[Funland] Tuyển NV kinh doanh và nhân viên bán hàng sao khó quá các cụ nhỉ

Chỗ chị em tuyển bán hàng vàng được 2-3 bạn nam nữ. Thử việc 2-3 hôm đều chạy mất dép, bảo phải làm nhiều thời gian, không được nghỉ trưa, không được nghỉ cuối tuần.
Tiện đây em mời cụ mợ nào có con, cháu muốn thử bán hàng vàng qua Vàng Hoàng Tín 124 Nguyễn Thái Học dự tuyển ạ. SDT 02437337425.
Mợ inbox cho e xem lương lậu thế nào, e giới thiệu cho ạ.

lainonkaka

Xe hơi
em có đứa cháu đang tìm việc ah
Cụ giới thiệu cho em
Em dân xây dựng. Kinh nghiệm 12 năm. Đi lên từ thiết kế sau đó ra lập tổ đội thi công. Giờ ít việc quá tính đi làm thuê. Cụ nào cần người có tâm chuyên ngành xd ới e với nhé. Cv mong muốn loanh quanh Hn thôi.
Cụ cùng nghề với tôi, cụ cho tôi xin cái Sđt tôi alo

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Lương em 3 củ. Đọc toàn các cụ kêu lương 15 củ mà k ai chịu làm. Buồn cho phận mình thật.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ thay đổi xem sao, lương lại 20cu đấy
E làm kỹ thuật. Thôi thì làm bao nhiêu ăn bấy nhiêu. Chân trong chân ngoài cụ ạ. Chân trong chả có bổng lộc gì nhưng cũng coi như có miếng ăn khi trái gió trở trời. Cơ bản là 1 vợ 2 con thêm mẹ già nữa nên k dám mạo hiểm thay đổi.

iPanda

Xe tải
Em nói thật bác đừng buồn.

Làm sale đã khó, lương cứng lại quá bèo như thế. Thì kk đứa nào muốn làm đâu. Nhất là khi bây giờ làm grab còn kiếm nhiều hơn.

Bảo lương cao họ k chịu làm ??. Vậy mấy cty Nhật nó trả toàn 10tr cứng, sao nv vẫn lao đi làm , là chính sách và phương pháp quản lý tạo động lực thôi.

Bây giờ mặt bằng lương đang cao lên. Nhất là hiện tại các doanh nghiệp Trung quốc đang tràn vào việt nam. Mới ra trường, k yêu cầu kinh nghiệm, chỉ cần tiếng anh, lương cơ bản 700$.

Em biết là có rất nhiều ứng viên xấu, vậy đặt lương cao để tìm ứng viên tốt. Rồi làm xem có đáp ứng dc k.

Chứ tìm tại mấy ng k ra sao, làm 2 tháng, mất 12tr, lãng phí. 2 3 lần như thế, thì thà đặt cao tuyển luôn ứng viên tốt.

Các cụ kêu không tuyển được người sao không tự hỏi nếu chế độ lương bổng như vậy các cụ có làm không hay có khuyên con/ em mình vào làm không?

Dunga_otf

Xe buýt
Mấy trang tuyển du gì toàn hồ sơ ảo của chúng nó, em mất tiền 2 lần đều gặp tình trạng gọi điện thì ok lắm hẹn mai em sẽ đến phỏng vấn, xong mất hút cmnl. Gọi điện không nghe luôn. 1 thằng nhân viên nó chắc phải nhận 10 vị trí để cty nào gọi điện cũng thấy có ứng viên, nhưng không bao giờ tuyển được.

hayate999

Xe máy

Làm sale đã khó, lương cứng lại quá bèo như thế. Thì kk đứa nào muốn làm đâu. Nhất là khi bây giờ làm grab còn kiếm nhiều hơn.

Bảo lương cao họ k chịu làm ??. Vậy mấy cty Nhật nó trả toàn 10tr cứng, sao nv vẫn lao đi làm , là chính sách và phương pháp quản lý tạo động lực thôi.

Bây giờ mặt bằng lương đang cao lên. Nhất là hiện tại các doanh nghiệp Trung quốc đang tràn vào việt nam. Mới ra trường, k yêu cầu kinh nghiệm, chỉ cần tiếng anh, lương cơ bản 700$.

Em biết là có rất nhiều ứng viên xấu, vậy đặt lương cao để tìm ứng viên tốt. Rồi làm xem có đáp ứng dc k.

Chứ tìm tại mấy ng k ra sao, làm 2 tháng, mất 12tr, lãng phí. 2 3 lần như thế, thì thà đặt cao tuyển luôn ứng viên tốt.
Doanh nghiệp Trung nào trả 700 usd cho nv mới ra trường bác ? Lĩnh vực gì ? Công việc gì ạ ? Bác cho thêm thông giúp

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Đây E còn chả có lương :(. Ship mấy cái điện thoại cỏ chả để ra được đồng nào :((

iPanda

Xe tải
Doanh nghiệp Trung nào trả 700 usd cho nv mới ra trường bác ? Lĩnh vực gì ? Công việc gì ạ ? Bác cho thêm thông giúp

Bác lên mấy group xuất nhập khẩu, headhunt, đăng nhiều lắm nhé.

Dạo 2 tuần trở lại đây là nhiều vô cùng.

lainonkaka

Xe hơi
Mấy trang tuyển du gì toàn hồ sơ ảo của chúng nó, em mất tiền 2 lần đều gặp tình trạng gọi điện thì ok lắm hẹn mai em sẽ đến phỏng vấn, xong mất hút cmnl. Gọi điện không nghe luôn. 1 thằng nhân viên nó chắc phải nhận 10 vị trí để cty nào gọi điện cũng thấy có ứng viên, nhưng không bao giờ tuyển được.
Cụ nói chuẩn đấy ạ, bên cty em bị tình trạng y như vậy, có khi nào bọn trang tuyển dụng và người nộp hồ sơ ăn dơ với nhau k nhỉ. Nó cho em hồ sơ toàn đứa vớ va vớ vỉn, e đt đến nó hẹn hò vồi mất hút

laichamchetcham

Xe buýt
Thử việc mà lương 6 củ ngon quá rồi, ngày xưa em nhớ thử việc còn không lương cơ

lainonkaka

Xe hơi

Cụ nói cũng đúng, em chắc phải nghiên cứu lại vụ này

Vũ Bạch

Đi bộ
Giờ để lương thấp mà ăn theo KPI thì khó cạnh tranh lắm bác.

6 - 8 tr chúng nó đi chạy grab part time cũ đủ rồi, thời gian thoải mái. Ngủ vênh *** đến 12h trưa xong lại đi cầy chiều tối là bình thường, không áp lực. T có biết một thằng đợt trước nó chạy mỗi cho giao hàng nhanh tháng kiếm toàn 30 ~ 50 củ.

Giờ làm công ty thì áp lực doanh số, áp lực đôi mặt với boss là bác. Mà lương chỉ 6tr / tháng mất 8 tiếng đi làm chưa kể phải làm giờ hành chính nên rất khó. Nên bác có thuê thì thuê thằng làm được việc luôn, đỡ mất công bác phải ngồi chỉ tận tay.

Hai_75

Xe điện
Cụ nói cũng đúng, em chắc phải nghiên cứu lại vụ này
Trong cõi này cơ bản là thật. Cụ cần người nên cung cấp thông tin ngành nghề kinh doanh, yêu cầu công việc... Cụ thể & chi tiết lên đây.
Nhiều khi lại được việc hơn là đăng mấy trang tuyển dụng. Phí tiền!

cuongnvc

Xe máy
Nhìn mức lương các cụ đưa ra thèm quá,thằng em sale oto,lương 3 củ 6,hiện đang thở oxy thoi thóp.Em mấy tháng nay đang làm đại sứ thương hiệu cho mỳ tôm hảo hảo..sao bên các cụ lương cao thể nhỉ.

Dunga_otf

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đấy ạ, bên cty em bị tình trạng y như vậy, có khi nào bọn trang tuyển dụng và người nộp hồ sơ ăn dơ với nhau k nhỉ. Nó cho em hồ sơ toàn đứa vớ va vớ vỉn, e đt đến nó hẹn hò vồi mất hút
Chúng nó lập ra 1 đội chứ cần gì ăn dơ với ai đâu cụ.