[Funland] Tuổi thơ dữ dội của thế hệ 7x, 8x cùng các game Nes/Snes/Sega

diarrhoea81

Xe tăng
E chơi hết sạch mà. Quả ảnh cuối cùng của băng đây cụ ạ.
Cụ phá đảo hết cả 3 phần chứ? Phần 1 E thấy đồ hoạ hơi xấu so với 2 phần kia nên ko chơi

(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

AnhhoangSu

Xe điện
Em cũng 1 thời chết mê chết mệt game này . Game này ai chơi thì đa số toàn lựa chuột Harley , kiểu như Đua Xe Thú thì đa số toàn lựa Vịt đực :D
Đua xe thú nếu mới chơi nên chọn magic vì dễ cua nhất và nó bay giống con thảm bay nên ko sợ dính nc:D. Mà chơi quen rồi em toàn chọn con người đá nhìn hài vl:)). Mà chơi trò này ghét cái các skills bị phân hóa rõ rệt quá. Nếu ko cắm card mở map mà chỉ chơi thường thì skill luyện chưởng luôn bá nhất rồi đến tăng tốc đỏ. Còn mở map thì có thêm skill "thập bát chưởng" của con rồng là còn có chút đối trọng. Nhưng nếu 2 thằng chơi ngang phân nhau thì skill luyện chưởng vẫn luôn bá hơn.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải cụ ạ, chắc cụ đang mường tượng ra thủ thuật lấy 30 mạng phải ko: Trên trên - Dưới dưới - Trái phải - Trái phải - B A - Select - Start

Vãi lái với cụ. Cụ đúng là thánh 4 nút.

diarrhoea81

Xe tăng
Đua xe thú nếu mới chơi nên chọn magic vì dễ cua nhất và nó bay giống con thảm bay nên ko sợ dính nc:D. Mà chơi quen rồi em toàn chọn con người đá nhìn hài vl:)). Mà chơi trò này ghét cái các skills bị phân hóa rõ rệt quá. Nếu ko cắm card mở map mà chỉ chơi thường thì skill luyện chưởng luôn bá nhất rồi đến tăng tốc đỏ. Còn mở map thì có thêm skill "thập bát chưởng" của con rồng là còn có chút đối trọng. Nhưng nếu 2 thằng chơi ngang phân nhau thì skill luyện chưởng vẫn luôn bá hơn.
"Map" "thập bát chưởng" mà cụ đề cập đến là cái gì thế? E chơi Harley mà chưa biết đến khái niệm này, cụ mở mang cho E xíu đi

datdole

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phá đảo hết cả 3 phần chứ? Phần 1 E thấy đồ hoạ hơi xấu so với 2 phần kia nên ko chơi

Hêt sạch cả 3 phần cụ ạ. :D
hồi ấy đốt tiền học thêm ko biết bao nhiêu... :D
Chơichán chuyển sang chơi ninja này:

diarrhoea81

Xe tăng
Vãi lái với cụ. Cụ đúng là thánh 4 nút.
Ầy dza, chiêu trò này thì ai đam mê 4 nút thời bấy giờ cũng rành trong lòng bàn tay mà cụ! Cũng như chơi xếp hình "TETRIS" mà ko biết hoá gậy thì mất hay, chơi xe tăng mà ko biết cách lấy 19 mạng thì hơi uổng! Cụ chắc đang giỡn E

AnhhoangSu

Xe điện
"Map" "thập bát chưởng" mà cụ đề cập đến là cái gì thế? E chơi Harley mà chưa biết đến khái niệm này, cụ mở mang cho E xíu đi

Lão cứ trả vờ>:)>:)

diarrhoea81

Xe tăng
Hêt sạch cả 3 phần cụ ạ. :D
hồi ấy đốt tiền học thêm ko biết bao nhiêu... :D
Chơichán chuyển sang chơi ninja này:
Ô hô hô, game này là Ninja Mèo đây mà, mỗi lần nhảy mà cảm giác như đang bay trong không khí, hết mỗi bài là đánh 1 thằng trùm! Cụ làm E lại liên tưởng đến 1 nhân vật Mèo khác trong game FELIX The Cat

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Ầy dza, chiêu trò này thì ai đam mê 4 nút thời bấy giờ cũng rành trong lòng bàn tay mà cụ! Cũng như chơi xếp hình "TETRIS" mà ko biết hoá gậy thì mất hay, chơi xe tăng mà ko biết cách lấy 19 mạng thì hơi uổng! Cụ chắc đang giỡn E

Uầy, cụ nhắc đến thằng xếp hình làm em nổi hứng rồi đó. Em vẫn hàng ngày giết tgian đây cụ. Của người Việt mình đó.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hoaddt.tetris

diarrhoea81

Xe tăng
Uầy, cụ nhắc đến thằng xếp hình làm em nổi hứng rồi đó. Em vẫn hàng ngày giết tgian đây cụ. Của người Việt mình đó.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hoaddt.tetris
Hơ, E tưởng game này của Nga (tiền thân của LIÊN XÔ) chứ? Các bản nhạc trong game xếp hình cũng là của Nga mà cụ? Ảnh minh hoạ từ trái sang ở hàng dưới trong game có dòng THE XOVIET MIND GAME đó! Hay E nhầm?

PS: à, vô link cụ đính kèm mới biết cụ đang đề cập đến game kia :P

AnhhoangSu

Xe điện
Ối, cả trò này nữa, cái này là 4 nút, 1 thằng xanh 1 thằng da cam đi bài. Em khoái trò này lắm, chơi với bạn toàn 1 thằng dùng xích, 1 thằng dùng kiếm (ăn nhiều thì kiếm nó dài ra). Em nhớ con trùm đầu tiên là 1 thằng xe tăng khổng lồ, gặp thằng đấy chỉ cần giữ chặt "B đen" luyện ra quả Thiên Lôi Công oánh rầm một phát thằng xe tăng sặc khói.
Vầng, luyện chưởng xong mất mịa vài thang mana mà tia sét nó "giáng" nhầm bên thì bách nhục xuyên tâm chưởng cụ nhể>:). Em hồi đó chơi rất lạ là đến vòng gặp boss con ruồi (hay con ong) mà cứ tung skill này thì 3 phát tới 2 kiểu éo gì cũng phang nhầm bên, đen vãi=))

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Hơ, E tưởng game này của Nga (tiền thân của LIÊN XÔ) chứ? Các bản nhạc trong game xếp hình cũng là của Nga mà cụ? Ảnh minh hoạ từ trái sang ở hàng dưới trong game có dòng THE XOVIET MIND GAME đó! Hay E nhầm?

Em ko nói nguồn gốc mà cụ. Cái game em đưa là mô phỏng lại theo hơi hướng cổ ấy. Người Việt viết và có trên 20k người sử dụng trên toàn tgioi rồi đấy. Cụ ủng hộ đê.

diarrhoea81

Xe tăng
Vầng, luyện chưởng xong mất mịa vài thang mana mà tia sét nó "giáng" nhầm bên thì bách nhục xuyên tâm chưởng cụ nhể>:). Em hồi đó chơi rất lạ là đến vòng gặp boss con ruồi (hay con ong) mà cứ tung skill này thì 3 phát tới 2 kiểu éo gì cũng phang nhầm bên, đen vãi=))
À, nãy giờ cụ đang đề cập đến trò KAGE, bảo sao có khái niệm "thập bát chưởng"

diarrhoea81

Xe tăng
Em ko nói nguồn gốc mà cụ. Cái game em đưa là mô phỏng lại theo hơi hướng cổ ấy. Người Việt viết và có trên 20k người sử dụng trên toàn tgioi rồi đấy. Cụ ủng hộ đê.
E ko xài Android cụ ơi

Defender_Cruise

Xe buýt
Trò Harley này kéo theo việc ra mô hình của 3 chuột và con cứt bò. Ngày trước bọn bạn cháu mua tận 37k VND/con về kéo đà chạy hay phết.

diarrhoea81

Xe tăng
Topic hay quá, em vào đây đọc mà bồi hồi, hoang mang đến lạ, nhớ ngày xưa nhịn ăn sáng 3 ngày/tuần để dành tiền dốc vào 1 ngày điện tử.

Cái trò bóng đá này ngoài quán gọi là "Bóng đá siêu cường", về sau chỉ cần gọi "bác ơi, cho cháu siêu cường" là người ta hiểu. Lúc start game bao giờ cũng có bình luận viên hét toáng câu "International, superstar soccer". Trò này chính là tiền thân của PES đang thống lĩnh thị trường game bóng đá suốt mấy năm vừa rồi.

Ngày xưa em còn hay chơi Subasa, mà nghĩ giỏi thật, cái game đấy toàn tiếng Nhật, chả đứa nào hiểu cái đếch gì, mà vẫn chuyền ban sút chưởng các kiểu như đúng rồi. Em nhớ 2 đứa đi chơi với nhau thì toàn lấy Nhật - Brazil, sút chưởng lia lịa.

Chơi Harley em ghét nhất thằng nào chọn Modo, cái thằng Modo này nó cục súc đồ tể không chịu được, một huých hết bố nó 2 giọt máu của người ta, chạy thì chậm rề rề. Em chỉ thích Chuột Trắng, rất lả lướt nghệ sĩ, không ham chém giết.
Cụ có vẻ ưa nhẹ nhỉ, chạy thằng Chuột trắng thì thằng nào nó đuổi kịp chứ? Cụ mà cứ phập phập vài phát trên đường thì những thằng sau chỉ có hít khói! Xưa E ko hay chơi các game thể thao nhưng cũng có biết qua trò SUBASHA, toàn tiếng Nhật mà mấy cụ ngày ấy vẫn chiến như đúng rồi, phục thật! Hồi đó nhìn game đó thú thiệt là E ko có hứng, nếu chơi bóng đá chắc E sẽ chơi loại game mà nó chiếu từ trên cao xuống ý cụ! Nhìn chỉ thấy đầu với đầu của các cầu thủ, đá với đội đầu thì dễ nhưng từ đội thứ 2 trở đi thì rất khó thắng vì chúng nó di chuyển rất nhanh, cướp bóng rất lẹ! Vèo cái nó đã ban chuyền bóng cho nhau đến sát cầu môn của mình

diarrhoea81

Xe tăng
Ối, cả trò này nữa, cái này là 4 nút, 1 thằng xanh 1 thằng da cam đi bài. Em khoái trò này lắm, chơi với bạn toàn 1 thằng dùng xích, 1 thằng dùng kiếm (ăn nhiều thì kiếm nó dài ra). Em nhớ con trùm đầu tiên là 1 thằng xe tăng khổng lồ, gặp thằng đấy chỉ cần giữ chặt "B đen" luyện ra quả Thiên Lôi Công oánh rầm một phát thằng xe tăng sặc khói.
Và sau khi sặc khói thì nó thả bom phụt phụt và cụ vừa ngoi lên đánh nó vừa phải dè chừng, thi thoảng lại phải chạy xuống núp tránh đạn phải ko? E vẫn còn nhớ cảm giác game này! Kiếm dài kể cũng lợi phết nhưng ko đánh chéo được như xích, cứ phải nhảy lên đánh rồi lại hụp xuống! Cơ mà game này cũng hay, mãi sau này mới biết chiêu trò đi ngược, cụ nào nhớ cách đi ngược trong game Kage ko?

AnhhoangSu

Xe điện
Nếu liên quan đến Harley thì thú thiệt E chưa biết đến, cụ thông não giùm E phát

À, đua xe thú là game trên hệ mây pes 1 lão ah:D

Klq nhưng em thấy trên ps1 thì game đi bài hay nhất chắc khó game nào qua đc Tam quốc chí. Đồ họa đc, hành động hấp dẫn, nhiều nv và skill, cốt truyện hay, đồ dài và độ khó đều ổn. Chơi 2 người rất hấp dẫn luôn>:)