[Funland] Tuyển nhân viên kinh doanh khó quá

atbp

Xe buýt
Lương, thưởng không bằng chạy xe ôm thì các bạn trẻ không ứng tuyển, chẳng có gì đảm bảo là cty tồn tại lâu dài, chẳng có gì đảm bảo chế độ chính sách được chi trả sòng phẳng... Lĩnh lương cơ bản là 7 triệu nhưng trong đó còn xăng xe, nước non , khách khứa và ...v.v...trên đường cùng với doanh số tối thiểu... Nếu họ chạy Grab họ sẽ biết chắc chắn họ có bao nhiêu vào cuối ngày, cuối tháng , quan trọng nữa là rất nhiều cty sập tiệm trước khi Grab phá sản.

giangthu1998

Xe buýt
Bên em cũng đang cần 1 nhân viên kinh doanh, bán thảm trải văn phòng cho các cty nội thất. Lương cứng 7 tr + 3% doanh thu.
Công nhận là khó tuyển.

Các cụ thường tuyển dụng qua kênh nào. Em đăng Facebook trong các nhóm tuyển dụng mà ko ăn thua.

mtr0359

Xe tải
Cụ có giới hạn độ tuổi không để em rẽ ngang phát

Thaoprohp

Xe tăng
Khó tuyển dụng một vị trí làm việc phổ thông, đơn giản là công việc & thu nhập thiếu sự hấp dẫn cần thiết với đại đa số người lao động rồi cụ.

vnvodoi

Xe tăng
Làm sale giờ khó tuyển lắm vì ra vào liên tục, không đủ số là các đồng chí chạy ngay. Thêm nữa là dịch bệnh thì các đồng chí càng ưu tiên việc ra tiền ngay để cầm cự qua ngày nên Grap với Bee, now là lựa chọn tối ưu rồi.

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
Thật nhé. Lương 7 củ bị chửi như chó. Làm sale cũng chạy ngoài đường suốt ngày khác gì xe ôm đâu. Lại phải coi sếp như bố, coi khách hàng như mẹ.
Đúng là nhiều người thà chạy grap ngày kiếm 4-500k còn hơn.
Qua r cái thời các công ty sếp coi nhân viên là chó r.
1 grap chia sẻ
Đừng cụ nào bảo cứ cày mà lấy kinh nghiệm nhé. :))
Khi có n sự lựa chọn thì cái kinh nghiệm ban đầu vứt sọt rác đi :D

cuongkilo

Xe tăng
Coca , Vinamilk , Kinh đô. Vv.. đang còn tuyển sales ầm ầm mà còn thiếu người kìa cụ
Đó là mặt hàng tiêu dùng dễ bán nhé cụ .
Sales tốn rất nhiều chi phí như ( xăng xe ,tiếp khách nhậu nhẹt , rất hay gặp Pikachu vì di chuyển trên đường nhiều ..
Mà cái nghề Sales bạc như vôi , bị công ty ném ra ngoài đường và thay máu bất kì lúc nào .

Tengiduocnhi

Xe tải
Anh Grab làm hư anh em nhiều quá . Mới ra trường ,lớn có không chịu cày cuốc mà cứ hăm hăm dô giao hàng ,grab ...ngày kiếm vài xị cho khoẻ , không hiểu nổi thế hệ bây giờ.
Cụ nói sai rồi.
Anh Grab góp phần định giá lại giá trị lao động theo mức cung cầu đúng nghĩa.

Nhớ ngày xưa, mấy ông chủ ít học, may mắn thành công chửi rủa mạt sát nhân viên như hát hay. Ra cái vẻ bố mất tiền mua mâm bố đâm cho bằng thủng. Giờ thời đại khác rồi, thử làm thế xem có kiếm nổi nhân viên không? Quan hệ nhân viên với chủ mỗi ngày 1 bình đẳng hơn, trong cv thì nghe chứ ngoài cv tuổi gì lên mặt dậy nó.

Cụ có tin họ sẵn sàng đi làm văn phòng mức lương 6 củ, không khí nhẹ nhàng vui tươi, có cơ hội lấy chồng hoặc vợ xịn hơn là đi cầy cho các công ty gia đình ko?

Tengiduocnhi

Xe tải
Coca , Vinamilk , Kinh đô. Vv.. đang còn tuyển sales ầm ầm mà còn thiếu người kìa cụ
Đó là mặt hàng tiêu dùng dễ bán nhé cụ .
Sales tốn rất nhiều chi phí như ( xăng xe ,tiếp khách nhậu nhẹt , rất hay gặp Pikachu vì di chuyển trên đường nhiều ..
Mà cái nghề Sales bạc như vôi , bị công ty ném ra ngoài đường và thay máu bất kì lúc nào .
2011 bạn em làm sales cho công ty bao bì. Hứa hẹn ghê lắm, chạy thị trường bạc mặt.

Nó làm được hơn 1 năm. Đúng như cam kết ban đầu thì với doanh số thế lương phải trên 30 củ. Thằng chủ trả có 18 củ, bảo ko làm nghỉ. Data khách thì mình đi kiếm về cho nó rồi.

Nói thẳng, chủ Việt nhiều người bửn tính lắm. Cứ tiền trao cháo múc, phòng thân đối phó thôi. Tin lời Hứa Văn Cường có ngày nó đá ra đường.

cha biet chi

Xe điện
e đamg làm cty rồi tuần nghỉ hai ngày cày thêm với cụ dk ko.

cuongkilo

Xe tăng
2011 bạn em làm sales cho công ty bao bì. Hứa hẹn ghê lắm, chạy thị trường bạc mặt.

Nó làm được hơn 1 năm. Đúng như cam kết ban đầu thì với doanh số thế lương phải trên 30 củ. Thằng chủ trả có 18 củ, bảo ko làm nghỉ. Data khách thì mình đi kiếm về cho nó rồi.

Nói thẳng, chủ Việt nhiều người bửn tính lắm. Cứ tiền trao cháo múc, phòng thân đối phó thôi. Tin lời Hứa Văn Cường có ngày nó đá ra đường.
Chuẩn cụ ạ. Có vài ông chủ Việt toàn họ Hứa với tên Bạc .
Em theo nghề Sales này ngót ngét cũng đc gần 20 chục năm rồi làm đủ cho các công ty có lớn , có nhỏ . Có những công ty phải đi chinh chiến từ ngày đầu .. Đến lúc có data khách hàng ổn là đối xử khác ngay , sẵn sàng có 1000 lý do để thay Ngựa giữa Đường
Chính ra làm cho mấy Hàn Xẻng lại hay , Nó thấy Team Sales không hiệu quả gọi cả Team vào họp .Nói rõ lý do . Đền Bù 3 tháng lương cơ bản , ae chia tay công ty đàng hoàng, sòng phẳng .. Hài nhất là ông GĐKD người Hàn cũng bị Out đợt đó , ae đi nhậu ông ý bảo tao sẽ quay lại VN để lấy Vợ .. Thế mà 2 năm quay lại thật và lấy Vợ Vn thật

duongctt

Xe tăng
Cty cũ của em là 1 tập đoàn cũng có tiếng tăm phết, HO ở Mẽo hẳn hoi, vậy mà bao năm phòng sales vẫn không đủ người. Lương bổng ngon hơn, yêu cầu thấp hơn bác thớt. Có lúc thèm người đến mức mò vào cả mấy trường đh tuyển SV chưa ra trường, mà vẫn méo ăn ai. Nghe giọng bác thớt thì công cuộc tìm kiếm nhân tài còn xa phết.
Ps: mà sao bác lại hằn học với Grab vậy nhỉ? Họ sống lương thiện mà, có chèn ép, bóc lột ai đâu?

Tankpl

Xe tăng
Công nhận tuyển sales khó nhất trong các vị trí. E cho tuyển trên tất cả các trang tuyển dụng đều vo vọng.

nhuataiche

Xe container
Cty cũ của em là 1 tập đoàn cũng có tiếng tăm phết, HO ở Mẽo hẳn hoi, vậy mà bao năm phòng sales vẫn không đủ người. Lương bổng ngon hơn, yêu cầu thấp hơn bác thớt. Có lúc thèm người đến mức mò vào cả mấy trường đh tuyển SV chưa ra trường, mà vẫn méo ăn ai. Nghe giọng bác thớt thì công cuộc tìm kiếm nhân tài còn xa phết.
Ps: mà sao bác lại hằn học với Grab vậy nhỉ? Họ sống lương thiện mà, có chèn ép, bóc lột ai đâu?
Cá nhân em thấy cty cũ của bác, nói thật nhé, từ sales manager đổ lên chắc là chẳng mấy người biết bán hàng. Vì thế tuyển nhân viên ko được là đúng rồi !

nhuataiche

Xe container
Công nhận tuyển sales khó nhất trong các vị trí. E cho tuyển trên tất cả các trang tuyển dụng đều vo vọng.
Ba quân dễ kiếm, một tướng khó tìm. Bác tuyển 1 sales manager giỏi, những việc còn lại tay đó làm thay cho bác !

thaitulolem

Xe buýt
Em mới thất nghiệp 1 tháng, cụ chủ có tuyển đại lý phân phối ko?