[Funland] Tuyển thủ bóng bàn trẻ kêu đói...

PotusTan

Xe buýt
Theo bài báo này em đọc được thì vẫn là ở Mỹ Đình ạ. Các vận động viên bóng bàn trẻ do Trung tâm I quản lý, nhưng hiện đang tập luyện tại khu liên hợp thể thao Mỹ Đình. Cụ thẩm lại hộ em phát.
________
Vậy là em... SAI RỒI Ạ.

pinbar2010

Xe hơi
Website
www.Facebook.com
Vụ này chỉ có 1 báo đưa tin, các báo to khác không hưởng ứng. Chắc sẽ bị chìm sớm thôi

DonaldTrump79

Xe buýt
Các sếp ở trển làm việc vất vả mới phải ăn nhiều. Các cháu ăn ntn đc rồi. Ntn đi thi được giải mới nể 😁
Ngày làm đôi chận bóng sân hàng chiếu, chiều làm hiệp thi đấu ở hải xồm mệt lắm chứ cụ, còn các cháu chỉ đứng một chỗ chơi bóng bàn ăn nhiều làm gì :((

khanhtb

Xe điện
e nghĩ 320k bao gồm cả chi quản lý,nhân viên phục vụ nữa.Chắc các cháu nó chưa đc đọc quyết định nên kêu...

TieuFu

Xe container
e nghĩ 320k bao gồm cả chi quản lý,nhân viên phục vụ nữa.Chắc các cháu nó chưa đc đọc quyết định nên kêu...
Thế phỏng cụ ! Hàng quán nó cũng quản lý, phục vụ, mặt bằng, nhiên liệu, dụng cụ, ... thuế phí, lãi nữa chứ. Ăn lương rồi lại ăn tất các cái trên, ăn luôn cả các cháu ! Kk !

sontung89

Xe tăng
Chi phí là có lương rồi còn chi phí nào nữa? Chi phí cắt xén ah cụ. Giống kiểu làm dịch vụ cửa công cửa quyền, vào đáng ra các ông các bà ăn lương nhà nước từ tiền thuế thì phải có trách nhiệm hướng dẫn cụ thể làm sao cho người dân thực hiện trôi chảy thì đằng này các ông khó khăn chỉ ra cho bọn cò tạo điều kiện bòn rút của cải của xã hội và nhân dân

Timtt

Xe hơi
E vừa cũng mới xem tin

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nhìn mâm cơm 800k của các tuyển thủ em chán quá :((:((:((

mabu44

Xe tăng
Có video phỏng vấn quay trực tiếp các em tuyển thủ rồi, lan truyền nhanh lắm, ko thể để im đc. Nói gi thì nói, riêng việc ăn chặn tiền của các em nhỏ là bất lương, vô nhân tính. Mỗi tháng các em tập và học bán trú đc 14 triệu tiền lương, thì khấu trừ của các em ấy từ 9 đến 10 triệu vào tiền ăn. Thử hỏi, khấu trừ thế rồi nấu ăn thế kia ai chịu đc. Giá như cho các em lương riêng và quỹ nấu ăn riêng thì lại khác, đằng này bắt các em đóng tiền mà nấu thế thì khác gì ăn cướp. Chưa kể video còn công bố việc hlv ăn chặn tiền của các em, mỗi tháng bắt các em ck 1 đến 2 triệu nữa. ĐÚng là 1 bọn ko có tính người chứ huấn luyện gì.

Vova

Xe container
Các cụ kêu ca các sếp làm thể thao quá, em nghĩ không ổn. Gì thì gì, người ta cũng phải đầu tư bao nhiêu công sức, tiền bạc, thủ đoạn để ngồi được vào chỗ đấy. Do đó ăn nhiêu hơn cũng là lẽ công bằng. Chứ mấy cậu vận động viên trẻ, từ bé chưa phải làm gì đã có năng khiếu, thiết nghĩ cũng nên bóp mồm bóp miệng ăn ít cái đã :P

dtrung

Xe điện
Bây giờ thêm quả phỏng vấn bếp mà bếp nó bảo tiêu chuẩn trên TV thế nào chúng tôi không rõ còn chúng tôi chỉ được giao 35K/xuất để nấu thôi thì mới hay.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Báo Tiền Phong có phóng sự điều tra về ăn uống của tuyển thủ bóng bàn. Qua video mới thấy thật sự ghê tởm và bức xúc, đến ăn uống của tuyển thủ mà còn bị bớt thì không biết nói gì thêm. Xuất ăn sáng 1 nắm sôi và 1 chai nước trị giá 100.000đ,...... Các đội tuyển khác không biết thế nào, hy vọng tới này Công an vào cuộc bắt hết bọn sâu mọt này.
Nhìn mâm cơm trên link thì làm sao mà tiu với ve có lực được. Đến cai xây dựng nhỏ nhở bây giờ ông chủ thầu cũng phải vác vợ lên nấu cơm cho thợ, ông nào không có vợ nấu thì phải tự đi chợ :(. Chuyện thể thao còn nhiều góc khuất, có mỗi môn bóng đá nam nó ồn ào hút dư luận thì có vẻ ổn nhất thôi.

sontung89

Xe tăng
Có video phỏng vấn quay trực tiếp các em tuyển thủ rồi, lan truyền nhanh lắm, ko thể để im đc. Nói gi thì nói, riêng việc ăn chặn tiền của các em nhỏ là bất lương, vô nhân tính. Mỗi tháng các em tập và học bán trú đc 14 triệu tiền lương, thì khấu trừ của các em ấy từ 9 đến 10 triệu vào tiền ăn. Thử hỏi, khấu trừ thế rồi nấu ăn thế kia ai chịu đc. Giá như cho các em lương riêng và quỹ nấu ăn riêng thì lại khác, đằng này bắt các em đóng tiền mà nấu thế thì khác gì ăn cướp. Chưa kể video còn công bố việc hlv ăn chặn tiền của các em, mỗi tháng bắt các em ck 1 đến 2 triệu nữa. ĐÚng là 1 bọn ko có tính người chứ huấn luyện gì.
Làm gì có nhân tính đâu, bọn này nhân tính cho gặm lâu rồi cụ nhé. Chưa thằng nào dựa cột đi tù thì vẫn thế

hoami_tonnu

Xe tải
cho bọn nào ăn chặn tù rục xương đi...cái này là tội phản quốc

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Đội tuyển trẻ bóng bàn Việt Nam có 12 người, trong đó có 10 VĐV và 2 HLV. Toàn bộ các thành viên của đội tuyển sẽ có mặt trong cuộc họp chiều nay (3/10) cùng với lãnh đạo Cục Thể dục thể thao, bộ môn bóng bàn và báo chí để các bên cùng làm rõ vụ việc, tránh gây dư luận không tốt.

"Các bên sẽ ba mặt một lời trong cuộc họp này tại Khu liên hợp thể thao Quốc gia Mỹ Đình trong chiều nay", một lãnh đạo bộ môn bóng bàn (Cục Thể dục thể thao) cho biết.

Bây giờ thêm quả phỏng vấn bếp mà bếp nó bảo tiêu chuẩn trên TV thế nào chúng tôi không rõ còn chúng tôi chỉ được giao 35K/xuất để nấu thôi thì mới hay.
Nhìn mâm cơm trên link thì làm sao mà tiu với ve có lực được. Đến cai xây dựng nhỏ nhở bây giờ ông chủ thầu cũng phải vác vợ lên nấu cơm cho thợ, ông nào không có vợ nấu thì phải tự đi chợ :(. Chuyện thể thao còn nhiều góc khuất, có mỗi môn bóng đá nam nó ồn ào hút dư luận thì có vẻ ổn nhất thôi.

lavie500

Xe tăng
Dạ

Đội tuyển trẻ bóng bàn Việt Nam có 12 người, trong đó có 10 VĐV và 2 HLV. Toàn bộ các thành viên của đội tuyển sẽ có mặt trong cuộc họp chiều nay (3/10) cùng với lãnh đạo Cục Thể dục thể thao, bộ môn bóng bàn và báo chí để các bên cùng làm rõ vụ việc, tránh gây dư luận không tốt.

"Các bên sẽ ba mặt một lời trong cuộc họp này tại Khu liên hợp thể thao Quốc gia Mỹ Đình trong chiều nay", một lãnh đạo bộ môn bóng bàn (Cục Thể dục thể thao) cho biết.
Em hóng kết quả cuộc họp