[Funland] Tuyển tập các phim hay

Newsolder

Xe tải
Các cụ có tìm thấy phim “ Trên từng cây số” ngày xưa chiếu có Bôm Bốp ko?

meomeo128

Xe tải
Ngại lội còm :))
Có cụ nào liệt kê Enemy at the Gate chưa nhỉ?
Với e đấy là 1 bộ phim chiến tranh hay nhất. Đấu trí tuyệt vời và quan trọng là bên Đỏ cuối cùng đã chiến thắng =D>

meomeo128

Xe tải
Với cá nhân cháu, Tom Hanks và Leo Dicapio là 2 diễn viên nam xuất sắc nhất hiện nay, số giải Oscar chưa phản ánh đúng vị thế của Leo :). Trước cháu không thích Leo ở Titanic, nhưng càng về sau những vai mà Leo đóng càng ngày càng gaiócc đòi hỏi nhiều khổ luyện như Blood Diamond, Departed (Vô gian đạo version Tây), Django Unchained... trong phim Departed, Leo đè bẹp Matt :)) Cả 2 đều là diên viên em thích :))

Quay trở lại phim The Terminal, trong kiểu quay cũ cũ, nhưng nhìn vào đạo diễn và diễn viên toàn cao thủ :), không hay mới là lạ. Một điều khá thú vị mà các bác có thể đoán ra là rất nhiều hãng nổi tiếng như Hugo Boss, Burger King, Valentino... và các hãng hàng không Mỹ tài trợ và tham gia dàn dựng phim này. Số lượng hơn 40 nhãn hàng tài trợ khiến giang hồ đồn tiền tài trợ còn lớn hơn cả tiền lúc đầu định bỏ ra để xây dựng phim =)). Đúng là lãi ròng :)
E thấy Leo đóng Sói già phố Wall xem thích nhất

mourista

Xe tải
Với e đấy là 1 bộ phim chiến tranh hay nhất. Đấu trí tuyệt vời và quan trọng là bên Đỏ cuối cùng đã chiến thắng =D>
Phim này em xem rồi. Hay. Cũng nhờ phim này mới hiểu thời chiến tranh sao lắm anh hùng thế, mới hiểu anh hùng cũng là 1 sản phẩm được tạo ra cho 1 mục đích nhất định

piston

Xe container
Theo E, Phim này chỉ có tính giải trí cao thôi Cụ, nó không có chất Nga, riêng Jude law với Rachel Weisz là người Anh là đã hỏng rồi. Nó cũng giống như làm phim về tinh thầnViệt Nam nhưng diễn viên chính lại do 1 thằng hàn xẻng hay nhật đóng.
Người Mỹ làm phim về cuộc chiến của họ đương nhiên là hay, ví như American sniper, band of brothers, the facipic, saving private ryan...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đêm qua e vừa cày 2 phim đó nhưng nói thật là kịch bản 2 phim ko qua được Wicker Park cụ ạ
The Vow nội dung nhẹ nhàng nhưng kịch bản quá đơn giản, ko có kịch tính. Kết cục thì đoán được từ giữa phim, thậm chí cảnh a chồng khi phải đấm thg ng yêu cũ e cũng biết trc là chắc chắn phải có.
Ngược lại, The Adjustment Bureau thì lại quá khó hiểu, ko hiểu Chairman là ai và thế lực đấy từ đâu ra :)) . Và chi tiết các cánh cửa mở ra hết chỗ nọ đến chỗ kia cũng ko logic lắm.
Và hơn hết là actress đều thua Wicker Park 1 bậc cụ nhỉ :))
Tuy nhiên, vẫn là 2 phim có thể xem để giết thời gian đc.
Cảm ơn cụ chia sẻ nhé >:D<
Cụ làm em đi search google một trận, ra cái link 42 phim lãng mạn kinh điển :D

meomeo128

Xe tải
Xem xong trọn bộ cẩn thận lại muốn lau lại đầu từ đấy cụ nhé =))

tonnuchimse

Xe buýt
Đêm qua e vừa cày 2 phim đó nhưng nói thật là kịch bản 2 phim ko qua được Wicker Park cụ ạ
The Vow nội dung nhẹ nhàng nhưng kịch bản quá đơn giản, ko có kịch tính. Kết cục thì đoán được từ giữa phim, thậm chí cảnh a chồng khi phải đấm thg ng yêu cũ e cũng biết trc là chắc chắn phải có.
Ngược lại, The Adjustment Bureau thì lại quá khó hiểu, ko hiểu Chairman là ai và thế lực đấy từ đâu ra :)) . Và chi tiết các cánh cửa mở ra hết chỗ nọ đến chỗ kia cũng ko logic lắm.
Và hơn hết là actress đều thua Wicker Park 1 bậc cụ nhỉ :))
Tuy nhiên, vẫn là 2 phim có thể xem để giết thời gian đc.
Cảm ơn cụ chia sẻ nhé >:D<
Vâng, wicker park thì kịch bản chặt chẽ, diễn biến bất ngờ, kịch tính nhưng cũng rất thật. Cảm tưởng các nhân vật đều đâu đó trong xã hội này.
The vow em cũng không thấy hay bằng nhưng ý nghĩa cũng khá hay, mặc dù hơi một chút sến sẩm: tâm lý con người thay đổi 100% là có thật, nhất là sau các biến cố liên quan đến não bộ, ngoại tình có thể gây ra những ảnh hưởng tiêu cực cho rất nhiều người, đặc biệt là những đứa con; khi sự việc không thể theo ý định của mình nữa, thì dù có cố gắng thế nào cũng không thể làm gì được, tốt nhất buông và để nó ra đi,...
The adjustment bureau thì ý tưởng nó lạ thôi, kiểu "the matrix" nên một số tình tiết vô lý, khó hiểu có thể bỏ qua được.
Anyway, cám ơn bác đã chịu khó thức đêm để xem :).
Nhân tiện, về phim hành động, nhiều bác đã quen thuộc với Jason Staham với loạt phim "The Transporter" nhưng em đề cử phim "Snatch", bộ phim khá hài hước, xem rất tốt trong mùa dịch

tonnuchimse

Xe buýt
Em chưa xem hết list nhưng có một vài phim đã xem thì thấy bình thường, thậm chí theo em còn dưới trung bình. Chắc phim Mỹ và có một vài ngôi sao ca nhạc đóng phim nên có vẻ doanh số cao.

piston

Xe container
Cụ cho em xin link phim với, em tìm trên Netflix vs Phim mới không thấy có
2 cái đầu là phim về trung đoàn tiêm kích e đao trên torrent của Nga về, cái sau là bộ Én đêm.

Bác xem tạm tại đây có phim trung đoàn TK f1 và Én đêm https://www.youtube.com/channel/UCrbR2Yy7tzaOOUg3YilajuA/videos

Link torent http://toreents.club/serialy/2788-istrebiteli-2013-skachat-torrent.html
link sub viet https://subscene.com/subtitles/istrebiteli-2013

goldsunhn

Xe buýt
Các cụ xem kênh nào? E cem phimmoi.net cứ bị load mệt quá :(

piston

Xe container
Các cụ xem kênh nào? E cem phimmoi.net cứ bị load mệt quá :(
Trang này load về mà xem bác ạ, đêm cũng nhanh thôi, chọn HD. Nhưng nhiều phim bị lỗi ko load đc. Bọn này nó có mấy phim bộ hay mà chỗ khác ko có.

Cóc_Cụ

Xe tải
Em đề cử phim " trạm mặt giang hồ" phim VN trên Youtobe... 😊

piston

Xe container
Hii, cụ hay xem ở đâu ah?

Quay tạm ở đây đi Cụ :D

Alacca

Xe đạp

Quay tạm ở đây đi Cụ :D
Tuyệt. Thanks cụ. Tiện đây, cụ có down nhiều film thì cho em cóp ké với ah :D

piston

Xe container
Đề cử 2 phim chủ đề tù tội - hình sự của France và Spain đều gấn 8 đ imdb. Xem rất ok

MV5BMTUyMjQ1MTY5OV5BMl5BanBnXkFtZTcwNzY5NjExMw@@._V1_UY268_CR4,0,182,268_AL_.jpg
MV5BYzUxMTliYzQtZWU2Yy00NTMxLWJhYmItNjU1NmU0MTM1MDQxXkEyXkFqcGdeQXVyNTIzOTk5ODM@._V1_UY268_CR2...jpg