[Funland] [tụt kuần] Bếp từ ROMMELSBACHER Germany lõi China

Binbi

Xe điện
Mỗ xem kỹ chẳng thấy ghi gì.

Cái mà ghi made in PRC thì đích thị là nhái rồi cụ. 😁😁😁

Cái này nó có đăng ký quốc tế cả. Ví dụ sc tại VN thì ghi made in Vietnam, không có chuyện ghi SRV đâu.
Oài, em bịa chuyện làm gì. Năm ngoái ông anh trai em (công dân Đức hịn) cắp nách mấy cái về làm quà tặng, vỏ hộp nó đều ghi "Made in PRC".

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

kentdju

Xe điện
Nhà e cũng dùng con Rom mua năm 2014 giá 8,5 củ đến giờ vẫn ổn

canhhoabatdiet

Xe container
Hôm nay lang thang trên youtube bắt được cái link của một bác sửa bếp từ sửa con bếp Rommelsbacher dùng được 2 năm, có 1 linh kiện gỉ sét đứt và một điện trở công suất bị đứt. Nhớ lại lần trước có bác nào đó nói mất công xách từ Đức con này và nói nó là đồ nội địa Đức.
Qua video này thì thấy là toàn linh kiện Trung Quốc cả, khi họ nhập linh kiện lắp ráp ở Đức thì cũng chả khác gì mua bếp Trung Quốc.
Link đây, cho các bác tham khảo. Thà mua bếp Trung Quốc từ đầu cho đỡ nhập nhằng, mỗi bếp TQ đơn thì chỉ 1-2 triệu trong khi con bếp đôi chính là hai con đơn cộng lại mà giá lại gấp 3-4 lần.

Từ giờ các bác nên tin là linh kiện TQ cả nhé.
Bây giờ cụ mới biết à? Các bếp bảo bếp từ Đức bán nhan nhản ở Việt Nam, thậm chí xách tay, order ở Đức về em vẫn không tin là do Đức sản xuất đâu.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ cụ mới biết à? Các bếp bảo bếp từ Đức bán nhan nhản ở Việt Nam, thậm chí xách tay, order ở Đức về em vẫn không tin là do Đức sản xuất đâu.
Mỗ nghĩ xách từ Đức về thật thì có thể tin, nhưng chỉ sợ là quảng cáo thôi chức thực ra là xách từ TQ về. Còn tất cả các loại đề nhập khẩu từ Đức thì không mấy tin.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cháu mỗ bên Nhật về phép xách nhiều đồ thương hiệu quốc tế nhưng made in China. Nó bảo sx tại China nhưng bày bán ở siêu thị Nhật là hợp chuẩn rồi, cũng giống như iphone hay xe Volswagen sx tại TQ ấy.

canhhoabatdiet

Xe container
Thằng cháu mỗ bên Nhật về phép xách nhiều đồ thương hiệu quốc tế nhưng made in China. Nó bảo sx tại China nhưng bày bán ở siêu thị Nhật là hợp chuẩn rồi, cũng giống như iphone hay xe Volswagen sx tại TQ ấy.
China xuất Nhật thì cũng bình thường thôi cụ. Không ăn thua đâu.

NguyenBan360

Xe hơi
Nhà e đang dùng con này. Tèo một bên. Đi sửa mất 3 lít. Dùng 1 tháng lại tèo. Em kệ mịa nó hỏng thay con khác.. 5 năm rồi khá bền :)

tuannm1510

Xe tải
Kha khá bếp từ ở VN hiện nay toàn tên nghe rất Đức, rất Châu Âu nhưng đều là hàng China.

Một loại là thương hiệu Châu âu, Đức thật, và lắp ráp tại China. Kể cả Bosch dòng bếp 2 mặt, nằm ngang cũng là sx tại China. Con Romel cũng là nhóm này.

Loại còn lại là China thuần túy nhưng mạo danh bằng các tên gọi rất châu âu. Loạn tùng phèo.

Điểm chung của các con hàng này là công nghệ theo kiểu bếp từ lẩu, đại loại là đun nước sôi, thi thoảng sôi bùng lên rồi lịm, một lúc sau lại bùng lên rồi lịm,..

Hàng xịn hơn và sx tại châu Âu đúng chuẩn hiện em chỉ tin Bosch và AEG. Đa phần là dòng 3 -4 mặt bếp. Và khi đun thì không có hiện tượng nấu lẩu nêu trên, tức là sôi lăn tăn đều.

xetaudoidau

Xe tăng
Nhà em đang dùng 1 con Rom này từ 2014 đây, bền như trâu. Trc em mua loanh quanh 10tr của 1 mợ kdcn trên này. E đang mong hỏng mua model mới vì giờ nhiều bếp hịn giá đang tốt
Em cũng mua chắc cùng chỗ với Cụ,hồi 2014 đâu 8,5 củ j đó, mợ đấy ở Đội Cấn nhà sưu tập nhiều xe đạp cổ. Dùng đến giờ nó đang chập chờn chắc do cầu chì nhiệt, còn đâu mọi thứ đều ok.

vieteuro

Xe container
Cứ làm con honor đôi 4 củ dùng chục năm ok

Bò lốp

Xe lăn
Em cũng mua chắc cùng chỗ với Cụ,hồi 2014 đâu 8,5 củ j đó, mợ đấy ở Đội Cấn nhà sưu tập nhiều xe đạp cổ. Dùng đến giờ nó đang chập chờn chắc do cầu chì nhiệt, còn đâu mọi thứ đều ok.
Ôi chuẩn vị trí rồi, em nhớ là em mua hơn9tr, bố mợ ý lắp xe đạp Đức và Tiệp gì đó trên tầng 2 :D

honglong1

Xe điện
Bổ sung thêm là bếp Bosh 3 nhiều cái dùng lõi nhôm (sx TBN cũng thế); Bosh4 thì dùng lõi đồng, thế nào bosh3 ở VN bán đắt hơn bếp bosh4 nhập từ Đức về mới sợ cụ ah
Có thể theo thói quen tiêu dùng nên tùy thị trường có giá cao thấp khác nhau. Cá nhân mình nếu mua hàng trực tiếp từ đức thì dù ko bảo hành vẫn yên tâm hơn.

TONGIA

Tầu Hỏa
Hôm nay lang thang trên youtube bắt được cái link của một bác sửa bếp từ sửa con bếp Rommelsbacher dùng được 2 năm, có 1 linh kiện gỉ sét đứt và một điện trở công suất bị đứt. Nhớ lại lần trước có bác nào đó nói mất công xách từ Đức con này và nói nó là đồ nội địa Đức.
Qua video này thì thấy là toàn linh kiện Trung Quốc cả, khi họ nhập linh kiện lắp ráp ở Đức thì cũng chả khác gì mua bếp Trung Quốc.
Link đây, cho các bác tham khảo. Thà mua bếp Trung Quốc từ đầu cho đỡ nhập nhằng, mỗi bếp TQ đơn thì chỉ 1-2 triệu trong khi con bếp đôi chính là hai con đơn cộng lại mà giá lại gấp 3-4 lần.

Nhà em bế 2 con từ Đức về đều có Made in PRC bé tý ở góc rìa hộp

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]

Em mua cái bếp Chef em nói luôn loại khựa cho nó nhanh. Dùng đến giờ 8 năm chả hỏng gì, chạy như đúng rồi. Còn mấy của Cata với Rom với abcd em chịu. Ko biết đâu mà lần.

via OTOFUN for iPhone

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đối với em quan trọng nhất của cái bếp từ là kích thước khoét đá nó thông dụng sau dễ dàng mua cái khác đặt vào. Còn bếp em chỉ mua loại tầu khựa 3 4tr thôi. Nếu mua được đúng giá thì loại 3 tr của tầu cũng là phải khá bền rồi vì em từng chứng kiến có cái bếp Midea có 700k nấu 4 năm không hỏng.
4 năm là thế nào cụ. 2008 đến giờ vẫn chạy bt cụ nhá. Có cái gì đâu mà nó hỏng cơ cứ.

via OTOFUN for iPhone

xetaudoidau

Xe tăng
Tem con bếp em mua của cụ Kdcn trên này

còn đây là bếp tàu mua 4,5 củ năm ngoái

tem thì có khác nhau cách bố trí.