Tuy Hòa - Đại Lãnh: Nơi em công tác

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em đang ở Tuy hòa đây, buổi sáng thật thanh bình.

kun

Xe máy
Cụ ở TP Tuy Hòa thì dịch vụ vấn OK. Lựa chọn 2 là cụ sang Đại Lãnh, dịch vụ nghèo nàn hơn.
Cháu thấy ở Tuy Hòa được hơn, chứ ở Đại Lãnh k bằng đâu ạ, ko có đa dạng nhiều lựa chọn như Tuy Hòa ạ.

godman4778

Xe tải
Nhân dịp cuối năm này em nhận công tác mới tại Tuy Hòa và Đại Lãnh. Tuy mới vào nhưng em thấy nơi đây thật là thú vị. Em xin phép mở thớt này để nói về Văn hóa, Con người và cảnh vật nơi đây. Cụ đã từng có kinh nghiệm về vùng đất này hãy vào đây cùng chia sẻ.

Do yêu cầu công tác em phải nằm tại Đại Lãnh dài ngày có kết hợp công việc tại Tuy Hòa, vậy nên thớt này sẽ không có đầu hay cuối chuyến đi cụ thể. Chỉ đơn giản là em gặp cái gì, em sẽ kể lại cái ấy (có kết hợp hình ảnh). Mong các cụ đọc và ủng hộ.
Cụ thớt công tác gì ở vùng này thế ạ? Em cũng vừa vào tuần trước, đẹp và yên bình lắm cụ ạ

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Ở đây đã được gần tháng, tuy nhiên cho đến hôm vừa rồi em mới chạy vào Đầm Môn - Vịnh Vân Phong. Cảnh và bãi tắm trong Đầm Môn - Vịnh Vân Phong đẹp thôi rồi các cụ ạ. Nước trong vắt, cắt trắng mịn....nhìn cứ như Hawai ấy. (em chưa đi Hawai, em cứ nói bữa vậy). Tuy nhiên theo em thấy, em chưa từng thấy bãi biển nào đẹp và sạch như bãi biển ở Vinh Vân Phong (kể cả so với Quan Lạn hoặc Cô Tô). Em demo mấy ảnh trên đường đi.

Hiện tại đường vào Vịnh Vân Phong đã trải nhựa, rất đẹp. Các cụ có thể tít tùy thích.
Mấy chỗ cụ nói thì cháu chưa vào nhưng cháu thấy Bãi biển ở Dốc Lết, Nha Trang cũng rất đẹp. Năm 2004 hồi cháu làm ở Tedi có vào khảo sát thiết kế nâng cấp quốc lộ 26 từ Ninh Hòa, Nha Trang tới Buôn Mê Thuột có ra bãi Dốc Lết, bãi biển thoai thoải, trong vắt, yên bình và đẹp vô cùng, không biết giờ ra sao rồi. Cụ nào có cái ảnh ở bãi Dốc lết post lên đây đi ạ.

tranquang83

Xe điện
Nhân dịp cuối năm này em nhận công tác mới tại Tuy Hòa và Đại Lãnh. Tuy mới vào nhưng em thấy nơi đây thật là thú vị. Em xin phép mở thớt này để nói về Văn hóa, Con người và cảnh vật nơi đây. Cụ đã từng có kinh nghiệm về vùng đất này hãy vào đây cùng chia sẻ.

Do yêu cầu công tác em phải nằm tại Đại Lãnh dài ngày có kết hợp công việc tại Tuy Hòa, vậy nên thớt này sẽ không có đầu hay cuối chuyến đi cụ thể. Chỉ đơn giản là em gặp cái gì, em sẽ kể lại cái ấy (có kết hợp hình ảnh). Mong các cụ đọc và ủng hộ.
Sắp tới em dự định xuyên Việt - chạy ven biển... bằng xe 4 bánh. Trong chương trình, chặng Quy Nhơn đi Nha Trang dự định tham quan các điểm: Gành Đá Dĩa, Vũng Rô, Mũi Đôi.
Nghỉ ngơi ăn trưa tại Nhà hàng Cổ Mã trên QL 1.
Cụ chủ có thông tin thêm về đường đi, chỗ ăn... Cảm ơn cụ chủ!

Chỉnh sửa cuối:

chienadam

Xe đạp
cụ có ngồi thuyền nống đi câu không cụ, cảm giác thật tuyệt

alecom

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đa ra đại lãnh, vũng rô. Theo em biển ở khu này là đẹp nhất VN

alecom

[Tịch thu bằng lái]
đi khu này xong, về tắm biển phía Bắc nhìn phát nôn ...vào tường

Happy4ever

Xe điện
Mấy chỗ cụ nói thì cháu chưa vào nhưng cháu thấy Bãi biển ở Dốc Lết, Nha Trang cũng rất đẹp. Năm 2004 hồi cháu làm ở Tedi có vào khảo sát thiết kế nâng cấp quốc lộ 26 từ Ninh Hòa, Nha Trang tới Buôn Mê Thuột có ra bãi Dốc Lết, bãi biển thoai thoải, trong vắt, yên bình và đẹp vô cùng, không biết giờ ra sao rồi. Cụ nào có cái ảnh ở bãi Dốc lết post lên đây đi ạ.
Dốc Lết đẹp nhưng do người dân xả rác ra nhiều nên không còn đẹp một cách hoang sơ nữa cụ ah.

Happy4ever

Xe điện
Năm 2004 cụ khảo sát QL 26 vậy mà đến năm 2007-2008 mới nâng cấp cải tạo đấy. Em giám sát ở đó cụ ah :)).
Dốc Lết đẹp nhưng hơi nhiều rác cụ ah :(

Happy4ever

Xe điện
Sắp tới em dự định xuyên Việt - chạy ven biển... bằng xe 4 bánh. Trong chương trình, chặng Quy Nhơn đi Nha Trang dự định tham quan các điểm: Gành Đá Dĩa, Vũng Rô, Mũi Đôi.
Nghỉ ngơi ăn trưa tại Nhà hàng Cổ Mã trên QL 1.
Cụ chủ có thông tin thêm về đường đi, chỗ ăn... Cảm ơn cụ chủ!
Hôm nay em mới ghé lại thớt và đọc comment của cụ. Chắc cụ thực hiện xong chuyến xuyên Việt rồi :)