[Funland] Tuổi thơ trộm cắp vặt của các cụ thế hệ 7x, 8x

xe_ga

Xe tăng
Sau em may mắn được làm bạn zai một time với đúng người mà em đã "trộm xem em tắm". Quả đấy quay tròn, em ấy lấy chồng gần chỗ em ở, rồi sau lại chuyển nhà cùng toà cc với em. Với mác "hàng xóm" ở quê nên thi thoảng 2 bên vẫn qua lại nhà nhau chơi.
Chỉ được qua chơi uống nước thoai đới cụ nhá... :)) :)) :))

PEASENT08031996

Xe đạp
E thi thoảng đi chôm, còn chủ yếu đi rình đôi, ngày đó các đôi chưa có nhà nghỉ, toàn ra bãi cỏ và bụi cây, cả hội nín thở rình, kịch tính lắm. Khi đến màn gay cấn là ré lên cười rồi bỏ chạy :))
Ngày trước nhà cháu có rừng bạch đàn đúng là ổ chứa cho các thể loại yêu đương, bồ bịch đủ cả. Đi rình mấy cặp đó đúng là hồi hộp gay cấn chưa từng thấy. Có lần gặp một đôi anh chị vào chỉ mở mỗi khóa quần mà vẫn hành động được, tầm 3 4 phút gì đó là xong. Anh kia liền nhìn về chỗ bụi cây là căn cứ của 3 thằng trẻ trâu tụi cháu và nói một câu âu yếm rằng " thích xem thì lên đây mà xem". 3 thằng cười ré lên và chạy bán sống bán chết vì anh đó xăm trổ kín đến cổ tay, cổ.

xe_ga

Xe tăng
Em còn có sử thích trêu chó dữ để nó đuổi chạy cho có cảm giác mạo hiểm ... sợ nhưng mà thích cực :))
Ngày nhỏ em cũng vậy, cứ trêu cho nó đuổi rồi mình chạy về nhà, thường thì nó chỉ đuổi mình quá cổng nhà nó tí rồi quay lại nhà nó nhưng ai dè có 1 lần chắc mình trêu quá nó đuổi về tận nhà mình đớp cho phát vào bắp chân thấy nhói phát, lúc sau mới thấy nguyên cả vết răng. Mà ngày đó vì sợ mắng nên không dám kể lể gì với phụ huynh để tiêm phòng gì cả, may mà các cụ phù hộ độ trì nên chả sao ...

Achelo

Xe buýt
Thời e 8x ở đất HN này nên chỉ đi hái trộm được nhãn, xoài trong mấy cơ quan quanh nhà. Cơ mà trò đi vặt trộm này công nhận vui thật :))

Quochuy81

Xe buýt
E thì chuyên gia đi bẻ trộm mía nhà hàng xóm, mặc dù nhà mình cũng có :D, Mía ăn trộm ngon hơn là có thật các cụ ạ. kkk. E còn có trò câu cá ao nhà hàng xóm thả về ao nhà mình, mấy thằngng nhà hàng xóm lại câu cá ao nhà e thả về ao nhà chúng nó:)):))

thanhthanh.sht

Xe tải
Những tiếng ve kêu ong cả màng nhĩ cũng là lúc báo hiệu 1 mùa hè sắp đến
Đêm đến lũ trẻ con trong xóm lại tập trung tại sân bóng thôn, để đi hái trộm hoa quả: Nào xoài, nào nhãn, nào mít, nào quất hồng bì...
Đủ thứ đáng nhớ, 1 thời còn thơ :x:x

tuangiga31mes2c

Xe container
Em và thằng bạn mứt chế cái móc đi chọc quả đa quả bàng về ăn. Thế méo nào lại gặp mấy chú xxx túm lại bảo là chúng mày chế cái móc này để khều trộm quần áo đúng không. Báo hại 2 thằng cứ đứng khóc khóc mếu mếu mà chả biết trình bày ntn. Lục túi quần thì ra một mớ quả kkk. Giờ gặp lại ông bạn vẫn nhắc lại kỷ niệm rồi cười.:D

hieudie

Xe hơi
Em hồi bé thì không một cây nhãn nào trong viện 108 là không vặt. Có lần buổi tối, em đang trèo ở trên thì cảnh vệ đứng dưới nhòm ngó, em ở trên cây sợ gần chết. Hài nhất là các anh lớn xui lấy búa đập cái tường ở kho thủng một lỗ rồi thò thay vào lấy nhôm (hay thiếc) ở đầu các chai dịch truyền mang ra đổi cho các anh lớn bi, chun.

haivina

Xe điện
Chuyện thường ngày. Quê em gần sân bay Gia lâm, hồi 85,86 em chăm tập thể dục lắm, ở gần có mấy nhà hàng xóm đất rộng trồng ổi tàu (ngày xưa ăn nó ngon lắm), cứ 5h sáng dậy nhảy tường vào nhà nào đó vặt 3, 4 quả to cỡ bát cơm nhét bụng xong đi bộ ra đầm sen kiếm tảng đá to ngồi chén căng bụng. Xong vào đường băng làm vòng với đôi chục nhát xà rồi về.

ExclMan

Xe điện
Cụ trộm cả con gà là to gan rồi, Xưa kia mỗi nhà cả năm chi nuôi được vài còn thôi.

Mưa gió e ngồi nhà theo trend bài thơ chửi trộm. E thế hệ 7x xưa theo đám bạn ở quê đói ăn đi trộm ngô, khoai, gà, cá...
Sau mỗi lần trộm cắp sáng sớm đã nghe bà chủ nhà mất trộm chửi từ sáng đến tối. E thấy có bà còn dọa bắt được thằng ăn trộm kẹp 7 ngày không cho ra uống nước chỉ cho uống nước lol. E nghe vãi cả ra nhưng đói vẫn ăn trộm.
Các cụ 7x, 8x xưa ở quê có trộm cắp vặt k ạ.

Trong Michael

Xe tải
Nhà người ta có vườn mít em còn cây nào mít dai, cây nào mít mật, cây nào ngon, cây nào không cơ mà!

LinhNguyễn

Xe tăng
Tuổi thơ em đi trộm đủ loại hoa quả =)) nhất là những lần được nghỉ học về sớm. :))