[Funland] [tụt kuần] Bếp từ ROMMELSBACHER Germany lõi China

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em thấy bếp giờ toàn lõi tq, kính Đức mà. Dùng cũng ổn hợp túi tiền mà hỏng có đồ sửa. Cứ mua bếp âu xịn lúc nó hỏng sửa nhục lắm cụ ạ

HANOICity

Xe điện
bếp ga thì nhật rinai xịn sò còn bếp từ thì chỉ nên ở mức tb thôi, dùng bếp nổi tiện lợi hơn bếp âm.

NNS

Xe ngựa
Có mà made in Đức.... Giang =))
Hay lại bố nào ở VN dán lại tem :))
Giá vài chục Eu thì éo đủ tiền dập mác made in Gmy nhé.=))
Hàng bình dân rẻ tiền Đức thì thế thôi chứ đòi hỏi gì, nhưng nó là hàng chính hãng, bán ở Đức thật, ko phải hàng giả hàng fake lừa người tiêu dùng

Mitomxoan

Xe tăng
Em làm con bếp từ Nhật mới. 2 năm nay chạy phe phé. Điện thì =gas.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Em thấy trên Mediamart có mấy con bếp từ đôi BOSCH giá giảm sâu quá. Các cụ cho em xin tí lời tư vấn. Nhà em đang quan tâm mua bếp từ đôi (nghe nói hàng BOSCH ổn)

TsarPutin

Xe tăng
giờ còn có trò hàng Tàu chuyển sang cty ben Đức, Đức xuất về VN cơ mà :))
Tên thì rất Đức, nhưng chắc là ở Mỹ Đức chứ bển chả ai biết đâu :))

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Nói bếp từ lại nhớ tới cái thớt bếp Kocher của em. Mod đóng thớt rồi mà chưa rõ nguồn gốc thực sự của bếp. Nghĩ nó chán.

TsarPutin

Xe tăng
Nói bếp từ lại nhớ tới cái thớt bếp Kocher của em. Mod đóng thớt rồi mà chưa rõ nguồn gốc thực sự của bếp. Nghĩ nó chán.
Kocher của cụ em nghĩ là thương hiệu do cty VN đặt và gia công tại anh bạn béo phía bắc
Em cũng 2 lần chọn nội thất cho nhà mới, nên e nghiên cứu khá kỹ các thương hiệu bếp của Đức Nhật;
Kể bếp Bosh Mediamart thì cũng là bosh cho thị trường châu Á (sx tại china, hoặc tbn)
Bếp cho Đức thì trừ bếp mono cho nhà hàng, còn đâu là từ 4 bếp trở lên hết ah;
em hiểu dc có thế!!

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Kocher của cụ em nghĩ là thương hiệu do cty VN đặt và gia công tại anh bạn béo phía bắc
Em cũng 2 lần chọn nội thất cho nhà mới, nên e nghiên cứu khá kỹ các thương hiệu bếp của Đức Nhật;
Kể bếp Bosh Mediamart thì cũng là bosh cho thị trường châu Á (sx tại china, hoặc tbn)
em hiểu dc có thế!!
Lúc em mua thì được bên bán giới thiệu là thương hiệu Việt nhập đồ Đức về lắp. Sau cũng chính cụ ý vài thớt khác nói với em là hàng Tung Của. Em có lập thớt tìm sự thật mà bị mod đóng rồi, vẫn chưa có câu trả lời cuối cùng

TsarPutin

Xe tăng
Lúc em mua thì được bên bán giới thiệu là thương hiệu Việt nhập đồ Đức về lắp. Sau cũng chính cụ ý vài thớt khác nói với em là hàng Tung Của. Em có lập thớt tìm sự thật mà bị mod đóng rồi, vẫn chưa có câu trả lời cuối cùng
em cũng k rõ đó là kiểu gì, chỉ biết qua qua là nhiều cty TQ nhập hàng từ TQ sang Đức, xong chuyển hàng đó từ Đức về VN để lấy mác xuất xứ (k bán dc bên kia đâu)
Đức em dc biết mỗi AEG Miele là còn sx tại Đức; Bosh thì sx tại TBN và có gia công cho các hãng còn lại như neff siemens vv;

bulongocvit

Xe buýt
Em mua 4 cái này cho nhà em và nhà mấy bà chị e dùng trên gian hàng OF, dùng 6 năm rồi trộm vía chưa bận j các cụ ah. Thế mà con Bosch đắt gấp 5 lần đi bảo hành 2 lần rồi :)))

xebobabanh17201

Xe điện
có 4 củ đòi xách tay thì chỉ có Đức Giang :)

honglong1

Xe điện
em hiểu dc có thế!!
Cụ nói đúng, em search google các trang tìm kiếm tại Đức không bói được cái bếp Bosch từ 3 trở xuống. Mua hàng lỗi mode cũng rẻ. Trước e mua 1 cái bếp 4 có phần mở rộng có viền inox cũng chỉ 400 e. Công mang về 2,5tr nữa. Nhờ thợ của cụ vua bếp trên OF lắp thêm tiền công 200k nữa. Dùng 4 năm rồi vẫn sạch đẹp.

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Em mua 4 cái này cho nhà em và nhà mấy bà chị e dùng trên gian hàng OF, dùng 6 năm rồi trộm vía chưa bận j các cụ ah. Thế mà con Bosch đắt gấp 5 lần đi bảo hành 2 lần rồi :)))
Cụ mua bao tiền vậy ạ

gnoudman

Xe tăng
Dù gì nó cũng là hàng đạt được tiêu chuẩn để bán được ở Đức, tuy ruột Tàu nhưng không phải hàng giả cầy tên Đức, Ý của các thương gia Việt đặt.
Mô hình của nó có khi cũng tương tự Asanzo với Kangaroo như ở ta. Sản xuất gần như tất tật ở Tàu, về Đức chỉ đóng bao bì, hoặc lắp ráp 1 vài thứ trang trí bên ngoài xong đem bán, có cái mác công ty bên Đức. Có khi giám đốc người Đức cho đúng bọp còn chủ thật cũng toàn người Tàu. Có điều tiêu chuẩn để bán được ở Đức có thể khắt khe hơn ở xứ ta thôi...

TsarPutin

Xe tăng
Cụ nói đúng, em search google các trang tìm kiếm tại Đức không bói được cái bếp Bosch từ 3 trở xuống. Mua hàng lỗi mode cũng rẻ. Trước e mua 1 cái bếp 4 có phần mở rộng có viền inox cũng chỉ 400 e. Công mang về 2,5tr nữa. Nhờ thợ của cụ vua bếp trên OF lắp thêm tiền công 200k nữa. Dùng 4 năm rồi vẫn sạch đẹp.
3 cũng cơ bản ko có đâu cụ; cụ lên amazon.de hay otto.de mà xem
em tìm đỏ mắt 2 năm qua chả thấy cái bosh 3 nào bán bên Đức, hay là mắt e kém, thấy 1 cái 3 hóa ra là loại đặt đâu cũng nấu dc :))
cơ bản bosh 2-3 bếp thì sx tại Chị Na cho tt châu Á của Bosh, k dc bền như hàng cho Đức đâu ạ
Trên KDCN em thấy các cụ bán toàn bếp Bosh 3

vo nho

Xe điện
Hôm nay lang thang trên youtube bắt được cái link của một bác sửa bếp từ sửa con bếp Rommelsbacher dùng được 2 năm, có 1 linh kiện gỉ sét đứt và một điện trở công suất bị đứt. Nhớ lại lần trước có bác nào đó nói mất công xách từ Đức con này và nói nó là đồ nội địa Đức.
Qua video này thì thấy là toàn linh kiện Trung Quốc cả, khi họ nhập linh kiện lắp ráp ở Đức thì cũng chả khác gì mua bếp Trung Quốc.
Link đây, cho các bác tham khảo. Thà mua bếp Trung Quốc từ đầu cho đỡ nhập nhằng, mỗi bếp TQ đơn thì chỉ 1-2 triệu trong khi con bếp đôi chính là hai con đơn cộng lại mà giá lại gấp 3-4 lần.

Từ giờ các bác nên tin là linh kiện TQ cả nhé.
Chuyện thường mà cụ...quan trọng là nó sx theo tiêu chuẩn nào.

Thổ Phỉ

Xe điện
Nhà em đang dùng con này đc 5 năm rồi. Trc mua của cửa hàng phân phối chính hãng, đến giờ vẫn chạy phe phé chưa lỗi lầm gì.