm.

Sở thích cá nhân ? em thích nghe nhạc cổ điển, âm thanh loa đài, rượi vang, bỏ thời gian sưu tầm và tìm kiếm các bộ đĩa mà mình từng nghe nhưng không có cơ hội sở hữu nó, ngoài ra thì tham gia các cuộc marathon chặng ngắn ở Phú quốc, Đà Lạt Lâm Đồng nếu có thời gian chuẩn bị, không thì cứ đi phượt với đám thanh niên bên OtoSaigon nếu có thời gian hay các dịp lễ tết.

EM xác định từ lâu dù độc thân hay không thì luôn phải giữ sự lạc quan và can đảm với cuộc sống dù nó có tệ thế nào, có một thực tế em nhận thấy cuộc sống trở nên tồi tệ chỉ xảy ra với những kẻ hèn, lười và hay bi kịch chính bản thân mà thôi, còn lại thì chẳng có gì là không giải quyết và vượt qua được, khi em bắt đầu cuộc sống độc thân trở lại ( single-again) với một thằng nhóc hơn 1,5 tuổi trên tay, mọi việc lúc đó nó khó khăn vô cùng, nhưng có lẽ mình quen với việc nghĩ rằng mọi cái tồi tệ có thể diễn ra trong đời một người, cần can đảm chấp nhận và lướt tới để bỏ lại mọi thứ sau lưng nên mọi cái nó nhanh chóng qua đi, mình lại trở về với cái con người cũ của mình , vẫn luôn tỏ ra ngời ngời, sang chảnh và kiêu hãnh với chính hoàn cảnh của mình :) , cứ sống vậy tự khác nó làm mọi cái tốt lên.

BTW, Em cũng là single daddy đây nhé, single cũng hơn 10 mấy năm rồi, giờ cũng đã ngoài 50 mọi cái nó chỉ còn là tương đối, sống không thù không hận, nhẹ nhàng và vui với niềm vui của người khác, ai mà mình quen biết mà giàu có lên thì mừng cho họ. Chuyện phụ nữ cũng không phải là không có, nhưng cũng chỉ là một phần nhỏ của cuộc sống hiện tại, có cũng được không cũng chẳng sao, miễn đừng có cư xử không ra gì với những người từng lên giường với mình là được, sòng phẳng nhưng vẫn tôn trọng vì họ đáng được tôn trọng.

Chỉnh sửa cuối:

Duc Sang

Xe container
Cháu có ông bác có nhiều con nhưng sau khi các anh chị trưởng thành hết thì chỉ thích sống một mình (bà bác mất lâu rồi).
Giờ 85 tuổi rồi mà vẫn uống rượu với con cháu, vẫn nói chuyện sang sảng (thi thoảng còn thấy có bạn gái :D )
Cụ thuê 1 người giúp việc (chính xác là thằng ku cháu họ) sáng đến dọn dẹp, cơm nước, tối về. Một mình thoải mái, thích đi đâu thì đi, nhớ đứa cháu nội ngoại nào thì đến thăm vài hôm rồi về.
Có vẻ nhờ vậy mà nhìn cụ rất khoẻ, từ tác phong, đi lại, ăn uống, nói chuyện…

cusao

Xe lăn

Chuẩn bị 2tr và 1 cái đơn cho mỗi 30' . Miễn đừng lộ ra cộng đồng

kuhanoi

Xe tăng
có 1 bộ phim Hàn em cũng lâu lâu rồi em xem thấy khá phù hợp tâm trạng, tên phim là Little forrest. Em chỉ cảm nhận khi con người vướng mắc vào vòng xoáy cuộc đời này, va đập nhiều thì chỉ có tìm lại sự tĩnh lặng mới có thể hàn gắn những vết cắt của cs. Có ai bỏ được tất cả mối quan hệ xã hội vợ chồng, con cái, cháu chắt, bạn bè họ hàng để sống cho riêng mình hay cs này chỉ để làm hài lòng người khác.

huongdo03

Xe tăng
Em lại thích 1 căn cc nho nhỏ, ở dưới có siêu thị nhà hàng, 1 vài ng bạn ở xung quanh. Em chỉ thích ở 1 mình.

my.eb

Xe điện
có 1 bộ phim Hàn em cũng lâu lâu rồi em xem thấy khá phù hợp tâm trạng, tên phim là Little forrest. Em chỉ cảm nhận khi con người vướng mắc vào vòng xoáy cuộc đời này, va đập nhiều thì chỉ có tìm lại sự tĩnh lặng mới có thể hàn gắn những vết cắt của cs. Có ai bỏ được tất cả mối quan hệ xã hội vợ chồng, con cái, cháu chắt, bạn bè họ hàng để sống cho riêng mình hay cs này chỉ để làm hài lòng người khác.
Ý thứ nhất khá thuyết phục
Ý thứ hai, ko nhất thiết phải bỏ, cũng ko nhất thiết lúc nào cũng phải làm hài lòng người khác, dung hòa và thích ứng thôi cụ.