[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

nguyen_kia

Xe điện
Có thời gian em phải chăm người ốm ở bệnh viện, em chợt nhận ra một điều thế này. Gần như 100% cụ ông ốm là cụ bà ( còn khoẻ) và các con chăm sóc, còn ngược lại cụ bà ốm thì chỉ có con cái chăm thôi ( phòng 10 người em có thời gian ra vào trong 2 tháng nên đủ quan sát hòm hòm). Vậy khi cụ bà ốm các cụ ông ở đâu nhỉ? Sức đàn ông thường khoẻ hơn phụ nữ cơ mà, sao ko chăm nhau lúc ốm đau, hay các cụ ông xấu hổ, hay... vì sao?!!!
Vậy nên những phụ nữ không may mắn nếu ko có một gia đình trọn vẹn, thì cũng đừng nên mong chờ một phép màu gì xảy ra, nên chăng có cho mình vài đứa con (:D), hoặc ko thể thì phải nhờ Bác giúp vậy chứ biết làm sao!
Cũng có nhưng ít hơn vì: cụ ông chân tay ko khéo, ko quen việc chăm sóc( cái này là truyền thống "quý báu" dân tộc) và cụ ông thọ kém cụ bà nên thường đi trc.

onghabeo

Xe tăng
Ha ha, trước em cũng nghe kể chuyện về đi lái ướt giầy, nghĩ là chuyện hài hước. Đến giờ có tuổi thấy đúng thế thật, mà lại 2 vòi 2 hướng khác nhau cơ.
Cụ làm như nào thì bảo e với , giờ đi nó cứ 1 tia ra ngoài 1 tia vào trong wc , chưa kể vài tia vào quần , ngày nào cũng thay 2-3 lần quần

TN1805

Xe điện
Sống 1 mình thì chắc như là sống độc thân các cụ nhề, độc lập-tự do-tự sướng. :))

my.eb

Xe điện
Cũng có nhưng ít hơn vì: cụ ông chân tay ko khéo, ko quen việc chăm sóc( cái này là truyền thống "quý báu" dân tộc) và cụ ông thọ kém cụ bà nên thường đi trc.
Em đã nói rồi, ko ai sinh ra là làm tốt công việc của một điều dưỡng, trừ bệnh nặng nằm HSCC thì ko nói chứ khi về phòng rồi thì cv chủ yếu là cho ăn, uống thuốc, giúp đi vệ sinh, thậm chí vệ sinh tại giường thì đổ bô, thay bỉm... cũng ko có gì là khó hoặc ko thể làm nổi, chỉ là tất nhiên là ko thể thích bằng ngồi nhà vắt chân xem tivi, nghe nhạc...
Chung quy là các cụ ông khá lười í cụ ạ :D
À chống chỉ định cụ ông nào yếu quá thì ở nhà cho lành, ko con cháu lại phải chăm nổt cụ ông. Còn cụ nào đỉ trước rồi thì thôi, miễn nhiệm cụ ạ :D

nguyen_kia

Xe điện
Em đã nói rồi, ko ai sinh ra là làm tốt công việc của một điều dưỡng, trừ bệnh nặng nằm HSCC thì ko nói chứ khi về phòng rồi thì cv chủ yếu là cho ăn, uống thuốc, giúp đi vệ sinh, thậm chí vệ sinh tại giường thì đổ bô, thay bỉm... cũng ko có gì là khó hoặc ko thể làm nổi, chỉ là tất nhiên là ko thể thích bằng ngồi nhà vắt chân xem tivi, nghe nhạc...
À chống chỉ định cụ ông nào yếu quá thì ở nhà cho lành, ko con cháu lại phải chăm nổt cụ ông. Còn cụ nào đỉ trước rồi thì thôi, miễn nhiệm cụ ạ :D
Hơi xấu hổ, nhưng mà cụ nói đúng!

just for fun

Xe lăn
Một thời gian rất dài các bà mẹ đã dạy dỗ rất thành công các cụ ông rằng, việc nhà, việc chăm sóc người khác là việc đàn bà đấy ạ. Nói chung, mọi sự thay đổi phải bắt nguồn từ phụ nữ. hai F1 nhà cháu gì ko biết cũng được nhưng nhất định phải biết tự chăm sóc bản thân và chăm sóc người khác.

my.eb

Xe điện
Một thời gian rất dài các bà mẹ đã dạy dỗ rất thành công các cụ ông rằng, việc nhà, việc chăm sóc người khác là việc đàn bà đấy ạ. Nói chung, mọi sự thay đổi phải bắt nguồn từ phụ nữ. hai F1 nhà cháu gì ko biết cũng được nhưng nhất định phải biết tự chăm sóc bản thân và chăm sóc người khác.
Đúng đấy mợ Just ạ,
Thế hệ các cụ ông 7x về trước vẫn được hưởng " chế độ" phục vụ này, khi mà bà mẹ sinh được thằng cu là cả nhà quý như cục vàng, đủ mọi sự ưu tiên nghiễm nhiên được cung phụng đến ông cu con, vô tình nuôi dưỡng tính ích kỷ của ông con, làm ông í ko biêt quan tâm, chăm sóc đến người khác.
Lứa 8x đỡ hơn rồi, 50/50, theo lời mấy cô bé phòng em thì ko làm em "đuổi" ra khỏi nhà chứ ỏ đấy mà ngồi :D
Lứa 9x thì có vẻ 60:40 khi mà các cô vợ ngủ đến sát giờ làm thì chồng đánh thức dậy khi đồ án sáng đã chuẩn bị thậm chí cặp lồng ăn trưa cho vợ cũng đã sẵn sàng,
Đên tụi con mình 200x thì chắc 80:20 :D
Giá mà mình trẻ lại 40 tuổi nhở :))

just for fun

Xe lăn
Đúng đấy mợ Just ạ,
Thế hệ các cụ ông 7x về trước vẫn được hưởng " chế độ" phục vụ này, khi mà bà mẹ sinh được thằng cu là cả nhà quý như cục vàng, đủ mọi sự ưu tiên nghiễm nhiên được cung phụng đến ông cu con, vô tình nuôi dưỡng tính ích kỷ của ông con, làm ông í ko biêt quan tâm, chăm sóc đến người khác.
Lứa 8x đỡ hơn rồi, 50/50, theo lời mấy cô bé phòng em thì ko làm em "đuổi" ra khỏi nhà chứ ỏ đấy mà ngồi :D
Lứa 9x thì có vẻ 60:40 khi mà các cô vợ ngủ đến sát giờ làm thì chồng đánh thức dậy khi đồ án sáng đã chuẩn bị thậm chí cặp lồng ăn trưa cho vợ cũng đã sẵn sàng,
Ko cần phải ước thế mà hãy nghĩ là tuổi 50+ mình làm 1 bà già giàu lắm tiền, ở cùng với 1 cháu 9x biết chăm sóc người khác đê :))

tung5917

Xe điện
Em thấy các bạn già độc thân nên mua nhà ở gần nhau. Tiện bù khú ăn uống chơi bời và giúp đỡ nhau trong cuộc sống.
Trong khu dân cư thì tích cực tham gia hội phụ nữ, hội người già của phường thì trước lạ sau quen thân.
Em thấy mẹ em đi chơi du lịch với hội phụ nữ phường suốt, trong nhà em cũng hay thấy mấy bà ngồi tán chuyện với nhau, cũng hay thấy mẹ em mời bạn bè về nhà nấu nướng ăn uống buổi trưa.

tung5917

Xe điện
Ẹc cháu trai phỏng Just =))
Các mợ chơi thành 1 hội người già độc thân, trong hội nên có cả nam và nữ.
Đi chơi nhà nhau xoay vòng, cụ bà nấu ăn món ngon cho cụ ông ăn, cụ ông giúp sửa chữa vật dụng nhà cửa vườn tược. Xong xuôi ai về nhà nấy.
Em là đàn ông thôi nhưng tự tin 1 mình bày vẽ ăn uống cho khoảng 20 người và sau đó 1 mình em dọn dẹp sạch sẽ. Nhà em làm rất nhiều lần rồi.

my.eb

Xe điện
Chuẩn. Mình 👍😬
Các mợ chơi thành 1 hội người già độc thân, trong hội nên có cả nam và nữ.
Đi chơi nhà nhau xoay vòng, cụ bà nấu ăn món ngon cho cụ ông ăn, cụ ông giúp sửa chữa vật dụng nhà cửa vườn tược. Xong xuôi ai về nhà nấy.
Em là đàn ông thôi nhưng tự tin 1 mình bày vẽ ăn uống cho khoảng 20 người và sau đó 1 mình em dọn dẹp sạch sẽ. Nhà em làm rất nhiều lần rồi.
Lúc ý cụ ở đâu loa lên trên này cho chúng em kéo đến tụ quanh đấy nhé, đúng tiêu chí " chơi xong xuôi tất cả lại về" :D

tung5917

Xe điện
Chuẩn. Mình 👍😬
Lúc ý cụ ở đâu loa lên trên này cho chúng em kéo đến tụ quanh đấy nhé, đúng tiêu chí " chơi xong xuôi tất cả lại về" :D
Em chờ vài năm nữa để đủ tiêu chí 50+ của mợ :)
Em rất thích rủ bạn bè về nhà em ăn uống. Từ thời học sinh phổ thông đến tận bây giờ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đúng đấy mợ Just ạ,
Bọn em thế hệ 8x có khi còn đảm việc nhà hơn các chị em !

chuotdong

Xe điện
Qua tuổi 50, em chỉ sợ bệnh tật: xương khớp, tim mạch, huyết áp...
Với em, chân tay hoạt động bình thường, đi lại ok, đầu óc minh mẫn, tiền nong chỉ cần đủ sống, là hạnh phúc.
Em k chủ trương 1 mình. Lỡ như vậy thì em sẽ tìm để có mình nữa, k quan trọng tên của mối quan hệ.
Dù đi đâu, làm gì, em luôn cần chỗ để về.
Nơi đó có 1 người sẵn lòng chia sẻ.
Cái chính là khó kiếm đc người như cụ muốn lắm.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Biết làm nhưng vẫn ở tâm thế làm hộ vợ, thích thì làm chứ ko phải là nhiệm vụ, đúng ko Dr.?
Vợ em giao việc luôn nên ko có chuyện thích hay ko đâu mợ Just ạ !
Bây giờ thì thành tự giác rồi , ko cần vợ bảo như hồi đầu ...