[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

BMW FOREVER

Xe tăng
Vâng cụ. Ý tại ngôn ngoại. Em hiểu hơn những gì cụ nói ra ở đây nhiều.
Thi thoảng cụ cứ chia sẻ nhé. Cho thớt em đắt hàng :D
Ý tại ngôn ngoại! Câu cảm thán rất hay và hợp!
Mà sao mợ cháu âm mã nhiều thế nhỉ?

A.B.C.D

Xe hơi
Có lần ở Lào , em gặp 2 người phụ nữ Mỹ trên 60 là bạn thân nhau, dùng tiền hưu + dành dụm đi khắp thế giới . Chỗ nào vui thì ở lại 6 tháng 1 năm .. chán thì lại đến thành phố khác. Thỉnh thoảng con cái gọi điển thăm hỏi đang ở đâu, cần trợ giúp gì k ..hoặc bay về Mỹ chơi vài ngày rồi lại đi..

Nhưng chủ yếu là gì họ có sức khoẻ , đầu óc cởi mở dễ làm quen với mọi người , thường chọn những nơi chi phí ăn ở thấp so với lương hưu...

Na140512

Xe tải
Em vào hóng các cụ, các mợ chia sẻ ý kiến và tâm tư. Mong sẽ học hỏi được nhiều điều.

BMW FOREVER

Xe tăng
Cũng vì em ham vui, em chen lấn xô đẩy cả vào sân chơi của các cụ ạ :D
Quả là làm người dù là Nam, Phụ, Lão, Ấu cũng nên có 1 lần cá độ. 4 bức tường, cũng nên va vào 1 bức cho nó tỉnh!:D

Pobeda

Xe buýt
Ha ha, trước em cũng nghe kể chuyện về đi lái ướt giầy, nghĩ là chuyện hài hước. Đến giờ có tuổi thấy đúng thế thật, mà lại 2 vòi 2 hướng khác nhau cơ.
Ý cụ là vẫn một vòi mà có 2 dòng 2 hướng ấy chứ hả. Chứ 2 vòi thì...

barca6996

Xe container
Quả là làm người dù là Nam, Phụ, Lão, Ấu cũng nên có 1 lần cá độ. 4 bức tường, cũng nên va vào 1 bức cho nó tỉnh!:D
Cả trần nhà nữa là 5,thêm đập đầu vào sàn nữa cho đủ lục cục=))

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chắc là mợ phải k ạ? Phụ nữ cần gì cặp kè, kiếm vài bà bạn tám chuyện, đi du lịch vui chơi, thi thoảng qua thăm con cháu. E chỉ sợ k có sức khoẻ và k có tiền thôi, chỉ có phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau, cần gì đàn ông tầm tuổi này hả mợ?
Mợ “hưu” rõ sớm

barca6996

Xe container
Thành mẹ lục bản mộc hả lão?:D
À thì em thấy bẩu mỗi lần vấp là mỗi lần thêm dại, càng về già càng thấy mình dại, dại cho đến lúc chết vẫn chưa hết dại :-o .em chém gió cầy còm thôi mà cụ:))

Jinzin

Xe điện
Chắc em ko sống 1 mình bất kể tuổi nào, em cứ ở nhà 1 mình là buồn bực ko chịu được.

my.eb

Xe điện
Tiện còm của cụ xe sang, em chia sẻ thêm một tý. Thực sự việc sống một mình khi về già là suy nghĩ thực tế của em chứ ko phải câu view đâu. Em cũng không còn trẻ gì, sắp lên bà ngoại rồi, nên kể cả chưa va đầu vào lục cục như các cụ ở trên thì cũng phải đến tam cục hay tứ cục, cũng hỉ nộ ái ố phêt. Cơ mà mặc dù thế em ko nghĩ tiêu cực hay chán ghét cuộc sống, em thích sống phần đời còn lại có ý nghĩa, vì mỗi người chỉ sổng có một lần, em vô tình làm hỏng 1/3 thời gian có ý nghĩa nhất rồi. Tuy nhiên đôi lúc tự nghĩ em thấy sau già cũng có nhiều thứ hay ho để kể cho con cháu, bắt đầu từ ngày xưa 'mẹ/bà thường...:D''

huutrinh6688

Xe điện
Em đang tính làm lô đất đồi trong Tây Nguyên. Về già 2 vc vô đó ở cho không khí mát mẻ.

A.B.C.D

Xe hơi
Em can mợ my.eb :D bọn con cháu chúng ta không thích bị nghe ngày xưa mẹ/bà thường... đâu. Thực tình thì chúng nó cũng chẳng cần kinh nghiệm của mình , cứ để đời nó tự rút thôi. Khi chúngngồi nghe mình kể chuyện ngày xưa là bởi chữ hiếu thôi mợ ơi ke ke

my.eb

Xe điện
Em can mợ my.eb :D bọn con cháu chúng ta không thích bị nghe ngày xưa mẹ/bà thường... đâu. Thực tình thì chúng nó cũng chẳng cần kinh nghiệm của mình , cứ để đời nó tự rút thôi. Khi chúngngồi nghe mình kể chuyện ngày xưa là bởi chữ hiếu thôi mợ ơi ke ke
À vâng, cũng là một chia sẻ hay ạ :D
Cũng đúng, bây giờ thi thoảng bọn nó ngồi nghe, nhưng xong rồi lại kết luận chả liên quan gì đến chuyện em kể, mà em thấy chúng nó cũng có lý.

ah99x6

Xe điện
Mẹ e 25 năm nay sống 1 mình vẫn vui khỏe có ích. Sáng, chiều, tối tụng kinh niệm phật. Thể dục thể thao đều.

Nắng nhạt

Xe điện
Có lần ở Lào , em gặp 2 người phụ nữ Mỹ trên 60 là bạn thân nhau, dùng tiền hưu + dành dụm đi khắp thế giới . Chỗ nào vui thì ở lại 6 tháng 1 năm .. chán thì lại đến thành phố khác. Thỉnh thoảng con cái gọi điển thăm hỏi đang ở đâu, cần trợ giúp gì k ..hoặc bay về Mỹ chơi vài ngày rồi lại đi..

Nhưng chủ yếu là gì họ có sức khoẻ , đầu óc cởi mở dễ làm quen với mọi người , thường chọn những nơi chi phí ăn ở thấp so với lương hưu...
Sau này già em sẽ như thế này nhưng là đi với một ông lão soái ca chứ không phải 2 bà lão đi với nhau. Mới nghĩ đến thôi đã thấy tuổi già thật tuyệt, trừ lúc ốm đau :)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em hơi khác người tý là em vốn độc lập từ nhỏ. Em không bị tác động nhiều bởi những người xung quanh về chuyện cá nhân của mình. Hơn nữa, bố mẹ em khá tâm lý với các con. Tuy là thế hệ trước nhưng 2 người hiểu thế hệ trẻ và suy nghĩ hiện đại, không gây áp lực gì cho em và các anh em trong gia đình. Điều này, phần nào là may mắn của em, nhưng cá nhân em vốn luôn kiên định với suy nghĩ: mình tự thiết kế và xây dựng lên cuộc đời mình, không phụ thuộc và cố gắng cân bằng mọi khía cạnh. Chưa bao giờ, em phàn nàn về số phận hay những gì em trải nghiệm. Em cũng không bao giờ tin rằng phải có hai người thì cuộc sống mới trọn vẹn hay là ổn định. Khái niệm ổn định là một khái niệm mơ hồ và ít tính thực tiễn. Mỗi cá nhân có một cách sống, một cách tư duy và một thể trạng khác nhau. Bản ngã là riêng biệt nên không thể lấy cuộc sống của ai đó làm thước đo chuẩn mực cho cuộc đời của mình. Em kết hôn, sinh con ra, đặt tên con, nuôi con, dạy con, và ly hôn...hoàn toàn là việc của em, không phải việc của 2 bậc lão thành, do đó, các cụ không có nghĩa vụ phải lo cho em, cũng không có nhiều quyền được xen [vào sâu] cuộc sống của em (và vợ em - trước đó).
Mấy người nghĩ văn minh và tiến bộ được như cụ :D, mỗi người một cuộc đời chả cần so sánh vs ai và phải giống ai, em giờ kệ ko quan tâm ai nói thế nào về mình, sống thiện và tuân theo pháp luật, ok 😋